ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

TonYa

เอนจอย แต๊กา..จุ๊ก้า

โพสต์แนะนำ

ชอบไม้หอมคุ่ีะพี่ นี่ยังไม่หมดนะคะ มี ลีลาวดี นางแย้ม มะลิ

อีกแฮ่ๆ เยอะเนาะ :P ที่ถ่าย ถ่ายไว้ได้แค่นี้ รวมมาให้ดูค่ะ 55+ ^_^

นี่ป่าวคะพี่ หอมค่ะ ตอนนี้ไม่ค่อยได้ดูแล

เลยไม่ออกดอกค่ะ นี่ถ่าย ตอนเห่อใหม่ๆค่ะ 55

นี่คับ ไม้หอมนานาพันธุ์ที่น้องญ่าปลูกไว้ ที่พูดถึงเมื่อวาน

เอามาโพสอีกที สวยดีคับ เจ้าของเค้าดูแลอย่างดี

ถ้าให้ญ่าจัดอันดับความสำคัญ 1.ไม้หอม 2.ดุ๊กดิ๊ก 3.เพ่บอย

อันไหนญ่าคิดว่าสำคัญกับญ่าก่อนหลัง ลองจัดมาให้พี่ชื่นชมหน่อยดิ๊........... โด่

ถูกแก้ไข โดย ValentineBoy

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

อ้าว ญ่าแอบมาได้งัยวันนี้

พี่ทำรัยก่อนนะ ดูพอท+ทำการบ้าน+คลีนคอมทุกตัวก่อน เด๋วมาจ้า

ห้ามเล่นทีเผลอนะ อิอิ ทานข้าวแร้วนะ ต้องให้คอยเตือน โด่เด่..

หวัดดี พี่เกี้ยมอี๋ ท่านบอนไซ ด้วยคับ

555 ตัดให้เหลือแต่ ต. ซะดีม้างงง

อ้อ ฝนตกหนักๆต่อเนื่อง พี่ห่วงบ้านญ่าจัง เรื่อง land slide

ญ่าต้องฟังข่าวอุตุฯตลอดด้วยนะ

นี่คับ ไม้หอมนานาพันธุ์ที่น้องญ่าปลูกไว้ ที่พูดถึงเมื่อวาน

เอามาโพสอีกที สวยดีคับ เจ้าของเค้าดูแลอย่างดี

ถ้าให้ญ่าจัดอันดับความสำคัญ 1.ไม้หอม 2.ดุ๊กดิ๊ก 3.เพ่บอย

อันไหนญ่าคิดว่าสำคัญกับญ่าก่อนหลัง ลองจัดมาให้พี่ชื่นชมหน่อยดิ๊........... โด่

555 จัดอันดับน่าจะพอๆ กัน แต่รักที่สุดตอนนี้คงดุ๊กดิ๊กค่ะ

พี่บอยไม่ติดฝุ่น มาม่าน้ำท่วมยังมาไม่ถึงนิ :aa

อ้อ ฝนตกหนักๆต่อเนื่อง พี่ห่วงบ้านญ่าจัง เรื่อง land slide

ญ่าต้องฟังข่าวอุตุฯตลอดด้วยนะ

ขอบคุณที่เป็นห่วงค่ะ ที่นี่อากาศกำลังดี ไม่มีฝน ไม่ครึ้ม ท้องฟ้าโปร่งค่ะ :D

ผมอยากเอาของมาฝากคนเงินเย็นๆสักเรื่อง ผมนั่งดูข่าวทางฝั่งอเมริกาและยุโรปแล้ว

เห็นแนวโน้มว่าทองคำมันไม่นอนยิ้มที่ราคานี้รอให้ช้อนอยู่นานนักหรอกครับ ทั้ง

NYMEX และ COMEX รวมถึง CME มันส่อแนวว่าต้านเพื่อดึงค่าเงินดอลล่าได้อีกไม่

นาน ถ้าทางรัสเซียและจีนปล่อยดอลล่าออกมาจับทองกระดาษแล้วขึ้นทองจริงดึงออก

ไปจากตลาดไปเรื่อยๆแบบนี้ สายป่านของ Scotiabank และ HSBC ที่มาออกหน้าเสื่อ

ให้ J.P. Morgan เพื่อดึงค่าเงินดอลล่ามันคงสายป่านหมดกระป๋องในเร็วๆนี้

แต่ที่ทางเท็กนิกล้วนๆคือการกดทองลงเพื่อให้ดอลล่ายังคงค่าอยู่ได้และพิมพ์เงินดอล

ล่าออกมาไม่อั้นมันไม่มีอะไรมารองรับเรื่องนี้ได้นานหรอกครับ ถ้าอเมริกายังทนกด

ดอกเบี้ยใกล้ศูนย์ออกไปได้อีกไม่นานแล้วกระตุกดอกเบี้ยขึ้นมาเมื่อไร อาการของ

DOD (defaulting on debt) อาจจะกำเริบขึ้นเอาง่ายๆ เดือนตุลานี้คงมองไม่เห็น

อนาคตขออง QE มาหล่อลื่นเศรษฐกิจอเมริกาแน่นอน

ตอนนี้ประเทศที่อเมริกาบีบเงินมาใช้ได้ง่ายๆก็เงินตกวูบไปหมด อย่างเงินเยนที่ตกวูบ

ระดับสามสิบบาทมาสักพักแล้ว คนไทยแห่ไปกวาดเงินเย็นมาจนหมดสีลม เพราะ

เงินเยนโดนบีบไข่ให้คงการซื้อพันธบัตรอเมริกา ทั้งที่ตอนนี้ FED เองยังไม่ซื้อ

พันธบัตรจากกระทรวงการคลังของตัวเองเลยถ้ายังไม่เห็นอนาคต QE ในเดือนหน้า

เวลานี้กลุ่มพลังงานก็มาใช้ หยวน รูเบิล กันแล้ว เมื่อสัปดาห์ก่อนเงินปอนด์ก็ผูกกับเงิน

หยวนแนบแน่นไปอีกชั้นจากที่จับมือกันเมื่อสองเดือนก่อน เพราะอย่างน้อยก็เป็นกำแพง

ให้ปอนด์พิงได้ถ้าดอลล่ามันร่วง ไม่ต่างกับเยอรมันและกลุ่มยูโรทีต้องสวิทซ์ไปรูเบิลถ้า

รัสเซียยื่นคำขาดว่าจะเอารูเบิลมาเป็นเงินค่าแกสที่ไปเลี้ยงยุโรปตอนนี้ เรื่องนี้ทางฝั่ง

ยุโรปก็ปล่อยดอลล่าออกหลังบ้านเงียบๆเร็วยิ่งขึ้น ทำให้ทั้ง จีน รัสเซีย ยุโรป กำลังเผา

เครื่องปล่อยให้เงินดอลล่าตกลงจริงๆที่ไม่ใช่ทางเท็กนิก

พอถึงวันนั้น ผมคิดว่าเงินกระดาษคงแกว่งตัวไปเกือบทุกสกุลโดยเฉพาะอย่างยิ่งดอลล่า

แล้วอะไรล่ะที่มันคงคุณค่ามาตั้งแต่กำเนิดอาระธรรมมนุษย์ขึ้นมาถ้าไม่ใช่ทองคำ

สายป่านทางเทคนิคของสามธนาคารใหญ่มันกดราคาทองคำอยู่ได้ไม่นานหรอกครับ

ยึ่งกดทองลงจีนกับรัสเซียก็ช่วยกันดูดทองออก ใครมีเงินเย็นๆก็แบ่งเงินมาซื้อทอง

เอาไว้เถอะครับ ราคาระดับตีนดอยเสียขนาดนี้อาจจะอยู่ให้เห็นได้ไม่นาน

++++++++++++++++++++++++++

โปรดใช้วิจารณญาณในการอ่าน..ด้วยนะคะ

เค้าฝากสำหรับคนเงิน เย้นนนน เย็นนนน...ค่ะ

ส่วนตัวขอไปรอที่ 1192 หรือ จุดเดิม 1178-80 แฮ่ๆ ยังป๊อด อยู่ค่ะ :P

++++++++++++++++++++++++++

ดูกราฟ เหมือนๆ จะทิง รายวีคด้วยน่ะ..เอ๊าๆๆๆ ม้วนหัวหน่อยลูกเอ๊ยยย :P

นานๆเค้าจาแอล อย่าหลุดน๊าๆ :21

555 เชียน่ารักอ่ะ

เมื่อวันศุกร์ราคามันถูกหมีเดย์คุม

จิงหมีเดย์ก้อเริ่มโผล่มาตั้งแต่วันพฤแร้ว

เหลือลุ้นว่าแท่งวันศุกร์จาผ่าน+ยืน 1235.2 ได้รึป่าว

ผ่าน+ยืนได้ก้อรอด ไม่ได้ก้ออันตราย

ดีดขึ้นไปแร้วต้องดีดให้ถึง ถึงแร้วก้อต้องแทงให้ผ่าน ผ่านแร้วก้อต้องยืนให้ได้ด้วยนะ

1235 ก้อเรยสำคัญมาก ณ วันศุกร์ ปรากฎว่าไปได้แค่ 1231.1

ถึงยังไม่ถึงเรย ไม่ต้องพูดถึงเรื่องผ่าน เรื่องยืน

ญ่าเห็นทิงวีคหรอ พี่ไม่ได้มองเรย เพิ่งมองเด๋วนี้

ก้อเห็นตามญ่านะ เห็นที่อา3 แต่เห็นเป็นแม่ทิง ไม่ใช่ลูกทิง

พี่ถนัดเล่นกับลูกทิงมากกว่า เพราะเห็นผลทันจัยดี

นอกจากเห็นที่อา3 ก้อยังเห็นที่แม็คดี เป็นแม่ทิงเช่นเดียวกัน เทียบจุดเดียวกัน

ที่อาเอสไอทั้งสอง กลับมาเริ่มช้อนๆอีกครั้ง

หลังแท่งวีคดันตัวจากโลว์ 06.6 ขึ้นมาได้ และปิดเขียวที่ได้ในที่สุดที่ 17.8

โดยปิดบวกมา 2 เหรียญ จากราคาเปิด

ช่วงโดนลงไป 06 ช้อนมันกลายเป็นตาหลิว

แต่สโต. พี่ว่าไม่สวยเท่าช่วงก่อนหน้า

ส่วนแม็คดี พี่มองว่าฮิสโตแกรมดูดีขึ้นนะ แร้วมันก้อแม่ทิงด้วย เทียบที่จุดเดียวกันกับอา3

แต่นี่รายวีค คงต้องลงไปดูรายย่อยกว่าก่อน

ถูกแก้ไข โดย ValentineBoy

แต่เล่นกับกระทิงขาลง เราต้องไม่ประมาทนะ

เวลาดีดทิงมันดีดลิมิเตท แต่เวลาหมดแรงทิง มันลงแบบอันลิมิทเตท

บางทีราย4 รายเดย์ ทิงมาแร้ว รายใหญ่ซะด้วย

แต่เมื่อรายย่อยดีดสุด ซึ่งรายย่อยต้องสุดก่อนอยู่แร้ว (รายย่อยบอยหมายถึง ราย1ชม.ลงไป ราย1 30 15 5 รายนาที) สุดแร้วก้อมักติดหมีด้วย

ที่ราย4 รายเดย์ ต้นตอกระทิง ก้อมักดีดไปติดแนวต้าน เส้นต้าน บีบีกลาง แร้วติดหมีเหมือนกัน

ทีนี้ก้อพากันร่วงอันลิมิเตท คือกลายเป็นดีดเพื่อลงต่อ

เพราะว่าในเทรนด์ลง แรงขายย่อมรุนแรงกว่าแรงซื้อ มันถึงเทรนด์ลง

สมมุติเอาอาเอสไอแร้วกัน เอาที่ 70/30 มาตราฐานนี่แหละ

(เดจาวูนะคับ นอกตำราคับ)

ถ้าเป็นเทรนด์ขึ้นหรือไซด์เวย์ อาเอสไอ70 ต้องย่อ ก้อย่อไม่มาก

ราคาลงไม่มากลงแบบไม่เต็มจัยลง อาเอสไอก้อแตะ30แร้ว โอเวอร์ขายจ้องจาดีดกลับ

สรุปลงได้แค่ 3เหรียญ 5เหรียญ

แต่ในเทรนด์ลง อาเอสไอ70 ลงแตะ 30 เท่ากัน บางทีราคาลงเป็นสิบเหรียญ

เพราะเทๆๆๆๆๆไม่หยุด แย่งกันขาย แรงขายเหลือล้น

ไปดูที่ราย15 30 โห แท่งแดงยาวปรื้ด แม้ที่แค่รายนาทีเอง เราก้อเห็นบ่อยๆแท่งแดงสิบเหรียญในนาทีเดียว

70/30 เท่ากัน แต่ทำราคาลงต่างกันลิบ ไม่ใช่ว่าเท่ากัน

สัดส่วนการลงของราคาเทียบการลงอินดี้ มันรุนแรงต่างกัน

ในขาลง มันใช้พื้นที่การลงของอินดี้อย่างคุ้มค่า ซึ่ง กราฟโดยรวมก้อเปลี่ยนไปด้วย

เรยชอบคอยอัพเดทมากกว่ามองไกลตีรวม

หรือราคาลงมาก อินดี้กองพื้นแร้ว สุดๆแร้ว

ก้อปล่อยให้ราคาดีดขึ้นบ้างเล็กน้อย อินดี้ก้อเผยอหัวตามเล็กน้อยเช่นกัน

แต่เล็กน้อยเฉพาะตอนราคาดีดขึ้น พอเทกลับ อินดี้เล็กน้อยเท่ากันแต่ราคาลงต่อได้อีกเยอะ

ดีด 5 เหรียญ ลงต่อ 8 เหรียญ

คุณกุ๊กกู๋ คุณหนุ่มจันท์ โอเคนะคับ

คุณพเนจร เป็นเสี่ยไปแร้ว อิอิ

เจ้ก็ขอร้องอย่าตัด ด เลย อยากได้ มีหลายคนอยากมี ด เหมือนกัน แต่ไม่มี :uu :uu

เสียว จาตัด ด. ให้เหลือแต่ ต. 55+

จิงหรอคับพี่

แสดงว่าผู้หญิงหลายคนก้ออยากเกิดเป็นผู้ชายใช่มั๊ยคับ

หมายถึงในแง่ต่อสู้ชีวิตนะคับ ไม่ใช่ในมุม แอล.บี.

ผู้หญิงหลายคนก้อเก่ง และ แกร่ง นะคับ

เก่งและแกร่งกว่าผู้ชายด้วยคับ

พี่อ่านต่อคับ 555+

ถึง พี่ศิราณี

นู๋เป็นอีกคนหนึ่งที่ติดตามคอลัมน์คลี่คลายปัญหารักของพี่ศิราณีเป็นประจำ

นู๋มีปัญหารักคือ เมื่อต้นเดือนนู๋ได้รู้จักกับผู้ชายคนหนึ่ง สมมุติว่าชื่อ ค. นะคะ

ต่อมากลางเดือนก้อมีผู้ชายอีกคนมาจีบนู๋ สมมุติว่า เขาชื่อ ว. นะคะ

พอปลายเดือนก้อมีผู้ชายมาชอบนู๋อีก สมมุติว่า เขาคนนั้นชื่อ ย. ค่ะ

พี่ศิราณีคะ นู๋ตัดสินจัยไม่ถูกว่าจะเลือกใครดี ช่วยหาคำตอบให้นู๋ทีนะคะ

จาก น้องผู้มีนามว่า ห. :mellow:

ตอบ น้องผู้มีนามว่า ห.

จากที่น้องเขียนมา พี่ศิราณีแนะนำว่า ให้น้องเลือกให้หมดทั้งสามคน

เพราะถ้าน้องขาดคนใดคนหนึ่งไป ชาตินี้ทั้งชาติ น้อง ห. จะไม่มีความสุขเลย

จาก พี่ศิราณี

555 ชอบพี่ศิราณีตอบ ตอบได้ขั้นมหาเทพ

แบบนี้ก้อคงต้องเลือกทั้งหมดแร้วเนาะคับ พี่เกี้ยมอี๋

หม่ำหนมก่อนคับ ไม่ง่วงจามาใหม่ ยังไม่ได้เล็งรายย่อย

สวัสดียามเช้าค่ะ....คุณบอย คุณญ่า คุณดอด คุณAlan....( มาทำกำไรกับการลงทุนกันนะคะ ) :P :lol: :)

กรีสสสสสสสสสสสสสสสสส

เซ็ท50 เทกระจาย รวยๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

กะ-รี๊สสสสสสสสสสสสสสสสสสสส ++

เซ็ทเทกระจายยยยยยยยยยยยยยยยยยย โย่วว..