ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

TonYa

เอนจอย แต๊กา..จุ๊ก้า

โพสต์แนะนำ

อ๋อ ทิงรายวันถ้าไม่หลุด 06 เหรอคะ

แต่ถ้าหลุด ก็รอซื้อแถว 1190+ ละกันนะคะ

ตัวเลขเมกาก็ออกมาดีซะด้วยสิ ไม่รู้จะค่อยๆซึมลงรึป่าว

เดาไม่ถูกเลยค่ะ ค่อยๆดูกันไปเนอะ ถ้าจะเอสจะแอลตอนนี้ก็ตั้งตอปลอสนะคะ อะไรก็เกิดขึ้นได้เสมอ

ขอบคุณค่ะจาน ขอให้ไม่หลุด ติดแอลต้องล๊อคไว้ค่ะ

ขอให้ทิง ดีดๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ ด้วยเถ้ออออ :17

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

ทิง15 มาต้านการลง เด๋วตามด้วยทิง30

อ๋อ ทิงรายวันถ้าไม่หลุด 06 เหรอคะ

แต่ถ้าหลุด ก็รอซื้อแถว 1190+ ละกันนะคะ

ตัวเลขเมกาก็ออกมาดีซะด้วยสิ ไม่รู้จะค่อยๆซึมลงรึป่าว

เดาไม่ถูกเลยค่ะ ค่อยๆดูกันไปเนอะ ถ้าจะเอสจะแอลตอนนี้ก็ตั้งตอปลอสนะคะ อะไรก็เกิดขึ้นได้เสมอ

เก็ทแร้วคับจาน เล็งตั้งนาน

ราคาควรหลุด 08 แต่ห้ามหลุด 06 ตรงนี้เป็นจุดเสี่ยงซื้อ (นิสเดียวจานยังมองนะ เค้าเล็งซะปวดตา)

ขคค.จาน จ๊วฟฟฟฟฟฟฟฟฟฟฟฟ

ขอบคุณค่ะ...คุณดอด :P :lol: :wub:

ขาแอล หลุด 1205-1200 ต้องระวังให้มากนะคะ

อาจจะลงไปทดสอบได้ถึงจุดเดิม 1180-1176 ค่ะ :_02

ขอบคุณนะคะ....คุณญ่า สาจะระวังค่ะ (like หมดติดไว้ก่อนนะคะ) :031 ถูกแก้ไข โดย Ariesa

ดูกราฟ เหมือนๆ จะทิง รายวีคด้วยน่ะ..เอ๊าๆๆๆ ม้วนหัวหน่อยลูกเอ๊ยยย :P

นานๆเค้าจาแอล อย่าหลุดน๊าๆ :21

หวัดดีเจ้า กุ๊ๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ คน ^_^

อุ๊ยยย.. ใครอ่ะ

อ้าว.. น้องญ่านี่นา น้องญ่าใช่ป่าวจ้า เกือบนึกไม่ออกแน่ะ หายไปนาน 555

ดีเจ้า น้องญ่า ต๊ะเอ๋ อ้ายบอยเทรดก่อนนะ ทักสั้นๆก่อน

พรุ่งนี้วันหยุดไปกินติมกันมั๊ย เอามั๊ยๆๆๆๆ กินติมกับหมูทะ

ฟรังเยนลงแร้วๆๆ เทททททททททททททททททท +

มัวแต่เล็งทองดอล เกือบลืมดู

เย้ๆๆๆ คุณญ่ามาแล้ว....หวัดดีค่ะ :P :lol:

บอยบอกทุกวันคับ ว่าเข้ามาบ้างสิ คุณศาก้อถามถึงบ่อยๆ

น้องญ่าก้อบอกพรุ่งนี้ๆๆ แต่ก้อไม่เข้ามาซักทีคับ

ไม่ได้เข้ามา แต่ก้อชอบบ่นประจำนะคับ ว่าไม่ได้เข้าเอนจอยเรย คุณศาเปิดห้องให้ทุกเช้าเรยหรอคะ (นานๆเข้ามาดูที)

เพราะช่วงว่างจากเทรดน้องญ่าชอบเอาเวลาไปทำอย่างอื่นคับ เรยยิ่งไม่มีเวลา

ที่น้องญ่าชอบจิงๆ ว่างเป็นไม่ได้ (ไม่ว่างยังชอบไปทำ) มีอยู่ 3 อย่างคับ

1. ดูแลไม้หอม น้องญ่ารักไม้หอมที่ปลูกเป็นชีวิตจิตจัยคับ คอยดูแลพะเน้าพะนอเหมือนกับเป็นลูก

2. ตัดหญ้า ว่างเป็นไม่ได้ ลงไปนั่งตัดหญ้าแร้ว หายเงียบไปให้รู้ไว้ ไปนั่งตัดหญ้าหน้าบ้าน ใช้กรรไกรด้วยนะคับไม่ได้ใช้เครื่อง ตัดเสดมาบ่นให้ฟังทุกทีว่าเหนื่อยแฮ่ก

3. ล้างรถ นี่ก้องานเหนื่อย บอกให้จ้างเค้าล้างก้อจาล้างเอง ล้างได้ทีละครึ่งคันคับ เสดครึ่งแรกก้อมาละ "พี่บอยยย ญ่าไปล้างรถมาค่ะ เหนื่อยมาก ร้อน" (ล้างแบบนี้ รถไม่เป็นดวงๆหมดหรอ เวลาแห้งอ่ะ ??)

ตอนนี้เพิ่มหัดทำกับข้าวนะคับ อินเทรนด์ตามจานดอดมั๊ง

จานดอดก้อชอบทำกับข้าวทานเองคับ แต่.. ใช้เครื่องสำเร็จนะคับ 55+ ที่เป็นผงๆซองๆ

อยากทานรัยก้อซื้อมา เทๆคนๆ เสดแร้ว ไม่ต้องใช้ฝีมือเรย

แร้วก้อภูมิจัยซะด้วยนะคับ ว่าตัวเองทำกับข้าวเก่ง ทำเป็นหลายอย่าง 555

น้องญ่าวานซืนทำน้ำเงี้ยวทานเองนะคับ เห็นบอกว่ารสชาติดี ญ่าทำเอง

ก้อยังชมว่าญ่าทำเป็นด้วยหรอ เก่งจัง

ไหนได้ ญ่าบอกเพิ่งไปถามน้ามา ว่าน้ำเงี้ยวทำยังงัย

คือเพิ่งลองทำเป็นครั้งแรกคับ บอยก้อนึกว่าทำเป็นนานแร้ว หลงปลาบปลื้ม

เพราะคำแรกๆญ่าพูดเหมือนตัวเองทำเป็นตั้งนานแร้ว ถ้าไม่ได้ซักก้อจาคิดแบบนี้คับ

บอยเจอสองสาวนี่แร้วก้อปวดศีรษะคับ รัยไม่รู้

ใช้เครื่องปรุงซองทำกับข้าว แต่ภูมิจัยว่าตัวเองทำกับข้าวเก่ง (ใครก้อทำได้อ่ะ)

อีกคนเพิ่งหัดทำครั้งแรก แต่ทานไปชมรสชาติฝีมือตัวเองไป อย่างกับมือโปร

นี่เอาอีกแร้วนะคับ จานดอดเล่น T25 ชอบมาเล่าให้ญ่าฟังว่าได้ผล ตรงนี้ลด ตรงนั้นเพิ่ม

เมื่อคืนญ่าเริ่มเปรยๆกับบอยแร้วคับ ว่าอยากจาเล่น T25

พอดีไม่ต้องเหลือเวลากันแร้ว เพิ่ม T25 อีกอย่าง จานดอดช่วงหลังก้อไม่ค่อยว่าง เพราะ T25 นี่แหละคับคุณศา

คุณศา แฮปปี้ ฮอลิเดย์นะคับ

สองกราฟแรกเป็นการลงต่ำกว่า 1200 ในปีที่แล้ว เข็มที่ลง (การทิ้งตัวของระดับราคา)

ก็ดูน่ากลัวอยู่พอสมควร ผมอยากให้เพื่อนๆ มาดูกราฟเดือนนี้กัน

///////////////////////////////////////////////////////////////////////////////////////////////////////////////////////////////

ผมบอกได้เลย เข็มลงเข็มนี้ ดุกว่า ชั่นกว่า และ โหด กว่าเยอะ

//////////////////////////////////////

หมายเหตุ อาทิตย์ที่แล้วยังพูดก้นกระทะดูว่า ขึ้นวันเดียว 20 จุด แปลว่า จุดต่ำสุดรอบนี้จบแล้ว เมื่อคืนน้องทองดัน ลง 20 จุด (1239 มา 1219) หรือ

มันจะบอก เฮ้ยเพื่อน มันไม่ใช่ก้นกระทะ ก้นเหว เว้ยเฮ้ย

ขอบคุณท่านบอนฯ มากนะคับ

ที่นำกราฟการหลุด 1200 ในอดีตทั้งสองครั้งมาเปรียบเทียบให้ดู กับเดือนนี้ ที่กำลังแย่

เห้อ.. ส่วนตัวบอยนะคับ จัยอยากให้ดีด

อยากให้ทองดีดได้ มากกว่าต้องลงต่อคับ

ไม่ชอบเรย พวกราคาทางเดียวยาวๆ

นี่พูดแบบไบอัส แต่เทรดจิงถ้าเห็นสัญญาณควรเอส ก้อต้องเล่นเอส

ถึงมันจาตรงข้ามกับสิ่งที่ต้องการเห็นแท้จิง

ปกติโซน 12xx ถือว่าเป็นโซนซื้อ ย่อก้อดีด

นอกจากนานๆที จาเจอลงของจิง ที่ลงไปดีดลึกกว่าปกติ

รอบนี้ก้อเป็นอีกรอบคับ ที่ถือว่าลงมาก ทองคำเจอพิษศก.เมกาเข้าไปเต็มรัก

เลิกคิวอี เพิ่มดอกเบี้ย ตัวเลขศก.ดีวันดีคืน ดอลลาร์แข็งโป๊ก

เห็นแร้วก้อเหนื่อยแทนทอง

ขอบคุณท่านบอนฯอีกครั้งคับ จาก... เสี่ยบอย (คนหลายจัย อ้าวๆ เล่นไปเล่นมา เข้าตัวเองซะแร้ว เด๋วงานงอก 55+)

ถูกแก้ไข โดย ValentineBoy

น. เป็นเกย์หนุ่มมีปัญหารัก

จึงเขียนจดหมายไปปรึกษาศิราณีดังนี้

"คุณศิราณีครับ

ผมมีเรื่องกลุ้มใจครับ คือมีผู้ชายสองคนมาแอบรักผมครับ

สมมุติชื่อ "ด." กับ "ต." นะครับ

ผมรู้สึกชอบ ต. มากกว่าครับ แต่ไม่รู้จะบอกปัด ด. ได้อย่างไร เพราะผมก็สงสารเขาครับ

ผมขอเรียนปรึกษาคุณศิราณีว่า ผมจะตัด ด. ให้เหลือแต่ ต. เลยดีไหม"

ศิราณีเขียนตอบแนะนำแก่ น. ดังนี้

"อย่านะครับ ถ้าคุณตัด ด. ให้เหลือแต่ ต. แล้ว คุณจะมีความสุขอย่างไร

อย่าตัดเลยนะครับ ขอร้อง! ...."

อืมจิง บอยเห็นด้วยกับพี่ศิราณีคับ

ถ้าคุณ น. ลงมือตัด ด. ให้เหลือแต่ ต. แร้วจามีความสุขได้งัยล่ะคับ

แร้วต่อไปเกิดคุณ น. นึกอยากได้ ด. กลับมา ด.ก้อกลับมาไม่ได้แร้วนะคับ

เหลือแต่ ต. ไปจนวันตาย

ถ้าเป็นบอยนะคับ บอยไม่ตัดสินจัยแบบคุณ น. แน่นอนคับ

บอยขอมี ด. ไปจนวันตายยยยยยยยยย

อย่าตัด ด. เรยนะคับ ขอร้องด้วยคับ!!! ..........

คุณศา เสี่ยบอยขอตัวก่อนนะคับ

ถ้าได้เล็งกราฟแร้วเห็นรัย บอยจามาโพสเอาไว้นะคับ (ถ้าไม่เห็นก้อไม่โพสคับ 55+)

บายๆ คุณศาคับ จาก... เสี่ยบอย (คนที่ไม่มีค่า กร๊ากกกกกกกกก +)

น. เป็นเกย์หนุ่มมีปัญหารัก

จึงเขียนจดหมายไปปรึกษาศิราณีดังนี้

"คุณศิราณีครับ

ผมมีเรื่องกลุ้มใจครับ คือมีผู้ชายสองคนมาแอบรักผมครับ

สมมุติชื่อ "ด." กับ "ต." นะครับ

ผมรู้สึกชอบ ต. มากกว่าครับ แต่ไม่รู้จะบอกปัด ด. ได้อย่างไร เพราะผมก็สงสารเขาครับ

ผมขอเรียนปรึกษาคุณศิราณีว่า ผมจะตัด ด. ให้เหลือแต่ ต. เลยดีไหม"

ศิราณีเขียนตอบแนะนำแก่ น. ดังนี้

"อย่านะครับ ถ้าคุณตัด ด. ให้เหลือแต่ ต. แล้ว คุณจะมีความสุขอย่างไร

อย่าตัดเลยนะครับ ขอร้อง! ...."

อืมจิง บอยเห็นด้วยกับพี่ศิราณีคับ

ถ้าคุณ น. ลงมือตัด ด. ให้เหลือแต่ ต. แร้วจามีความสุขได้งัยล่ะคับ

แร้วต่อไปเกิดคุณ น. นึกอยากได้ ด. กลับมา ด.ก้อกลับมาไม่ได้แร้วนะคับ

เหลือแต่ ต. ไปจนวันตาย

ถ้าเป็นบอยนะคับ บอยไม่ตัดสินจัยแบบคุณ น. แน่นอนคับ

บอยขอมี ด. ไปจนวันตายยยยยยยยยย

อย่าตัด ด. เรยนะคับ ขอร้องด้วยคับ!!! ..........

เจ้ก็ขอร้องอย่าตัด ด เลย อยากได้ มีหลายคนอยากมี ด เหมือนกัน แต่ไม่มี :uu :uu

แวะมาทักทาย เพื่อนๆทุกๆๆๆๆ คนค่ะ

พี่บอยบ่นซะยาว ไม่รู้จะตอบกลับงัย ละไว้ฐานที่เข้าใจละกันนะคะ 55 ^_^