ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

TonYa

เอนจอย แต๊กา..จุ๊ก้า

โพสต์แนะนำ

ในขณะที่เทรดๆอยู่ แร้วเซิฟเวอร์เออเรอร์ นิ่งๆไป เราเทรดไม่ได้

นอกจากการรอคอย ให้เราลองเปลี่ยน dc ดู

คลิกที่มุมล่างด้านขวา ที่เป็นบาร์โค้ด คลิกแร้วเลือก dc อื่น แร้ว log in

อาจช่วยได้ในบางครั้ง (แต่ช่วยไม่ได้มากครั้งกว่า)

ส่วนของบอย เมื่อเซิฟไหนหลุด ก้อไปเทรดอีกเซิฟ (ออเดอร์ใหม่)

เซิฟ2 หลุด ไปเทรดเซิฟ4 เซิฟ4 หลุด ไปเทรดเซิฟ2 มีพอร์ทในสองเซิฟ

แต่ถ้าหลุดพร้อมๆกัน ก้อนั่งดูหนัง

คุณศา ท่านบอนฯ บอยต้องไปอีกแร้ว

เวลาไม่เคยพอ มีเรื่องอยากโพสมากกว่าเวลาเสมอ

ยังอีกหลายอย่างเรยคับ ที่อยากโพส

พีเอ็มเพื่อนรักด้วย ยังไม่ได้ตอบเรย ขอโทดนะคับ

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

อ้อ อีกเรื่อง เรื่องนี้ไม่พูดไม่ได้

ในส่วนตัวแร้ว บอยเห็นจัยคนที่เทรดทองแท่งของจิงมากๆ เหมือนว่าต้องมารับผลที่ตัวเองไม่เกี่ยว

ทุนนิยมนำมาซึ่งการเก็งกำไร การเก็งกำไรนำมาซึ่งการออกแบบวิธีการเทรดใหม่ๆ นอกเหนือการเทรดสินค้าจิงๆที่จับต้องได้

สินค้ากระดาษ สินค้าราคาอนาคต สินค้าที่เทรดด้วยมาร์จิ้น เหล่านี้มันทำร้ายสิ่งที่เป็นอยู่จิง

โดยเฉพาะเทรดมาร์จิ้น เงินน้อย เทรดเยอะ มันมีผลต่อราคาอย่างมาก มันไม่ยุติธรรมกับการเทรดทองจิง

ทองแท่งของจิง ต้องมาพลอยรับผลกับนวัตกรรมเก็งกำไร ภายใต้ทุนนิยม อย่างน่าเห็นจัยจิงๆ

ถูกแก้ไข โดย ValentineBoy

สวัสดีค่ะ..คุณบอย คุณญ่า คุณดอด คุณAlan....วันเริ่มต้นสัปดาห์..เตรียมเป๋าตุงกันนะคะ :P :lol: :)

กรีสสสสสสสสสส

กรีสได้ทุกวัน ก้อเซ็ท50ร่วงอีกแล้วอ่ะ

เอ้า. ... รวยๆๆๆๆๆ ยินดีกับเอสเซ็ทของทุกคนด้วยนะคะ

เสี่ยบอยคุณญ่า วันนี้เค้าเข้าห้องช้าหน่อยนะคะ ตะลอนๆอยู่ข้างนอกค่ะ

ถูกแก้ไข โดย dod

กรีสสสสสสสสสส

กรีสได้ทุกวัน ก้อเซ็ท50ร่วงอีกแล้วอ่ะ

เอ้า. ... รวยๆๆๆๆๆ ยินดีกับเอสเซ็ทของทุกคนด้วยนะคะ

เสี่ยบอยคุณญ่า วันนี้เค้าเจ้าห้องช้าหน่อยนะคะ ตะลอนๆอยู่ข้างนอกค่ะ

ยดดค.จานดอด รวยกับเซ็ทเป็นหลักเรยนะคับหมู่นี้

ทองเทิงน้ำมุงน้ำมันไม่สนจัยเรย ฟอเร็กซ์ก้อเล่นตีกินด้วยจังหวะฝีมือ กินแร้วฉาก

จานกลับมาเร็วๆนะคับ เค้าเทรดสลับทำงานอยู่ ไม่มีคนให้ปรึกษา

ซื้อกล้วยแขกติดมือมาด้วยนะคับ ห้ามบอกว่าลืม

ฝนตกหนัก จานขึ้นรถเมล์ฟรีดีๆ เอ๊ย ขับรถดีๆ 555

ตามนักวิเคราะห์น่ะค่ะ

เค้าว่าดีดไม่เกิน 1065 ก็เอส

ดีดแล้วเจอหมี ก็เอสน่ะค่ะ

สวัสดีค่ะ..คุณบอย คุณญ่า คุณดอด คุณAlan....วันเริ่มต้นสัปดาห์..เตรียมเป๋าตุงกันนะคะ :P :lol: :)

สวัสดีคับ คุณศา รอดูการลากบ่ายโมงมาหลายวัน เอเชียเพิ่งจาโชว์ให้ดู จะ จะ วันนี้

เดย์ย่อติดทิงนะคับ แต่แบบที่เคยพูดถึงทิงขาลงนะ

อย่าไว้จัยทาง อย่าวางจัยทิงขาลง

หมดแรงแร้วลงเยอะกว่าที่ขึ้นมา กลายเป็นแค่รีบาวกุ๊เตื้อ กำไรแร้วรีบชิ่ง

1200 1208 1215 โซนอันตรายก้อ 08-15 นี่แหละคับ พลาดแร้วโดนเจ็บๆ (มองไกลไปป่าวคับ)

ลงมาดีเทลด้วยราย4หน่อย 1199 1206* 1215**

แหย่แค่ 1206 ก้อสงสัยจาเริ่มโดนๆแร้ว 1215 ต้องระวังเรย

1215 เป็น 70 ราย4 นะคับ คู่ปรับเก่าน้องทองมาโดนตลอด มันจ้องจองล้างจองผลาญมาตั้งแต่ 23 กย.

ครึ่งเดือนแร้ว ที่ราคาทองไม่สามารถผ่านเอ็มเอ70 ไปได้

ขึ้นทดสอบรวม 6 ครั้งไม่เคยผ่าน กลับโดนมันไล่บี้หัวซุกหัวซุน

ขึ้นไปอีกก้อคงเจออีก เพราะจากที่ดูตอนนี้ ขึ้นไปมันจาไปไดเวอร์เจ้นกับพรีเวียส ไฮ 1217.9

คร่าวๆนะคับ คุณศารวยๆนะคับ เป๋าตุงๆโตยกั๋นก๊าบบบ

ตามนักวิเคราะห์น่ะค่ะ

เค้าว่าดีดไม่เกิน 1065 ก็เอส

ดีดแล้วเจอหมี ก็เอสน่ะค่ะ

โห จานอ่ะ ปิดเอสแร้วแอลสั้นอีก

เค้าไม่ได้เรย งอลดีกว่า

เซ็ทมันสะสมความดุของหมีไว้หลายวีคนะคับ ขังมันไว้นาน

พอหลุดจากกรงได้ ก้อเรยดุสุดๆ

แบบว่าซื้อๆๆ กันอยู่นั่นแหละ หมีแร้วหมีอีก หมีแร้วหมีเล่า ก้อยังซื้อๆๆกัน

จนมันหลายหมี หมีซ้ำหมีซ้อน หมีวัยรุ่นหมีเด็ก หมีเล็กหมีใหญ่ หมี... 555+ พอเหอะบอย

ถูกแก้ไข โดย ValentineBoy

เสี่ยไปก่อนนะคับ จานดอดคนสวย คุณศาคนน่ารัก ป๊ะกั๋นเจ้า

อ้อ มีคนถามบอยเรื่องจานนะคับ 55+ ไว้เอาให้ดูคับ

ออสฯ

ทอง 70 75 / 95 05 ดีดเอส ตอปลอส 05

ขอบคุณค่ะ...คุณดอด :P :lol: :wub:

สรุปยอดซื้อขายประจำวัน

วันจันทร์ ที่ 6 ต.ค. 2557

ต่างชาติ +184.15

กองทุน -3,013.10

โบรคเกอร์ +386.12

รายย่อย +2,442.83

SET 1,543.13 -27.15 จุด

(-1.73%)Vol.55,460.91M.

TOP 5

1. TRUE 10.60>(-1)

2. KBANK 220>(-9)

3. BBL 197.50>(-5.50)

4. PTT 370>(+6)

5. KTB 22.90>(-0.80)

***TFEX***

**S50Z14**

ปิด 1,033.20 จุด

ลดลง -16.40 จุด(-1.56%)

5555 ขอบใจ เสียบอยที่สรุปครับ. นิดหนึ่ง เพื่อนอย่ามองทองว่าจะลงไปเลวร้ายมากๆ

สถานการณ์. วันนี้ไม่ใช่ 2008. ปัจจัย เปลื่ยนไปมากมาย ปัจัยอื่นเช่น. ความต้องการสะสมทองคำ

ของประเทศต่างๆ. มีสูงกว่า2008/// กำลังซื้อเกิดมากหมายของคนในประเทศเกิดใหม่ๆ

การต้องการทองคำเปลื่ยนกับน้ำมันแทนที่จะเป็นดอลลาร์. กองทุนทองกระดาษที่เกิดใหม่ในโลกนี้

///_/

ปัจจัยเหล่านี้ล้วนแต่สนับสนุนให้ราคาทองมีราคาสูงทั้งสื้น

///_/

ต่ำที่สุดไม่มีใครในโลกนี้บอกได้ ทองคำไม่มีเจ้ามือครับ

///_/

ส่วนตัว. ราคาวันศุกร์1190 เป็นราคาที่น่าสะสมสำหรับมือใหม่สัก20%//// 1150 อีก20%

ส่วนอีก60%. นิ่งไว้กันมันลากๆๆๆๆๆๆๆ

ยังไงส่วนตัว มันจะลงยังไงก็ต้องมา1200 ก่อนจะลง ถ้ามันคิดจะลงลึกๆ จริง ๆ

และส่วนตัวมั่นใจราคาลงไปได้ไม่เกิน1111 (มั่นใจสูง)

555555 ฟันธง

ฟันธงว่า นับจากวันนี้ จะเห็น 1200 ก่อนเห็น 1111

คุณบอนไซฟันธงแล้ว....งั้นสาขอคอนเฟริ์ม 1200 แคนเซิล 1111 ไปก่อนนะคะ (ห้ามทำธงหักนะคะ อิ อิ) :gvme

น้องทองมาเล่นต่ำกว่า1200 แล้ว เจ้าป๋า

ขึ้นเหนือ1200 ไม่ได้ในหนึ่งชั่วโมงเป็นเรื่อง

เมื่อวันศุกร์....สาเห็นโพสนี้ของคุณบอนไซ เลยรอดตัวไปค่ะ ( ยังไม่เก็บ )...ขอบคุณนะคะ

บอกวันเสาร์ วันจันทร์มาเลย ธงไม่หักนะครับ ปัจจุบัน 1200.5