ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

TonYa

เอนจอย แต๊กา..จุ๊ก้า

โพสต์แนะนำ

คุณศา เมื่อคืนน้องญ่าวัดไว้ประมาณ 1239-40 นะคับ

ญ่า คงแค่ย่อตัว (ตอนที่เมกาขายลงมา/เสี่ยบอย)

ญ่า ไม่น่าค่ะ คิดว่าน่าถึงแค่ 1239-40

ญ่า มีเทรนดักรอตรงนั้นอยู่ นอกจากทะลุได้ ถึงไปต่อได้อีก

แต่บอยมองสูงกว่าเล็กน้อย ไว้ถ้าดีดผ่านขึ้นมาได้ค่อยดูอีกที / ขจ.น้องญ่าจ้า ลืมขอบ. แฮ่

ถูกแก้ไข โดย ValentineBoy

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

หวัดดีคุณพเนจรคับ ดีจัยจังที่คุณพเนจรแวะมา คิดถึงๆ

ไม่ค่อยมีเวลาเพราะธุรกิจส่วนตัว คุณพเนจรยังอุตส่าสละเวลาแวะเข้ามาอวยพรเบิร์ธเดย์ให้จานดอดอีก

เข้ามาเพราะวันเกิดจานดอดแน่เรย ขอบคุณแทนจานดอดด้วยนะคับ

คุณญ่า. เข้าห้องไม่ได้ค่ะ

5555555555

5555555555555555

55555555555555

ราย4 บีบีของสโต.เริ่มขยับขึ้นไปบีบบน หลังขึ้นบีบแร้วเป็นสิ่งควรระวัง ถือเป็นสัญญาณลบ

แต่ต้องไม่ลืมดูรายอื่นและเทคนิคอื่นประกอบเสมอ

ถึงขึ้นบีบแร้ว ราคายังอาจดื้อไปต่อได้อีก ไม่จำเป็นบีบแร้วต้องลงทันทีเสมอไป

บางครั้งอาจบีบขย้ำแร้วเททันที บางครั้งอาจต้องบีบรัดยาวเป็นหลอดกาแฟ

แต่ยิ่งราคาดื้อดึง บีบแร้วไม่ยอมลงนานเท่าไหร่ ถึงเวลาไปไม่ไหวจิงๆ การลงจายิ่งลงแรง

บีบีของสโต.ช่วยให้เราคาดคะเนราคาได้ดีขึ้น เช่น

เมื่อบีบีของราคา (โบลิงเจอร์ แบนด์) บีบขยุ้ม เราทราบได้ว่าเด๋วราคาต้องแรง

ไม่ทางใดก้อทางหนึ่งต้องถูกแหก แต่เราไม่รู้ว่าแหกด้านไหน

แต่บีบีสโต.เรารู้ได้......... บีบบนราคาแหกล่าง บีบล่างราคาแหกขึ้นบน เมื่อไหร่เท่านั้น (ดูรายอื่นประกอบและใช้เทคนิคอื่นเข้าช่วย)

แต่ต้องไม่ลืมดูรายอื่นและเทคนิคอื่นประกอบเสมอ

ถึงขึ้นบีบแร้ว ราคายังอาจดื้อไปต่อได้อีก ไม่จำเป็นบีบแร้วต้องลงทันทีเสมอไป

ในโลกของการลงทุน ที่เต็มไปด้วยความเสี่ยง ไม่มีคำว่า เสมอไป แน่นอน ชัวร์

ทุกจังหวะย่างก้าว ล้วนก้าวเดินอยู่บนความเสี่ยง

"การลงทุน (จึง) มี (แต่) ความเสี่ยง" การลงทุนไม่เคยมีความชัวร์

ถ้า "การลงทุนมีความชัวร์" คนทั้งโลกคงไม่ต้องทำงานเป็นลูกจ้างใคร คงลาออกมานั่งชัวร์ทั้งวัน

ไม่มีไม้กายสิทธิ์ในโลกของการลงทุน

สวัสดีค่ะ...คุณบอย คุณญ่า คุณดอด คุณAlan...เพิ่งเข้าเวปได้ค่ะ :10

ไหลลงมาแล้วอดเลย...เสียดาย :034 จังงง

หมีปวดฉี่นะคะ ระวังด้วยค่ะ :P

น้องญ่าตื่นแร้วหรอ วันนี้ทำมัยตื่นเช้าจัง

เพิ่งจาบ่าย4 เอง .............กร๊ากกกกกกกกกกกกกกกก ++

คุณศา เมื่อคืนน้องญ่าวัดไว้ประมาณ 1239-40 นะคับ

ญ่า คงแค่ย่อตัว (ตอนที่เมกาขายลงมา/เสี่ยบอย)

ญ่า ไม่น่าค่ะ คิดว่าน่าถึงแค่ 1239-40

ญ่า มีเทรนดักรอตรงนั้นอยู่ นอกจากทะลุได้ ถึงไปต่อได้อีก

แต่บอยมองสูงกว่าเล็กน้อย ไว้ถ้าดีดผ่านขึ้นมาได้ค่อยดูอีกที / ขจ.น้องญ่าจ้า ลืมขอบ. แฮ่

หมีปวดฉี่นะคะ ระวังด้วยค่ะ :P

ขอบคุณ...คุณบอย คุณญ่า นะคะวันนี้มาคอยช่วยวิให้สองคนเลย :01

วันนี้จะมีย่อได้ลึกๆรึป่าวคะ....(เด้งกลับไปอีกแล้วนึกว่าจะลงเลย...วุ้ยหลอกกันนิ..น้องทอง)

ถูกแก้ไข โดย Ariesa

สวัสดีค่ะ...คุณบอย คุณญ่า คุณดอด คุณAlan...เพิ่งเข้าเวปได้ค่ะ :10

ไหลลงมาแล้วอดเลย...เสียดาย :034 จังงง

สวัสดีคับ คุณศา

คุณศาพูดแบบนี้ แสดงว่ารวยเอสลงมาแน่เรย ยดดค. (แว๊กก ไอ้บ้า เค้าพูดแบบนี้เค้าตกรถถถ..) 555

ไม่ต้องเสียดายนะคับ โอกาสทำกำไรมีอยู่เสมอ

บอยก้อเข้ายากเหมือนกันคับ ยิ่งตอนนี้ ยากยิ่งขึ้น

ย่อลงมาแร้ว แต่ย่อหลังการดีดต้องระวังเรย เผลออาจเอากลับดื้อๆ

โดยเฉพาะ ราย 5 15* นี่แหละคับ ตัวดี

รายใหญ่ยังไม่สุดเรย สองรายนี้สุดก้อจาดึงกลับแร้ว ช่วงแบบนี้แรงซื้อเยอะคับ

ต้องวัดกับหมีรายที่คุม ต้องคอยอัพเดท

อุ๊ย.. ทำมัยไลค์เราหมดเร็วจัง

อ๋อ.. เข้ามาตอนแรกไปไล่กดให้จานดอดเยอะไปอ่ะดิ

เอาไลค์คืนจากจานดอด มากดให้คุณศากับน้องญ่าก่อนดีกว่า (จานดอดบอก เสี่ยรีบๆเอาคืนไปเรย ไลค์ช้านไม่ค่อยสน ช้านสนแต่โปรฟิทๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ 55+)

* อืม เว็ปช้าจิงนะคับ กว่าพิมพ์สำเร็จ

นอนก่อนนะ ได้เวลานอน หาวหวอดๆ

เวลาตื่นของน้องญ่า เป็นเวลานอนของเสี่ย เอิ๊กกกกกกๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

อันนี้ต้องผ่าน 1230 ให้ได้ก่อนนะคะ ถึงจะมองไป 1239-40 ค่ะ

สั้นๆ ย่อตัว ก้อไม่ควรหลุด 1220 ค่ะ ให้สุดๆ ก้อ 1210 นะคะ ถึงจะไปต่อได้ค่ะ ^_^

อันนี้ต้องผ่าน 1230 ให้ได้ก่อนนะคะ ถึงจะมองไป 1239-40 ค่ะ

สั้นๆ ย่อตัว ก้อไม่ควรหลุด 1220 ค่ะ ให้สุดๆ ก้อ 1210 นะคะ ถึงจะไปต่อได้ค่ะ ^_^

ขอบคุณค่ะ...คุณญ่า จุ๊ป จุ๊ป ( คุณญ่ากะคุณบอยน่ารักที่ซู้ด ดดด ) :P :lol: :wub:

ไม่ต้องเสียดายนะคับ โอกาสทำกำไรมีอยู่เสมอ

ยิ่งถ้าคุณศาเทรดสินค้ามากกว่า 1 อย่างนะคับ

โอกาสทำกำไรมันก่ายกอง จนบางทีเอียนที่จาจ้องหาโอกาสเข้าทำกำไรเรยคับ (แต่บางทีก้อขาดทุนนะคับ)

เราจาไม่ง้อสินค้าตัวใดตัวหนึ่งเรย เราจาไม่วอรี่กับการพลาดโอกาสของสินค้าแค่ตัวเดียว

รอบก่อนที่ทองดีดไป 1344 ชิมิ ??

บอยไม่ได้เล่นเรยนะคับ ไม่ได้แอล ย่อมาก้อไม่ได้เอส

มาเริ่มเอสไม้แรกที่ราวๆ 131x เองมั๊ง เคยเล่าไปครั้งนึง

เพราะเทรดฟอเร็กซ์มากกว่า แทบไม่ได้มองทองเรย ว่าราคาอยู่ไหนแร้ว