ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

TonYa

เอนจอย แต๊กา..จุ๊ก้า

โพสต์แนะนำ

ขอบคุณค่ะ พี่บอย มา6 ให้ :D

อ้าว น้องญ่าแอบมาตอนไหน 55+

ฟังนี่กันจ้า พี่เปิดฟังไปด้วย เทรดไปด้วย ดูหนังไปด้วย (เก่งเกินไปละ เล่นทำสามอย่างพร้อมกัน 555)

พี่เคยอ่านหนังสือเค้าจนจบนะ ดังตฤณ ชอบมากอ่านจนจบ มาเจอเรยเปิดฟังอีก

คุณ ณัฐพบธรรม พี่ก้อชอบ อ่านหนังสือเค้าจนจบเช่นกัน นานแร้ว

ปิ๊งตรงที่เค้าอธิบายให้ฟังว่า การได้เกิดมาเป็นมนุษย์มันยากแค่ไหน ยิ่งได้เกิดเป็นมนุษย์ในยุคที่มีพุทธศาสนาพอดีๆ ไม่หลุดไปเกิดนอกยุค มันยากเย็นจิงๆ

เค้าเปรียบเทียบให้ฟัง จนเราเห็นภาพและเห็นด้วย ทำให้ตระหนักถึงคุณค่าที่ได้เกิดมา มันต้องมีบุญกุศลหนุนนำจิงๆ ไม่งั้นก้อมองข้ามคุณค่านี้ไป (ลืมแร้วว่าเค้าเปรียบเทียบยังงัย อยากรู้อีกทีเหมือนกัน)

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

" สวัสดีปีใหม่ค่ะ ".....คุณบอย คุณญ่า คุณดอด คุณAlan ป้าเขม คุณนา คุณวัน

ถูกแก้ไข โดย Ariesa

สวัสดีปีใหม่ ด้วยนะคะ คุณสา พี่บอย คุณดอด พี่อลัน ป้าเขม พี่นา พี่วัน คุณเฮนรี่

คุณอยากเล่นด้วยคน และ เพื่อนๆ ทุกคนค่ะ ..ขอให้มีความสุขกันมากๆ กับปีใหม่ที่

จะถึงนี้ ..มีแต่สิ่งดีดี เข้ามา ตลอดๆๆๆ ในปี 2558 นี้ทุกๆๆๆๆ คนนะคะ..

ขอไปเตรียมตัว countdown ก่อนค่ะ YbTblo.gif

อ้อ..ลืม คาถา ประจำห้อง รวยๆๆๆ เฮงๆๆๆ กันทุกๆๆๆคน ด้วยค่ะ .. zrDhTY.gif

สวัสดีปีใหม่ค่ะะ คุณบอย คุณญ่า คุณดอด คุณสา คุณAlan คุณวัน คุณแหวน คุณนา และทุกคนค่ะ

เย้ ปีใหม่แล้ว ขอให้เฮงๆรวยๆ ตลอดปีและตลอดไปกันทุกท่านนะคะ

สวัสดีปีใหม่ 2558 ค่ะ เพื่อนทุกคน มีความสุข สุขภาพแข็งแรง เฮงๆ รวย ด้วยกันค่ะ

ต๊ะเอ๋.. มาแว๊ว นั่งทำ .gif ก่อนนะคับ เด๋วน้อยหน้าซัมวัน :uu

H A P P Y N E W Y E A R 2015 คับ

เจ๊อลันคนสวย คุณป้าเขม พี่นาพี่เลิฟ พี่วันทองแท่ง พี่แหวนฟอเร็กซ์

คุณraty คุณMegaGold (พี่พวงชมพูของบอยกับพี่จุ๋ย หายไปไหนน๊า)

คุณศาสาวเทพ น้องญ่าสาวเหนือ จานดอดสาวใต้

คุณอยากเล่นด้วยคน คุณพเนจร คุณเอสเปรสโซ คุณกุ๊กกู๋ คุณหนุ่มจันท์

คุณเฮนรี่ คุณGOLDDLOG คุณบีเคออโต้ กุ๊ๆท่านด้วยคับ

ขอให้ปี 2015 เป็นปีที่ดี ปีที่เฮง ปีที่รวย ของทุกๆท่านคับ

ถูกแก้ไข โดย ValentineBoy

สวัสดีปีใหม่ ด้วยนะคะ คุณสา พี่บอย คุณดอด พี่อลัน ป้าเขม พี่นา พี่วัน คุณเฮนรี่

คุณอยากเล่นด้วยคน และ เพื่อนๆ ทุกคนค่ะ ..ขอให้มีความสุขกันมากๆ กับปีใหม่ที่

จะถึงนี้ ..มีแต่สิ่งดีดี เข้ามา ตลอดๆๆๆ ในปี 2558 นี้ทุกๆๆๆๆ คนนะคะ..

ขอไปเตรียมตัว countdown ก่อนค่ะ YbTblo.gif

อ้อ..ลืม คาถา ประจำห้อง รวยๆๆๆ เฮงๆๆๆ กันทุกๆๆๆคน ด้วยค่ะ .. zrDhTY.gif

สวัสดีปีใหม่จ้า น้องญ่า

พี่มีเวลานิสเดียว เด๋วออกไปละ

อ๋อ การ์ดญ่าทำ .gif เองหรอ พี่เห็นหลายครั้งแร้ว นึกไปว่าทางเว็ปเจ้าของการ์ดเค้าทำมาให้เป็นแบบนี้เอง

พอดีเมื่อคืนพี่เข้าไป kapook ไปเจอต้นฉบับการ์ดเดียวกับญ่า มันภาพเดียวนิ่งๆ ไม่ได้เคลื่อนไหวหลายภาพ

ก้อเรยนึกขึ้นได้ว่าญ่าเอาหลายๆภาพ มา .gif เอง พี่เรยทำมั่ง เด๋วน้อยหน้าญ่า

ของพี่เอฟเฟ็คสไลด์ข้างด้วยนะ ดูเร้าจัยกว่า ญ่าทำเป็นป่าวว 555

บ้านญ่าอยู่บ้านนอกแต๊ๆ กว่าถึงบ้านต้องขับรถอ้อมเขาไปเป็นลูก (บ้านนอกๆ 55+)

พี่สงสัยเด็กบ้านนอกทำมัยทำเป็น โปรแกรมโฟโต้ ช็อปก้อดันใช้เป็น

เห็นทำเป็นหลายอย่างเหมือนกันนิ เกี่ยวกับโฟโต้ ทำเป็นนานยังเนี่ย

สงสัยอารัยถามพี่ได้นะ พี่เพิ่งทำเป็น 555

อ้อ มิน่า ลากแรงเชียว น้องบอยช่วยมองหน่อยว่ามีไดหมีที่รายสี่ใช่มั้ยคะ

เผือ่พี่ผิดอ่ะ

ขอบคุณหมี4 ของเจ๊อลันด้วยคับ

ในที่สุดก้อลงตามที่เจ๊อลัน 6 ลงมาแบบเยอะมากด้วย

หลังติดหมี4 พอปิดเดย์ เดย์ก้อเสดหมีไปด้วย สองแรงเรยทีนี้

เดย์ปิดได้แค่ 1199 ไม่พอ ถ้าปิดได้ +1206 อาจรอด

ขึ้นอย่างแรง ลากน่ากัวจิงๆ แต่ก้อกลับมาที่เดิมเพียงแค่ข้ามวัน ลงลึกกว่าเดิมไปนิสนึงด้วยคับ

ดีจัยกับคุณศาจังเรยคับ ที่กลับลงมาได้

ไม่รู้ว่าคุณศาออกได้มั๊ย ปัญหาคือค่าบาท และ โบรกปิดก่อน

พรุ่งนี้โบรก.เปิด 06.00

บอยมองเหมือนจามีรีบาวนะคับเจ๊ เจ๊ช่วยมองหน่อยคับ เผื่อบอยมองผิด (ผลัดกันช่วยมอง 55+)

ถ้าบาวได้ก้อคง 86-88 89-94

เด๋วบอยกลับมาเล็งอีกที แร้วมีรัยจาเข้ามาแก้ไขในโพสนี้นะคับ

ขอบคุณค่ะได้เวลาเปิด - ปิด จะได้เล่นถูกค่ะ เรื่องแปะรูป คุณสาสอนค่ะ

อ๋อ คุณศานี่เอง 555

ไปแอบสอนกันตอนไหนคับ สงสัยแอบคุยกันแน่เรย อิอิ

สวัสดีปีใหม่ 2558 นะครับ เสี่ยบอย คุณญ่า จานดอด เจ๊อลันและเพื่อนๆในห้องเอนจอยทุกๆคน ขอให้มีความสุข สมหวัง เฮงๆ รวยๆ ตลอดปีครับ

ขอบคุณหมี4 ของเจ๊อลันด้วยคับ

ในที่สุดก้อลงตามที่เจ๊อลัน 6 ลงมาแบบเยอะมากด้วย

หลังติดหมี4 พอปิดเดย์ เดย์ก้อเสดหมีไปด้วย สองแรงเรยทีนี้

เดย์ปิดได้แค่ 1199 ไม่พอ ถ้าปิดได้ +1206 อาจรอด

ขึ้นอย่างแรง ลากน่ากัวจิงๆ แต่ก้อกลับมาที่เดิมเพียงแค่ข้ามวัน ลงลึกกว่าเดิมไปนิสนึงด้วยคับ

ดีจัยกับคุณศาจังเรยคับ ที่กลับลงมาได้

ไม่รู้ว่าคุณศาออกได้มั๊ย ปัญหาคือค่าบาท และ โบรกปิดก่อน

พรุ่งนี้โบรก.เปิด 06.00

บอยมองเหมือนจามีรีบาวนะคับเจ๊ เจ๊ช่วยมองหน่อยคับ เผื่อบอยมองผิด (ผลัดกันช่วยมอง 55+)

ถ้าบาวได้ก้อคง 86-88 89-94

เด๋วบอยกลับมาเล็งอีกที แร้วมีรัยจาเข้ามาแก้ไขในโพสนี้นะคับ

มองว่ารายสี่เด้งค่ะ เดารีบาวเหมือนกันค่ะ ตีเส้นได้แถว1194 เหมือนกันค่ะ

ไม่แน่ใจว่าทำแพทเทิลไรอยู่กันแน่ ข่าวลากซะ งงเลยค่ะ เหมือนทำให้เกิดการเหวี่ยงเพื่อทำให้เรางงเลยเนอะ

ถูกแก้ไข โดย Alan