ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

TonYa

เอนจอย แต๊กา..จุ๊ก้า

โพสต์แนะนำ

มีข่าวอะไรคะ ลากซะ

Kimheng9999

20 นาที ·

ทั้ง นี้เกิดจากตลาดหุ้นสหรัฐฯ Dow Jones / Nasdaq / S&P ร่วงอย่างหนักหลังรายงานตัวเลขดัชนีภาคการผลิตของสหรัฐ ออกมาลดลงต่ำกว่าความคาดหวัง แสดงให้เห็นถึงการชะลอตัวทางเศรษฐกิจในสหรัฐฯ แน่นอนครับ ส่งผลบวกกับราคาทองคำทันที

ทั้งนี้ราคาทองได้เคลื่อนไหวถึง 1194USD/oz.

อันนี้ป่าวค่ะ....ที่คุณAlanถามว่าข่าวอะไรที่เด้งซะ

ไม่เห็นมีรัยนะคับ นอกจากตัวเลขที่ไม่ค่อยดี

คุณศาเอามาแปะให้อ่านยืนยันพอดีเรย ขอบคุณคุณศาคับ

ก่อนประกาศบอยก้อเห็นดาวบวก 100 กว่านะคับ แร้วก้อลงมาเหลือแค่ 1 กว่า ตอนนี้ติดลบซะเรย

ไม่มีกราฟดาวดูด้วยคับ จานดอดไม่อยู่

ดีดมาติด 1194 ของเราด้วยนะคับเจ๊ (บอยโพสดีเลย์ กำลังขึ้นรีเทส)

แต่ดันไม่ดีด 94 ก่อนเท ดันเทก่อนค่อยดีดกลับ 94 สิคับ 5555

แท่งวีคก่อนทำท่าจาอีกา แร้วมาโดนกระชากคืนวันศุกร์ เสียอีกาไปเรย

ปิดศุกร์เป็นโดจิเขียวยืนเส้นก้อชักลังเล แต่เช้าวันจันทร์ซึ่งยังเล่นแท่งเดิมอยู่ ลงปิดแดงได้ กลับมาเข้าทาง

วีคก้อเรยยังมีโอกาสลงได้ต่อตามหมีที่ส่งลงมา คือลงแบบหมีแทนอีกา 555

ยิ่งเปิดแท่งปัจจุบันเปิดในจุดอับ ถ้าปิดแดงแท่งนี้มีโอกาสรูดลงตามเส้นได้อีกในแท่งหน้า แร้วถ้าแท่งหน้าลงคงเจอ 1160-40 หรืออาจนิวโลว์

สำคัญคือแท่งปัจจุบันต้องลงปิดแดง อย่าได้โดนสวนแบบแท่งก่อน

ซึ่งก้อทำได้ดีมาตลอด แต่ในที่สุดก้อเจอสวนแรงไม่ต่างจากแท่งวีคก่อนจนได้

ต้องรอชมกันต่อไปคับ ว่าจาสวนได้แค่ไหน ไม่อยากรอชมก้อต้องลงดูรายเล็กกว่า แร้วประเมินแท่งวีคเอา

เจ๊อลัน น้องญ่า ถ้าว่างช่วยเล็งทองด้วยนะคับ บอยไม่ทันคับ มองฟอเร็กซ์ด้วย

ยิ่งคืนนี้พีเอ็มแยะ มองไม่ทันเอาจิงๆ เล็งไม่เกาะ เล็งๆหยุดๆ

เสดนี่ก้อต้องไปดูพอร์ทญ่าอีก ญ่าโชว์พอร์ทคับ 555 ได้มาอีกแร้วม๊างง

ถูกแก้ไข โดย ValentineBoy

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

ไม่เห็นมีรัยนะคับ นอกจากตัวเลขที่ไม่ค่อยดี

คุณศาเอามาแปะให้อ่านยืนยันพอดีเรย ขอบคุณคุณศาคับ

ก่อนประกาศบอยก้อเห็นดาวบวก 100 กว่านะคับ แร้วก้อลงมาเหลือแค่ 1 กว่า ตอนนี้ติดลบซะเรย

ไม่มีกราฟดาวดูด้วยคับ จานดอดไม่อยู่

ดีดมาติด 1194 ของเราด้วยนะคับเจ๊ (บอยโพสดีเลย์ กำลังขึ้นรีเทส)

แต่ดันไม่ดีด 94 ก่อนเท ดันเทก่อนค่อยดีดกลับ 94 สิคับ 5555

แท่งวีคก่อนทำท่าจาอีกา แร้วมาโดนกระชากคืนวันศุกร์ เสียอีกาไปเรย

ปิดศุกร์เป็นโดจิเขียวยืนเส้นก้อชักลังเล แต่เช้าวันจันทร์ซึ่งยังเล่นแท่งเดิมอยู่ ลงปิดแดงได้ กลับมาเข้าทาง

วีคก้อเรยยังมีโอกาสลงได้ต่อตามหมีที่ส่งลงมา คือลงแบบหมีแทนอีกา 555

ยิ่งเปิดแท่งปัจจุบันเปิดในจุดอับ ถ้าปิดแดงแท่งนี้มีโอกาสรูดลงตามเส้นได้อีกในแท่งหน้า แร้วถ้าแท่งหน้าลงคงเจอ 1160-40 หรืออาจนิวโลว์

สำคัญคือแท่งปัจจุบันต้องลงปิดแดง อย่าได้โดนสวนแบบแท่งก่อน

ซึ่งก้อทำได้ดีมาตลอด แต่ในที่สุดก้อเจอสวนแรงไม่ต่างจากแท่งวีคก่อนจนได้

ต้องรอชมกันต่อไปคับ ว่าจาสวนได้แค่ไหน ไม่อยากรอชมก้อต้องลงดูรายเล็กกว่า แร้วประเมินแท่งวีคเอา

เจ๊อลัน น้องญ่า ถ้าว่างช่วยเล็งทองด้วยนะคับ บอยไม่ทันคับ มองฟอเร็กซ์ด้วย

ยิ่งคืนนี้พีเอ็มแยะ มองไม่ทันเอาจิงๆ เล็งไม่เกาะ เล็งๆหยุดๆ

เสดนี่ก้อต้องไปดูพอร์ทญ่าอีก ญ่าโชว์พอร์ทคับ 555 ได้มาอีกแร้วม๊างง

สั้นๆนะคะ ทองถ้ายืน 1180 1170 ไม่ได้ อันตราย มากค่ะ

เพราะถ้าหลุด 1167 ที่ลงไปเทสตะกี้ อาจจะได้เห็น 1160 1150

ตามพี่บอยว่าค่ะ สำคัญคืนนี้ ต้องยืน 1184-90 ให้ได้ก่อน

ถึงค่อยเบาใจหน่อยนึงสำหรับ ขาแอลค่ะ ^_^

ขอตัวนอนก่อนนะคะ เพื่อนๆทุกคน เจอกันใหม่ อาทิตย์หน้าค่ะ

hlMNA.gifhlMNA.gifรวยๆๆค่ะ

สวัสดีปีใหม่ 2558 นะครับ เสี่ยบอย คุณญ่า จานดอด เจ๊อลันและเพื่อนๆในห้องเอนจอยทุกๆคน ขอให้มีความสุข สมหวัง เฮงๆ รวยๆ ตลอดปีครับ

สวัสดีปีใหม่คับคุณเอสเปรสโซ สวัสดีปีใหม่คับคุณเด็กสยาม

เฮงๆๆ รวยๆๆ ทั้งปีนะคับ ขอบคุณคับ

สั้นๆนะคะ ทองถ้ายืน 1180 1170 ไม่ได้ อันตราย มากค่ะ

เพราะถ้าหลุด 1167 ที่ลงไปเทสตะกี้ อาจจะได้เห็น 1160 1150

ตามพี่บอยว่าค่ะ สำคัญคืนนี้ ต้องยืน 1184-90 ให้ได้ก่อน

ถึงค่อยเบาใจหน่อยนึงสำหรับ ขาแอลค่ะ ^_^

ขอบคุณวิ.....คุณญ่า นะคะ 3305.gif

" สวัสดียามค่ำ ๆ...ค่ะ "

อรุณสวัสดิ์คับคุณศา 55

ต๊ะเอ๋คับ จัยสั่งว่าอารัยหรอคับ 555

บอยเรยย่องเข้ามาตั้งจัยจาดูทำรัยที่ค้างๆ

ซึ่งสะดวกทำในวันหยุดมากกว่า เพราะเวลามันเยอะดีคับ

ขอเวลาไปล้างจานนิสนึงนะคับ ................เบื่อจิงๆเร้ยยย ล้างแต่จาน

อรุณสวัสดิ์คับคุณศา 55

ต๊ะเอ๋คับ จัยสั่งว่าอารัยหรอคับ 555

บอยเรยย่องเข้ามาตั้งจัยจาดูทำรัยที่ค้างๆ

ซึ่งสะดวกทำในวันหยุดมากกว่า เพราะเวลามันเยอะดีคับ

ขอเวลาไปล้างจานนิสนึงนะคับ ................เบื่อจิงๆเร้ยยย ล้างแต่จาน

จัยสั่งว่า....ให้มาเก็บค่าแชร์ เย้ยย...ไม่ช่ายแวะมาทักทายค่ะ 555++ 3770.gif

คุณบอยเบื่อล้างจานช่ายป่าวคะ...งั้นจ้างสาไปล้างจานมั๊ยคิดราคากันเองไม่แพง 15000 / เดือน ห้ามต่อแล้วนะ อิอิ :lol:

ถูกแก้ไข โดย Ariesa

อิ อิ ตกรถกันอีกแล้วค่ะ...ว่าจะไปรอเก็บ 1160 ลากซะเจ้าหนอเจ้า 3764.gif

คืนศุกร์ จังหวะเทลง 1167 และ จังหวะกระชากกลับ 1194 บอยไม่ได้ดูทองเรย

กำลังพีเอ็ม+ดูค่าเงินพอดีทั้งสองช่วงนั้น

ตอนเท 67 พอรู้ว่าเทแรง ถึงพลิกกลับมาแว๊บมองกราฟทอง+อ่านเม้นท์เจ๊อลัน

ก้อเห็นตามเจ๊อลัน 6 เพิ่มทิงราย1+รายยิบย่อยเข้ามา

ตอนกระชาก 94 รู้ตอนญ่าชมว่าแม่น เห็นพี่บอยให้ไว้ 94 ถึงมาดูกราฟทอง

อดเหมือนกันคับ ถึงถ้านั่งเฝ้ายังไม่รู้ว่าจาแอลรึป่าว 50/50

แต่ต่อให้แอลก้อคงขายหมู เพราะคงแอลเล่นตามสัญญาณแค่รายเล็ก

จัยสั่งว่า....ให้มาเก็บค่าแชร์ เย้ยย...ไม่ช่ายแวะมาทักทายค่ะ 555++ 3770.gif

คุณบอยเบื่อล้างจานช่ายป่าวคะ...งั้นจ้างสาไปล้างจานมั๊ยคิดราคากันเองไม่แพง 15000 / เดือน ห้ามต่อแล้วนะ อิอิ :lol:

ช่วงนี้คุณศาอย่าเอาเรื่องค่าแชร์มาขู่เสี่ยบอย ซะให้ยากเรยคับ

เสี่ยบอยไม่กัวววว เพราะโบนัสเพิ่งออกคับ 555

เด๋วก้อแต๊ะเอียออกอีกแย๊ว รวยยยยย ตุงๆ เป๋าตุง

แถวบ้านเรียกหักคอนะคับ กะแค่ล้างจานคิดเดือน 15000 มีล็อคห้ามต่ออีก

บอยกัวแต่ว่า............. บอยกล้าจ้าง แต่คนท้าจาไม่กล้ามา มากกว่าคับ

5555555555 เจอบลัฟกลับ อึ้งหราคับ

:Hi ((( หวัดดีค่ะ...คุณบอย )))

หวัดดีคับ คุณศา เมื่อคืนเพื่อนชวนออกไปข้างนอกนิสนึง

ติดลมยาวเรยคับ กลับมาเกือบเช้าเรย ขอโทดนะคับ

เด๋วคืนนี้บอยจานั่งจัดการต่อให้ได้มากที่สุดคับ

ขอบคุณวิ.....คุณญ่า นะคะ 3305.gif

ขจ. น้องญ่าด้วยเจ้า

พี่กำลังนั่งคลำทางกราฟอยู่ ยังมรึนๆเหมือนกัน

เด๋วเอาวิ.ญ่าไปโมเดลช่วยจ้า

555+++ ไปล้างจานถึงที่ไหนมาคะคุณบอย...หายไป 1 คืนกะ 1 วัน

ต้องไปตามกินเนสมาลงบันทึก...รึป่าวคะเนี่ย 6vc29.gif

คุณบอยช่วยวิด้วยนะค๊าาาา........สารออ่านตั้งแต่เมื่อวานแล้วหละค่ะ :Announce

คืนศุกร์ จังหวะเทลง 1167 และ จังหวะกระชากกลับ 1194 บอยไม่ได้ดูทองเรย

กำลังพีเอ็ม+ดูค่าเงินพอดีทั้งสองช่วงนั้น

ตอนเท 67 พอรู้ว่าเทแรง ถึงพลิกกลับมาแว๊บมองกราฟทอง+อ่านเม้นท์เจ๊อลัน

ก้อเห็นตามเจ๊อลัน 6 เพิ่มทิงราย1+รายยิบย่อยเข้ามา

ตอนกระชาก 94 รู้ตอนญ่าชมว่าแม่น เห็นพี่บอยให้ไว้ 94 ถึงมาดูกราฟทอง

อดเหมือนกันคับ ถึงถ้านั่งเฝ้ายังไม่รู้ว่าจาแอลรึป่าว 50/50

แต่ต่อให้แอลก้อคงขายหมู เพราะคงแอลเล่นตามสัญญาณแค่รายเล็ก

เพิ่มเติมอีกนิสคับ เพิ่งนึกได้ ชักมรึนกับทองเหมือนกันคับ จ้าวเล่นซะบอยงงวัน งงไฮ+โลว์

ปกติบอยจำแม่นนะคับ ทุกลีลาบนกราฟ แทบไม่ต้องไล่กราฟเพื่อดูราคาเรย

จำรายละเอียดบนกราฟได้ เหมือนจำเนื้อเพลง

วันนั้นบอยมองรีบาว มองไว้ 2 ระดับ ช่วงเช้ารีบาวมาได้ระดับแรกก่อน ประมาณ 88

ก้อยังมองขึ้นได้อีกนะคับ ใช่ๆๆ บอยมองจากราย4 ยังขึ้นได้ เป้าหมายระดับสอง 89-94

แต่กลับโดนอย่างแรงก่อน (ช่วงโดนบอยไม่ได้ดูละ ว่าโดนรัยเข้าไป) แร้วถึงเด้งสวนมา 94 ทีหลัง

จ้าวเล่นท่ายาก เก่งมากๆ