ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

TonYa

เอนจอย แต๊กา..จุ๊ก้า

โพสต์แนะนำ

เคสน้องญ่ารึป่าวคะ สู้ๆนะคะ

สู้อยู่แล้ว ขอบคุณค่ะ

ยังตามเรื่องอยู่ค่ะพี่อลัน แต่ไม่รู้จะสำเร็จรึป่าวค่ะ

มันเป็นปัญหา เพราะว่า ญ่าให้เค้าไปตั้ง T/P ตัวดอลฟรัง ที่ค้างอยู่อีก 1 ไม้ค่ะ

เพราะตอนนี้ เค้าห้ามคีย์เองอยู่ เลยไม่รู้ว่า เป็นสาเหตุ ที่ทำให้เค้าเข้าไปทำอะไร

ในบัญชีเรารึป่าว กำลังขอให้เค้าเช็ค ตอนนี้ เค้าขอ log file จากเราไป ลองดูว่า

จะได้เรื่องแค่ไหน อ้อ..ขอบคุณพี่อลัน ที่ช่วยวิเคราะห์ให้ด้วยนะคะ พี่บอยด้วย

ขอบคุณมากค่ะ :gd

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

คับเจ๊ เคสน้องญิ๋งญ่าคับ

555 เจอประจำ แต่ยังพอได้คับ เมื่อวานฟันดอลฟรังมาเยอะคับ

สัปดาห์นี้แร้วถอยไปอีกสัปดาห์ แร้วอีกสัปดาห์ (สัปดาห์ที่คร่อมปีเก่าปีใหม่)

ญ่าเรียกบอยดูดอลฟรังนะคับ ถามบอยว่า กล้าเอสมั๊ย ลงแน่

บอยตอบว่า กล้าสิ (บอกไม่กล้าก้อเสียฟอร์ม) แต่บอยไม่เอสหรอกคับ ปล่อยญ่าเอสไปคนเดียว อิอิ

ปรากฎมันไม่ลงนะคับ ไม่ยอมลง บอยรู้สึกสบายจัยเรยคับ ที่ไม่หลวมตัวไปเอส

.....อ้อ วีคที่มีนันฟาร์มอ่ะคับ ย่อคืนนันฟาร์มมาหน่อยเดียว

พอถัดมาอีกสัปดาห์ สัปดาห์จันทร์ที่ 5 เปิดแท่งไม่สวย ค่อนข้างลงแน่

วีคนี้บอยเอสแร้วคับ แฮ่.. กำไรบ้าง ถูกกินบ้างปิดจบไปเรย

ไม่ถือค้างมือ ตามประสาคนไม่อยากมีปัญหากับดอล

มันก้อไม่ใช่ว่าจายอมลงแต่โดยดีด้วยนะคับ ตัวเลขแย่ๆก้อยังไม่อยากลง

ญ่าก้อเริ่มมีบ่นที่มันไม่ลง เพราะญ่ามีทั้งที่ติด ทั้งที่เปิดใหม่ ในขณะที่บอยสบายตัว 5555

พอมาวีคนี้ บอยจำไม่ได้เรย ว่ามันเปิดมาสภาพไหนหน้าตาเป็นยังงัย คงไม่ได้มองมันเรยคับ

แร้วมันก้อโดนเทเสียชื่อเสียงวงศ์ตระกูลเงิน เทระดับสึนามิเรียกพี่

เทขนาดที่ว่า ป่านนี้บอยยังคำนวณไม่ถูกเรยคับ ว่าไฮทูโลว์เมื่อวาน ดอลโดนไปกี่จุด

รู้แต่คนที่ถือเอส usd/chf บางคน กรี๊สซะบ้านแทบแตก

คนที่เอส usd/chf แร้วถือมาจนบ่ายเมื่อวาน กลายเป็นเศรษฐีน้อยในชั่วพริบตาไปหลายคน

ที่ชวนเอส เพราะหมีวีค ตั้งแต่อาทิตย์ที่แล้วค่ะ เลยเจอซูริค เล่นซะแรง โชคดีไปค่ะ

มันแมทให้ เกินกว่าที่เราตั้ง T/P ไว้ด้วย ดีใจสุดๆ :P

------ เอาหนังผีไปแปะไว้ให้ที่นู่น นะคะ เผื่อพี่อยากดูค่ะ ------

ถูกแก้ไข โดย ต้นหญ้า.

น้องญ่า น้องบอยคะ

พี่ดูทองรายเดือน ตีเส้นเทรนจาก1433 ผ่าน1392 กับ1180ผ่าน1131

เห็นเป็น ลักษณะ down trend แต่ขณะเดียวกัน rsi 5 กลับทำ up trend

เลยคิดว่า1316-+ ที่เส้นเทรน น่าจะมีความสำคัญมากใช่มั้ยคะ

แต่เป็นไดเวอเจ้นแบบชุดเลยเนอะ เพิ่งเคยเห็น

น้องบอย น้องญ่าช่วยวิหน่อยนะคะ

หวัดดีค่ะ เพื่อนๆ ทุกคน... ^_^

พี่ดูทองรายเดือน ตีเส้นเทรนจาก1433 ผ่าน1392 กับ1180ผ่าน1131

เห็นเป็น ลักษณะ down trend แต่ขณะเดียวกัน rsi 5 กลับทำ up trend

เลยคิดว่า1316-+ ที่เส้นเทรน น่าจะมีความสำคัญมากใช่มั้ยคะ

แต่เป็นไดเวอเจ้นแบบชุดเลยเนอะ เพิ่งเคยเห็น

น้องบอย น้องญ่าช่วยวิหน่อยนะคะ

ญ่ายังไม่ได้ดูไปไกลๆ เลยค่ะ พี่อลัน จริงๆ ก้อดูภาพ กราฟระยะไกล ไม่ค่อยเป็นนั่นแหละค่ะ แฮ่ๆ :P

รอพี่บอยมาแสดงความคิดเห็นอีกทีนะคะ (ละเอียดดีค่ะ :P ) รู้แต่ว่า

ใครถือแอลล่างๆ อยากลุ้นต่อ..ก้อให้ตัดสินใจ ตรง 1254 50 หลุดก้อน่าจะกอดกำไรไว้ก่อน

เล่นสั้น ส่วนถ้าไม่ได้ถืออะไรเลย วันจันทร์ ย่อตัวไม่หลุด 1268 1260 ก้อแอลไปค่ะ

จุดหมายแรก คงใกล้ๆ 1300 1316 ค่ะ

**** แนวรับ ที่ต้องระวัง 1254 1250 ถ้าหลุด มารอรับล่างๆใหม่ค่ะ 1245 1237 1225 เป็นต้นค่ะ ****

วันศุกร์ อยากตัดมือตัวเองทิ้ง รีบไปหน่อย ปิดแอล 1204 ไปแล้วเผลอไปกด X

กะว่าจะถือลุ้น 13xx ซะหน่อย เสียดายจัง ไม่รู้ตลาดเปิด ออสซี่จะตกใจโดดขึ้น หรือ โดดลงนี่สิคะ :(

ดันไปเก็บเอสไม้น้อยๆ มาเป็นเพื่อนพี่อลัน ซะ 1 ไม้ ถ้าทะลุ 1300 ได้นิ่งๆ คงต้องล๊อค

หรือ ตัดใจคัทไปก่อนค่ะ ^_^

แต่ถ้าจันทร์ ย่อตัว เก็บแอลโลดค่ะ อินดี้เป็นใจให้เก็บ SL 1250 :21ขอย่อทีเถ๊อะะะะะะะ

ถูกแก้ไข โดย ต้นหญ้า.

อาโหล.. ที่นี่ที่ไหน ดูแต่หนังท้างวัน

หวัดดีคับ เจ๊อลัน คุณป้าเขม คุณศา น้องญ่า

------ เอาหนังผีไปแปะไว้ให้ที่นู่น นะคะ เผื่อพี่อยากดูค่ะ ------

พี่เข้าไปมองๆตั้งแต่เมื่อคืน อยากเปิดดูจัยจาขาด

แต่รอดูตอนเช้า เพราะมันดึกมากแร้ว

วันนี้ดู เพื่อนเฮี้ยน..โรงเรียนหลอน ดูถึง เอพ.3

ตอนนี้กำลังดู 7 วันจองเวร ขจ.น้องญ่ามากจ้า

มีเอาอีกนะ ขอหนังผี ซอมบี้มีป่าวจ้า

ชวนญ่าเต้นเพลงสาวรำวงดีกว่า 55+

เพลงสนุกดี อยากดูญ่าแด๊นซ์สาวรำวง ท่อนโซโล

เด๋วพี่นำก่อน สาวรำวง+ท่ากาโว กาโว

ถูกแก้ไข โดย ValentineBoy

หวัดดีค่ะ เพื่อนๆ ทุกคน... ^_^

ญ่ายังไม่ได้ดูไปไกลๆ เลยค่ะ พี่อลัน จริงๆ ก้อดูภาพ กราฟระยะไกล ไม่ค่อยเป็นนั่นแหละค่ะ แฮ่ๆ :P

รอพี่บอยมาแสดงความคิดเห็นอีกทีนะคะ (ละเอียดดีค่ะ :P ) รู้แต่ว่า

ใครถือแอลล่างๆ อยากลุ้นต่อ..ก้อให้ตัดสินใจ ตรง 1254 50 หลุดก้อน่าจะกอดกำไรไว้ก่อน

เล่นสั้น ส่วนถ้าไม่ได้ถืออะไรเลย วันจันทร์ ย่อตัวไม่หลุด 1268 1260 ก้อแอลไปค่ะ

จุดหมายแรก คงใกล้ๆ 1300 1316 ค่ะ

**** แนวรับ ที่ต้องระวัง 1254 1250 ถ้าหลุด มารอรับล่างๆใหม่ค่ะ 1245 1237 1225 เป็นต้นค่ะ ****

วันศุกร์ อยากตัดมือตัวเองทิ้ง รีบไปหน่อย ปิดแอล 1204 ไปแล้วเผลอไปกด X

กะว่าจะถือลุ้น 13xx ซะหน่อย เสียดายจัง ไม่รู้ตลาดเปิด ออสซี่จะตกใจโดดขึ้น หรือ โดดลงนี่สิคะ :(

ดันไปเก็บเอสไม้น้อยๆ มาเป็นเพื่อนพี่อลัน ซะ 1 ไม้ ถ้าทะลุ 1300 ได้นิ่งๆ คงต้องล๊อค

แต่ถ้าจันทร์ ย่อตัว เก็บแอลโลดค่ะ อินดี้เป็นใจให้เก็บ SL 1250 :21ขอย่อทีเถ๊อะะะะะะะ

ขอบคุณค่ะ

สวัสดีค่ะ คุณบอย คุณญ่า คุณดอด คุณสา คุณAlan คุณวัน คุณแหวน คุณนา และทุกคนค่ะ

ตีตามเจ๊อลัน..

ที่ผ่านมาบอยก้อมองแค่เป็นลูกๆนะคับ ที่มองว่าเริ่มเข้าโซนคิลลิ่ง ฟิลด์

เพียงแตยังติดเรื่องเวลาปิดแท่ง ยังเหลืออีกเยอะ ยังเร็วที่จาสรุปสำหรับรายนี้

พอมาตีตามเจ๊อลัน ก้อเห็นชัดขึ้น ขอบคุณเจ๊คับ

บอยไม่ได้มองมาเป็นชุดแบบนี้ แร้วมันยังงัยดีในอนาคต บอยก้อยังพิจารณาอยู่นี่คับ

เจ๊อลัน 6 ด้วยนะคับ

1316 ของเจ๊อลัน เท่ากับของญ่า ก้อเรยต้องสำคัญมากคับ เพราะมันทะลุเทรนด์

อย่างของบอยมองกว้างไว้ 1312-1322 ถ้าทะลุขึ้นไปได้ บอยก้อต้องไปหาจุดคิลลิ่งใหม่คับ

ที่ชวนเอส เพราะหมีวีค ตั้งแต่อาทิตย์ที่แล้วค่ะ เลยเจอซูริค เล่นซะแรง โชคดีไปค่ะ

มันแมทให้ เกินกว่าที่เราตั้ง T/P ไว้ด้วย ดีใจสุดๆ :P

เด๋วก่อนนะ ที่พี่โพสข้างบนพี่มีจำวีคผิดอยู่บ้าง

อย่างนันฟาร์มวีคก่อน ไม่ใช่วีคคร่อม

แต่ไม่เป็นรัย ขี้เกียดย้อนกลับไปแก้ไข

ตอนที่ญ่าชวนเอส บอกหมีวีค พี่มองตามไปก้อเห็นหมีจ๊ากๆ

มากันครบทุกหมีเรย หมีอาเอสไอ หมีสโต. หมีแม็ค แท่งลอย (ตอนนั้นดูแค่นี้ อย่างอื่นไม่ได้ดูเพิ่ม) รายบิ๊กๆด้วย

มันน่าเอสจาตาย แต่พี่ก้อยังคงแค่เอสฉาบฉวย เพราะเกรงจัยหลายอย่างเค้า

ซึ่งมันก้อไม่ยอมลงง่ายเรย ยังมีคิดว่าเทคนิคเอาไม่อยู่ ของเค้าแรง

เปิดแท่งมาน่าเกียดขนาดนี้ มันยังพยามดันแหวกบีบีขึ้นไป ไม่ยอมลง

แต่พอตอนนี้ก้อต้องบอกว่า เจ๋งยังงัยก้อเสดเทคนิค ลองมันรุมชี้ขนาดนี้ รอแต่เวลาสุกงอมเต็มที่

สอนให้รู้ว่า ความอดทนเป็นสิ่งสำคัญ

พี่นั่งไล่ดูกราฟคู่ต่างๆ เสียวสันหลังวูบเหมือนกัน กับ cad/chf และ eur/chf

เพราะตัวแคดฟรัง พี่ชอบดักแอลเป็นอันมาก แต่ระยะหลังเห็นอาการไม่ค่อยดี เรยไม่ได้มองตั้งนาน

รอดตัวไป ไม่งั้นโดนหนัก

ส่วนยูโรฟรัง ตัวนี้ถ้าเล่นก้อคงได้เยอะ เพราะเน้นเอสอยู่แร้ว ไม่เคยคิดเป็นพวกกะยูโร เอสมันลูกเดียว

แต่ตอนหลังมันลงมาเยอะแร้ว ก้อเรยไม่ได้เล่นอีก

ก้อเรยทั้งไม่ต้องโดน ไม่ต้องได้

อ๋อ แร้วเค้ามีแถมกำไรให้ด้วยหรอ ยดดจ.

พี่ถึงไม่ค่อยอยากว่าเค้านะ เวลาโดนเค้ากินเกิน

เพราะเวลาเค้าแจกกำไรเกิน เค้าก้อไม่เคยตามมาขอเคลมคืนจากเรา ก้อถือว่าวินวิน

แร้วนี่เทระดับสึนามิ มันคงไม่กำไรเกินแค่จุดสองจุด

ที่ซูริคเล่นแรงจากข่าวสวิส สาด usd/chf จนเอสญ่ากำไรมากมาย มันไม่ใช่เรื่องของโชคหรอกจ้า

ญ่าน่ะมีดีตรง ความอดทน+กล้าได้กล้าเสีย (ความนิ่งน่ะแหละ) ตรงนี้ต่างหากที่ทำให้ญ่าทำกำไรตัวนี้ในจังหวะที่สุดยอด จังหวะแบบนี้อีกกี่ปีถึงเจออีก

กำไรไม่ได้มาเพราะว่าญ่าโชคดี แต่กำไรมันมาเพราะบางสิ่งบางอย่างในตัวญ่าเองต่างหาก

แห่ วิไม่ค่อยเก่งอ่ะ

แต่..... ตายแล้ว เหวแล้วค่ะ เอส77 ไปค่ะ ตื่นมาแงๆ

น้องบอยวิภาพรายวีคให้หน่อยนะคะ

ขอบคุณค่ะ

5555555 ยังไม่เหวคับ เพิ่งหลุมเล็กๆเอง

อ้าว น้องญ่าเอาด้วยหรอ 55+ เจ๊อลันมีเพื่อนแร้วนะคับ

บอยก้อเอสนะคับ หลายรอบเหมือนกัน แต่ปิดไปหมดคับ ไม่ได้ถือค้าง

ขนาดเอสไม้สูงสุด เอส 1280.853 ก้อปิดไปคับ มันรันไม่ไป

บอยดูสภาพรายเล็กคุมรายใหญ่ ก้อไม่ไหวจายื้อแร้ว ปิดทิ้งเรย

จากตรงนี้ 1300 แค่เอื้อมนะคับ ดีดซัก 2 พรวดก้อถึงแร้ว ถ้ายังคงแรงได้ระดับนี้

ดีดพรวดแรกแร้วติด แร้วย่อไม่เยอะ ไม่ยอมลงมาก พรวดสองถึงเรย

อันนี้บอยพูดเดจาวูคับ ไม่ได้พูดอิงเทคนิคนะคับ

รายวีคเจ๊อลันเล็งเองแร้วกันนะคับ 555

บอยง่วงคับ ตะกี้เข้าไปคุยห้องระวังฯ กับ ห้องเพื่อน เพิ่งกลับมาคับ ตี1 เรย

ฝันดีคับ บายๆ (ง่วงจัด ฝันดีสั้นจู๋)

สู้อยู่แล้ว ขอบคุณค่ะ

ยังตามเรื่องอยู่ค่ะพี่อลัน แต่ไม่รู้จะสำเร็จรึป่าวค่ะ

มันเป็นปัญหา เพราะว่า ญ่าให้เค้าไปตั้ง T/P ตัวดอลฟรัง ที่ค้างอยู่อีก 1 ไม้ค่ะ

เพราะตอนนี้ เค้าห้ามคีย์เองอยู่ เลยไม่รู้ว่า เป็นสาเหตุ ที่ทำให้เค้าเข้าไปทำอะไร

ในบัญชีเรารึป่าว กำลังขอให้เค้าเช็ค ตอนนี้ เค้าขอ log file จากเราไป ลองดูว่า

จะได้เรื่องแค่ไหน อ้อ..ขอบคุณพี่อลัน ที่ช่วยวิเคราะห์ให้ด้วยนะคะ พี่บอยด้วย

ขอบคุณมากค่ะ :gd

อ้าว พี่เพิ่งรู้ มีไปให้เค้าคีย์ให้ด้วยหรอ

ใช่ๆ ค่าเงินบางตัวที่มันมีปัญหา เค้าไม่ให้เทรด ออเดอร์ที่ค้างอยู่ก้อเรยคีย์รัยไม่ได้ไปด้วย

อย่างเช่น ดอลฟรัง ดอลรูเบิ้ล ที่มีแรงๆ

อ๋อ เราก้อต้องให้เค้าทำให้เนาะ

นี่อาจเป็นสาเหตุนะ เป็นไปได้เรย ญ่าลองตามดูนะ

- ยังโชคดีนะ ที่เข้าไม้เล็ก

- ยังโชคดีนะ มันไม่จับเล่น 1.00 lot แบบที่เจอมา 2-3 ครั้ง ไปพร้อมกันในเคส

- สงสัยต้องไม่ใส่เงินมาก ชักเสียว ให้มันนี่ มัน น็อท อีนัฟ เวลาระบบเอ๋อ เงินในพอร์ทตรูมะพอฟร่ะ

นอกจากพอร์ทเทรด เราจามีอีกพอร์ทนึงว่างๆ ไม่มีการเทรด

เอาไว้เก็บเงินโดยเฉพาะ เรียกว่า พอร์ทธนาคาร (หรือพอร์ทตู้เซฟ)

- เวลาพอร์ทเทรดทำกำไรได้มากพอ แทนการเบิกเงินออกเพื่อป้องกันการเทรดที่เกินตัว เราโอนไปเข้าพอร์ทธนาคารแทนก่อน

- เวลาพอร์ทเทรดจำเป็นต้องเติมเงิน เราโอนเงินจากพอร์ทธนาคารเข้าไป แทนการต้องเติมจากภายนอก

--- ช่วยให้ไม่ต้องสิ้นเปลืองค่าธรรมเนียม 15.- บาทให้ธนาคาร โดยใช่เหตุ บ่อยๆ

--- ช่วยให้ไม่ต้องเสียเปรียบค่าบาท ถ้าจำเป็นต้องเติมเงินตอนช่วงเงินบาทอ่อนค่า

--- ช่วยให้ประหยัดเวลากว่าการเติมเงินจากภำยนอก เพราะการโอนเงินข้ามพอร์ทภายใน ใช้เวลาไม่ถึงครึ่งนาที ขั้นตอนน้อยกว่าเติมจากภายนอก และ ไม่มีค่าธรรมเนียมการโอนระหว่างพอร์ท (ถ้าเป็นพอร์ทของเราเอง พอร์ทชื่อเดียวกัน)

- จนกระทั่งเงินในพอร์ทธนาคารมากเกินความจำเป็น เราถึงมาเบิกเงินออกจากพอร์ทนี้

--- ช่วยให้เรารอเลือกทำการถอนเงิน ในช่วงที่เงินบาทอ่อนค่ามากๆได้

พี่งงอ่ะ เกี่ยวกะทองยังไงคะ

ยินดีกะคุณสาด้วยนะคะ รวยๆๆ

ดีนะมองว่าน่าบาวแล้วลงต่อ. แต่พอดีรอราย1 มาคอนเฟริม

เลยรอดไป ถ้าเอสไว้สงสัยสลบเลยค่ะ

เมื่อวานสวิสเค้าทำ 2 เรื่อง เรื่องลดดบ. กับ เรื่องเลิกผูกฟรังสวิสไว้กับยูโร

อันแรกบอยว่าไม่เท่าไหร่ ที่ส่งผลกับทองน่าเป็นเลิกผูกคับ

คนก้อตกจัย ต้องมองหาเซฟ ฮาเวน

ประมาณเดียวกับถ้าอยู่ๆ ยูโรโซนเค้าแตกสลายกระทันหัน

คนก้อต้องตกจัย ไม่มั่นจัยกับสิ่งรอบตัวแร้ว ว่าเกิดรัยขึ้น

เพียงแต่นี่แตกในด้านค่าเงิน

บอยคงพูดได้แค่สั้นๆ ยังไม่มีเวลาติดตามอีกตามเคย ตั้งแต่เมื่อวานจนวันนี้ ยังไม่ได้ตาม

กราฟค่าเงินต่างๆที่อยากไล่ดู ก้อยังไม่ได้ดูคับ

บอยอยากดูกราฟทุกคู่ ว่าแต่ละคู่มีเอฟเฟคกับข่าวสวิสกันอย่างรัย

เช่น ดอลฟรังร่วงเห็นๆ ฟรังเยนดีดเห็นๆ ก้ออยากไล่ดูดอล ดูฟรัง ที่เทียบสกุลอื่นบ้าง ว่าเอฟเฟคแบบไหน

ทำให้มองเห็นรัยมากขึ้น ซึ่งบอยคงเม้นท์รัยได้มากกว่านี้คับ

เจ๊อลัน เรื่องข่าวสวิสบอยมองว่าเป็นข่าวช็อคชั่วคราวนะคับ (ยกเว้นคู่เงินที่ vs สวิสฟรังก์)

บอยไล่ดูคู่ค่าเงิน หลายคู่ก้อไม่ได้เอฟเฟ็ครัยมากนัก

อย่างดอล/ฟรังที่ร่วงหนัก ก้อเพราะไปเทียบกับสวิสฟรังก์

ดอลที่เทียบสกุลอื่น อย่างเช่น ดอล/แคด ดอล/นก ดอล/รูเบิ้ล ดอล/สิงค์ ก้อไม่ได้เป็นแบบนั้น

ปัญหาจึงอยู่ที่ฟรังก์มันแข็งพรวด ปัญหาไม่ใช่อยู่ที่ดอล ฟรังก์แข็งก้อไม่ได้มีผลโดยตรงกับราคาทอง แต่ช็อค

ถ้ายูโรโซนออกคิวอีมาอีก สวิสฟรังก์ก้อแข็งอีก

อย่างที่เจ๊สงสัยว่ามันเกี่ยวกับทองยังงัย

- คนตกจัยก้อต้องเข้าหา safe haven

- คนตกจัยหุ้นก้อร่วง เงินก้อต้องไหลมา safe haven

- ทุกตลาดมันกำลังผันผวน ใครๆก้อต้องวิ่งหา safe haven ไม่เฉพาะทอง เยน บอนด์ของปท.ที่มีความเสี่ยงต่ำด้วย

แต่ไม่ได้หมายความว่าเด๋วทองก้อต้องลงนะคับ

หมดข่าวนี้ก้อข่าวอื่น ทางเทคนิคอีก ขึ้นกับว่านลท.จาช็อคนานแค่ไหนด้วยคับ

ซึ่งมันอาจส่งผลกระทบออกไปอีกในวงกว้างก้อได้ ก้อบวกกับทองต่อ

แต่มองเฉพาะข่าวที่ว่านี้ บอยมองว่าเป็นข่าวช็อคชั่วคราว ความหมายคือแบบนี้คับ

เล่นค่าเงินทำให้รู้เร็ว ถ้ามองแต่กราฟทองวันนั้นกว่าจารู้ก้ออีกนานเรย

ก้อบอยเองคับที่กำลังเล็งทอง ไม่รู้เรื่องเรย

จนกระทั่งญ่ากรี๊สบอกให้ดูดอลฟรัง บอยถึงเริ่มรับรู้ เริ่มเช็คข่าว เพราะมันไม่ธรรมดาแร้ว

มองข่าวก้อพอรู้ว่าเกี่ยวกับสวิส เกี่ยวกับดบ. แต่ไม่มีเวลานั่งแปลเอารายละเอียด

ตอนนั้นทองยังลังเลอยู่พักนึง เอางัยกับข่าวสวิสดี

แร้วก้อเลือกดีด แต่ดีดก้อได้แค่ 1239 เอง โดนขายกลับลงมา 123x ต้นๆทีนึงด้วยซ้ำไป

แสดงว่าช่วงนั้นตลาดทองยังลังเล ต่างจากคู่ค่าเงิน ใครไวใครอยู่ ไม่มีการลังเลแร้ว

พฤ 22 มค. เค้าคาดกันว่าอีซีบีอาจเผยไต๋เรื่องคิวอี

อา 25 มค. กรีซเลือกตั้ง

ระวังโตยเน่อ นอนแหล่ว ยังมีโพสค้างอยากตอบอีกหลาย

" Hello......วันหยุด ค่ะ "

ขอบคุณค่ะ

สวัสดีค่ะ คุณบอย คุณญ่า คุณดอด คุณสา คุณAlan คุณวัน คุณแหวน คุณนา และทุกคนค่ะ

512 คุณศา คุณป้าเขมคับ ไนท์คับ อิอิ