ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

TonYa

เอนจอย แต๊กา..จุ๊ก้า

โพสต์แนะนำ

ค่ะขอบคุณค่ะ รอย่อรายย่อยจะเข้าลองค่ะ ราย 1h ลงมาเหมือนจะย่อก่อนใช่ไหมค่ะ

ข่าวแรงนี่อันตรายมากๆ เอาใจช่วยนะคะ ยังไม่ได้เล็งทองเลยค่ะ

เดี๋ยวดูให้อีกที บางทีอะไรแรงๆ อินดี้ก้อยังเอาไม่อยู่

ดูคร่าวๆ ถ้าหลุด 1250 น่าจะมาย้ำที่ 1244 45 อีกทีค่ะ

แต่ถ้าไม่หลุดคงดีดต่อ จุดมุ่งหมาย 1273 1282

สั้นๆนะคะ แนวรับ 1252 1247 1240

ต้าน 1260 1273 1282 ค่ะ ^_^

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

ป้าเขมขา....สู้ สู้ นะคะ สาเอาใจช่วยค่ะ

ข่าวแรงนี่อันตรายมากๆ เอาใจช่วยนะคะ ยังไม่ได้เล็งทองเลยค่ะ

เดี๋ยวดูให้อีกที บางทีอะไรแรงๆ อินดี้ก้อยังเอาไม่อยู่

ดูคร่าวๆ ถ้าหลุด 1250 น่าจะมาย้ำที่ 1244 45 อีกทีค่ะ

แต่ถ้าไม่หลุดคงดีดต่อ จุดมุ่งหมาย 1273 1282

สั้นๆนะคะ แนวรับ 1252 1247 1240

ขอบคุณวิ....คุณญ่าค่ะ :P :) :wub:

ป้าเขมขา....สู้ สู้ นะคะ สาเอาใจช่วยค่ะ

ขอบคุณค่ะ

สวัสดีวันสุขค่ะ...คุณบอย คุณญ่า คุณดอด คุณAlan ป้าเขม คุณนา คุณวัน

ถูกแก้ไข โดย Ariesa

สวัสดีค่ะ ทุกท่าน

น้องบอย น้องญ่า มีวิแอนด์6 ให้บ้างมั้ยคะ

สวัสดีค่ะ...คุณAlan วันนี้นับคลื่นได้งัยบ้างคะ...วิให้หน่อยค่ะ :P :) :wub:

สวัสดีค่ะ คุณบอย คุณญ่า คุณดอด คุณสา คุณAlan คุณวัน คุณแหวน คุณนา และทุกคนค่ะ

สวัสดีค่ะ...คุณAlan วันนี้นับคลื่นได้งัยบ้างคะ...วิให้หน่อยค่ะ :P :) :wub:

ตอนนี้นับชุดใหญ่งงๆค่ะ ถ้าเป็นคลื่นรีบาวเพื่อลงนิวโลว์ ก็เดาว่าเป็นคลื่นe/4

แต่การเบรคเส้นกดวีคมายืนตอนนี้ ทำให้ต้องระวังการกลับตัวขึ้นของทองเหมือนกันค่ะ

เลยยังนับไม่ถูกเลย ส่วนตัวมองว่าทะลุ1280 ไปขาเอสหวาดเสียวค่ะ

เอารายเล็ก มองว่าตอนนี้ราย1 ทำrsiสูงสุดที่1266 ก็ต้องเดาว่าเป็นคลื่น3/c

ถ้าเป็น3 ก็จะดีดไป5 ถ้าเป็นc ก็อาจไซ้ เพื่อลง

ตอนนี้ก็มองว่าราย1 กำลังจะขึ้น ถ้าไม่ผ่าน1266 ก็จะลงมาปรับฐานใหม่แถว1250-+ หรือต่ำกว่า

ถ้าผ่านก็จะไป1273-+ เป้าที่น้องบอยบอกค่ะ

เดาๆเท่าที่มีความเข้าใจนะคะ ใช้จักรยานช่วยนะคะ ดูอินดี้ประกอบนะคะ เพราะคลื่นเป็นแค่การคาดว่า น่าจะ อะไรแบบนั้นเนอะ

GS ค่ะโดนลากเลยไม่ได้อยู่หน้าจอ สาหัสเลย

สวัสดีคับ คุณป้าเขม

ข่าวสวิสแรงมากคับ มันส่งผลกับค่าเงินก่อน แร้วค่อยมาทอง

ค่าเงินมีปฏิกิริยาทันที ส่วนทองยังลังเล

พอทองเริ่มคิดได้ ทีนี้มาทั้งโรงพักเรยคับ ลากเอาเป็นเอาตายเรย

คุณป้าเขมทำรัยไปรึยังคับ

ผิดทางเราไม่คัทก้อต้องล็อคนะคับ อย่างใดอย่างหนึ่ง (หรือผสมก้อได้คับ คัทบ้าง ล็อคบ้าง ตามแต่จังหวะ)

อย่าปล่อยผิดทางโดนลากเยอะเกินไป

อาจตั้งออเดอร์ buy stop / sell stop ทิ้งไว้ห่างๆก้อได้คับ แทนการตั้ง sl ในแบบเล่นคัท

กันอุบัติเหตุที่เกินคาด ตอนเวลาเราหลับหรือติดงาน กันไว้แบบไม่อยากให้แมทถึง

เมื่อวานตอนเกิดเหตุ คุณป้าเขมก้อไม่ได้อยู่ดูใช่มั๊ยคับ

เมื่อคืนต้องขอโทดด้วยคับ ที่บอยไม่ได้เข้ามาช่วย อย่างน้อยก้อให้กำลังจัยกันเนาะ

คืนวันก่อนนอนตี4 เมื่อวานบ่ายปกติเป็นเวลาต้องงีบเอาคืนที่อดนอน

พอดีมีข่าวใหญ่ ราคาแรง เรยไม่ได้นอน

ออกไปทานข้าวกลับมา หมดแรงคับ ง่วงอยากนอนอย่างเดียว

เห็นโพสคุณป้าเขม ก้อไม่ได้เข้ามาแร้ว ยังดีที่มีเจ๊อลันกับน้องญ่าเข้ามา

พี่งงอ่ะ เกี่ยวกะทองยังไงคะ

ยินดีกะคุณสาด้วยนะคะ รวยๆๆ

ดีนะมองว่าน่าบาวแล้วลงต่อ. แต่พอดีรอราย1 มาคอนเฟริม

เลยรอดไป ถ้าเอสไว้สงสัยสลบเลยค่ะ

เมื่อวานสวิสเค้าทำ 2 เรื่อง เรื่องลดดบ. กับ เรื่องเลิกผูกฟรังสวิสไว้กับยูโร

อันแรกบอยว่าไม่เท่าไหร่ ที่ส่งผลกับทองน่าเป็นเลิกผูกคับ

คนก้อตกจัย ต้องมองหาเซฟ ฮาเวน

ประมาณเดียวกับถ้าอยู่ๆ ยูโรโซนเค้าแตกสลายกระทันหัน

คนก้อต้องตกจัย ไม่มั่นจัยกับสิ่งรอบตัวแร้ว ว่าเกิดรัยขึ้น

เพียงแต่นี่แตกในด้านค่าเงิน

บอยคงพูดได้แค่สั้นๆ ยังไม่มีเวลาติดตามอีกตามเคย ตั้งแต่เมื่อวานจนวันนี้ ยังไม่ได้ตาม

กราฟค่าเงินต่างๆที่อยากไล่ดู ก้อยังไม่ได้ดูคับ

บอยอยากดูกราฟทุกคู่ ว่าแต่ละคู่มีเอฟเฟคกับข่าวสวิสกันอย่างรัย

เช่น ดอลฟรังร่วงเห็นๆ ฟรังเยนดีดเห็นๆ ก้ออยากไล่ดูดอล ดูฟรัง ที่เทียบสกุลอื่นบ้าง ว่าเอฟเฟคแบบไหน

ทำให้มองเห็นรัยมากขึ้น ซึ่งบอยคงเม้นท์รัยได้มากกว่านี้คับ

พูดถึง usd/chf มันเวอร์ ควรลง น่าลง ต้องลง แต่ไม่ยอมลง

อย่างวีคก่อนเปิดวีคมา บอยมองลง เปิดสภาพนี้ไม่สวย คงไม่รอด

แต่มันดีดๆๆๆๆ ดีดจนต้องกลับไปอ่านตำราใหม่

พอถึงวันศุกร์ที่มีนันฟาร์ม ก้อคิดไว้ว่าวันสุดท้ายของวีคมาแร้ว

อย่างน้อยก้อน่าย่อในคืนจบแท่ง หวังไว้ว่า นันฟาร์มส่งให้ย่อ

แต่ก้อย่อมาแค่เกือบครึ่งแท่ง น้อย ไม่เรียกว่าซัคเซสที่หวัง

พอเปิดวีคนี้ มันยังดีดต่ออีกแน่ะ ท้าทายจิงๆ

จนยอมมันแร้ว เลิกมอง สกุลนี้มันมีข่าวหนุน ศก.ดีวันดีคืน เทคนิคเอาไม่อยู่

ในที่สุด ก้อเกิดสึนามิเมื่อวานแบบที่ต้องอ้าปากค้าง

ดีจนเวอร์แร้วเวอร์อีก ควรลงไม่ลง ควรย่อไม่ย่อ ฝืนแร้วฝืนอีก

พอเต็มกลืน มันลงซะหนาว

ใครเอส usd/chf เมื่อวาน ตอนนี้เป็นเศรษฐีไปแร้ว

เจออีกเคส เกี่ยวกับระบบเซิฟเวอร์ของโบรก.

แอล ทองออส ราคา 1509.874

เมื่อคืนตอนเกือบๆตี 3 ระบบจับแมทซะนี่

แมทเวลา 02.40 ราคา 1430.389 ขาดทุนสิ

- แมทของเค้าได้ยังงัย ไม่ได้ตั้ง tp เอาไว้ซะหน่อย แมทได้ด้วย 55+

- ถ้าดึกจนเบลอ เผลอไปกดปิดเองแร้วลืม แร้วแมทราคา 1430.389 ได้งัย ราคานี้มาจากไหน

- เพราะโลว์เดย์เมื่อวาน เพิ่ง 1490

- ลงไปดูรายละเอียด แท่งรายชม.ตอนตี 2 ที่เป็นเวลาปิด ก้อโลว์ 1529 แน่ะ สูงกว่า 1430.389 ตั้งเยอะ

- คุยไปก้อตามคาด คุณลูกค้ากดปิดเองค่ะๆๆๆๆๆๆๆ บอกให้ดูโลว์ ก้อยืนยัน คุณลูกค้ากดปิดเองนะคะ

- จากต้องกำไร กลายเป็นขาดทุนแบบงงๆ น้องคนนี้เจอเคสประหลาดบ่อยกว่าคนอื่น 5555+

- แต่ตัดทั้งวันแร้วยังกำไร ก้อลืมมันไปแร้วกัน