ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

TonYa

เอนจอย แต๊กา..จุ๊ก้า

โพสต์แนะนำ

สวัสดีวันจันทร์ค่ะ...คุณบอย คุณญ่า คุณดอด คุณAlan ป้าเขม คุณนา คุณวัน

ถูกแก้ไข โดย Ariesa

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

สวัสดีค่ะ คุณบอย คุณญ่า คุณดอด คุณสา คุณAlan คุณวัน คุณแหวน คุณนา และทุกคนค่ะ

ตีตามเจ๊อลัน..

ที่ผ่านมาบอยก้อมองแค่เป็นลูกๆนะคับ ที่มองว่าเริ่มเข้าโซนคิลลิ่ง ฟิลด์

เพียงแตยังติดเรื่องเวลาปิดแท่ง ยังเหลืออีกเยอะ ยังเร็วที่จาสรุปสำหรับรายนี้

พอมาตีตามเจ๊อลัน ก้อเห็นชัดขึ้น ขอบคุณเจ๊คับ

บอยไม่ได้มองมาเป็นชุดแบบนี้ แร้วมันยังงัยดีในอนาคต บอยก้อยังพิจารณาอยู่นี่คับ

เจ๊อลัน 6 ด้วยนะคับ

1316 ของเจ๊อลัน เท่ากับของญ่า ก้อเรยต้องสำคัญมากคับ เพราะมันทะลุเทรนด์

อย่างของบอยมองกว้างไว้ 1312-1322 ถ้าทะลุขึ้นไปได้ บอยก้อต้องไปหาจุดคิลลิ่งใหม่คับ

ขอบคุณค่ะ น้องญ่า น้องบอย

พี่กำลังสงสัยว่ามันอาจเป็นคลื่นบีชุดใหญ่ค่ะ แต่ไม่แน่ใจ

แต่รอดูตรง1316 นี่แหละว่าจะเบรคมั้ย

ตรงนั้นรายวันทำตัวแบบไหน อยากไปดอยหรืออยากไปเหว คงต้องดูอินดี้ตอนนั้นเนอะ

ขออนุญาตเอากราฟน้องบอยให้เพื่อนดูที่ห้องอื่นนะคะ เพราะพี่ทำกราฟไม่ค่อยเป็น อธิบายเพื่อนก็ไม่เกตอ่ะ

น้องบอยหัวดีจังค่ะ บอกปุ้บเกตปั้บเลย หัวแหลมๆแน่เลย คริคริ

ถูกแก้ไข โดย Alan

ขอบคุณค่ะ น้องญ่า น้องบอย

พี่กำลังสงสัยว่ามันอาจเป็นคลื่นบีชุดใหญ่ค่ะ แต่ไม่แน่ใจ

แต่รอดูตรง1316 นี่แหละว่าจะเบรคมั้ย

ตรงนั้นรายวันทำตัวแบบไหน อยากไปดอยหรืออยากไปเหว คงต้องดูอินดี้ตอนนั้นเนอะ

ขออนุญาตเอากราฟน้องบอยให้เพื่อนดูที่ห้องอื่นนะคะ เพราะพี่ทำกราฟไม่ค่อยเป็น อธิบายเพื่อนก็ไม่เกตอ่ะ

น้องบอยหัวดีจังค่ะ บอกปุ้บเกตปั้บเลย หัวแหลมๆแน่เลย คริคริ

แฮ่.. แบบนั้นหัวลิงแร้วคับ ที่เจ๊อลันว่า ไม่ใช่หัวคนคับ

ค่ากราฟคิด 15.- บาทนะคับ เพราะมีตีเส้นด้วย ไม่ตีคิดถูกกว่าคับ

บอยก้อตีตามที่เจ๊บอกมาคับ ขค. 6 เจ๊อลันด้วยคับ

หวัดดี เจ๊อลัน คุณป้าเขม คุณศาคับ

วันนี้เมกาหยุดเนาะคับ วันวันเกิดของมาร์ติน ลูเธอร์ คิง จูเนียร์

เมื่อเช้ามีเอสด้วยนะคับ กลับต้องมาเอสต่ำกว่าของเจ๊กับน้องญ่าอีก 555

มีบวกมาเล็กๆน้อยๆให้เห็นพอชื่นจัยบ้าง แร้วก้อติดลบ ตอนนี้ก้อติดลบแร้วคับ

เยนแข็งค่าขึ้นหลังหุ้นเซี่ยงไฮ้ร่วง

แฮ่.. แบบนั้นหัวลิงแร้วคับ ที่เจ๊อลันว่า ไม่ใช่หัวคนคับ

ค่ากราฟคิด 15.- บาทนะคับ เพราะมีตีเส้นด้วย ไม่ตีคิดถูกกว่าคับ

บอยก้อตีตามที่เจ๊บอกมาคับ ขค. 6 เจ๊อลันด้วยคับ

หวัดดี เจ๊อลัน คุณป้าเขม คุณศาคับ

วันนี้เมกาหยุดเนาะคับ วันวันเกิดของมาร์ติน ลูเธอร์ คิง จูเนียร์

เมื่อเช้ามีเอสด้วยนะคับ กลับต้องมาเอสต่ำกว่าของเจ๊กับน้องญ่าอีก 555

มีบวกมาเล็กๆน้อยๆให้เห็นพอชื่นจัยบ้าง แร้วก้อติดลบ ตอนนี้ก้อติดลบแร้วคับ

หัวแหลมๆ แถวบ้านบอกฉลาดแต่หัวลิงมั้ย อืมมมมมม

พี่ไปถามกูรูอีกท่านอยู่ รอว่าท่านมองว่าไง แล้วจะมาบอกนะแจ้ะะะ

ดูว่าราย1 ระเบิดนิวไฮได้ป่าว ระเบิดได้ไปต่อ ตาม cycle ราย1

ไม่นิวไฮ มีลงราย4..... ขอบคุณ 6 เจ๊อลันคับ

ราย1 อยากขึ้น ราย4 อ่อนแรง

ขาโจ๋คุม+บีบี บีบซะด้วย

เมื่อกี้ดันขึ้นไปที โดนลงมา

หัวแหลมๆ แถวบ้านบอกฉลาดแต่หัวลิงมั้ย อืมมมมมม

พี่ไปถามกูรูอีกท่านอยู่ รอว่าท่านมองว่าไง แล้วจะมาบอกนะแจ้ะะะ

555 บอยจับดูก้อแหลมเหมือนกันคับ

รอฟังอยู่นะคับเจ๊

บอยก้อม่วนอยู่กะ ปอนด์/เยน ...แพสชั่น

เจ๊ว่างทอง ลองดูกราฟเค้าสิคับ เร้าจัยดี

สงสัยไปดูที่รายสี่ได้แล้วมังคะ ว่าจะพาลงมาเท่าไหร่ น้องบอยมองไงคะ

โห ตื่นมาดีดกลับไปยืนที่เดิม ถ้าไม่รอรายสี่ กำไรไปแล้วเนอะ เฮ้อออ

จากกำไรจะกลายร่างเป็นโดนลากรึป่าวเนี่ย

น้องบอย ช่วยวิหน่อยนะคะ

ถูกแก้ไข โดย Alan

สวัสดียามสายๆค่ะ...คุณบอย คุณญ่า คุณดอด คุณAlan ป้าเขม คุณนา คุณวัน

สงสัยไปดูที่รายสี่ได้แล้วมังคะ ว่าจะพาลงมาเท่าไหร่ น้องบอยมองไงคะ

โห ตื่นมาดีดกลับไปยืนที่เดิม ถ้าไม่รอรายสี่ กำไรไปแล้วเนอะ เฮ้อออ

จากกำไรจะกลายร่างเป็นโดนลากรึป่าวเนี่ย

น้องบอย ช่วยวิหน่อยนะคะ

เจ๊อลัน เด๋วบอยว่างมาใหม่อีกที ทั่วๆไปก่อนนะคับ

ตอนนี้เดย์ไซด์มาถึงจุดปัญหาอีกแร้ว

กราฟไม่สวย ทำท่าจาลงๆ แต่พอไซด์เวย์-ไซด์ดาวน์ถึงจุดนี้ หรือแลปเล็กน้อย

เค้าดีดขึ้นต่อด้วยท่ายากตลอด

เดย์ประพฤติตัวแบบนี้มาแร้ว 4 ครั้ง นี่เป็นครั้งที่ 5 พุ่ง-ไซด์-พุ่ง-ไซด์

สวยไม่มากแต่ท่ายากนู๋เยอะ

กราฟไม่สวยเรย แต่ใช้ท่ายากเรียกคะแนนจากกรรมการ กระชากกลับจังหวะนี้

ระวังย่อแร้วกระชาก ต้องลุ้นให้มันหักกลับลงมาบ้าง เดย์เค้าขาขึ้นเต็มๆ

(มันเกิดจากเวลากราฟเต็มกลืนต้องย่อ แต่มันย่อได้ไม่มาก ราคาย่อน้อย อินดี้ย่อเยอะ)

ราย1 ยังไม่หลุดจากกรอบที่บีบรัด ตั้งแต่เมื่อคืน

บน 78 ล่าง 73

ถูกแก้ไข โดย ValentineBoy

สวัสดียามสายๆค่ะ...คุณบอย คุณญ่า คุณดอด คุณAlan ป้าเขม คุณนา คุณวัน

สวัสดียามสายกว่าคับ... คุณศา และ กุ๊ๆๆๆท่าน 555 ...แบร่

มาใหม่นะคับ คุณศา เจ๊อลัน

China Growth is Slowest in 24 Years - จีนเติบโตช้าที่สุดในรอบ 24 ปี

บอยแปลถูกนะคับ คำว่า สโลว์เวสท์

หวัดดีตอนเที่ยงๆ ค่ะ น้องเลิฟ น้องญ่า คุณดอด คุณอลัน ป้าเขม คุณวัน คุณชาวดอย

กินข้าวกันค่าาาา