ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

TonYa

เอนจอย แต๊กา..จุ๊ก้า

โพสต์แนะนำ

Fed Charles Evans (อีแวนส์) มีความเห็นว่า Fed ยังไม่ควรปรับขึ้นอัตราดอกเบี้ย และล่าช้าสุดควรเป็นปี 2016 จนกว่าอัตราเงินเฟ้อพื้นฐานจะถึง 2% และอีก"ปัญหา"คือ ราคาน้ำมันที่ลดลงและส่งผลต่อการคาดการณ์เงินเฟ้อ...

จากข้อมูลดังกล่าวนี้ เป็นปัจจัยที่กดดันตลาดหุ้นสหรัฐฯ DOW 30 ร่วง

ถูกแก้ไข โดย Ariesa

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

สวัสดีค่ะ..คุณบอย คุณญ่า คุณดอด คุณAlan ป้าเขม คุณนา คุณวัน....

ไปทำบุญมาเอาบุญมาฝากค่ะ

ขอบคุณมากคับคุณศา ขออนุโมทนาบุญนี้ด้วยคับ

Fed Charles Evans (อีแวนส์) มีความเห็นว่า Fed ยังไม่ควรปรับขึ้นอัตราดอกเบี้ย และล่าช้าสุดควรเป็นปี 2016 จนกว่าอัตราเงินเฟ้อพื้นฐานจะถึง 2% และอีก"ปัญหา"คือ ราคาน้ำมันที่ลดลงและส่งผลต่อการคาดการณ์เงินเฟ้อ...

จากข้อมูลดังกล่าวนี้ เป็นปัจจัยที่กดดันตลาดหุ้นสหรัฐฯ DOW 30 ร่วง

ขอบคุณอีแวนส์สปีคส์ด้วยคับ

ดูเหมือนทำให้ทองเด้งขึ้นเทส 07 อีกรอบ ซึ่งเป็นรอบสุดท้ายก่อนเท

สวัสดีค่ะ คุณบอย คุณญ่า คุณดอด คุณสา คุณAlan คุณวัน คุณแหวน คุณนา และทุกคนค่ะ

ป้าก็คิดถึงคณบอย และทุกคนค่ะ(มีแนบแนมหาคุณญ่าด้วย) ป้าก็ยุ้งยุ่งเลยไม่ค่อยได้เข้ามา

สวัสดีคับ คุณป้าเขม

งานยุ่งวางแผนเทรดดีๆนะคับ

ช่วงนี้เรยงานยุ่งกันหมดเรย จานดอดก้อยุ่งๆเรื่องทำภาษี น้องญ่าก้อยุ่งกับร้านกาแฟ เจ๊อลัน พี่เลิฟ บอยก้องานยุ่งคับ งานเยอะจิงๆ

อย่างจานดอดต้องตัดเทรดอย่างอื่นออกหมดเรยคับ

เหลือแต่เซ็ทอย่างเดียวตอนกลางวัน เพราะงานยุ่ง

แกล้งญ่าเล่นสนุกดีคับ บอยชอบ ต้องคอยหารัยแกล้งทุกวัน

บางทีบอยกับจานดอดงี้นั่งขำกันกร๊าก ญ่าคนโดนแกล้งยังไม่รู้เรยคับว่าขำรัยกัน

สวัสดีค่ะ คุณบอย คุณญ่า คุณดอด คุณสา คุณAlan คุณวัน คุณแหวน คุณนา และทุกคนค่ะ

ขอบคุณค่ะคุณบอยที่เป็นห่วงบ้างเรื่องเทรด :01

สวัสดีวันพฤหัสอีกแล้วค่ะ...คุณบอย คุณญ่า คุณดอด คุณAlan ป้าเขม คุณนา คุณวัน เจ้เกี่ยมอี๋

หวัดดีคับ เจ๊อลันคนสวย พี่เลิฟจุ๊ฟๆๆ คิดถึงจังเรยย

บอยขออนุโมทนาบุญที่เจ๊อลัน+พี่เลิฟทำด้วยนะคับ

บุญใหญ่ทั้งนั้น เจริญภาวนาและธรรมทาน

ธรรมทานนี่บอยยังปลื้มจัยตัวเองไม่หายเรยคับพี่เลิฟ เคยเล่าไปบ้างแร้ว

บอยไม่ได้พิมพ์แจกแบบพี่เลิฟคับ ตอนนั้นบอยไปเอามาจากวัดหลวงพ่อจรัญ

ขนหนังสือกลับทีก้อหลายตั้ง แร้วทำบุญให้ทางวัด (ทุกครั้งบอยหยอด 500.- น้อยไปเนาะคับ 55+ ติดเค็ม)

ตอนเอาหนังสือธรรมะออกจากวัด กว่าเดินถึงที่จอดรถมันก้อไกลพอสมควรนะคับ

เมื่อยมือมากกว่ามาถึงรถ พักมือหลายรอบ หนังสือหนัก

ตรงนี้อ่ะคับที่นึกแร้วชอบปลื้ม ค่าที่ขับรถไปตั้งไกล บริจาคเงินทำบุญเป็นค่าหนังสือ แถมหอบหิ้วหนังสืออย่างเมื่อย

เสดแร้วเราเอามาแจก โดยไปวางไว้ตามโบสถ์ของวัดต่างๆให้คนที่สนจัยเค้าหยิบไปอ่าน เค้าได้รู้ธรรมะ

เราทำเพื่อธรรมทานจิงๆ ไม่ได้หวังสิ่งอื่นใด

บอยขับรถไปสิงห์บุรีเพื่อสิ่งนี้ 2-4 ครั้งคับพี่เลิฟ ปลื้มมมมมมมม

แต่ฝึกสมาธิบอยทำไม่ได้เรยอ่ะคับเจ๊

พอทำได้ก้อแบบเอาจิตไปวางตรงไหนซักที่ ให้นิ่งๆ แบบนี้พอได้คับ (ชั่วประเดี๋ยว)

หรือนึกถึงพระพุทธรูปอยู่ตรงหน้าบ้าง อยู่ในตัวบ้าง พอได้คับ (แต่ต้องนึกพระพุทธรูปองค์ใสเหมือนแก้ว)

แต่ถ้าให้ทำแบบกำหนดลมหายจัย ทำไม่ได้เรยคับ

ทำไปซักพัก การหายจัยมันจาผิดไปจากปกติ คือ เร็วขึ้น ถี่ขึ้น จนเหนื่อยคับ แร้วก้อหยุดทำ

จากกำหนดลมหายจัย กลายเป็น บังคับลมหายจัย (เพราะกลัวสมาธิหลุด เรยเผลอไปบังคับลมหายจัยแบบออโต้ เล่นซะหอบเรยคับเจ๊)

โห เจ๊อลันโพส 6 ไว้ตั้งแต่ 24 กพ. บอยเพิ่งเห็นวันนี้

บอยไปหลายวันมากเรยหรอนี่ ขค.เจ๊อลันมากนะคับ

จิงคับเจ๊ เดย์เป็นแบบเจ๊ว่า โปรดสังเกตอินดี้ตัวไว ต้นตาล บอยเพิ่งมองเด๋วนี้คับ

ส่วนวีคแท่งก่อนมันบาวได้ บาวถึงจุดครึ่งทางในแท่งใหม่

จุดนี้ ต้องให้น้ำหนักทางลงมากกว่า ไม่ว่าเกิดกับกราฟรายไหน

แม้ว่าถ้าเกิดแรงดีขึ้นมา ก้อม้วนไปต่อได้เหมือนกัน

ซึ่งถ้าเจอแบบนี้ เอสก้อคัททิ้งไป ไม่มีรัยมาก แต่เห็นแบบนี้ งัยก้อต้องระวังทางนั้นไว้ก่อน

เจ๊อย่าไปท้าจ้าวสิคับ 555

ทฤษฎีผลประโยชน์ บอยเคยแต่ได้ยินคับ ไม่เคยศึกษาอ่านคับ ยังไม่รู้จักเรยคับเจ๊

ไว้ไปหาอ่านก่อน ไม่เอาๆ ให้เจ๊อลันสอนดีกว่า 555

บอยขออนุยาดแปะโพสวิ 6 ของเจ๊นะคับ ขอบคุณคับ ดีเลย์ไปนานเรย

มิน่าหายไปนานดีแล้วค่ะไปพักผ่อน หาความสุขให้จิตใจมากๆ เนอะ

พี่ก็ฝึกนั่งสมาธิ ยังไม่ถึงไหนเลย จริงๆต้องมีความเพียร นั่งบ่อยๆ แต่พี่เป็นพวกฟุ้ง ยิ่งมาเทรดยิ่งวุ่นวายกะการหาคลื่น

คิดหาความน่าจะเป็น พวกชอบจิ้นเยอะ ไม่ดีหรอกไบแอดเยอะ

เหมือนตอนมันดีด แอล1204ไป 1222 ไม่ปิดแอล แถมไปแอล13.7เพิ่มอีก เพราะจิ้นว่าน่าขึ้นแตะเส้นเทรนที่ตี จนละเลยสัณญานเตือนจากรายสี่

ดอยซะ ตามระเบียบ ก็ดี เป็นบทเรียนที่จะได้จำแม่นๆ อิอิ ท่าทางพี่จะเยอะ จนจำไม่ไหว55555

ท้าแล้วจ้าวให้นะดีดไป1223 แหนะ จ้าวก็จิตเหมือนกันนะ พี่ว่า ทำท่าให้ แล้วตบลึก มันคงนั่งสะใจ เนอะ แสบบบบบ

ตอนนี้มองว่า สัณญานรายเล็ก น่าจะพาทองลง ก็ลุ้นว่าอย่ามีนิวโล ที่ต่ำกว่า1190

มะวานได้ความรู้เรื่องฟิโบมากจากเฟสหุ้น เค้าใช้หาเป้าขาย พี่เลยเอามาหาเป้าเอส อิอิ เพี้ยนป่ะ

กำลังลองเอามาใช้ แบล้คเทสกะของเก่าๆ2-3ครั้ง มันก็พอได้นะ

เลยว่าจะลองดู แบบเวลาเห็นสัณญานหมี ก็วัดฟิโบหาเป้าการขึ้นก่อน รอจนมาค่อยเอส เพราะบางโดนมันลากแบบหมีแล้วหมีอีก เซ็งงงงงง

เลยมองว่าถ้าเอสที่เป้าฟิโบน่าจะเซฟขึ้น โดนลากน้อยกว่า อะไรแบบนั้น ลองดูเนอะ ไม่เสียหายถึงผิดก็มอบตัว เพราะไงก็จะเอสอยู่แล้ว

จะได้เอสแบบมีหลักการ ดีมะ ฟังเหมือนเท่ห์เลยเนอะ 55555

ถูกแก้ไข โดย Alan

ไปหัดช่วยเพื่อนที่ร้านค่ะ คุณสาคงรวยเละสินะคะ ญ่ายังติดดอยอยู่เลย

มีล๊อคไว้แค่ไม้เดียวเองค่ะ แย่เนอะ ดีดไม่ไหวเลย รอกันต่อไปค่ะ :D

สู้ๆนะคะ น้องญ่า เชียร์ขึ้นด้วยคนค่ะ

เปิดร้านแล้วบอกบ้างนะ เผื่อไปจะได้แวะไปชิมฝีมือน้องญ่าค่ะ

เฮงๆรวยๆนะคะ

พอร์ตหุ้นพี่เละเลยค่ะ กำลังปวดเฮดเลย หุ้นจ้าวบอกนี่ เข็ดจริงๆเลย เฮ้อออออ

แฟนบ่น หูแฉะเลย 55555

HELLO FRIDAY...ค่ะ คุณบอย คุณญ่า คุณดอด คุณAlan ป้าเขม คุณนา คุณวัน เจ้เกี่ยมอี๋

Anon4459: ขำขำก่อนนอน นะคะ( ^_^)

ใช้ไอแพดดูหุ้นใน เคเอฟซี มีขอทานเข้ามาขอ ก็เลยให้ปีกไก่มันไปอัน แล้วดูหุ้นต่อ

ขอทานแทะปีกไก่แล้วไม่ยอมไป แถมกระซิบว่า "เส้นเฉลี่ยระยะยาวตัดกันขึ้น ค่า KD สร้างฐานไม่ไปไหน MACD สร้างฐานขัดแย้ง ปริมาณเริ่มเพิ่มขึ้น ๆ หุ้นตัวนี้กำลังจะพุ่งแล้ว"

ผมตกใจมาก ถามมันว่า "แกก็รู้เรื่องเทคนิคหุ้นด้วย ?"

ขอทาน "ก็เพราะรู้ ถึงมีวันนี้" ! ! ! ! ????

5555 เอามาจากกล่องคับเจ๊ คุณป้าเขม คุณศา อ่านแร้วขำเค้าหักมุม

ดูเป็นทุกอย่าง.. เอ็มเอทำโกลเด้น ครอส แม็คดีเกิดบุลลิช ไดเวอร์เจ้น โวลุ่มหนาแน่น กราฟกำลังส่งสัญญาณพุ่ง

แต่ดันมีวันนี้ 555555555++++

เสี่ยบอย ง้านป้าไม่ค่อยรู้เรื่องอยู่อย่างพอเพียงไปก่อนเนาะ 555 ปล. ไม่พูดปดนะ

เสี่ยบอย ง้านป้าไม่ค่อยรู้เรื่องอยู่อย่างพอเพียงไปก่อนเนาะ 555 ปล. ไม่พูดปดนะ

สวัสดีคับ เจ้าป้า

555 มันเป็นแก๊กตลก ถ้าเอาคนไม่รู้มา มันก้อไม่ตลก

ยังงัยรู้ ก้อดีกว่าไม่รู้คับ

ถูกแก้ไข โดย ValentineBoy

ฟ้องเจ๊

Goldman Now Sees EUR/USD at Par by End of 2016 - โกลด์แมนมอง ยูโร/ดอล กลับสู่ราคาพาร์ภายในสิ้น 2016

อันนี้บอยไม่แน่จัยเข้าจัยถูกป่าวคับเจ๊

กลับสู่ราคาพาร์คือกลับสู่ราคามาตราฐานหรือราคาปกติ นั่นคือมองยูโรแข็งค่ากลับ

ซึ่งทางเทคนิคของยูโร เราก้อเคยคุยกัน ถึงอาการต่างๆๆๆๆ

เข้าใจว่าราคาพาร์ คือ1:1 มั้งเนอะ งั้นมาเอสยูโรกัน คริคริ

จ๊ากกกเรย บอยงงแอนด์สับสนเรยคับเจ๊

เจ๊อลันบอก กลับสู่ราคาพาร์ คือ eur/usd 1 : 1 ตอนนี้ 1 : 1.18387

นั่นคือยูโรอ่อนค่าลงอีกเยอะ เมื่อเทียบดอล

ใช่คับ แบบนี้เราต้องเอส

ที่บอยเข้าจัยมา คือยูโรแข็งค่าขึ้น บอยก้อเข้าจัยผิดสิคับ คำว่ากลับสู่พาร์

ไปนึกถึงหุ้นสมมุติพาร์ 10 บาท ราคาลดเหลือ 8 บาท ราคาต่ำกว่าพาร์ (อ่อนค่า)

เมื่อกลับสู่ราคาพาร์ 10 บาท คือราคาหุ้นตัวนั้นเพิ่มขึ้น (แข็งค่า)

ขอบคุณเจ๊อลันคับ เกือบไปแร้ว (แต่ทำมัยเจ๊มี "มั๊ง" ล่ะคับ 555)

ส่วน ราคาพาร์ ญ่าเข้าใจตามพี่บอยนะคะ คือ น่าจะเป็นราคาทุน ราคาต่ำสุด

ราคามาตรฐาน แล้วแต่จะเรียก ที่น่าเสี่ยงเก็งกำไรแล้ว .. เพราะถ้าลงอีก

คงไม่เยอะเท่าไหร่ หรือ เป็นราคาที่น่าเสี่ยง เผื่อ รีบาวน์ดูท่าทีค่ะ (คิดในใจนะคะ แฮ่ๆ :P)

ก็เพราะพี่มะมั่นใจไงจ้ะ เลยต้องมี มั้ง

ตกลงบอยกับญ่าน่าจาเข้าจัยผิด มันน่าเป็นแบบที่เจ๊อลันมองมากกว่านะคับ... "ราคาพาร์"

จิงบอยว่าจาทำโพสนี้นานแร้วคับ ไม่ใช่เพิ่งคิดทำวันนี้

เพียงแต่ไม่ค่อยมีเวลา เพราะต้องเข้าไปค้นโพสเก่าหลายโพส

ก้อคือ เริ่มรู้สึกว่ามันจาเป็นอย่างที่เจ๊บอก นานแร้วคับ

เจ๊อลันเก่งอ่ะคับ เก่งจิงๆนะ บอยชมจิง สวยแร้วยังเก่งอีก 55++

แต่เก่งแบบเจ๊ มันเฉพาะคนใกล้ชิด ถึงรู้สึกได้

เจ๊อลันกับจานดอดนี่แบบเดียวกันเรยนะคับ

ขอบคุณเจ๊อลันคับ

ปล. ชอบเจ๊อลันเวลาหัวเราะจังคับ "คริคริ" มันฟังน่ารักนะคับ บอยว่าน้องญ่าบ่อยคับ น้องญ่าชอบหัวเราะ "5555555" ซึ่งไม่ค่อยเรียบร้อยสำหรับหญิงสาว ยิ่งบางทีขำมาก น้องญ่า"กร๊ากกกกก" อันนี้หนักเรยคับ ไม่เหมาะสมกับกุลสตรีล้านนาอย่างน้องญ่า บอยให้น้องญ่าหัดหัวเราะ "คริคริ" แบบเจ๊อลัน แต่น้องญ่าไม่เชื่อเรยคับ

เมื่อวานบังเอิญไปอ่านกล่องแชทแร้วขำเค้าคุยกันคับเจ๊ พี่เลิฟ คุณป้าเขม คุณศา จานดอด น้องญ่า

ขำจนอดเข้าไปแจมบ้างไม่ได้ ชอบมุขเค้า

ปกติไม่เคยเปิดหน้าแรกเว็ป

เค้าบอกมีกูรูท่านนึงเก่งมาก 55+ อยากรู้ทองจาไปทางไหน ให้ถามกูรู

บอยก๊อปวิเคราะห์มาเรยดีกว่าคับ ไม่ต้องเล่า

กูรู: ทองไม่ขึ้นก็ลง

กูรู: 1000-1400 เหรียญ

กูรู: รับ ต้านนี้ ใช้ได้นาน

กูรู: นานๆ มาที กูรูบอกหนเดียวนะ บอกบ่อย กูรูเหนื่อย

5555 ดูบทวิเคราะห์เค้าสิคับ อ่านแร้วนั่งฮา

แต่ก้อต้องนับว่าแม่น เพราะราคาเล่นอยู่ในกรอบเค้านานมาก ไม่ไปไหนเรย จิงๆๆๆ 55+

อีกคนมาบอกว่า ตัวเค้าชอบกูรูอีกท่านมากกว่า

กูรูท่านนี้เป็นกูรูญี่ปุ่นซะด้วยนะคับ มีนามว่า กูรูโม้เปนตุเปนตะ

5555555555 ใช่เรย ชื่อแบบนี้ ญี่ปุ่นชัดๆ โม้เปนตุเปนตะ

กูรูโม้เปนตุเปนตะนี่เค้ามีกราฟเทพ เทพระดับที่เคยมีคนมาติดต่อขอซื้อกราฟเค้าด้วยเงินล้าน เค้ายังเมิน

55555 โพสไปหัวเราะไป มันโม้เปนตุเปนตะสมชื่อ

คนโพสเค้าเรยบอกเค้าชอบกูรูท่านนี้ ตรงที่ ไม่เห็นแก่เงิน

555555555 เค้าเข้าจัยพูดอ่ะ

เจ๊อลัน คุณป้าเขม พี่เลิฟ คุณศา จานดอด น้องญ่า สนจัยบทวิเคราะห์ก้อติดตามหาอ่านเอาเองที่กล่องนะคับ 55555+

กำลังจาปิดคอมออกข้างนอก พอดีเจออีกท่าน

นน ไว้เจอกันที่ 1059

นน มาบอกหลายครั้ง

นน แต่กลับหัวเราะเยาะ

(กูรูเกิดความน้อยอกน้อยจัยเล็กน้อย)

นน ต่ำกว่า 1059 ก่อเจอกันที่ 999

นน ใครจะปรึกษา ก่อโทรมาได้

นน ว่างตั้งแต่4ทุ่มถึงตี2

นน เบอเดิม คนเดิม

นน เก่งที่สุดเหมือนเดิ ม

นน บอกแล้ว เราเก่งที่สุด

นน เราบอกลงอยู่คนเดียว

นน เจ้าอื่นบอกจะไป 1400 1500 ตอนนี้เชื่อยัง

(อ้างอิงถึงเครดิตเก่าตามธรรมเนียม กันคนลืม)

นน เรามีกร๊าฟโบราน

นน มีคนขอซื้อ5แสน ยังไม่ปล่อยเรย

นน ถ้าให้ล้านนึงถึงจะโอเค

นน คืนนี้ใครโทรมาก่อน ได้ปรึกษาก่อน

เห็นมีคนต่อรองซื้อกราฟ กำลังต่อรองกันอยู่

5 แสน ต่อเหลือ 5 พัน 55555555555+

ต้องไปก่อนละ ไม่มีเวลาติดตามอ่านจนจบ