ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

TonYa

เอนจอย แต๊กา..จุ๊ก้า

โพสต์แนะนำ

ถามน้องญ่าหน่อยนะจจ๊าเป็นความรู้ เจ้ไม่ได้ตั้งคัท ทีนี้เราเริ่มรู้แล้วว่า ผิดทาง จะมันสวิงขึ้นลง เราจะตั้งล็อคขาดทุนได้ยังไง เพราะบางครั้งกดปิดสดไม่ได้

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

อรุณสวัสดิ์ค่ะทุกคน :Hi

สุขสันต์วันหยุด เฮงๆรวยๆกันทุกท่านนะคะ

เมื่อคืนมะได้เอส กลัว Rh&s มาค่ะ แต่เหวเก่ายังปิดไม่หมดค่ะ

มะรู้จะรีบาวไกลมั้ย

น้องญ่าจ๋า พี่รบกวนขอดู ไดราย1 4 กะเดย์หน่อยค่ะ

ปล พี่ยังโหลดมะได้เลยค่ะ แฟนมะว่างทำให้ ไอแพดโหลดมะได้เลย

ขอบคุณมากๆค่ะ :01

ถูกแก้ไข โดย Alan

ถามน้องญ่าหน่อยนะจจ๊าเป็นความรู้ เจ้ไม่ได้ตั้งคัท ทีนี้เราเริ่มรู้แล้วว่า ผิดทาง จะมันสวิงขึ้นลง เราจะตั้งล็อคขาดทุนได้ยังไง เพราะบางครั้งกดปิดสดไม่ได้

ต้องใช้ตั้ง sl แทนค่ะพี่เกี่ยมอี๋ เช่น วิ่งทะลุขึ้นมา พยายามกดแต่ไม่ได้ พี่ก้อตั้ง

ณ ตอนนั้นเลยค่ะ มีวิธีเดียว

ถ้ายังกดไม่ได้ก้อต้องพยายามหน่อยค่ะพี่ นี่ก้อคือสาเหตุนึงของการไล่ซื้อ ไล่ขาย

ทำให้ราคาเหวี่ยงแรงค่ะ คนจำนวนมากพยายามแย่งกันเข้าทำสถานะ

เป็นข้อเสียของการกดสด gs ค่ะ

ถูกแก้ไข โดย ต้นหญ้า.

พี่อลันคะ เด๊ยวญ่าเปิดเครื่อง pc จะเอามาแปะให้ค่ะ ไม่รู้ขึ้นจริงรึหลอก

โดนหลอกมากลายรอบ เข็ดๆ แฮ่ๆ รอดูย่อตัววันจันทร์ ญ่าคงหาคัทเอสไปก่อน

รอเค้าว่ิงเหนื่อยๆ ค่อยเปิดใหม่ ที่สูงๆ กว่านี้ค่ะ แต่ที่ลากขึ้นมา น่าจะหุยล้วนๆ

เพราะรู้สึก โวลุ่ม จะไม่ค่อยไปทางเดียวกะราคา ซักเท่าไหร่ค่ะ

ต้องใช้ตั้ง sl แทนค่ะพี่เกี่ยมอี๋ เช่น วิ่งทะลุขึ้นมา พยายามกดแต่ไม่ได้ พี่ก้อตั้ง ณ ตอนนั้นเลยค่ะ มีวิธีเดียว

ถ้ายังกดไม่ได้ก้อต้องพยายามหน่อยค่ะพี่ นี่ก้อคือสาเหตุนึงของการไล่ซื้อ ไล่ขาย

ทำให้ราคาเหวี่ยงแรงค่ะ คนจำนวนมากพยายามแย่งกันเข้าทำสถานะ เป็นข้อเสียของการกดสด gs ค่ะ

sl ถึงแม้ราคาเลยไปแล้วก็ได้เหรอ บางที ตั้งราคาแต่ไม่ได้ตั้ง sl เพราะกลัวมันมากินคัทก่อน

กดสดก็ไม่ค่อยติดก็อาศัยตั้งราคา เอาแล้วเปลี่ยจาก buy stop กะ buy limit สลับกลับไปมาจนกว่าจะยอมรับเอา

sl ถึงแม้ราคาเลยไปแล้วก็ได้เหรอ บางที ตั้งราคาแต่ไม่ได้ตั้ง sl เพราะกลัวมันมากินคัทก่อน

กดสดก็ไม่ค่อยติดก็อาศัยตั้งราคา เอาแล้วเปลี่ยจาก buy stop กะ buy limit สลับกลับไปมาจนกว่าจะยอมรับเอา

สมมุต เอา ดีกว่านะคะ เช่น พี่ติดที่ 1225 ตอนนี้ ราคาวิ่งมาถึง 1235

ไม่ได้ตั้ง sl ไว้ สมมุติ ติดลบ 10เหรียญ/เล่น 0.01

คำนวนไว้ว่า ต้านตอนนี้ 1237 1244 1248 1254

รับ 1225 1230 ถ้าเปิดตลาด พี่ตั้ง sl ไว้ที่ 1226 ราคาย่อมา ก้อจะมาแมท ที่ 1226

แต่ถ้าไม่ย่อ วิ่งไปต่อ 1237 1244 ขาดทุนก้อจะรันตามราคาทีวิ่งนะคะ

แบบนี้ก้อคงไม่เรียกหยุดขาดทุนเนาะ

แต่ถ้าย่อมาชน 1226 ตรงจุดที่เราตั้ง sl ไว้ แล้วไปต่อ แบบนี้ ถึงจะเรียกว่าหยุดขาดทุนค่ะ

ถึงราคาวิ่งไปแล้ว ก้อตั้งย้อนหลังได้ค่ะ

เข้าใจหมดแล้วน้องญ่า คราวหน้าไม่โดนไปมากขนาดนี้หรอก อุสาห์ได้มา 26 ร้องมาเสียไป 20 ดอล สู้โว้ย

เข้าใจหมดแล้วน้องญ่า คราวหน้าไม่โดนไปมากขนาดนี้หรอก อุสาห์ได้มา 26 ร้องมาเสียไป 20 ดอล สู้โว้ย

ยังแค่ขาดทุนกำไร สู้ว้อยยยยยยยย...ต่อไปค่ะ 55+ :P

เปิดเครื่องละ ว่างๆ เดี๋ยวจะเอากราฟรายวันแปะให้พี่อลันก่อนค่ะ :D

พี่อลันคะ เด๊ยวญ่าเปิดเครื่อง pc จะเอามาแปะให้ค่ะ ไม่รู้ขึ้นจริงรึหลอก

โดนหลอกมากลายรอบ เข็ดๆ แฮ่ๆ รอดูย่อตัววันจันทร์ ญ่าคงหาคัทเอสไปก่อน

รอเค้าว่ิงเหนื่อยๆ ค่อยเปิดใหม่ ที่สูงๆ กว่านี้ค่ะ แต่ที่ลากขึ้นมา น่าจะหุยล้วนๆ

เพราะรู้สึก โวลุ่ม จะไม่ค่อยไปทางเดียวกะราคา ซักเท่าไหร่ค่ะ

พี่ก็กะว่าราย1 น่าจะย่อได้อยู่ เดาว่าน่าย่อมะมาก กะปิดเอสเหมือนกัน

พี่ลองตีเทรนดู ถ้าจะขึ้นต่อ มะน่าหลุด1213 แถวน้ัน ใช่มั้ยคะน้องญ่า แล้วขึ้นต่อ

ถูกแก้ไข โดย Alan

หุยซื้อเยอะมาก

แม้คืนที่เมกาทุบ หุยก้อซื้อนะ แต่สู้แรงเทไม่ไหว

กระทิงทำหน้าที่ได้อย่างดี ทั้งฮิด.ทั้งเจ้นช่วยกันดีดอย่างชัน

พี่ดูกราฟถึงตอนนี้ ต้องระวังๆ เหมือนกัน 1245 น่าสนจัย เมียงๆ ดู ถ้ามาถึง

ตอนนี้มันเป็นอนาคต ให้ 1245 กลายเป็นปัจจุบันก่อน

ส่วน FA ดีดเพราะปิดชอต ดีดเพราะแรงซื้อเก็งฯ ไว้จัยไม่ค่อยได้นัก

เห็นบ่อยเรย ปิดกำไรชอตก้อรอเด้งเปิดใหม่ ซื้อเก็งกำไร ถึงจุดกำไรก้อ ทำกำไร

ประมาทไม่ค่อยได้

พี่กะไว้ถ้าเมื่อคืนปิดแดง จาเป็นแดงที่ 5 ติดต่อ

พี่จาโพสเรื่อง 7 วันต่อเนื่อง พอดีเขียวมาก่อน

ถูกแก้ไข โดย ValentineBoy

พี่ก็กะว่าราย1 น่าจะย่อได้อยู่ เดาว่าน่าย่อมะมาก กะปิดเอสเหมือนกัน

พี่ลองตีเทรนดู ถ้าจะขึ้นต่อ มะน่าหลุด1213 แถวน้ัน แล้วขึ้นต่อไปแค่ไหนกะมะถูก

รอดูเป้าอาจารซี1240-59 ค่อยเปิดเอสใหม่ อาจารซีก็บอกอย่างน้องญ่าว่าค่ะ น่าจะแค่รีบาว แล้วลงต่อเป้า115+

สุขสันต์วันหยุด เฮงๆรวยๆกันทุกท่านนะคะ

เมื่อคืนมะได้เอส กลัว Rh&s มาค่ะ แต่เหวเก่ายังปิดไม่หมดค่ะ

น้องญ่าจ๋า พี่รบกวนขอดู ไดราย1 4 กะเดย์หน่อยค่ะ

ปล พี่ยังโหลดมะได้เลยค่ะ แฟนมะว่างทำให้ ไอแพดโหลดมะได้เลย

ที่ขอไว้ค่ะ ให้ดูรายวันก่อนนะคะ :P

ดูหนังผี ทองสุก 13 เพิ่งจบ สนุกมากกกก..ค่ะ ลืมต้องบอกพี่บอยเนาะ

เด็กหงส์ แต่ชอบ หนังผี แปลกแฮะ อิอิ เครียดทอง ดูหนังผี

หยุดหายใจดีกว่าค่ะพี่ คนไทยเดี๋ยวนี้ทำหนังผี ได้สุดยอดจริงๆ เนาะ

น่ากลัว...กว่าหนังหรั่งมากๆ อยากดูป่าวๆ ไม่เข็ด 55+ :lol:

เด็กหงส์ชอบหนังผี แร้วชอบเด็กผีด้วยป่าว แฮ่ๆ ขอบจัยน้องญ่าจ้า

พี่เปิดดูไป 2 ครั้งแร้ว แต่ดูได้ไม่จบซักที

คืนนี้จาดูให้จบ เพิ่งถึงตอนที่พวกเค้าเข้าไปที่ศาลเจ้าพ่อในคืนศุกร์ 13

เพิ่งรู้จากหนังเรื่องนี้ ว่าเลข 13 ที่ฝรั่งเค้าถือว่าอาถรรพ์

พอเอา 13 มาพลิกตะแคงดูอีกด้าน มันอ่านว่า ผี

อืมๆๆ

พี่กำลังดู ญ่าอย่าเพิ่งออฟนอนนะ อยู่เป็นเพื่อนพี่ก่อนนะ กัววอ่ะ ฮือๆ

สวัสดีคับ เจ๊อลัน

เจ๊อลันเก่งจิงๆ นะคับ ไม่ได้แกล้งพูด

ชมๆ แต่คนอื่นว่าเก่ง จิงตัวคนชมก้อเก่ง คมในฝัก

เรื่องไดนามิค 1 4 เดย์ สงสัยน้องญ่าจาลืมแร้วมั๊ง

เห็นตอบเจ๊อลันโพสนี้ แต่ไม่ได้แปะได. คงลืมแร้วล่ะ 555+

บอยเตือนไปแร้วนะคับ แต่ไม่รู้หลับไปยัง น้องญ่า

บอยแปะแร้วกันนะคับ น้องญ่ากำลังลอกหนัง 555+

15

1

4

เดย์

..

ขอบคุณน้องบอย กะน้องญ่ามากๆนะคะ :01

อาทิตย์หน้า ถ้าไม่ป้อดซะก่อน ว่าจะลองเทรดจีเอสจริงๆแล้ว :17

เพี้ยง ขอให้ตัวเองโชคดีเถ้อออ สู้ๆเด้ออออ

555555 อวยตัวเองเนอะ ก็ติดนิสัยน้องบอยมาหน่ะ(ชมตัวเอง)

มอร์นิ่ง วันหยุดค่ะ ทุกกกกกกกกกคน :lol: