ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

TonYa

เอนจอย แต๊กา..จุ๊ก้า

โพสต์แนะนำ

แน๊ๆๆ มีเปลี่ยนสีฟ้อนท์ซะด้วยยย

ก้อเมื่อเช้าว่าเห็นคุณศาใช้ฟ้อนท์สีเขียวนะ

กลับมาดูอีกทีกลายเป็นแดง กิ๊วๆๆๆ แบร่ 55555

จุ๊ จุ๊ อย่าแซวจิค่ะ.....เขิล ล น๊าาา :32 (สีนี้สวยป่าวคะ)

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

หวัดดีค่ะ เพื่อน ๆ ทุกคน น้องเลิฟ น้องญ่า คุณดอด คุณศา คุณอลัน คุณชาวดอย สมาชิกเยอะนะเนี่ยน้องเลิฟ สะแดงว่าวิเคราะห์และคาดการณ์ได้แม่นยำ เมื่อวานไม่ได้มาทักมัวไปไปเที่ยวประเทศไทยอย.ู่ เค้าบอกว่า ไม่ไปไม่รู้ เรยเดินสายอย่างเดียวววว อิอิ

คิดถึงทุกคนค่าาาา

อยากจาบอกว่า ตอนนี้โพสได้แร้ววววววววว สงสัยจะเลิกการจำกัดเราแร้ววววววววว

ไปเจอถาม-ตอบ เพื่อนถาม เจ๊อลันวิเคราะห์ตอบ

อ่านแร้วเห็นภาพน่าเป็นประโยชน์ บอยเรยเอามาโพสแปะหน้าห้องด้วย

ยังไม่ได้ขออนุยาดเจ๊เรย บอยขออนุยาดเจ๊อลันนะคับ ขอบคุณคับ

ถาม 1133 จะได้เห็นเร็วๆนี้มั๊ย ?

ตอบ...

ถ้าจากตรงนี้ คาดว่ายังค่ะ คลื่น1 อยู่แถวๆ115+

ไม่น่าลงมาแลปกะ1 ค่ะ

อลันคิดว่า รายสี่น่าจะพาย่อมาบ้าง แต่อาจไม่หลุด60

แล้วน่าจะไป1228-70 ก่อน และถ้าไม่ผ่าน1280 ก็น่าจะเห็น1130-นิวโลว์ค่ะ

แต่ถ้านิวโลว์รอบนี้ แนะนำรอแอลนะคะ สำหรับแท่ง เพราะถ้าจ้าวสวนเร็ว อาจต้องติดอีกยาวนานค่ะ

เพราะจะเป็นการขึ้นของรายเดือนนะคะ

อันนี้เป็นการนับจากอินดี้ของอลันเอง ผิดถูกไงก็ขออภัยนะคะ

แต่ตัวเองก็รอบายแท่งที่นิวโลว์ แต่ไม่เน้นเอสเพิ่มค่ะ เผื่อมันผิดทางค่ะ

สวัสดีวันจันทร์ค่ะ...คุณบอย คุณญ่า คุณดอด คุณAlan ป้าเขม คุณนา คุณรอลงดอย

ถูกแก้ไข โดย Ariesa

ไปเจอถาม-ตอบ เพื่อนถาม เจ๊อลันวิเคราะห์ตอบ

อ่านแร้วเห็นภาพน่าเป็นประโยชน์ บอยเรยเอามาโพสแปะหน้าห้องด้วย

ยังไม่ได้ขออนุยาดเจ๊เรย บอยขออนุยาดเจ๊อลันนะคับ ขอบคุณคับ

ถาม 1133 จะได้เห็นเร็วๆนี้มั๊ย ?

ตอบ...

ไปเที่ยวกะจุดเทียนวันพ่อที่เขาค้อ อากาศดีมากๆเลยค่ะ

เลย เพิ่งกลับมา ภูทับเบิกสวยมากๆ เสียดายหนาวน้อยไปหน่อย คนเยอะไปมาก5555 เห็นแต่รถเต็มไปหมด

แปะได้เลยค่ะน้องบอย แต่ต้องใช้จักรยานในการตัดสินใจด้วยนะคะ อาจผิดหรือถูกได้ค่ะ

( เห็นในเฟสหุ้น เค้าใช้จักรยาน แทนวิจารณญานกันค่ะ เลยอยากอินเทรนมั่ง อิอิ )

สวัสดีวันจันทร์ค่ะ...คุณบอย คุณญ่า คุณดอด คุณAlan ป้าเขม คุณนา คุณรอลงดอย

สวัสดีคับ เจ๊อลัน คุณป้าเขม พี่เลิฟ พี่วัน พี่แหวน คุณศา จานดอด น้องญ่า

เมื่อคืนกะนั่งไล่โพสต่อเยอะๆ จนดึกๆ

โพสวิ.เจ๊อลันได้แค่โพสเดียว ดันเผลอหลับป๊อก ตื่นมาอีกทีตีสาม

ปิดคอมนอนเรย งงเรยคับ แค่เอนพักตาแต่หลับยาวได้ขนาดนี้

เคยอ่านเจอว่า โกลแมนแซ้ก ให้เป้าทองที่1050 แต่ไม่รู้ว่าจะมาเมื่อไหร่ แล้วจะมาจริงมั้ย

จานดอด น้องญ่า น้องบอยมีบันทึกเก่าบ้างมั้ยคะว่า เจ้านี้แม่นมั้ยคะ

ขอบคุณมากๆค่ะ

บอยไม่เคยให้ความสนจัยเรื่องคาดการณ์ราคาทองคำของขาใหญ่เรยคับ ไม่ว่าเจ้าไหน

เหมือนกับที่ไม่เคยสนจัยตัวเลขซื้อๆขายๆ ของ SPDR (ไม่สนจัยจนแทบลืมชื่อย่อเค้า)

ต่อให้ SPDR ซื้อแร้วทองช่วงนั้นดีด หรือเค้าขายแร้วทองช่วงนั้นย่อ บอยก้อไม่ได้ให้เครดิตเค้าคับ

ครั้งนี้ถึงถ้าทองลงไป 1050 แบบคาดการณ์ของโกลแมนฯ บอยก้อคงไม่ได้ให้เครดิตเค้าเช่นเคยคับ อาจลืมไปแร้วด้วย

ถือว่าไม่มีนัยยะมากพอให้สนจัย สำหรับการเทรด

ส่วนตัวนะคับ คนสนจัยก้อมี แร้วแต่แต่ละบุคคล

ที่เจอบ่อยๆ คือเค้าคาดการณ์แร้ว หลายๆครั้งเค้าเปลี่ยนคาดการณ์เอาดื้อๆ เหมือนเล่นขายของ

คาดไว้ต่ำทองลง อยู่ดีๆเกิดเปลี่ยนจัยก้อออกมาเปลี่ยนคาดการณ์ราคาทองเป็นสูงขึ้น

คาดไว้สูง ทองอาการไม่ดี ก้อออกมาเปลี่ยนคาดเป็นต่ำ

สำหรับบันทึกเก่าๆ มีคับเจ๊

บันทึกสาเหตุทองขึ้น-ลง มาจากธ.ขาใหญ่คาดการณ์สูง-ต่ำ มีบันทึกอยู่หลายครั้งคับ

แต่ส่วนใหญ่แค่ตอนเค้าออกมาคาดการณ์ใหม่ๆสดๆ

สวัสดีค่ะ ทุกท่าน (คือว่าพิมพ์ได้ช้า กว่าจะหาเจอแต่ละตัว ขอพิมพ์สั้น ๆ นะคะ อิอิ)

สวัสดีคับ พี่วัน คิดถึงๆๆๆพี่วันคับ

เอ.. บอยคุ้นๆว่าพี่วันมีเข้ามาโพส 2 โพสใกล้เคียงกัน

บอยก้อไล่ย้อนหา ย้อนไปย้อนมา 2-3 รอบ ทำมัยไม่เจอ เจอแค่โพสนี้คับ

สงสัยบอยจำผิด เป็นเสี่ยแร้วงานค่อนข้างยุ่งคับ บางทีก้อจำผิดได้เหมือนกัน 555

ขอบคุณพี่วันที่ชมนะคับ พอเวลามีคนชมน่ารัก

บอยติดจาบอกว่า น่ารักให้แม่มาขอเรื่อยเรยคับ นี่เกือบไปอีกแร้วคับ

คุณศาเจอมาแร้วคับ เห็นอึ้งไป คงตอบไม่ถูก 5555

ยินดีกับพี่วันด้วยนะคับ วันก่อนทองดีดไป 1220 พี่วันมีโดดป่าวคับ

ดีดได้สูงกว่ารอบก่อน รอบก่อนที่พี่วันโพสนี่ ได้แค่ 1207 เอง

เพิ่งมาอ่านย้อนหลังค่ะ คุณบอย วันที่ดีด พี่วันหลับแล้วค่ะ แล้วไม่แน่ใจว่าดีดหลังเที่ยงคืนไปแล้วหรือเปล่า เพราะแท่ง online ซื้อขายได้แค่ เท่ี่ยงคืน พี่วันต้องรีบพาลูกเข้านอน แล้วก็หลับไปพร้อมลูก สรุป fail (พิมพ์ถูกมั้ยเนี่ย) เศร้า :_cd :_cd

ขอบคุณนะคะ

1196-97

ถูกแก้ไข โดย ValentineBoy

หวัดดีค่ะ เพื่อน ๆ ทุกคน น้องเลิฟ น้องญ่า คุณดอด คุณศา คุณอลัน คุณชาวดอย สมาชิกเยอะนะเนี่ยน้องเลิฟ สะแดงว่าวิเคราะห์และคาดการณ์ได้แม่นยำ เมื่อวานไม่ได้มาทักมัวไปไปเที่ยวประเทศไทยอย.ู่ เค้าบอกว่า ไม่ไปไม่รู้ เรยเดินสายอย่างเดียวววว อิอิ

คิดถึงทุกคนค่าาาา

หวัดดีคับ พี่เลิฟ จุ๊ฟๆๆ

ไม่ค่อยได้วิเคราะห์รัยเรยคับพี่เลิฟ 555

ส่วนมากเพื่อนๆก้อเก่งๆกัน มีวิทยายุทธกันเองอยู่แร้วคับ

พี่เลิฟอ่ะสบาย มีเวลาไปไหนมาไหนได้เท่าที่จัยอยากไป

เวลาก้อมี เงินก้อเยอะ น่าอิจฉาจิงๆ

บอยยังจำได้ที่แต่ก่อนพี่เลิฟไปซาฟารี เวิร์ลบ่อยๆ ยังจำได้เรยคับ

อยากจาบอกว่า ตอนนี้โพสได้แร้ววววววววว สงสัยจะเลิกการจำกัดเราแร้ววววววววว

พี่นากลายเป็นขาประจำแร้วคับ ไอดีสีฟ้าแทนสีดำ

ทีนี้พี่นาก้อโพสได้ตามที่ต้องการโพสแร้ว ยินดีด้วยนะคับ

อ้อ พี่นาเล่นแท่ง จัดเล่นตามวิ.เจ๊อลันได้เรยนะคับ

สวัสดีค่ะ ทุกท่าน (คือว่าพิมพ์ได้ช้า กว่าจะหาเจอแต่ละตัว ขอพิมพ์สั้น ๆ นะคะ อิอิ)

เพิ่งมาอ่านย้อนหลังค่ะ คุณบอย วันที่ดีด พี่วันหลับแล้วค่ะ แล้วไม่แน่ใจว่าดีดหลังเที่ยงคืนไปแล้วหรือเปล่า เพราะแท่ง online ซื้อขายได้แค่ เท่ี่ยงคืน พี่วันต้องรีบพาลูกเข้านอน แล้วก็หลับไปพร้อมลูก สรุป fail (พิมพ์ถูกมั้ยเนี่ย) เศร้า :_cd :_cd

ขอบคุณนะคะ

สวัสดีคับ พี่วัน

พี่วันอย่าเรียกคุณบอยสิคับ ขอเรียกเสี่ยบอยแทนนะคับ 555555+ บอยล้อเล่นคับพี่วัน แฮ่..

อ๋อใช่คับ ทองดีด 1220 ดึกแร้วคับ ดีดคืนวันจันทร์ที่1 ตอนตีหนึ่งกว่าๆ

โบรก.พี่วันปิดไปแร้วคับ แร้วก้อดึกเกินไปสำหรับเด็กๆและคุณแม่เนาะ

พี่วันอย่าเศร้านะคับ รอรอบใหม่คับ พี่วันรวยๆๆคับ

ส่วน fail ที่แปลว่า ผิดพลาดล้มเหลว พี่วันสะกดมาผิดคับ

บอยว่าที่ถูกมันน่าต้อง face เขียนแบบนี้นะคับ

ใช่มั๊ยคับเจ๊อลัน จานดอด คุณศา น้องญ่า คนเก่งภาษาทั้งนั้นเรย เนาะ

อ๋อพี่วันพิมพ์ช้าหรอคับ พิมพ์สัมผัสสิคับ ไม่ต้องมองไม่ต้องหา

อยากให้พี่วันมาเห็นบอยพิมพ์จัง พี่วันน่าอึ้ง บอยพิมพ์ไฟแลบ

บอยเคยเป็นเทพเรื่องแข่งขันพิมพ์ไว ที่เว็ปแห่งนึง

เค้าจามีโปรแกรมมาให้แข่ง และจับเวลาคับ

ใครเอนเทอร์ข้อความถึงเซิฟ.ได้ก่อนและถูกต้องชนะ

ว๊าว เจ๊อลัน จานดอด

วันนี้น้องญ่าได้เซ็ทมาเยอะเรยคับ

ขนาดเล่นไม่เยอะ แร้วก้อขนาดขายหมู ยังได้เยอะเรย

ยดดจ. น้องญ่า

rtTUSJ.gifหวัดดีค่ะ เพื่อนๆๆๆๆๆๆๆ กุ๊ๆๆๆๆ คน :D

พี่นา สวยจัง ^_^

ว๊าว เจ๊อลัน จานดอด

วันนี้น้องญ่าได้เซ็ทมาเยอะเรยคับ

ขนาดเล่นไม่เยอะ แร้วก้อขนาดขายหมู ยังได้เยอะเรย

ยดดจ. น้องญ่า

ขอบคุณค่ะ ขายหมูไป 11 จุด เสียดายมากค่ะ

แต่กำไรก้อเอาไว้ก่อนเนาะ คิดไปก้อเท่านั้น :P

+++++++++++++++++++++++++++

เก็บมาฝาก ตอนเย็นๆ ขอบคุณวิเคราะห์ทุกบริษัทด้วยค่ะ

ใช้วิจารณญาณด้วยนะคะ ^_^

ถูกแก้ไข โดย ต้นหญ้า.