ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

TonYa

เอนจอย แต๊กา..จุ๊ก้า

โพสต์แนะนำ

โฮ โฮ :064 เข้าใจแล้วจ๊า กี้ตอนลงมาแนวรับ 84 มะได้ซื้อกลัวมันรับไม่อยู่ มากระโดดขึ้นตาม ติดเสียสูงเลย ( เป็นงี้ทุกทีทั้งๆที่ตอนจิ้ม ไม่ถีง 89 ) 89 แล้วมันก็ค่อยๆร่วง ตั้งคัทไว้ 86 มันค่อยๆไหลมา ลบไปเรื่อย กะว่าเด๋วเอสประกบ คิดไปคิดมาดันเอสที่90 เพราะกะว่ามาไม่สูง แล้วค่อยเลื่อนเป็าแอลจากตั้งไว้ 93 และแล้วมันดีดที่เดียว แอลได้ 3 ดอล แต่เอสนี่สิลบไปหลายเลย

มานั่งคิดเอาไงดีย่อแล้วซื้อหรือดีดแลัวเอส ตั้งเอสใหม่ 97 ดันปอด ไปยกเลิก แล้วมันก็ค่อยๆไหลมา จนจะปิดขาดทุนได้ สรุปเหลือลำไย0.33

:_02 :_02 เสียดายไม่น่ายกเลิกเอส อีกทีเลย ฉันจะจำไว้ :065

คุณเกี้ยมอี๋เก่งจังเลย จ้ิมทัน เย่ียมมากเลยได้ลำไยจากตาลุงเบนด้วย :gd

อลันได้แต่อึ้งค่ะ เลยมองอย่างเดียว

เคยโดนลุงเบนลากแล้วตบแบบน้ีมาแล้วค่ะ เลยเข็ด สวิงแบบน้ี เมาคลื่นเลยค่ะ

คงต้องรอพายุสงบก่อนค่อยมาหาปลาใหม่

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

คุณเกี้ยมอี๋เก่งจังเลย จ้ิมทัน เย่ียมมากเลยได้ลำไยจากตาลุงเบนด้วย :gd

อลันได้แต่อึ้งค่ะ เลยมองอย่างเดียว

เคยโดนลุงเบนลากแล้วตบแบบน้ีมาแล้วค่ะ เลยเข็ด สวิงแบบน้ี เมาคลื่นเลยค่ะ

คงต้องรอพายุสงบก่อนค่อยมาหาปลาใหม่

เล่น vol เล็กๆ มันส์ได้ตลอด ว่าจะตั้งเอส 1300 มีคนทักว่าจะทะลุก็เลยยกเลิก เสียดายมากๆ

1284 ผ่านยากนะ ma 150 ราย 4 ของเสี่ยบอยเลย

ราตรีสวัสดิ์นะคะทุกคน

รวยๆๆๆๆทุกคนค่ะ

สวัสดีคะทุกท่าน พี่บอยเส้นของพี่บอยนี่เหนียววมาก ทำไงก็ไม่ลง เล่นเอาใจหายใจคว่ำหมดเลยเพราะว่าถือช็อตมา ชนแล้วเด้ง ชนแล้วเด้งลุ้นแทบตาย แล้วตกลงว่าค่าครูนี่คิดเป็นครั้งเหรอคะ พี่บอยจะไม่เหนื่อยตอนคิดตังเหรอเพราะว่าวันๆเอาแต่ถามๆๆๆ ฮ่ะฮ่ะฮ้า เก็บตัวเงียบเชียบเลยน้า ....แอบรวยเงียบๆอยู่ใช่มั๊ย ....หิ้ววววววว

คุณญ่านอนรึยังคะ อยากได้คอมเม้นท์จากกราฟคุณญ่าคะ แบบว่ากรอบอยู่ตรงไหนแล้วตอนนี้ .....เพราะว่าตอนนี้หนูมรึน ในมือยังมี ซ๊อตเก่าอยู่ตามจริงต้องประมาณ 1260 ถึงจะออกได้พร้อมลำไย แต่ขาดความมั่นใจ กลัวเจ้ามือเปลี่ยนใจไม่ลงอะ แล้วก็ยังมีแอลด้วยสูงมาก 1288 โน่นแล้ว ไม่รู้จะเอาไงดี

hQU0cU.jpg มอร์เที่ยงๆ ค่ะ เพื่อนๆ ทุกๆ คนนนนนนน :D

คุณญ่านอนรึยังคะ อยากได้คอมเม้นท์จากกราฟคุณญ่าคะ แบบว่ากรอบอยู่ตรงไหนแล้วตอนนี้ .....เพราะว่าตอนนี้หนูมรึน ในมือยังมี ซ๊อตเก่าอยู่ตามจริงต้องประมาณ 1260 ถึงจะออกได้พร้อมลำไย แต่ขาดความมั่นใจ กลัวเจ้ามือเปลี่ยนใจไม่ลงอะ แล้วก็ยังมีแอลด้วยสูงมาก 1288 โน่นแล้ว ไม่รู้จะเอาไงดี

หวัดดีค่ะ คุณconan

เมื่อวานไม่ได้เปิดกราฟเลย ขอโทษด้วยนะคะ แปะให้ช้าไปหน่อยค่ะ ^_^

ยินดีกับเพื่อนๆ ทุกคคน ที่ได้กำไร ทั้งสองวัน ที่ผ่านมาด้วยค่ะ

ขอบคุณคะคุณญ่า คนสวยกราฟก้อสวย อย่างนี้โอกาสที่จะลงมาปิดแกบยังมีมั๊ยคะ

อรุณสวีทคับ เจ๊อลัน

เจ๊เทสล็อคหรอคับ ล็อคมันมีวิธีปลดหลากหลาย ไม่ตายตัว

แร้วแต่สถานการณ์พอร์ท แร้วแต่มุมมองของเราต่อราคา

บอยพูดถึงสั้นๆ นิสนึง สมมุติว่าติดเหวนะคับ พูดติดเหวด้านเดียวได้ไม่ต้องพูดกลับด้าน

เอสแร้วราคาไปต่อ เปิดแอลล็อค (โดยอาจใช้วิธี เอาจุด SL ของเอส มาตั้งเปิด buy stop ซะ)

1. เช่น เอส 1278 ทองดีดทะลุ 1284(จุด SL ของเอส) เปิด buy stop 1284-85

แทน SL ค่ะ เพราะฉะนั้น จะขาดทุนแค่ 6-7 จุด หรือ 6-7 เหรียญ เป็นต้นค่ะ

- ราคาไปไหน ขาดทุนเท่าเดิม เราปล่อยมันไว้แบบนั้น ไม่ต้องไปแก้ แก้พลาดยิ่งวุ่น หาเล่นเฉพาะทำกำไรให้เท่ากับติดลบของคู่ล็อค แร้วปิดทิ้งทั้งหมด (ทำนา เลี้ยงนก)

- ราคาดีดชนต้านใหญ่+พบหมี เสี่ยงปิดกำไรแอลไปเรย เก็บกำไรก่อน ส่วนเอสเราต้องตั้ง SL แร้ว เพราะปิดแอลคู่ล็อคไปแร้ว ดีดชน SL ให้เค้ากินไป อย่างน้อยเราก้อได้กำไรแอลมาช่วยก่อนแร้ว แต่หากราคาลงตามเราคาด เอสอาจไม่ขาดทุนหรือขาดทุนลดลง แตะแนวรับทำท่าดีด ปิดทิ้ง หักลบกับกำไรจากแอล ยังอาจบวก หรือเล็งดีๆ อาจเอสสูงเกาะลงมาช่วย (อันนี้วิธีจานดอดเคยบอกคับ)

2. ชนต้านใหญ่ เช่น 1297-1300 เจอหมี หรือ หมีฮีดเจ้น เสี่ยงปิดแอล 1285 ที่เปิด

ล๊อค พร้อมทั้งตั้ง SL เอสเก่า ไว้ ณ ตรงจุดที่เราปิดแอล ถ้าไปต่อ ก้อจะมีกำไรแอล

1285 ที่ปิด มาช่วยให้ขาดทุนน้อยลง แต่ถ้าร่วง ลงมาแนวรับ เช่น 1290 หรือ 1288

อาจจะ ตัดสินใจ ปิดเอส 1278 เลย จะทำให้ยิ่งขาดทุนน้อย หรือ อาจจะได้กำไรนิดหน่อย แล้วแต่ค่ะ

สมมุติ 1278 SL 1288 จะขาดทุน 1278-1288 =10 เหรียญ

กำไรจากปิดแอลล๊อค 1297-1285 = 12 เหรียญ สรุปแล้ว จะยังมีกำไร 12-10=2 เหรียญค่ะ

- ตั้งสตอปโปรฟิทฝั่งแอลเอาไว้ใกล้ๆ ทุน โดยไปใส่ไว้ในช่อง S/L ราคาขึ้นก้อปล่อยล็อคกันไป ถึงวันราคาย่อ ย่อลงมาแตะสตอปโปรฟิทของแอล แอลก้อปิดออโต้แบบกำไรเล็กน้อย (เพราะเราเปิดแอลเพื่อล็อค ไม่ได้ต้องการทำกำไร) ทำให้เราไม่ต้องกังวลสองทาง ย่อมาแอลก้อออกได้แบบกำไร ไม่เผลอเป็นดอยให้วุ่นวายภายหลัง ทำแบบนี้ไม่บีบหัวจัยเท่าวิธีจานดอด เพราะราคาก้อย่อลงใกล้เอสแร้ว แต่กำไรเหลือน้อย เสดก้อตั้ง SL ให้เอสซะ ไม่ต้องไกลมาก ให้มันจบๆ

3. คู่ที่ล๊อคไว้ 1278 กับ 1285 ไม่ต้องทำอะไร ทองวิ่งขึ้น ให้วิ่งจนหมดแรง

ออกอาการตื้อ ซึ่งจะเช็คได้จากอินดี้+ อารมตลาด ดึดขึ้นไปแล้วตั้ง SL ให้สูงกว่า

ทุนนิดหน่อย คู่นี้จะล๊อคโดยการ ตั้ง SL ให้ใกล้ทุนมากสุด เพื่อปลดล๊อคแอล

แล้วปล่อยเอสไว้ หรือ ตั้ง SL เอสไว้ อันนี้ ชัวร์ ต้องให้เค้าหมดแรงจริงนะคะ

เช่น 1285 ดีดไป 1300 แล้วลงมา หลุดรับแรก 1297 รับสอง 1293 ก้อเตรียมตั้ง SL

1285 ไว้เลย อาจจะเล็งไว้หลุด 1288 แล้วกลับไปยืนไม่ได้ เราก้อตั้ง SL 1285 ไว้ที่

1286 - 87 แบบนี้เป็นต้นค่ะ ปิดกำไรนิดเดียว แต่เอสเก่า ก้อมีโอกาสปิดกำไรได้

ฯลฯ หลากหลายเล่ากันไม่จบนะคับ บอยเวลาตอนนี้น้อย ย่อๆ

น้องญ่า จานดอด จาเล่าได้ดีกว่าบอย ผ่านรัยกันมาเยอะ เจอดีไปก้อแยะคับ แฮ่ๆ

ส่วนตัวบอย บอยเชื่อมั่นแบบตั้งสตอปลอส เคยลองแบบอื่น แต่ก้อต้องกลับมาหาสตอปลอส

นิสัยบอยเล่นล็อคแร้วอึดอัดอ่ะคับ จัยร้อน ทนไม่ได้มาก

เจ๊อลันรวยๆ นะคับ เล็งดีๆ จัยเย็นๆ

ตกรถบางทียังดีกว่าเข้าสุ่มเสี่ยง

ขอเป๋นกำลังจั๋ยฮื้อเจ้อลันของหมู่เฮาเน่อ.. :v@

ช่วยอธิบายให้ แต่ไม่รู้พี่เกี้ยมอี๋ จะงง กว่าเดิมรึป่าวนะคะ

กรณี ล๊อคราคา เราต้องไม่ไปกังวลกับตัวที่ล๊อค จนกว่าราคาจะนิ่ง ตื้อๆ ทุกๆ ตลาดแล้ว

ค่อยมาจัดการ กับคู่ล๊อคค่ะ ส่วนล๊อคเสร็จอยากเล่นต่อ ก้อเล็งใหม่หากำไรตัวใหม่เอาค่ะ :D อ้อ อันนี้ ญ่าแค่มาอธิบาย วิธีการล๊อคนะคะ ส่วนใครขี้เกียจปวดหัว ก้อตั้ง SL จบๆ ไปเลยก้อได้ค่ะ ใช้ได้เหมือนกัน

ขอบคุณพี่บอยที่มาแชร์ด้วยค่ะ ^_^

ถูกแก้ไข โดย ต้นหญ้า.

ขอบคุณคะคุณญ่า คนสวยกราฟก้อสวย อย่างนี้โอกาสที่จะลงมาปิดแกบยังมีมั๊ยคะ

อยากให้ลงมาปิดเหมือนกันค่ะ ต้องลุ้นให้เค้าหลุด 70 ให้ได้ก่อน ค่อยว่ากันค่ะ

หลุดแล้วกลัวไม่ดีด แต่แถอยู่แถวนี้มาตั้งแต่เช้าแล้ว ขอแค่ 1271 ยังไม่มาเลย ใจร้ายยยยย

แนวโน้มราคาทอง18.07.13 "ป๋าเบน ไม่ได้พูดอะไรใหม่ สุดแต่ใจ ตลาดจะตีความ"

Event analysis

สรุปเหตุการณ์ที่ผ่านมาเมื่อคืนที่ผ่านมา

*ช่วงทุ่มครึ่ง มีการประกาศตัวเลขบ้านของอเมริกา ออกมาแย่ แถมมีการเปิดเผยร่างแถลงการณ์ ของ เบอร์นันเก้

ทั้งที่ เจ้าตัวมีคิวจะออกทาแถลงอยู่แล้วช่วงสามทุ่ม (แปลกดี แฮะ) ร่างที่เปิดออกมา มีประโยคหนึงที่สื่อต่าง

ประเทศเล่นข่าวรายงานออกมาตรงกัน คือ บอกว่า "ในการซื้อสินทรัพย์ของเฟด ไม่ได้มีการเตรียมการวางแผน

ล่วงหน้า แต่อย่างใด" "the central bank's asset purchases no mean on a preset course" เท่านี้ จริงๆ

ที่มีการรายงายออกมาในช่วงก่อน เบอร์นันเก้ ออกมาพูดด้วยตัวเอง

*แต่ทำให้ราคาทองคำเหวี่ยงตัวขึ้น ทันที จากระดับราคา แถว1280 ขึ้นไปทดสอบแนวต้านสำคัญแถว1300

ทันที ก็ไม่รู้ว่า ตีความประโยคตรงนั้นยังไงนะครับ เพราะ บอกตรงๆหากตีความเอาตามตัวอักษรจริงๆ มันก็ไม่

สามารถจะบอกอะไร ชัดเจนได้เลย แต่ถ้าตีความกว้างๆ ใส่จินตนาการอันล้ำเลิศของเราเข้าไปเพิ่ม ก็อาจจะ ตี

ความได้ว่า ..... "เรื่องการจะเพิ่มจะลดQE ของเฟดน่ะ ถ้าจะลดจะเพิ่ม เค้าจะไม่บอกก่อนล่วงหน้าหรอก...ตีความ

ลึกต่อไปอีกขั้น...อ้อ ถ้าแบบนั้น การที่มีประโยคนี้ออกมา ก็แปลว่า ข่าวที่เล่นกันมาก่อนหน้า เรื่องที่ว่าเฟด เตรียม

ลดการซื้อบอนด์ ก็มั่วสิ! เอ้าเฮ...ซื้อทองกัน" มันแบบนั้นเหรอ???

*พอช่วงสามทุ่มกว่า ถึงเพลาป๋าเบนออกโรง ซึ่งทุกคำพูดของ ป๋า เมื่อคืนเรียกว่า ไม่มีอะไรแปลกใหม่ คือบอกว่า

"มีแผนที่จะลด Taping Qe ในปลายปีนี้ และ ยกเลิกมาตรการ QE ในช่วงกลางปีหน้าจริง แต่นั่นหมายความว่า

เศรษฐกิจต้องฟื้นตัวเร็วกว่าที่คาด หรืออีกเงื่อนไขคือ เงินเฟ้อเกินระดับ2% "

*ผมถามว่า คำพูด พวกนี้ มันแปลกใหม่มั้ยครับ? พึ่งเคยได้ยินจากปาก ป๋าแก ครั้งแรก เมื่อคืนนี้ หรือเปล่า?

ซึ่งต้องบอกว่า เปล่าเลย...คำพูดพวกนี้ ฟังมาซ้ำๆ เหมือนฉายหนังวน หลายรอบแล้วครับ

*แต่ผลเป็นยังไงครับ สุดท้ายน้ำหนักในการตีความและ ในการเล่นของคนในตลาด มันก็จะกลับมาทางเดิม

คือ....สุดท้าย มันก็ต้องเข้าหลักธรรม "เกิดขึ้น ตั้งอยู่ ดับไป" ดังนั้น สุดท้ายแล้ว สักวัน QE ก็ต้องดับไป

ยังไงก็ต้องยกเลิกไป จะช้า หรือจะเร็ว แค่นั้น...

*มันเป็นคำตอบว่า สุดท้ายแล้ว ราคาทองคำ มันก็ใกล้จะหมดเวลา เด้งสลับพักตัวแล้ว

เต็มที เพราะต่อให้คืนนี้ ป๋าเบน ปิดปากเงียบไม่พูดอะไร ผมก็เชื่อว่า น้ำหนักในการตี

ความ ของคนในตลาดก็คือให้น้ำหนักใน การขายทองมากกว่า คือเก็งล่วงหน้าเล่นข่าว

กันไปก่อนว่าสักวันทางเฟดต้องประกาศลดหรือยก เลิกQEเป็นแน่ หรือ ภาษานักลงทุน

ที่ว่า "sell or buy on a rumor " นั่นแหละครับ

Technical analysis

Elliott wave

TF h1

*หากมองในเรื่องของคลื่น เมื่อวานนี้ ถือว่าคลื่นย่อยที่ 4 ได้ฟอรมตัวครบ a-b-c-d-e ในรูปแบบสามเหลี่ยมแล้ว

เพียงแต่ก็อย่างที่ผมบอกแจ้ง ไปในบทความเมื่อวานว่า คลื่นย่อยที่5 นั้น มันเอาแน่เอานอน ไม่ค่อยได้ เพราะ

หากมองในส่วนของเรื่อง price pattren หากวัดเป้าเหมายในรูปแบบสามเหลี่ยมแล้ว เมื่อวาน ราคาทองต้องขึ้นไป

แถว1320 โดยประมาณก่อน แต่เมื้อวานราคาทองทำนิวไฮก็จริง แต่ไปได้แค่แถว1300 ก่อนจะถูกเทขายลงมา

TF daily(ภาพใหญ่ ตามคำขอ)

*ราคาทองขึ้นมาชนแนวต้าน fibonaci 50% แถว1300 ตามภาพที่ผมแนบมา ซึ่งตรงนี้

ต้องบอกว่า มีโอกาสมากกว่า50% ที่ตรง 1300 จะเป็นจุดจบของคลื่น4 โดยมีจะ

คอนเฟริม100% ก็ต่อเมื่อราคาทองหลุดแนวรับ up trend line ตามภาพจะอยู่

ราว1260ลงไปนั่นเอง

*ซึ่งหากวันนี้ ราคาทอง ไม่สามารถพลิกขึ้นไปปิดเหนือเขต1285+/- ขึ้นไปได้ มีโอกาสสูงครับ ที่ราคาทอง

จะเตรียมตัวหลุดแนวรับ up trend line แถว 1260 ลงไป ตามแนวโน้มลูกคลื่นขาลงลูกที่ 5 นั่นเอง

Strategy

*แนะนำเหมือนเมื่อวานครับ หากไม่พิศมัยความผันผวน ก้อให้ทำพอร์ตว่างๆ อีก

สักวัน เพราะท่านจะพบ กับความผันผวน จากการที่ตลาด ตีความคำพูดของ

ป๋าเบน นั่นเอง

*แต่หากอยากเล่นกับความผันผวน ผมให้น้ำหนักกับ ทาง ดักsell ตามกรอบแนวต้าน

มากกว่า buy ครับ แนวต้านวันนี้แถว 1280/1285 ครับ หากราคาเกิน 1290 ต้องถอย

ออกมาก่อนครับ

ขอบคุณ อ. นันค่ะ :D

+++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++

Re: นินทาน้องทอง .... รายตามใจฉัน โดย ผอ.เจนภพ และ นู๋ปังจัง

« ตอบ #1938 เมื่อ: วันนี้ เวลา 08:24:28 »

น้องทองดื้อ ต้องตี มามะมาหั้ยปร๋าตีซะดี ๆ rolleyes.gif

ทำได้แค่เรียกร้องความสนใจ แต่ไม่มีไฮใหม่ ดังนั้น วันนี้ เด่นล่าง 84 / 62

ขอบคุณปร๋าคับ

- ป๋าอาว ลอกการบ้านวานนี้ rolleyes.gif rolleyes.gif น้องทองทำนิวไฮไม่ได้นะครับ อย่าริผลีผลาม

ตามเข้าไป ไม้หน้าสามมันรออยู่ grin.gif grin.gif

ขอบคุณ ป๋าอาวค่ะ :D

+++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++

%E0%B8%84%E0%B8%A7%E0%B8%B2%E0%B8%A1%E0%B9%80%E0%B8%AB%E0%B9%87%E0%B8%99%E0%B8%9A%E0%B8%B8%E0%B8%84%E0%B8%84%E0%B8%A5.gif

ถูกแก้ไข โดย ต้นหญ้า.

ราคา ทองคำนิวยอร์ค เมื่อคืนที่่ผ่านมาปิดตลาดปรับตัวลดลงที่ระดับ 1278 โดยราคา

ทองคำ ยังไม่สามารถปรับตัวขึ้นผ่านแนวต้าน 1301.78 ได้สำเร็จ (50% ของขาขึ้นระยะ

ยาว) แนวโน้มหลัก ยังเป็นขาลงเช่นเดิม และมีโอกาส กลับลงไปทดสอบแนวรับ 1208

และ 1180.5

++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++

- Moving Averages : SELL,

Technical Indicators : STRONG SELL

++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++

- คาดว่า วันนี้มีแนวรับบริเวณ 1,270/1,260/1,255 แนวต้าน บริเวณ 1,290/1,300 อยู่ในกรอบ 1,150 – 1,350 แนะนำ Trading ในกรอบแนวรับ แนวต้าน

- ราคากลับลงมาเคลื่อนไหวที่แนวรับบริเวณ 1,275 ดอลลาร์ สามารถเลือกเปิดสถานะซื้อเก็งกำไร โดยมีจุดปิดสถานะตัดขาดทุนอยู่ที่บริเวณ 1,260-1,265 ดอลลาร์

- กรอบสำคัญ 1269 - 1300 / เสี่ยงซื้อสั้นๆก่อน หากหลุด 1269 ค่อยสลับเล่นฝั่งขาย”

.. รับความผันผวนได้/ ซื้อ Cut loss 1269 ที่ราคา 1300 ให้ตัดกำไรแล้วเสี่ยงขายได้ Cut loss 1305

.. หากยืนได้ที่ 1305 ค่อยสลับหน้า มาซื้ออีกรอบ

.. มือเปล่า/ย่อแล้วซื้อ Cut loss 1269

.. กลับกันหากหลุด 1269 ได้ ให้ลงทุนฝั่งขาย ตามแนวโน้ม Trend Trade:

“ระยะยาวยังเป็นขาลง / ระยะกลางขึ้น / ระยะสั้น ๆ เคลื่อนไหวในกรอบ 1269-1300”

- ราคาไม่หลุด 1269 ถือซื้อต่อได้ / รอราคาวิ่งขึ้นไปที่แนวต้าน แล้วตัดกำไรได้อีกรอบ

- หากราคาหลุด 1269 ให้ Wait and see / รอซื้อที่แนวรับสำคัญ

- กลยุทธ์การลงทุนในทองคำ

• นักลงทุนระยะสั้น(เล่น 1-2 วัน) สำหรับ ผู้ที่ยังไม่ได้ขายออก แนะนำ ให้ถือ

สถานะหากราคาไม่หลุด $1,265/Oz

• นักลงทุนระยะกลาง-ยาว หลังเปิดสถานะขายไปแล้ว ให้ถือสถานะไว้

โดยมีจุดซื้อกลับทำกำไรที่ $1,250

สรุปจากหลายๆ บริษัทค่ะ ขอบคุณทุกๆ บริษัทด้วยค่ะ :rolleyes:

ช่วยอธิบายให้ แต่ไม่รู้พี่เกี้ยมอี๋ จะงง กว่าเดิมรึป่าวนะคะ

กรณี ล๊อคราคา เราต้องไม่ไปกังวลกับตัวที่ล๊อค จนกว่าราคาจะนิ่ง ตื้อๆ ทุกๆ ตลาดแล้ว

ค่อยมาจัดการ กับคู่ล๊อคค่ะ ส่วนล๊อคเสร็จอยากเล่นต่อ ก้อเล็งใหม่หากำไรตัวใหม่เอาค่ะ :D อ้อ อันนี้ ญ่าแค่มาอธิบาย วิธีการล๊อคนะคะ ส่วนใครขี้เกียจปวดหัว ก้อตั้ง SL จบๆ ไปเลยก้อได้ค่ะ ใช้ได้เหมือนกัน

ขอบคุณพี่บอยที่มาแชร์ด้วยค่ะ ^_^

น้องญ่าอธิบายได้เยี่ยมมาก ขจจ.

ถูกแก้ไข โดย ValentineBoy