ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

No_life

ใครดอยที่ 23,000 - 23500 บ้าง แล้วจะรอถึงกี่ปีกว่าจะขึ้นมาอีก

โพสต์แนะนำ

ผมขายทิ้งไปเมื่อราคาบาทละสองหมื่นบาท เข้าซื้อราคา 17800 บ. ยอมขาดทุนกันไป

แน่มากเลยครับ ผมไม่กล้าขายช่วงนี้เลย กลัวขายไปปุ้บ ราคาพุ่งเป็นจรวดแล้วซื้อคืนไม่ทัน

ผมมีดอยที่ 26000 กับ 22000

ยังไงก็ตามให้คิดว่าเราซื้อเพื่อเป็นหลักประกัน (เฉพาะทองแท่ง) ถ้ามีวิกรฤตอะไรเราก็จะรักษาความมั่งคั่งไว้ได้ เช่นธนาคาปิดแล้วโดนยึดเงินฝาก แต่ถ้าทำเป็นการลงทุน ก็ลองแบ่งขายออก เพื่อนำไปลงทุนด้านอื่นที่เราคิดว่าน่าจะมีโอกาสดีกว่านะครับ

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

มีดอย 25000 ก็รอไปเรื่อย ๆ ทองมีคุณค่าของตัวเค้าเอง อยู่แล้ว สักวันก็เป็นวันของเรา

ดูเหมือนว่าผมจะดอยตํ่ากว่าเพื่อนๆพี่ 23650 แต่หลายสิบนะชิครับ

ดอยเฉลีย 21,900 ครับ :-)

เริ่มซื้อครั้งแรกตอน 16800 ตอนนี้ถ้าเล่นหุ้นอาจไม่เหลือเลยก็ได้ คิดว่ายังเก็บไว้อยู่คับ

พึ่งกลับจากเกาลูน ที่นู่นร้านทองแตกหน่อขยายสาขาเยอะมากครับ ดูน่าสนใจครับ

ปริมาณการใช้ทองคำหลักๆ คือเครื่อบประดับ คนจีนมีเงินและคนจีนบ้าทอง

อนาคตสำหรับทองน่าจะยังไม่ดับนะครับ

ถ้าจะขายตอนนี้ส่วนตัวคิดว่าเลยจุดที่จะขายไปแล้วครับ

ถูกแก้ไข โดย leo_attack

ดอยที่ 25500 2 มาปีแล้ว จนตั้งใจเก็บไว้เป็นมรดกแล้ว แต่บางที่ก็อยากหารายได้เล็กๆน้อยๆ จะได้อย่างไหนน๊า

หากเรามั่นใจ ไม่ต้องกลัวดอย ที่เรากลัว เพราะเราเริ่มจะไม่มั่นใจ โดยเฉพาะข่าวสารต่าง ๆ ที่มากระทบทุกวัน

หากไม่สบายใจมาก ๆ ก็ขายออกไปก่อน เพื่อความสบายใจ (จะสบายใจจริง ๆ มั้ย ลองชั่งน้ำหนักดูระหว่างขายกับถือ ฝ่ายไหนชนะตัดสินใจไปอยู่กับฝ่ายนั้น)

อ้ายตัวกระผมก็ตกอยู่ในสถานะการณ์เดียวกันกับหลาย ๆ ท่าน ด้อยยย ดอยยย มานานแล้วเหมือนกัน :_02 :_02 :_02

ผมก็เป็นอีกหนึ่งคนที่มีดอยอยู่ในช่วงนี้เป็นจำนวนมากครับ แต่ผมก็คิดว่าทองเป็นสินทรัพย์ที่มีค่าในตัวเองไม่ว่าเวลาจะผ่านไปอีกนานแค่ไหน ดังนั้นถึงผมจะติดดอยอยู่เยอะก็ไม่ได้คิดอะไรมาก ก็เก็บเอาไว้เป็นทรัพย์สินเสริมความมั่นคงในชีวิตในอนาคตครับ

จำได้ว่า

2ปีที่แล้วเคยมีคนโพสต์ว่าถ้าทองลงต่ำกว่า 2หมื่น จะขายบ้านขายรถขายเมียมาซื้อทอง

ตอนนี้ไม่ทราบเป็นอย่างไรบ้าง

ติดดอยที่ ประมาณ 25000 นั่งดูมาปีกว่า ตอนนี้ทำอย่างนี้ค่ะ ...ขายตอนที่มันราคาประมาณ 19500 แล้วรอซื้อที่ประมาณ 19000 เพื่อลดต้นทุนราคาทองที่ถืออยู่ คิดไปคิดมากำไรนี่หว่า เพราะเวลาซื้อกลับมีทองเท่าเดิม ราคาเฉลี่ยลดเป็นเงินสดเพิ่มมา ดีกว่าอยู่เปล่าๆ

ผมขายทิ้งไปเมื่อราคาบาทละสองหมื่นบาท เข้าซื้อราคา 17800 บ. ยอมขาดทุนกันไป

อันนี้ไม่ขาดทุนหรอกนะคะ กำไรบาทละ 2200 ...ลองคิดดีดี

ติดดอยที่ ประมาณ 25000 นั่งดูมาปีกว่า ตอนนี้ทำอย่างนี้ค่ะ ...ขายตอนที่มันราคาประมาณ 19500 แล้วรอซื้อที่ประมาณ 19000 เพื่อลดต้นทุนราคาทองที่ถืออยู่ คิดไปคิดมากำไรนี่หว่า เพราะเวลาซื้อกลับมีทองเท่าเดิม ราคาเฉลี่ยลดเป็นเงินสดเพิ่มมา ดีกว่าอยู่เปล่าๆ

อันนี้ไม่ขาดทุนหรอกนะคะ กำไรบาทละ 2200 ...ลองคิดดีดี

พยายามทำอยู่ครับ แต่มักจะผิดจังหวะเสมอ พอขายแล้วมันขึ้น พอซื้อกลับคืนมันก็ลงไปอีก เฮ้ย....เหนื่อย หาจังหวะไม่ถูกซะที :_02 :_02 :_02

พยายามทำอยู่ครับ แต่มักจะผิดจังหวะเสมอ พอขายแล้วมันขึ้น พอซื้อกลับคืนมันก็ลงไปอีก เฮ้ย....เหนื่อย หาจังหวะไม่ถูกซะที :_02 :_02 :_02

เป็นกันทุกคนแหละค่ะ แบบนี้น่ะ.......ขายไปแล้ว มันขึ้นก็ขายอีก ราคาถัวมันก็จะสูงขึ้น แล้วรอจนมันลงค่อยซื้อกลับ...ใจเย็นๆ ต้องรอเป็นนะคะ...

เคยจดสถิติราคาไว้ มันก็ขึ้นๆ ลงๆ อยู่อย่างนี้แหละ ราคาสูงสุดและต่ำสุดแต่ละเดือนประมาณ 1000 บาทขึ้นไปแทบทุกเดือนเลย เล่นไม่โลภ 200 บาทก็พอทำได้ทุกเดือนนะคะ

ยังมีใครดอยกันอยู่ไหม หรือว่าจะเก็บดอยไว้อีก 2 ปีรอจนมันขึ้น เห็นคาดกันว่าจะตกแบบนี้ไปอีกหลายปี รู้สึกเสียดอก ยังไงไม่รู้ ผมซื้อมา 235000 ดอกประจำปีนึงตก 9500-10000 แบบ 4% ถ้าดองไว้สัก 3 ปี ก็สูญดอกราว 30000 ฟรีๆ เลยครับ ตกปีละหมื่นเลยนะ

ถูกแก้ไข โดย No_life