ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

MOR LEK

ร้านกาแฟ "มั่วทองกับน้องรี"

โพสต์แนะนำ

คุณหมอครับ เม้าส์แบบที่เอามาโชว์นี่ ใช้เสร็จแล้วน่าจะต้องไปล้างมือด้วยไหมครับ :P

คือ ผมว่ามันน่าจะร้อน เหงื่อออกมากกว่าปกตินะครับ :D

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

คุณหมอครับ เม้าส์แบบที่เอามาโชว์นี่ ใช้เสร็จแล้วน่าจะต้องไปล้างมือด้วยไหมครับ :P

คือ ผมว่ามันน่าจะร้อน เหงื่อออกมากกว่าปกตินะครับ :D

เดี๊ยนเสนอเมาส์รุ่นนี้เลยคร่าาา น่าจะเหมาะกับ mouse pad ของอาคุงหมอ มีร่องรับเหงื่อให้เสร็จในตัว ไม่ต้องล้างมือคร่า

:ph34r:

post-835-068611300 1306563780.jpg

นสพ.เพื่อการลงทุนฉบับวันหยุด

นสพ.เฮียกัมพล โพสต์ วันนี้, 10:29 AM แนวต้านแถวเหนือ 1541 แนวรับ สัปดาห์หน้า ราคาไม่ควรหลุด 1520 ถ้าจะไปต่อ ความเห็นส่วนตัว ภาพรวมสัปดาห์หน้า ราคาน่าขึ้นไม่เกิน 1552 เหรียญ ก่อนถอยมาตั้งหลักอีกครั้ง สรุป แนวรับ 1526 1520* 1507 แนวต้าน 1541 1552* 1563 http://www.thaigold.info/Board/index.php?/topic/143-%e0%b8%97%e0%b8%b4%e0%b8%a8%e0%b8%97%e0%b8%b2%e0%b8%87%e0%b8%a3%e0%b8%b2%e0%b8%84%e0%b8%b2%e0%b8%97%e0%b8%ad%e0%b8%87%e0%b8%84%e0%b8%b3-%e0%b9%82%e0%b8%94%e0%b8%a2-kumponys/page__st__10740

นสพ.เฮียทองใหม่ โพสต์ วันนี้, 09:25 AM ติดตาม10ครั้ง ถูก9ผิด1 ตามดูต่อไป จากตารางฮิต พี่น้องรี เห็นเลข ต่ำสุด 1530 สูงสุด 1543 :blink: http://www.thaigold.info/Board/index.php?/topic/120-%e0%b8%97%e0%b8%b4%e0%b8%a8%e0%b8%97%e0%b8%b2%e0%b8%87%e0%b8%97%e0%b8%ad%e0%b8%87-%e0%b8%95%e0%b8%ad%e0%b8%99-thaigold2/page__st__13470

เห็น เมาท์พร้อมที่รอง แล้วสงสัย ไอเดียนี้คงขายดีแน่เลย เรตติ้ง (RX) กระฉุด !87 โอกาสทองแบบนี้ น่าลงทุนซื้อมา ขายไปจังฮู

ระหว่างตกขบวนรอบนี้ ก็ต้องโทษพี่หมอเล็กที่หายหน้าไป 2 วัน น้องรี เลยใจอ่อน (จิตอ่อน) ปล่อยหมูไปตามระเบียบฮะจิค่ะ !17

ช่างยากยิ่งนัก ...

อะจ๊าาาาก อาคุงหมอ ลงรูปถูกใจเดี๊ยนม๊าาาาก มากเลยคร่าาาา

ชอบทั้งรูป เค้กแข็งปวย ตั้งแต่แรกแล้ว มารูปล่าสุด เจอเมาส์ คลิกตอริส ใต้กระโปรงอีก เดี๊ยนอยากได้มาคลิกเล่นมั่งคร่าาาา

:ph34r:

ระวังคืนนี้ผีจะมาจับหัวน๊า

ขอบคุณครับพี่น้องรี คุณเก่ง :ph34r: :lol:

อ่ะ อ่ะ เม้าส์ คุณหมอเล็กเข้าท่ามาก อ่ะ อ่ะ

สวัสดีค่ะ น้องๆ คอกาแฟทุกท่าน

นสพ.เพื่อการลงทุนฉบับวันหยุด

นสพ.พี่ซีซ่าร์ โพสต์ เมื่อวานนี้, 10:52 AM แนวโน้มสัปดาห์หน้าครับ แนวรับ 1521.14 1518.08 1514.76 แนวต้าน 1542.88 1546.20 1549.52

ความเห็นส่วนตัว ราคามีโอกาสลงมาแถวๆ 1532 1526 จากนั้นคงขึ้นไปแถวๆ 1549.52 เพื่อจบคลื่น 5 ( b ) ครับ และ โพสต์ เมื่อวานนี้, 05:46 PM บางครั้งผมก็เล่นซื้อ - ขาย จากการแข็งค่าหรืออ่อนค่าจากค่าเงินดอลล่าร์

เขียนให้อ่านเล่นๆนะครับ ชั่วโมงบินน้อยๆไม่แนะนำให้เล่นตามครับ เพราะถึงอย่างไร ผมก็ยังดูหลายๆเหตุผล ในการตัดสินใจเข้าซื้อครับ http://www.thaigold.info/Board/index.php?/topic/140-%e0%b8%88%e0%b8%9a-%e0%b8%9b4-%e0%b8%ab%e0%b8%b1%e0%b8%94%e0%b9%80%e0%b8%a5%e0%b9%88%e0%b8%99%e0%b8%97%e0%b8%ad%e0%b8%87/page__st__6555

(จบข่าว ) ฝันดีทุกคนนะค่ะพี่น้อง :lol:

UP-DATE กราฟ AstroCycle Daliy 23_5_11

New Hight ล่าสุดของปีนี้ คือ 1578 Us Link กราฟ AstroCycle http://astrocycle.net/index.php?Menu=Commodities'>http://astrocycle.net/index.php?Menu=Commodities

ในกรอบสีเขียว = 1516.80 ราคาปิด

ในกรอบสีน้ำเงิน = 1473.09 แนวรับแรก

ในกรอบสีเหลือง = 1375.18 แนวรับการปรับฐานใหญ่ สินามิ หวังว่าคงไม่เห็นนะ !ghost !ghost

จากกราฟข้างต้น พี่น้องรี สังเกตุเห็นตัวเลขเป้าหมายมาแว๊บๆ ละ 1550 Us และในกราฟที่เคยกล่าวไว้คราวก่อนคือตัวเลข 211 pts, 275 pts และมี 265 pts ที่เพิ่มเข้ามา

เดิม 1300 + 211 / 275 = 1511 / 1575?

แบบนี้ตัวเลขใหม่ 265 จะมีผลต่อรอบใหม่นี้หรือเปล่าเอ่ย :excl:

พี่น้องรี ผิดหวังเล็กน้อยที่ น้องทองวิ่งไม่ถึง 1535 แถมวิ่งได้แค่ 1529 (ราว 10 Us หมดแรงซะแล้น) ต้องลุ้นต่อเอเชียพรุ่งนี้ !21 !21 จงขึ้นต่อไป..จงขึ้นไปอีก !32

UP-DATE กราฟ AstroCycle Daliy 27_5_11

New Hight ล่าสุดของปีนี้ คือ 1578 Us Link กราฟ AstroCycle http://astrocycle.net/index.php?Menu=Commodities

ในกรอบสีเขียว = 1536.00 ราคาปิด

ในกรอบสีน้ำเงิน = 1482.74 แนวรับแรก

ในกรอบสีเหลือง = 1381.62 แนวรับการปรับฐานใหญ่ สินามิ หวังว่าคงไม่เห็นนะ !ghost แบบนี้ก็คงไม่เห็น 1400 Us ง่ายๆ ละจิ :blink:

จากการสังเกตุกราฟ พบว่ามีเส้นเขียวอีก 1 ขีด และเขียวย่ำฐาน จากนั้นค่อยขีดแดง (เดาตามกราฟค่ะ มั่วเหมือนเดิม) :lol:

post-430-082355900 1306657431.png

post-430-053849900 1306657922.png

ถูกแก้ไข โดย NongRee

อ่านเจอเลยเอามาฝากครับ cool.gif

ลื๊อมีร่มไม๊...แค่คำนี้ นิสัยผมเปลี่ยนทันที

สมัยก่อน ผมเป็นคนที่จริงจังกับความรักมาก ทุ่มเทกับแฟน หรือสาวที่จีบแบบสุดๆ จีบก็จีบทีละคน รักใครรักจริงTake care กระจายไม่ได้กลัวตัวเองเหนื่อย ยอมประหยัดเงินสารพัด ทำงานพิเศษ ได้เงินมาเลี้ยงแฟน อะไรอย่างนั้น ฟังๆดู ก็เหมือนวัยรุ่นทั่วไปอ่ะนะครับ แต่การเรียนก็ไม่ให้เสียนะครับ ผมก็ตั้งใจเรียนด้วย เพราะสัญญากับป๊าและม้า (พ่อกับแม่)ไว้ ว่าจะเอาเกียรตินิยมอันดับหนึ่งมาให้ท่าน ซึ่งสุดท้ายก็ทำได้จริงๆ [ เก่งไม๊เล่า ขออวดหน่อย :) ]

แต่ยังไงก็แล้วแต่ ด้วยความที่รักแฟนมาก แน่นอน เราย่อมมีเวลาให้แฟนอย่างที่สุด จนลืมนึกถึงคนที่รักเราและดูแลเรามาตลอดทั้งชีวิต อย่างป๊าและม้า หลายๆครั้งท่านทั้งสองก็ห่วงเรา คอยเตือนเรา เพราะคุยโทรศัพท์ก็เสร็จดึก วันธรรมดาเรียนเสร็จก็ต้องไปส่งบ้าน กลับบ้านดึกมาก ข้าวก็กินดึก กับข้าวที่ม้าทำไว้ให้ บางทีก็ไม่ได้กิน เพราะไปกินกับแฟนแล้ว วันเสาร์อาทิตย์ ก็ไปหาแฟน เก็บเงินไว้ซื้อของให้แฟน หายใจเข้าออกเป็นสาวคนนั้นเลยทีเดียว เวลามีให้แฟนมากกว่าที่มีให้ตัวเองและป๊าม้า หลายๆครั้ง ป๊าม้าคอยเตือน เพราะท่านห่วงเราว่าจะไม่ได้พักผ่อน กลัวเหนื่อย กลัวเสียการเรียน แต่เราก็อดที่จะหงุดหงิดไม่ได้ มีปากเสียงกับท่าน ทำให้ท่านเสียใจไปก็คงไม่น้อยหล่ะ(รู้สึกผิดจริงๆ)

ทีนี้ แน่นอนว่า ความรักผม มันไม่ได้ยืนยาวหรอกครับ....และแล้ว มันมาถึงจุดสิ้นสุดของความรัก แต่ก็เป็นจุดเปลี่ยนของชีวิตด้วยเหมือนกัน....

....ช่วงใกล้ๆเลิกกับแฟน เพราะแฟนคนนี้ มีหนุ่มมาจีบใหม่ ซึ่งแน่นอน...ดีกว่าผมทุกอย่าง ยกเว้นหน้าตา 5555 (อันนี้ให้หลายๆคนตัดสินนะนั่น ไม่ได้คิดเองนะคร๊าบบบบบ).....แฟนเริ่มเปลี่ยนไป หงุดหงิดเราง่ายขึ้น ไม่คุยเหมือนเดิม ไม่ได้เที่ยวกันเหมือนเดิม แล้วยังไงดีหล่ะ เราก็เสียใจ หงุดหงิดเหมือนกัน อารมณ์แปรปรวน ว๊ากที่บ้านไปก็มีบ้าง เวลาคนที่บ้าน ป๊าม้า พี่น้องเตือนเรา ก็คนมันหงุดหงิดอ่ะนะ ทำไงได้ แล้ววันที่ทำให้ผมคิดได้ก็มาถึง วันนั้นผมทำงานที่มหาลัยเสร็จค่ำมาก หน้าฝน แน่นอน ฝนตกหนัก...ระหว่างผมนั่งรถเมล์กลับบ้าน ก็คิดถึงแฟน (ที่กำลังจะเลิกกัน) ก็เลยโทรหา บทสนทนาคร่าวๆ:-

ผม: อยู่ไหนครับ ทำอะไรอยู่ ฝนตกหนักหรือเปล่าตรงนั้น

แฟน: กำลังกลับบ้าน ตก มีอะไรก็รีบๆพูด

ผม: มีร่มไม๊

แฟน: ไม่มี

ผม: แล้วทำยังไง เดี๋ยวตากฝน ไม่สบายนะ

แฟน: ไม่เป็นไร จัดการเองได้ โตแล้ว

ผม: แล้วกินอะไรหรือยัง

แฟน: ยัง ยังไม่หิว

ผม: กลับบ้านดีๆนะ ถ้าฝนตกหนัก หาที่หลบก่อน รอฝนซาแล้วค่อยกลับ ดูแลตัวเองด้วย เป็นห่วง

แฟน: (เริ่มหงุดหงิด) อืม รู้แล้ว ไม่มีอะไรใช่ไม๊ แค่นี้นะ !! ..... แล้วก็วางหูไป

ตอนนั้น ผมอยู่บนรถเมล์แล้วนะครับ หลังจากวางหูไป ผมเสียใจมาก เพราะว่าเราหวังดี ไม่คิดว่าจะทำให้รำคาญ....และแล้ว จุดเปลี่ยนที่สำคัญที่สุดก็มาแล้ว เสียงโทรศัพท์ดังครับ......

ผม: ฮัลโหล

ป๊า: (เรียกชื่อผม) ลื๊ออยู่ไหนเนี่ย

ผม: อยู่บนรถเมล์ ป๊ามีอะไร กำลังกลับบ้าน

ป๊า: กินข้าวหรือยัง

ผม: ยังอ่ะ

ป๊า: เออๆ ที่บ้านอาม้าทำกับข้าวไว้แล้ว มี (บอกชื่อกับข้าว)

ผม: อืม

ป๊า: แถวบ้านฝนตกหนักนะ ลื๊อเอาร่มไปหรือเปล่าเนี่ย

ผม: ไม่มีอ่ะ ไม่ได้เอามา

ป๊า: อ้าว แล้วเดี๋ยวลงรถ จะทำไง จะตากฝนกลับบ้านเหรอ (จากป้ายรถเมล์ ผมต้องเดินอีกไกลกว่าจะถึงบ้าน)

ผม: อืมๆ ไม่เป็นไร เดี๋ยวลุยกลับบ้านไป แป๊ปเดียว ไม่เป็นไรหรอก

ป๊า: เออๆ เอางี๊ ลื๊อลงรถแล้วโทรหาป๊า เดี๋ยวป๊าเอาร่มไปรับ

ผม: ไม่เป็นไรป๊า เดี๋ยวเค้ากลับเอง (ผมใช้แทนตัวเองว่า เค้ากับป๊าและม้ามาตั้งแต่เด็กๆ...ดูเป็นลูกแหง่เนอะ^^”)

ป๊า: เออๆ ลงรถแล้วโทรมาละกัน แค่นี้แหละ....วางหู

....สังเกตอะไรกันไม๊ครับ...

...บทสนทนาผมกับแฟน แทบจะเหมือนกับที่ป๊าพูดกับผมเลย...นั่นหล่ะครับจุดเปลี่ยน

ในขณะที่เราห่วงใครบางคน ใครก็ไม่รู้ ผู้หญิงที่รู้จักมาไม่เกิน 2 ปี รัก และพยายามดูแลทุกอย่าง จะโดนด่าให้เจ็บช้ำน้ำใจขนาดไหนก็ทนเหลือเกิน จะห่วงเค้า แล้วเค้าเห็นค่าของเราหรือเปล่าก็ไม่รู้ แต่มีชายหญิงคู่หนึ่ง รักเรามากกกกกก มากจริงๆ ถึงแม้จะไม่เคยพูดว่ารักเลย แต่การแสดงออก มันใช่ ต้องใช่แน่ๆ มันเป็นอะไรที่พูดยาก.....เอ้ย เริ่มเป็นเพลง...เอาใหม่ๆ ...มีชายหญิงคู่หนึ่ง ก็พ่อแม่เรานี่หล่ะ รักเรามาก ไม่เคยหวังผลตอบแทน ห่วงเราได้ทุกสถานการณ์ ต่อให้เราเคยหงุดหงิด มีปากเสียงกับท่าน ถามว่าท่านโกรธไม๊....แหะๆ ก็คงมีบ้าง แต่ท่านก็ไม่ได้คิดอะไร และสุดท้ายความโกรธนั้นก็หาย และท่านก็ยังรัก หวังดี แล้วก็ห่วงเราเหมือนเดิม แต่แปลก ทำไมเราต้องไปสนคนอื่น แคร์คนอื่น ไปเสียใจ เพราะคนอื่นไม่รัก โอย ฟูมฟายกันเลยทีเดียว ตอนเลิกกับแฟนเราเสียใจให้กับคนที่เรารัก แล้วไม่รักแล้ว....แล้วรู้ไม๊ว่า คนที่รักเราที่สุดในโลก พ่อแม่เรา เค้าเสียใจมากขนาดไหน ที่เห็นเราเสียใจ เห็นเราเป็นทุกข์ เราเคยคิดอย่างนี้กันบ้างหรือเปล่ากับคนที่เรารัก เราซื้อของให้ มีเวลาให้ ดูแลสารพัด Take careสารพัดกับคนที่รักเราที่สุดในโลก เราเคยซื้อของดีๆแพงๆให้บ้างไม๊ เคยพาท่านไปดูหนัง เคยเลี้ยงข้าวท่าน เคยดูแลท่านเหมือนนี่ทำกับแฟนไม๊

แปลกดีเนอะ....เราไปรัก แล้วก็ดูแลใครก็ไม่รู้ เพิ่งรู้จักกันแค่ไม่นานแต่คนที่เราเห็นหน้ามาตั้งแต่ลืมตาดูโลกครั้งแรก ไม่เคยคิดจะดูแล ....นี่หล่ะครับ ความคิดที่ออกมาทั้งหมด หลังจากแค่ป๊าถามว่า.... แล้วลื๊อมีร่มไม๊

ตั้งแต่วันนั้น ผมเปลี่ยนเป็นคนละคนเลยครับ ไม่สนคนอื่นแล้ว ถึงผมจะมีแฟนใหม่ ผมดูแลแฟนผม แต่แน่นอน ไม่เท่ากับที่ผมดูแลคนที่บ้าน

ผมบวชให้ป๊าให้ม้า ผมเลิกเหล้า เลิกบุหรี่ เพื่อป๊ากับม้า ---> ผมพาป๊า ม้า ไปกินข้าว กินอาหารในร้านอาหารนอกบ้านบ่อยขึ้น อยู่บ้านมากขึ้น (แหงหล่ะสิ ก็ถึงตอนนี้ มันโสดนี่หว่า จะให้ไปเที่ยวที่ไหน) พาป๊าม้าไปทำบุญที่วัดบ่อยเท่าที่มีโอกาส

Jผมซื้อของขวัญเล็กๆน้อยๆให้ป๊ากับม้า ทุกครั้งที่ได้มาทำงานหรือดูงานต่างประเทศ ถึงแม้บางที จะทำเป็นบ่นว่าซื้อมาทำไม แพงเปลืองตังค์ แต่...แหนะ อย่ามาแอ๊บ เห็นนะว่าแอบยิ้ม และแน่นอนครับ ผมมีความสุขมากขึ้น มากขึ้นมากๆจริงๆ เพราะว่าผมเห็นคนสองคน ที่รักผมมากที่สุด และผมก็รักเค้าทั้งสองคนมากที่สุด มีความสุข

.......จบบริบูรณ์...

ขอขอบคุณทุกท่านที่อดทนอ่าน หวังว่าคงช่วยทำให้น้องๆเพื่อนๆหลายๆคน หันมารักพ่อแม่มากขึ้นนะ แล้วก็ทำใจได้เร็วขึ้น ถ้าผิดหวังจากคนรักมาอ่ะนะ..อย่าลืม พ่อแม่มีไว้ให้รักให้ดูแลนะครับ ไม่ได้มีไว้ให้ขอเงินไปซื้อของ กับกินขนม หรือเอาไว้คอยเลี้ยงลูกของเราเท่านั้น

สวัสดีค่ะ พี่หมอเล็ก อ่านแล้วรู้สึกซาบซึ่งจริงๆ ค่ะ แบบว่าอ่านที่แรกนึกว่ามีมุกซ่อนอยู่ฮะ.... !87 ก็คำถามแฟนที่ว่า..มีร่มม๊ะ !87 ขออภัยคิดลึกไปนิด !32

พออ่านต่อจนจบ ใครหนอรักรักเท่าชีวี !10 !10 !gd

สวัสดีค่ะ พี่หมอเล็ก อ่านแล้วรู้สึกซาบซึ่งจริงๆ ค่ะ แบบว่าอ่านที่แรกนึกว่ามีมุกซ่อนอยู่ฮะ.... 04a30356.gif ก็คำถามแฟนที่ว่า..มีร่มม๊ะ 04a30356.gif ขออภัยคิดลึกไปนิด em309.gif

พออ่านต่อจนจบ ใครหนอรักรักเท่าชีวี em183.gif em183.gif d5f02ecd.gif

แหมๆ เอาแต่มก ก็ต้องมีซึ้งๆบ้างสิน้องรีก็ tongue.gif

แหมๆ เอาแต่มก ก็ต้องมีซึ้งๆบ้างสิน้องรีก็ tongue.gif

สวัสดีคุณหมอเล็ก พี่น้องรี คุณเก่ง

ลื้อมีร่มมั๊ย เหมือนพ่อเราเลย :lol:

ร้อนก็กางร่มให้ ฝนตกก็ไปรับใครจะทำได้

ถูกแก้ไข โดย ginger

รักใดจะยิ่งใหญ่เท่าพ่อกับแม่.ใช่เลยวันนี้คุณดูแลพ่อกับแม่ดีที่สุดหรือยังกอดท่านบ้างหรือเปล่าบอกรักท่านหรือยังพาท่านไปเที่ยวบ้างไม๊ถ้ายังรีบทำเถอะโอกาสทองกับชีวิตที่จะได้กตัญญูรีบทำเถิดจะได้ไม่เสียใจภายหลังเวลาเดินไปข้างหน้าไม่มีถอยหลังทุกสิ่งอย่างย่อมเปลี่ยนแปลงแต่รักของพ่อแม่ไม่มีวันเปลี่ยน :wub:

อิ อิ อิ เข้ามาซึ้งด้วยค่ะ :unsure: