ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

MOR LEK

ร้านกาแฟ "มั่วทองกับน้องรี"

โพสต์แนะนำ

เจ้ายุงตะกละนี่ มันยังบินไหวอีกเหรอคร้า ;) แหมเดาว่าท้ายสุดมันจะถูกตบนะเนี่ยะ :mad:

พี่หมอเล็กครับ พอผมดูคลิปนี้แล้ว ผมรู้สึกว่ามันเขี้ยวครับ อยากตบยุง ฮาๆๆ

กร๊าก 2 คนนี้พอกันเลย จ้องตบอย่างเดียว tongue.gif

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

กร๊าก 2 คนนี้พอกันเลย จ้องตบอย่างเดียว tongue.gif

พี่หมอเล็กครับ อาการอย่างนี้ เข้าขั้น โรคจิต มั้ยครับ ฮาๆๆ

พี่หมอเล็กครับ อาการอย่างนี้ เข้าขั้น โรคจิต มั้ยครับ ฮาๆๆ

อุ๋ย...เปล่านะค้า มะใช่โรคจิตค้า ยุงกัดมันคันเก๊าะเลยตบอัตโนมัติค้า...เนี่ยะ ถือศีล5 ยังไงเก๊าะตบยุงอยู่ดี...เพียงแต่ตอนที่สวดศีล5 ช่วงนั้นไม่ได้ตบยุงค้า ศีลเก๊าะยังบริสุทธิ์อยู่ อันนี้จริงอะเป่าค้าคุงหมอเล็ก ถ้าพูดผิดเก๊าะแย้งได้ค้า จะได้คิดให้ถูก แต่คิดยังไงเก๊าะเข้าข้างตัวเอง อิอิ 07baa27a.gif

ขอบคุณคุณน้องรีค่ะ รวบรวมโพสของกูรูมาให้ พี่แพทกะว่าจะขายออกพรุ่งนี้จะได้มั้ยน๊า ceb85dec.gif บาทจะอ่อนมั้ยคะพรุ่งนี้ ceb85dec.gif

ถูกแก้ไข โดย Arpat

อุ๋ย...เปล่านะค้า มะใช่โรคจิตค้า ยุงกัดมันคันเก๊าะเลยตบอัตโนมัติค้า...เนี่ยะ ถือศีล5 ยังไงเก๊าะตบยุงอยู่ดี...เพียงแต่ตอนที่สวดศีล5 ช่วงนั้นไม่ได้ตบยุงค้า ศีลเก๊าะยังบริสุทธิ์อยู่ อันนี้จริงอะเป่าค้าคุงหมอเล็ก ถ้าพูดผิดเก๊าะแย้งได้ค้า จะได้คิดให้ถูก แต่คิดยังไงเก๊าะเข้าข้างตัวเอง อิอิ 07baa27a.gif

เรื่องยุงนี่นะค้าาาา ถ้าเราไม่ตบมัน มันก็จะไม่กัดเรานะค้าาา ลองดูก็ได้ค่า ถ้ายุงมากัดอย่าไปตบ แค่โบก ๆ ไล่ ๆ ไปเฉย ๆ อดใจไม่ตบมัน ทนรำคาญเอาหน่อย ทำอย่างนี้ตลอดเวลาสัก 2-3 เดือนให้ได้นะค้า เหมือนยุงมันจะรู้ ต่อไปเราก็จะไม่โดนยุงกัดเลยคร่าาา บางทีเดี๊ยนนั่ง ๆ อยู่ เพื่อนโดนยุงกัดกันเพียบ แต่มันไม่มากัดเดี๊ยนเลยคร่าาา แปลกดี อาจเป็นเพราะวงจรชีวิตของยุงนั้นสั้นมาก ชั่วเวลาสองสามเดือนยุงมันอาจจะตาย ๆ เกิด ๆ เป็นยุงได้หลายชาติเลย สงสัยมันไปเกิดใหม่แล้วมันรู้ว่าเดี๊ยนไม่ได้ตบมัน มันก็เลยไปกัดเฉพาะคนที่เคยตบมันเมื่อตอนมันเป็นยุงเมื่อชาติก่อนมังคะ

:ph34r:

กร๊าก คิดมาได้ไงเนี่ย sleep.gif

อิอิ แบบนี้เขาเรียกถือศีลจริงๆ ถือเป็นเล่มๆ(หนังสือที่มีศีลอยู่ข้างใน)tongue.gif

จริงๆครับศีลยังบริสุทธิ์อยู่ เพราะศีลไม่ได้ตบยุง เพียงแต่คนตบไม่ได้มีศีลในใจ ในการกระทำเท่านั้นเอง 555biggrin.gif

ศีลไม่ต้องไปขอจากพระหร็อกมังครับ เราก็รู้ๆอยู่ว่าต้องละเว้นอะไร ถ้าเราตั้งใจ,เจตนาละเว้นเราก็มีศีลแล้วcool.gif

กร๊าก คิดมาได้ไงเนี่ย sleep.gif

อิอิ แบบนี้เขาเรียกถือศีลจริงๆ ถือเป็นเล่มๆ(หนังสือที่มีศีลอยู่ข้างใน)tongue.gif

จริงๆครับศีลยังบริสุทธิ์อยู่ เพราะศีลไม่ได้ตบยุง เพียงแต่คนตบไม่ได้มีศีลในใจ ในการกระทำเท่านั้นเอง 555biggrin.gif

ศีลไม่ต้องไปขอจากพระหร็อกมังครับ เราก็รู้ๆอยู่ว่าต้องละเว้นอะไร ถ้าเราตั้งใจ,เจตนาละเว้นเราก็มีศีลแล้วcool.gif

B)ถือศีลได้ไม่หมด ในข้อ1 แต่ส่วนใหญ่เรามีศีลอยู่ในใจคร้าคุงหมอเล็ก เพราะเราเป็นคนใจอ่อน ขี้สงสาร อิอิ มะทำร้ายใครนะคร้า 07baa27a.gif แต่ถ้าตามคุณมาดามงูพูดเนี่ยะ สงสัยว่าทำกรรมกันมากับยุงรึเปล่าน๊า เพราะยุงมักชอบกัดเราเสมอเลย มีบางคนบอกว่าอยู่ที่ธาติในตัวเรา ถ้าธาติร้อนยุงจะกัด ถ้าธาติเย็นยุงไม่กัด คุณมาดามพูดจริงหรือเล่นคร้า ดูมีเหตุผลนะเนี่ยะ จริงๆแล้วตามสถิติใน1เดือนเราตบยุงแค่ไม่กี่ตัวเอง มีแต่โดนมันกัดอะคร้า B) แหมแต่วีดีโอคุงหมอเล็กเนี่ยะกัดซะตัวเต่งขนาดเนี้ยะ มันต้องโดน ... 07baa27a.gif

B)ถือศีลได้ไม่หมด ในข้อ1 แต่ส่วนใหญ่เรามีศีลอยู่ในใจคร้าคุงหมอเล็ก เพราะเราเป็นคนใจอ่อน ขี้สงสาร อิอิ มะทำร้ายใครนะคร้า 07baa27a.gif แต่ถ้าตามคุณมาดามงูพูดเนี่ยะ สงสัยว่าทำกรรมกันมากับยุงรึเปล่าน๊า เพราะยุงมักชอบกัดเราเสมอเลย มีบางคนบอกว่าอยู่ที่ธาติในตัวเรา ถ้าธาติร้อนยุงจะกัด ถ้าธาติเย็นยุงไม่กัด คุณมาดามพูดจริงหรือเล่นคร้า ดูมีเหตุผลนะเนี่ยะ จริงๆแล้วตามสถิติใน1เดือนเราตบยุงแค่ไม่กี่ตัวเอง มีแต่โดนมันกัดอะคร้า B) แหมแต่วีดีโอคุงหมอเล็กเนี่ยะกัดซะตัวเต่งขนาดเนี้ยะ มันต้องโดน ... 07baa27a.gif

อิอิ ถ้าเข้าฌาณที่4 ขึ้นไป รับรองยุงไม่กัด เพราะตอนนั้นไม่หายใจแล้ว ยุงจะมาตอมตามความร้อนและคาร์บอนไดออกไซด์มั้งtongue.gif

อันนี้ต้องลองเองถึงจารู้นะค้าาา ลองไม่ตบยุงเลยสัก 2-3 เืดือนคร่า หรือยิ่งถ้านั่งสมาธิอยู่แล้วยุงยังมากัด ก็ปล่อยให้เขากัดกินเลือดไปให้อิ่มเลยคร่า ถ้าทนไม่ไหวค่อยโบกไล่เขาไป ต่อไปยุงก็จะไม่มาตอแยคร่า หรือเพราะคงจะขาดความมันในการบินหลบหลีกมือตบ ให้กินง่าย ๆ ไม่ตื่นเต้นมั้งคะ ยุงมันอาจจะชอบความซาดิสม์ก็ได้ แบบว่าต้องบินหลบไปหลบมาก่อน ได้จังหวะค่อยเอาปากไปเจาะ ดูด ๆ ๆ พอมีเงามือตบมา ก็ต้องบินหนีให้ทัน ถ้าไม่ัทันโดนตบท้องแตกเลือดกระจาย ก่อนตายก็จำหน้า จำกลิ่นคนตบเอาไว้ ชาติหน้าค่อยมากินแก้มือใหม่

อันนี้ต้องลองเองถึงจารู้นะค้าาา ลองไม่ตบยุงเลยสัก 2-3 เืดือนคร่า หรือยิ่งถ้านั่งสมาธิอยู่แล้วยุงยังมากัด ก็ปล่อยให้เขากัดกินเลือดไปให้อิ่มเลยคร่า ถ้าทนไม่ไหวค่อยโบกไล่เขาไป ต่อไปยุงก็จะไม่มาตอแยคร่า หรือเพราะคงจะขาดความมันในการบินหลบหลีกมือตบ ให้กินง่าย ๆ ไม่ตื่นเต้นมั้งคะ ยุงมันอาจจะชอบความซาดิสม์ก็ได้ แบบว่าต้องบินหลบไปหลบมาก่อน ได้จังหวะค่อยเอาปากไปเจาะ ดูด ๆ ๆ พอมีเงามือตบมา ก็ต้องบินหนีให้ทัน ถ้าไม่ัทันโดนตบท้องแตกเลือดกระจาย ก่อนตายก็จำหน้า จำกลิ่นคนตบเอาไว้ ชาติหน้าค่อยมากินแก้มือใหม่

อุ๋ย คุงมาดามคร้า คราวหน้าถ้าคิดจะตบยุงสงสัยคำนี้ต้องผุดขึ้นมาแน่ๆเรยอะ ก่อนตายก็จำหน้า จำกลิ่นคนตบเอาไว้ ชาติหน้าค่อยมากินแก้มือใหม่ 07baa27a.gif ต้องสังเกตตัวเองต่อไป อิอิ :P

คุงหมอเล็ก ฌาน 4 ไม่หายใจเหรอ เข้าใจยากจำยาก เพราะตัวเองยังไม่ได้ซักฌาน แหะ แหะ จิตยังไม่ค่อยรวมเลยค่ะ เพราะไม่กล้านั่งสมาธิตอนดึกๆ กลัวเห็นอะไรที่ไม่อยากเห็นafd371da.gif แล้วอย่างนี้จะก้าวหน้ามั้ยเนี่ยะ 1b38f9e2.gif อ้าวกลายเป็นคุยเรื่องอาราย งงกันหมดเลย6e45ec9e.gif ไปดีก่า 6e45ec9e.gif

สวัสดีค่ะ น้องๆ คอกาแฟทุกท่าน

นสพ.เพื่อการลงทุนฉบับก่อนบ่าย 2 โมง

นสพ.เฮียกัมพล โพสต์ วันนี้, 08:39 AM ราคาถอยต่ำลงมาเรื่อยๆ ด่าน 1532 ความเห็นส่วนตัว เชื่อว่า ราคาน่าจะกลับตัวลงแล้ว 1530 เป็นเกณฑ์ ถ้าหลุดอีก ราคาอาจลงไปทดสอบถึงแถว 1514 สรุป แนวรับ 1524 1514* 1506 1498 แนวต้าน 1536* 1540 1552 1563 คำแนะนำ จะทำอะไรก็รีบทำ :ph34r: http://www.thaigold.info/Board/index.php?/topic/143-%e0%b8%97%e0%b8%b4%e0%b8%a8%e0%b8%97%e0%b8%b2%e0%b8%87%e0%b8%a3%e0%b8%b2%e0%b8%84%e0%b8%b2%e0%b8%97%e0%b8%ad%e0%b8%87%e0%b8%84%e0%b8%b3-%e0%b9%82%e0%b8%94%e0%b8%a2-kumponys/page__st__10845

นสพ.พี่ซีซ่าร์ โพสต์ วันนี้, 10:10 AM กราฟรายวันเริ่มหักลง ช่วงกลางวันราคาคงออกแนว Sideways ลง แนวรับที่ควรจับตาดูคือที่ 76.4 แถวๆราคา 1526.64 ครับhttp://www.thaigold.info/Board/index.php?/topic/140-%e0%b8%88%e0%b8%9a-%e0%b8%9b4-%e0%b8%ab%e0%b8%b1%e0%b8%94%e0%b9%80%e0%b8%a5%e0%b9%88%e0%b8%99%e0%b8%97%e0%b8%ad%e0%b8%87/page__st__6585

นสพ.น้าเคน (KFC) โพสต์ วันนี้, 08:59 AM ทองแท่ง ถือลุ้นกันสุดใจขาดดิ้น แต่ถ้าหลุดแนวรับ 1530 ก็แบ่งขายเช่นเดิมครับผม

http://www.thaigold.info/Board/index.php?/topic/178-%e0%b9%80%e0%b8%94%e0%b8%b2%e0%b8%97%e0%b8%ad%e0%b8%87%e0%b8%88%e0%b8%b2%e0%b8%81%e0%b8%81%e0%b8%a3%e0%b8%b2%e0%b8%9f-%e0%b9%82%e0%b8%94%e0%b8%a2%e0%b8%99%e0%b9%89%e0%b8%b2%e0%b9%80%e0%b8%84%e0%b8%99/page__st__2880

จากการเฝ้าจอคอมฯ สังเกตุ วันนี้มีเสี่ยว เพราะน้องทองค่อนไปทางลงมากกว่าขึ้น !_cd !_cd

ก็เมื่อวานพี่น้องรี มือปอนช้อนมาซะแล้นนนน ราคาสูงซะด้วยอาาาาาา :ph34r: :wacko: :blink: (อาการเดิม หน้ามืด มึนๆ และโอ๊ะ ซื้อมาได้ไงเนี้ย แพงโครต)

การลงทุนมีความเสี่ยงสูง โปรดพิจารณาให้รอบครอบทุกครั้ง

ขอเวลาทำใจว่า นอนดูดาวบนดอย หรือ วิ่งลงหน้าผาเจ็บตามตัว สวดมนต์ดีก่าาาา !21 !21 งดทายราคาปิดตลาดละ เพราะปีชง แทงผิดตลอดฮะ !32

ขอบคุณครับ พี่น้องรี

จากการเฝ้าจอคอมฯ สังเกตุ วันนี้มีเสี่ยว เพราะน้องทองค่อนไปทางลงมากกว่าขึ้น afd371da.gif afd371da.gif

ก็เมื่อวานพี่น้องรี มือปอนช้อนมาซะแล้นนนน ราคาสูงซะด้วยอาาาาาา :ph34r: :wacko: :blink: (อาการเดิม หน้ามืด มึนๆ และโอ๊ะ ซื้อมาได้ไงเนี้ย แพงโครต)

การลงทุนมีความเสี่ยงสูง โปรดพิจารณาให้รอบครอบทุกครั้ง

ขอเวลาทำใจว่า นอนดูดาวบนดอย หรือ วิ่งลงหน้าผาเจ็บตามตัว สวดมนต์ดีก่าาาา ceb85dec.gif ceb85dec.gif งดทายราคาปิดตลาดละ เพราะปีชง แทงผิดตลอดฮะ em309.gif

อะจึ๋ยยยยยยยยยยย

อาการแบบนี้ดูไม่ค่อยดีเท่าไรนะครับพี่น้องรี

ยิ่งตอนนี้เข้าเดือน มิ.ย. ซะด้วย

ผมเอาใจช่วย ลุ้นๆ ถือไปราวกลางๆ เดือนละกันครับ

ป.ล. นี่ผมก็เตรียมร่ม พร้อมที่จะโดดได้ทุกเมื่อครับ

ถูกแก้ไข โดย chinchilla

เรื่องยุงนี่นะค้าาาา ถ้าเราไม่ตบมัน มันก็จะไม่กัดเรานะค้าาา ลองดูก็ได้ค่า ถ้ายุงมากัดอย่าไปตบ แค่โบก ๆ ไล่ ๆ ไปเฉย ๆ อดใจไม่ตบมัน ทนรำคาญเอาหน่อย ทำอย่างนี้ตลอดเวลาสัก 2-3 เดือนให้ได้นะค้า เหมือนยุงมันจะรู้ ต่อไปเราก็จะไม่โดนยุงกัดเลยคร่าาา บางทีเดี๊ยนนั่ง ๆ อยู่ เพื่อนโดนยุงกัดกันเพียบ แต่มันไม่มากัดเดี๊ยนเลยคร่าาา แปลกดี อาจเป็นเพราะวงจรชีวิตของยุงนั้นสั้นมาก ชั่วเวลาสองสามเดือนยุงมันอาจจะตาย ๆ เกิด ๆ เป็นยุงได้หลายชาติเลย สงสัยมันไปเกิดใหม่แล้วมันรู้ว่าเดี๊ยนไม่ได้ตบมัน มันก็เลยไปกัดเฉพาะคนที่เคยตบมันเมื่อตอนมันเป็นยุงเมื่อชาติก่อนมังคะ

เรื่องนี้ผมเชื่อครับ เป็นอย่างนั้นจริงครับ :ph34r: :lol:

พี่น้องรีครับ ปีชง เป็นปีที่เหมาะกับคนเปิดร้านกาแฟนะครับ ยิ่งชงมากเท่าไหร่ ก็ยิ่งรวยมากเท่านั้น

พี่น้องรีครับ ปีชง เป็นปีที่เหมาะกับคนเปิดร้านกาแฟนะครับ ยิ่งชงมากเท่าไหร่ ก็ยิ่งรวยมากเท่านั้น

พี่น้องรีครับ ผมเห็นด้วยกับคุณลิ้มครับ บวกให้เลยครับ !32