ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

MOR LEK

ร้านกาแฟ "มั่วทองกับน้องรี"

โพสต์แนะนำ

ขอบคุณครับคุณพี่น้องรี(เก็บของบ้างยังครับหรือจะรอของถูกกว่านี้ครับ :57 )

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

ขอบคุณครับคุณพี่น้องรี(เก็บของบ้างยังครับหรือจะรอของถูกกว่านี้ครับ :57 )

สวัสดีค่ะ Khun fund คืนนี้มีเพื่อนโทร.มาบอกราคาว่า ขาย 24,000 บ. แต่ว่าพี่น้องรี ไม่มีงบ และไม่มีเงิน ฮุ ฮุ ก็ได้แต่นับกับมองตาปริบ ปริบ ตามประสาคนมีฐานะดีปานกลาง ขอผ่านค่ะ ขอให้คนฐานะดีมากอย่าง Khun fund ได้เก็บ และได้กำไรเป็นกอบเป็นกำนะค่ะ

แนวรับแรก 1650 Us โดนตีแตกแล้ว :ghost

มองแนวรับถัดไปลงยันต์ไว้ 1623 Us Low เดิม :21 :21 ลงมา ดีดกลับ สาธุ :21

ดีจ้าน้องรี และเพื่อนๆมีความสุขมีกำไรทุกการลงทุนนะคะ

ถูกแก้ไข โดย กระต่ายทอง

ขอบคุณครับคุณพี่น้องรีผมก็เก็บแล้วเพราะรายสี่ชม.มีสัญญาณให้ซื้อแต่ไม่รู้จะไปได้ไกลแค่ไหน :57

นสพ.เพื่อการลงทุนฉบับด่วน ! เมื่อเห็นต้องรีบโพสต์

นสพ.พี่ซีซ่าร์ โพสต์ วันนี้, 02:39 PM รูปแบบกราฟ แนวรับ แนวต้าน ก็ยังคงเหมือนเมื่อวาน

แนวโน้มราคาก็ยังคงขึ้นอยู่ และยิ่งชัดเจนมากขึ้นเมื่อมี Doji เพิ่มขึ้นมาอีก 1 แท่ง

แนวทางการเล่นส่วนตัวของผมก็ยังคงมีเป้าหมายในการเล่นเหมือนเดิมครับ (ให้ดู ไม่ได้ให้เล่นตาม)

:aa (จากกราฟ พี่น้องรีเห็น แนวรับ 1632, 1625 แนวต้าน 1655, 1664 ) http://www.thaigold....205#entry249649

ส่วน นสพ.เฮียกัมพล พักร้อนพบกันหลัง 26 เม.ย. เว้นแต่มีการเปลี่ยนแปลงของกราฟมากกว่านี้ :047

ถูกแก้ไข โดย NongRee

นสพ.เพื่อการลงทุนฉบับด่วน ! เมื่อเห็นต้องรีบโพสต์

นสพ.พี่ซีซ่าร์ โพสต์ วันนี้, 02:39 PM รูปแบบกราฟ แนวรับ แนวต้าน ก็ยังคงเหมือนเมื่อวาน

แนวโน้มราคาก็ยังคงขึ้นอยู่ และยิ่งชัดเจนมากขึ้นเมื่อมี Doji เพิ่มขึ้นมาอีก 1 แท่ง

แนวทางการเล่นส่วนตัวของผมก็ยังคงมีเป้าหมายในการเล่นเหมือนเดิมครับ (ให้ดู ไม่ได้ให้เล่นตาม)

:aa (จากกราฟ พี่น้องรีเห็น แนวรับ 1632, 2625 แนวต้าน 1655, 1664 ) http://www.thaigold....205#entry249649

ส่วน นสพ.เฮียกัมพล พักร้อนพบกันหลัง 26 เม.ย. เว้นแต่มีการเปลี่ยนแปลงของกราฟมากกว่านี้ :047

น้องรีจ๋าแนวรับ2625 รับม่ายไหวมั่งจ๊ะ สุขสบายๆวันหยุดนะจ๊ะ

น้องรีจ๋าแนวรับ2625 รับม่ายไหวมั่งจ๊ะ สุขสบายๆวันหยุดนะจ๊ะ

:32 รีบมากไปหน่อย ขอบคุณที่เตือนค่ะ

พอดีแวะไปสวัสดีวันสงกรานต์ย้อนหลังให้ผู้จัดการที่เคราพรัก ซึ่งเป็นทั้งพี่สาวแสนดี เจ้านายที่ดี

พี่เขาบอกว่า ปีนี้ร่องรอยเพิ่มขึ้น กังวลเล็กน้อย พี่น้องรี ก็เลยแต่งกลอนสด ให้พี่เขาแล้วแวะเอามาฝากน้องๆ

เผื่อน้องท่านใดชอบจะนำไปมอบให้เจ้านายบ้างก็ได้นะค่ะ

พี่น้องรี อยากบอกว่า แต่งจากใจ ...มอบให้ด้วยใจจริง ดีที่สุด (ที่จริงพี่เขาดูอ่อนกว่าวัย ดูเด็กกว่าพี่น้องรี เยอะเลยขอบอก) :uu

งามสมวัยจึงงามแท้นะพี่ขา....

งามวาจาจึงงามยิ่งชวนหลงใหล....

เธองามสุดคือจิตใจเหนือกว่าใคร...

มนต์อันใดสะกดจิตล้วนมิมี....

(แต่งกลอนสด ยกยอกันเห็นเห็น ฮุ ฮุ ) 21/4/12

ข้อคิดให้น้อง ข้ามเวลาที่ทองวิ่งวนในอ่างทองคำ หวังว่าคงมีประโยชน์บ้างนะค่ะ :32

จากประสพการณ์ทำงาน พี่น้องรี พบว่า คำว่า " YES " ควรใช้ให้บ่อย ส่วนคำว่า " NO "เลี่ยงได้เป็นดี

เมื่อเจ้านายสั่งงาน เราควรตอบทันทีว่า "ได้ค่ะพี่ หรือได้ค่ะผู้จัดการ ให้ลองทำดูก่อนแม้นว่ารู้อยู่แล้วว่างานนั้นทำไม่ได้แน่

แต่ที่เจ้านายให้เราไปทำดู เพื่อให้เรารู้จริงว่า งานที่ทำ มีอุปสรรค์อะไร หรือทำแล้วเกิดปัญหาอะไร เพื่อจะได้สรุปงานแล้ว

สามารถอธิบายคำตอบเมือถูกตั้งคำถามว่า ทำไมถึงทำงานนี้ไม่ได้ ให้ผู้ใหญ่ในระดับสูงกว่าทราบข้อเท็จจริง ไม่ใช่นั่งเทียนคิดเอาเอง"

เสียดายจังกว่าพี่น้องรี จะรู้คำตอบว่า ทำงานอย่างไร ถึงจะประสพความสำเร็จได้เลือนขั้นไวไว อย่างภาคภูมิ

และเข้าใจคำที่ว่า เก่งเรื่องงานอย่างเดียวไม่พอ ต้องเก่งเรื่องคนด้วย :aa ช้าไปเยอะเลย ค่ะน้องๆ :17

b41.gif คนส่วนมากมักกลัวอุปสรรค แต่น้อยคนนักที่อุปสรรคยังต้องกลัว ชีวิตคนเรานั้นเต็มไปด้วยการแข่งขัน เป็นการแข่งขันเพื่อให้บรรลุเป้าหมายต่างๆ ที่เราได้ตั้งใจเอาไว้ หรือเป้าหมายเล็กๆ น้อยๆ ใกล้ตัว เรียกได้ว่าเราต้องแข่งขันกับทั้งตนเองและผู้อื่นเกือบตลอดทั้งชีวิต เส้นทางชีวิตจึงมีเส้นชัยรอให้เราก้าวผ่านอยู่เสมอๆ และเส้นทางเดียวกันนี้เองที่มักจะลุ่มๆ ดอนๆ มีสิ่งกีดขวางใหญ่บ้าง เล็กบ้าง คอยบั่นทอนแรงกายและแรงใจ ไม่ให้เราไปถึงเส้นชัยโดยง่าย การฝ่าฟันอุปสรรคเหล่านี้ จำเป็นต้องอาศัยทั้งกำลังกายและกำลังใจ ซึ่งมีอยู่แล้วในตัวเราทุกคน b41.gif

b41.gif ยามใดที่รู้สึกท้อแท้ อ่อนล้า หรือสิ้นหวัง เพราะคลื่นชีวิตถาโถมเข้าใส่ แวะพักมาที่ตรงนี้ พบกับสิ่งดีดี ที่อาจจะช่วยให้ความเหนื่อยล้าภายในใจมลายหายสูญไปจนหมดสิ้น เหลือไว้เพียงพลังใจที่แข็งแกร่งเปี่ยมด้วยอานุภาพ พร้อมที่จะก้าวล่วงพ้นอุปสรรคทั้งปวงอย่างอาจหาญ แล้วคุณจะพบว่า แม้ในบางครั้งดูเหมือนจะกลายเป็นผู้แพ้ แต่ในที่สุด..คุณก็ชนะ b41.gif b41.gif b41.gif

b44.gif แลกเปลี่ยนสิ่งดีๆ ที่เป็นกำลังใจให้กัน ณ ที่ตรงนี้เถิดนะ b44.gif

:wub: ดีจ้าน้องรี เพื่อนๆ :wub:

ถูกแก้ไข โดย กระต่ายทอง

สวัสดีครับคุณพี่น้องรีสงสัยต้องทุบกระปุกไปเก็บของอีกแ้ล้วลงไม่รู้จักเหนื่อยหรือไงเนี๊ย :_cd

สวัสดีค่ะ khun fung และเพื่อนคอกาแฟทุกท่าน

Note book อาการโคม่า คงถึงเวลาหมดอายุงาน ใช้โหดมาก ดูกราฟ lode หนัง แปลงไฟร์ สารพัดทุกวัน ตลอด 3 ปี

เมื่อครู่ดูแล้วเหมือนน้องทองหยุดลงได้แล้ว คืนนี้ชน 1626 ดีดกลับได้ภายในวันเดียว ดีมากค่ะ

มองขึ้นต่อทดสอบแนวต้านแรกคือ 1650 ใครซื้อแล้วขอให้โชคดีมีกำไรเยอะๆ

พิมพ์ด้วย sumsung ไม่ถนัดเลยค่ะ โพสต์ นสพ ก็ไม่ได้ ต้องขอโทษน้องๆ คอกาแฟด้วย

ดูแลตัวเองนะค่ะ คนเก่งกูรูดัง thaigold มีมาก อ่านได้ความรู้ทุกท่าน ส่วนลงทุนได้กำไรหรือขาดทุน อยู่ที่ตัวคุณลือกเอง

ถูกแก้ไข โดย NongRee

สวัสดีค่ะ คณกระต่ายทอง ชอบจังคำนี้ แม้นในบางครั้งดูเหมือนคุณกลายเป็นผู้แพ้ แต่ในที่สุด คุณก็ชนะ

เพราะพี่เองมีคำที่ชอบคือ แพ้เป็นพระ ชนะเป็นมาร (ล้อเล่นค่ะ) ชัยชนะย่อมดีกว่า แต่หากเราแพ้แล้วส่วนรวมได้ประโยนช์มากกว่า พี่ขอยอมแพ้ในเกมแต่ชนะใจมารค่ะ

สวัสดีค่ะ คณกระต่ายทอง ชอบจังคำนี้ แม้นในบางครั้งดูเหมือนคุณกลายเป็นผู้แพ้ แต่ในที่สุด คุณก็ชนะ

เพราะพี่เองมีคำที่ชอบคือ แพ้เป็นพระ ชนะเป็นมาร (ล้อเล่นค่ะ) ชัยชนะย่อมดีกว่า แต่หากเราแพ้แล้วส่วนรวมได้ประโยนช์มากกว่า พี่ขอยอมแพ้ในเกมแต่ชนะใจมารค่ะ

สวัสดีครับพี่น้องรี คุณกระต่ายทอง ขออนุญาตแจมนะครับ ผมเคยได้ยินมาว่า

"แพ้เป็นพระ ชนะเป็นรัฐบาล" นะครับ อิอิ..

สวัสดีครับพี่น้องรี คุณกระต่ายทอง ขออนุญาตแจมนะครับ ผมเคยได้ยินมาว่า

"แพ้เป็นพระ ชนะเป็นรัฐบาล" นะครับ อิอิ..

หวังว่าใครเป็นผู้นำก็ขอให้เห็นแก่ประเทศ ทำงานเพื่อประชาชนตาดำ ดำ และหน้าตาดีแบบพวกเรานะค่ะ อาโนเนะ งดเมาท์เรื่องการเมือง ศาสนา เดี๋ยวขัดกันค่ะ

ที่นั่งในร้านมีน้อย นั่งชิดกันไว้ รักกันดีกว่าค่ะ

ลุ้นต่อคืนนี้ ขึ้นหรือลง 25 us เป็นอย่างน้อย o_O

เป็นงานวิจัยของ ป.โท คณะ MBA ม.รามคำแหงเกี่ยวกับการลงทุนในทองคำแท่ง

ขอให้ทุกท่านมาช่วยสละเวลาในการทำแบบสอบถามออนไลน์เพื่อนำไปใช้ในการวิเคราะห์ในงานวิจัย

เรื่อง ปัจจัยที่มีผลต่อพฤติกรรมการลงทุนทองคำแท่งของนักลงทุนจากห้างร้านทอง

คลิ๊กเข้าไปที่ลิงค์นี้เลยคะ https://docs.google.com/spreadsheet/viewform?formkey=dHVhSnVveWNwWWJrdkNrZ3Q3Y3Nvemc6MQ

ขอขอบพระคุณเป็นอย่างสูงนะคะ ปล.อยู่ต่างจังหวัดก็ทำได้นะคะ

ใครเข้ามาตอบขอให้เฮงๆรวยๆ ยิ่งๆขึ้นไปนะคะ สาธุ เพี้ยงๆ ^__^

สวัสดีครับคุณพี่น้องรีขอให้คุณพี่มีกำไรมากๆเช่นกันครับ