ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

MOR LEK

ร้านกาแฟ "มั่วทองกับน้องรี"

โพสต์แนะนำ

เอ่อ ของอาคุงหมอเล็กนั่นท่านเล่นยาวววววแบบข้ามภพข้ามชาติเลยคร่าาาา แบบว่า ชาตินี้ซื้อเก็บอย่างเดียว ไว้เิกิดใหม่ชาติหน้าค่อยขาย อิอิ แซวอาคุงหมอซักหน่อยคร่าาาาาา

ขอบคุณมากค่ะ น้องรี

อ.งูคะ อ่านจบ ขำก๊ากเลยค่ะ ป่านนี้ อาคุงหมอเล็ก นั่งนับทองเป็นตันแล้วค่ะ เพราะว่าซื้อเก็บ..ซื้อเก็บอย่างเดียว

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

ขอบคุณค่ะคุณพี่น้องรีคนขยัน ขอให้้ขายดี ๆ ค่ะ

ขอบคุณมากค่ะ Khun B2B วันนี้ขายดีมากจริงๆ ที่ร้านและขนมไหว้พระจันทร์ ขนมเปียะ ( มีรูปมากฝาก ในภาพมีขนมเปียะที่พี่น้องรี ปั้นด้วย ฮุ ฮุ ทายซิว่า 2 ลูกไหน) :uu

วันอาทิตย์นี้ ไหว้พระจันทร์แล้วนะค่ะ ขอพรจากฟ้า สมความปรารถนาทุกประการ

ความจริงแล้วขนมไหว้พระจันทร์ มีที่มาให้อ่าน โดยย่อ ดังนี้ค่ะ เล่ากันว่าเทศกาลนี้เกิดขึ้นในราวปี พ.ศ. 1911 ในช่วงมองโกลยึดครองจีน ขนมเค้กที่ทำขึ้นก็เพื่อซุกซ่อนข้อความลับของพวกกบฏที่มีถึงประชาชนทั่วทั้งประเทศให้มาชุมนุมกันครั้งใหญ่ในเดือน 8 นี้ ทหารมองโกลไม่ได้ระแวงถึงจุดประสงค์ของพวกกบฏ เพราะคิดว่าขนมเค้กเหล่านั้นเป็นการทำตามประเพณีดั่งเดิมของชาวจีน ด้วยเหตุนี้ในคืนนั้นเองทหารมองโกลจึงถูกปราบเสียราบคาบหลังจากที่ราชวงศ์ใหม่คือราชวงศ์ หมิงได้ถูกจัดตั้งขึ้นแล้ว ประเพณีนี้ก็ถือปฏิบัติกันมาจนถึงทุกวันนี้ (อ่านเพิ่มเติมด้านใน ) http://th.wikipedia....%B8%A3%E0%B9%8C

ถูกแก้ไข โดย NongRee

สวัสดีครับพี่น้องรี ทายยากมากเลย จะไม่บอกใบ้บ้างหรือครับ

หายเหนื่อยยังคะ ทายว่ารูปดอกไม้ 2 ดอก อ่ะค่ะ ร้านพี่อยู่ที่ไหนคะ อยากอุดหนุนค่ะ เฮงๆ ขายดีนะคะ

สวัสดีค่ะ คุณลิ้ม Khun auntnextdoor ขอบคุณที่สนใจขนมเปียะ 450 ลูก และขนมไหว้พระจันทร์ 350 ชิ้น ขายหมดแล้ว ภายใน 4 วัน

แหมทายถูกด้วย ที่จริงพี่น้องรีตั้งใจปั้นดอกกุหลาบ ทำได้แค่เนี้ยละค่ะ

เรื่องมีอยู่ว่า ... ขณะพี่น้องรี นอนเล่นกลางวันอยู่ ทำงานรอบดึกค่ะ

พี่สาวบอกว่า " ปันขนมเปียะไม่ทัน รีมาช่วยหน่อยซิ "

พี่น้องรี ก็เลยลงมาช่วยปัน พอพี่สาวหันมาเห็นขนมที่พี่น้องรี บรรจงปันเสร็จ 2 ลูก :32 (คิดว่า สวยฮะ ว่าจักขายลูกละ 15 บ. แหมก็กลมๆ ธรรมดาขาย 4 ลูก 25 บ. ฮะ )

พี่สาวบอกว่า " รี มีอะไรก็ไปทำปะ แบบนี้เมื่อไหร่จักปันเสร็จ แล้วขายได้หรือเปล่าเนี้ย " :17 (สรุป ไม่ได้ขายเปียะกุหลาบ พี่สาวกินเอง ) :uu

ขอบคุณมากค่ะ Khun B2B วันนี้ขายดีมากจริงๆ ที่ร้านและขนมไหว้พระจันทร์ ขนมเปียะ ( มีรูปมากฝาก ในภาพมีขนมเปียะที่พี่น้องรี ปั้นด้วย ฮุ ฮุ ทายซิว่า 2 ลูกไหน) :uu

วันอาทิตย์นี้ ไหว้พระจันทร์แล้วนะค่ะ ขอพรจากฟ้า สมความปรารถนาทุกประการ

ความจริงแล้วขนมไหว้พระจันทร์ มีที่มาให้อ่าน โดยย่อ ดังนี้ค่ะ เล่ากันว่าเทศกาลนี้เกิดขึ้นในราวปี พ.ศ. 1911 ในช่วงมองโกลยึดครองจีน ขนมเค้กที่ทำขึ้นก็เพื่อซุกซ่อนข้อความลับของพวกกบฏที่มีถึงประชาชนทั่วทั้งประเทศให้มาชุมนุมกันครั้งใหญ่ในเดือน 8 นี้ ทหารมองโกลไม่ได้ระแวงถึงจุดประสงค์ของพวกกบฏ เพราะคิดว่าขนมเค้กเหล่านั้นเป็นการทำตามประเพณีดั่งเดิมของชาวจีน ด้วยเหตุนี้ในคืนนั้นเองทหารมองโกลจึงถูกปราบเสียราบคาบหลังจากที่ราชวงศ์ใหม่คือราชวงศ์ หมิงได้ถูกจัดตั้งขึ้นแล้ว ประเพณีนี้ก็ถือปฏิบัติกันมาจนถึงทุกวันนี้ (อ่านเพิ่มเติมด้านใน ) http://th.wikipedia....%B8%A3%E0%B9%8C

ถ้าใครเคยดูเรื่องดาบมักรหยก ช่วงนั้นจะตรงกับช่วงเหตุการณ์ช่วงนี้ครับ จูหยวนจางหัวหน้าก่อการจนล้มราชวงศ์ของมองโกลได้และได้เป็นกษัตริย์ ในเรื่องเป็นตัวละครไม่เด่นสังกัดอยู่ในกลุ่ม5ธงครับ ช่วงท้ายเรื่องที่เห็นมองโกลถูกโจมตีและนางเอกน่าจะตาย เป็นเหตุการณ์เกี่ยวเนื่องจนเป็นประวัติศาสตร์วันไหว้พระจันทร์ครับ

เอ่อ ของอาคุงหมอเล็กนั่นท่านเล่นยาวววววแบบข้ามภพข้ามชาติเลยคร่าาาา แบบว่า ชาตินี้ซื้อเก็บอย่างเดียว ไว้เิกิดใหม่ชาติหน้าค่อยขาย อิอิ แซวอาคุงหมอซักหน่อยคร่าาาาาา

ผมโพสในเฟสคุณจิมมี่แล้วครับ อยากส่งข่าวถึงคุณหมอว่าพวกเราคิดถึง

ส้มโอมือ หอมเย็นชื่นใจ

เอามาฝากคนถูกแซวครับ คนถูกแซวเดียวนี้มาอยู่เฟซนี้เป็นหลัก และเวปthaigoldมีหลายห้องมาก จะได้ทราบว่าหลายคนยังคิดถึงอยู่แล้วพูดถึงเพราะผูกพันกันแบบเพื่อน

ngoodin

โพสต์ 28 กันยายน 2012 - 14:35

พวงชมพูโพสต์ 28 กันยายน 2012 - 21:41

อ.งูคะ อ่านจบ ขำก๊ากเลยค่ะ ป่านนี้ อาคุงหมอเล็ก นั่งนับทองเป็นตันแล้วค่ะ เพราะว่าซื้อเก็บ..ซื้อเก็บอย่างเดียว

ถูกแก้ไข โดย ส้มโอมือ

ส้มโอมือ หอมเย็นชื่นใจ เมื่อไหร่อาคุณหมอขายทอง พวกเราต้องรีบขายนะ ไม่รีบขายตามคุณหมอ ได้ติดดอยข้ามภพข้ามชาติแน่ๆ

ส้มโอมือ หอมเย็นชื่นใจ เมื่อไหร่อาคุณหมอขายทอง พวกเราต้องรีบขายนะ ไม่รีบขายตามคุณหมอ ได้ติดดอยข้ามภพข้ามชาติแน่ๆ

:aa หมายเหตุ...เวลาอ่านให้อ่านเป็นเพลง

ออมสิน ออมสิน อดออมไว้กินชาติหน้า ชาตินี้ไม่มียัดห่_ เอาไว้ชาติหน้า ยัดห่_สบาย :047

อิอิ ที่ไม่ขายไม่ใช่กลัวขายหมู แต่กลัวขายควายจ้าพี่น้อง เดี๋ยวไม่มีเงินต้อนกลับคอก

สวัสดีค่ะ Khun B2B มั่วแต่วิ่งขายของ เลยได้กำไรน้อย..เออน้อยมากไปฮะรอบนี้ แหมซื้อได้ราคาดีแล้วเชียว งานเยอะฮะ

ในการลงทุนที่ดี พี่ได้ทดสอบจริง พบว่าหากเล่นยาว ซื้อราคาที่พอใจแล้วถือต่อไปยาวหน่อย ได้กำไรมากกว่าเล่นสั้นเยอะค่ะ (กรณีมองเป็นขาขึ้นเท่านั้น)

พี่กูรูงูดินขาาาาา พี่หมอเล็กขาาาาา น้องรี เล่นสั้นเพลินจนตกขบวนอีกแล้วค่ะ ยังไงก็รอย่อ หรือรอค่าเงินบาทแข็ง :uu (ความเห็นแก่ตัวบังเกิด ขออภัยค่ะ น้องๆ คอกาแฟที่รัก) :32

อิอิ นานนานเข้ามาสมน้ำหน้าที :_ee

:aa หมายเหตุ...เวลาอ่านให้อ่านเป็นเพลง

ออมสิน ออมสิน อดออมไว้กินชาติหน้า ชาตินี้ไม่มียัดห่_ เอาไว้ชาติหน้า ยัดห่_สบาย :047

อิอิ ที่ไม่ขายไม่ใช่กลัวขายหมู แต่กลัวขายควายจ้าพี่น้อง เดี๋ยวไม่มีเงินต้อนกลับคอก

อิอิ นานนานเข้ามาสมน้ำหน้าที :_ee

อยากให้พี่หมอแวะมาสมน้ำหน้าบ่อยๆ ค่ะ อยู่โม้คนเดียวเหงามาก... หลายคน หลายมุมมอง ทำให้พลาดน้อยลง แซวกันสนุกดีค่ะ

จากปฏิทินเก่า ปี 2511 พี่น้องรี บันทึกคราวๆ ตามนี้ค่ะ

วันที่ 3/10/11 ราคาทองคำ 1630 Us = 24,150 - 24,250 บ.

วันที่ 4/10/11 ราคาทองคำ 1662 Us = 24,500 - 24,600 บ. (เงินบาท = 31.21 บ. )

วันที่ 5/10/11 ราคาทองคำ 1625 Us = 24,000 - 24,100 บ. พอดึกเหลือ 1601 Us = 23,700 - 23,800 บ. (เงินบาท = 31.22 บ. )

โปรดพิจารณาให้รอบครอบทุกครั้ง เป็นเพียงข้อมูลเก่าเท่านั้น สิ่งสำคัญคือ แนวโน้มตลาดที่เป็นอยู่ในปัจจุบัน :aa

สวัสดีค่ะ พี่หมอเล็ก พี่งูดิน พี่แพท พี่อารายา ,Khun Aiya , Khun News ,Nong Harnsin, Khun fung ,Nong chinchilla , Khun ,Nong Tigger ,Khun madam , คุณกระต่ายทอง, คุณแจน คุณคนอยากรู้ Khun meng166 , Khun ohshikung , Khun jinna , Khun jojosung , Khun Hanamig5 , คุณลูกน้ำเค็ม คุณพวงชมพู และน้องๆ คอกาแฟทุกท่าน

นสพ.เพื่อการลงทุนบ่าย 2 โมงก่า

นสพ.น้าเคน (KFC) โพสต์ วันนี้, 09:41 AM ตามกราฟ ขึ้น 18% ลง 82% วันนี้มองแนวต้าน 1770 แนวรับ 1760 ใครมี L รีบาว์ทค่อยปล่อย แล้วรอย่อ 1750 -1720 ค่อยซื้อเก็บใหม่ลุ้น 1770-1800 ส่วนใครมี S รอผ่าน 1770 ค่อยคัตทิ้ง ที่ว่ามา..ผมเดา :_ee http://www.thaigold.info/Board/index.php?/topic/178-%e0%b9%80%e0%b8%94%e0%b8%b2%e0%b8%97%e0%b8%ad%e0%b8%87%e0%b8%88%e0%b8%b2%e0%b8%81%e0%b8%81%e0%b8%a3%e0%b8%b2%e0%b8%9f-%e0%b9%82%e0%b8%94%e0%b8%a2%e0%b8%99%e0%b9%89%e0%b8%b2%e0%b9%80%e0%b8%84%e0%b8%99/page__st__7170

นสพ.เฮียกัมพล โพสต์ วันนี้, 10:45 AM ราคาทองคำ ไม่ยอมไปต่อ แถมขยับลงมาชิดด่านแนวรับสำคัญ

แนวต้านหลัก คงเป็น high ล่าสุด 1783 Us ผ่านได้ น่าจะขยับ test 1800 Us

ส่วนตัว วันนี้ต้องลุ้นไม่ให้มันหลุด 175x Usก่อน

สรุป แนวรับ 1763 1754* 1745 แนวต้าน 1768 1773* 1783 :047 http://www.thaigold.info/Board/index.php?/topic/143-%e0%b8%97%e0%b8%b4%e0%b8%a8%e0%b8%97%e0%b8%b2%e0%b8%87%e0%b8%a3%e0%b8%b2%e0%b8%84%e0%b8%b2%e0%b8%97%e0%b8%ad%e0%b8%87%e0%b8%84%e0%b8%b3-%e0%b9%82%e0%b8%94%e0%b8%a2-kumponys/page__st__22440

ถามจริงตอบตรง ... อยากขายราคาเมื่อเช้า 25,850 บ. รู้สึกลึก ลึกว่า กองทุนน่าจักขายอีก 9 ตัน อย่าเล่นตามน่าาา เพราะพี่แค่รู้สึกเฉยๆๆ

ลุ้นให้ราคาลงมาทดสอบแนวรับ 1750 หรือ 1760 อีกรอบ (วันนี้ส่วนตัว ลำเอียงมองลง แต่พี่สาวซื้อสูง เลยต้องเชียร์ข้างเขาค่ะ ) :45 มะรู้จักทำไงดี

ขอตัวไปทำงานก่อนค่ะ ได้เวลาละ See U T3

สวัสดีค่ะ น้องๆ คอกาแฟทุกท่าน น้องทองลงมาตามนัดใกล้ราคา 1760 Us แต่ราคาไม่ค่อยลงเงินบาทอ่อนค่า ดีดกลับมายืน งง เวลานี้ที่ 1764 - 1767 Us

ลุ้นได้ 3 ทาง คือ ลงต่อ ขึ้นรีบาว์ท หรือ ลงต่อแล้วดีดกลับแรง

พี่น้องรี มือบอนอีกแล้ว ไปช้อนราคา 1764.50 Us = 25,700 - 25,800 บ. (ไม่มีค่าต่าง) เนื่องจากราคาปลอดภัย 25,750 บ.ไม่มีเพราะเงินบาทอ่อน จำใจเสี่ยง

หากรอบนี้พลาด ก็ยอมมอบตัว จ่ายค่าปรับแล้วกลับบ้าน แต่หากเป็นตามปฏิทินจริงราคาควรมีรีบาว์ทก่อน (อาการคนหลงผิด ติดทองคำอย่างหนัก )

สรุป พี่น้องรี ซื้อแล้ว ลำเอียงมองขึ้นชั่วคราว ขอให้ตัวพี่โชคดี ฮุ ฮุ :21 :21 1780 1780 1780++++