ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

MOR LEK

ร้านกาแฟ "มั่วทองกับน้องรี"

โพสต์แนะนำ

สวัสดีค่ะ น้องๆ คอกาแฟทุกท่าน น้องทองลงมาตามนัดใกล้ราคา 1760 Us แต่ราคาไม่ค่อยลงเงินบาทอ่อนค่า ดีดกลับมายืน งง เวลานี้ที่ 1764 - 1767 Us

ลุ้นได้ 3 ทาง คือ ลงต่อ ขึ้นรีบาว์ท หรือ ลงต่อแล้วดีดกลับแรง

พี่น้องรี มือบอนอีกแล้ว ไปช้อนราคา 1764.50 Us = 25,700 - 25,800 บ. (ไม่มีค่าต่าง) เนื่องจากราคาปลอดภัย 25,750 บ.ไม่มีเพราะเงินบาทอ่อน จำใจเสี่ยง

หากรอบนี้พลาด ก็ยอมมอบตัว จ่ายค่าปรับแล้วกลับบ้าน แต่หากเป็นตามปฏิทินจริงราคาควรมีรีบาว์ทก่อน (อาการคนหลงผิด ติดทองคำอย่างหนัก )

สรุป พี่น้องรี ซื้อแล้ว ลำเอียงมองขึ้นชั่วคราว ขอให้ตัวพี่โชคดี ฮุ ฮุ :21 :21 1780 1780 1780++++

สวัสดีค่ะ น้องๆ คอกาแฟทุกท่าน ถึงเป้าหมาย 1780 Us แล้ว พี่น้องรี กำไรนิดหน่อย โดดออก่อนนะค่ะ ต้องรีบทำงาน

แนวโน้มเวลานี้ยังขึ้นต่อ แต่พี่เล่นสั้นอย่างมีวินัยจึงกำไรแล้วออก เพราะไม่มีเวลาดูกราฟต่อละ เดี๋ยวโดนพี่ชายอัดติดข้างผนังร้าน ฯ งานล้นมือ

ขอให้น้องๆ ทุกคนโชคดี

ถูกแก้ไข โดย NongRee

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

ขอบคุณคุณพี่น้องรีค่ะ ที่คอยบอกแนวทางให้น้อง ๆ ขอให้รวย ขอให้รวยค่ะ

สายไม่ว่างเลย โทร.ติด ขายได้ราคา 25,910 บ. คงราว 1786 us เห็นเพื่อนบอกว่ามี 25,940 บ. ไม่เป็นไร พี่น้องรีขอเพียงกำไร ห้ามโลภมาก ฮุ ฮุ

See u t3

สวัสดีครับพี่น้องรี แหมน่ากินเชียว แต่เสียดายวาสนาไม่ถึง อดลิ้มรสผลงาน(ลิมิเตด)ของพี่น้องรี ^___^. ภายภาคหน้าจะนำกาแฟมามาแลกรสมือ.

สวัสดีครับพี่น้องรี แหมน่ากินเชียว แต่เสียดายวาสนาไม่ถึง อดลิ้มรสผลงาน(ลิมิเตด)ของพี่น้องรี ^___^. ภายภาคหน้าจะนำกาแฟมามาแลกรสมือ.

สวัสดีค่ะ คุณน้องกลิ่น (เจ้าของกิจการร้านกาแฟ ท่านแรกของเรา ) พอย้ายที่ทำงานกลับไม่ว่างมาลงกราฟให้ พี่น้องรีดูเลย ขอบอกว่ากราฟน้องเขาดูง่ายและเข้าใจง่ายด้วยค่ะ เสียดายจัง

ถ้าว่าง แวะมาแจมด้วยนะ คิดถึงมาก แถมพี่อารยา กับพี่หมอเล็ก ก็มาน้อยลง น้องรีเหงามาก ดีนะที่มีพี่งูดินมาชงกาแฟรสเด็ด ลูกค้าเลยติดกันตรึม :gd

จากการสังเกตุกราฟมาลองนับกันเล่นๆ นะค่ะ น้องทองดีดขึ้นถึง 1793 - 1764.10 = 28.90 Us (แรงสวิงดี พอดูค่ะ)

หลังจากย่อลง 1770 เวลานี้เดินวนที่ 1778-1782 Us ดูเหมือนวิ่งเข้ามุมสามเหลี่ยมอีกแล้ว :54 แบบนี้ต้องรอดูพวกขาใหญ่ กับ เอเชียทำไงต่อแล้วค่ะ

ค่อยคิดตัดสินใจ ขอตัวไปนอนก่อนนะค่ะ

เวลาดี บ่าย 2 โมง ถึงจักดูแนวโน้มได้ค่ะ แบบว่า...พี่น้องรี ยังเรียนแค่ประถมทองคำ ปี 2 ค่ะ :32 ยังไม่เก่ง แค่เอาตัวรอดไปวัน วัน

จากการสังเกตุกราฟมาลองนับกันเล่นๆ นะค่ะ น้องทองดีดขึ้นถึง 1793 - 1764.10 = 28.90 Us (แรงสวิงดี พอดูค่ะ)

หลังจากย่อลง 1770 เวลานี้เดินวนที่ 1778-1782 Us ดูเหมือนวิ่งเข้ามุมสามเหลี่ยมอีกแล้ว :54 แบบนี้ต้องรอดูพวกขาใหญ่ กับ เอเชียทำไงต่อแล้วค่ะ

ค่อยคิดตัดสินใจ ขอตัวไปนอนก่อนนะค่ะ

เวลาดี บ่าย 2 โมง ถึงจักดูแนวโน้มได้ค่ะ แบบว่า...พี่น้องรี ยังเรียนแค่ประถมทองคำ ปี 2 ค่ะ :32 ยังไม่เก่ง แค่เอาตัวรอดไปวัน วัน

ขอบคุณค่ะ รอคุณน้องรีวิเคราะห์ก่อนนอนเพื่อเป็นเเนวทางในวันพรุ่งนี้ ทำไงจะเรียนรู้เเนวทาง/ดูเเนวโน้มได้บ้าง ทุกวันนี้ต้องพึ่งกูรูทุกท่านนำทาง

สวัสดีค่ะ พี่หมอเล็ก พี่งูดิน พี่แพท พี่อารายา ,Khun Aiya , Khun News ,Nong Harnsin, Khun fung ,Nong chinchilla , Khun ,Nong Tigger ,Khun madam , คุณกระต่ายทอง, คุณแจน คุณคนอยากรู้ Khun meng166 , Khun ohshikung , Khun jinna , Khun jojosung , Khun Hanamig5 , คุณลูกน้ำเค็ม คุณพวงชมพู และน้องๆ คอกาแฟทุกท่าน

นสพ.เพื่อการลงทุนบ่าย 2 โมงก่า

นสพ.น้าเคน (KFC) โพสต์ วันนี้, 11:16 AM ตามกราฟ ขึ้น 72% ลง 28% สั้นๆ ครับ ทะลุ 1780 ซื้อตามลุ้น 1795-1805 หากหลุด 1770 Us ขายรอซื้อกลับ 1750-1735 ที่ว่ามา..ผมเดา :_eehttp://www.thaigold..../page__st__7185

นสพ.เฮียกัมพล โพสต์ วันนี้, 09:59 AM ราคายังคงไม่หลุดแนว sideway เดิม 1753-1777 Us แต่ดันขึ้นมาจนชนเพดานแล้ว มุมมองดูดี ยังเป็น trend sideway up ตราบใดที่ราคายังไม่หลุด 1763 Us ลงไป

ส่วนตัว เชื่อว่า ราคากำลังสะสมกำลังรอไปต่อ

สรุป แนวรับ 1773 1768* 1763 แนวต้าน 1787 1800 1806* :047 http://www.thaigold....page__st__22455

ถูกแก้ไข โดย NongRee

สวัสดีค่ะ Khun tiptip อยากอ่านกราฟเป็นที่จริงหน้าเวปไทยโกลด์มีกระทู้สอนอยู่ แต่หากอยากรู้จากพี่กูรูตัวจริงควรออกภาคสนามบ้างค่ะ เช่น ลองไปร่วมงานสัมนาไทยโกลด์ หรือ GT สักครั้ง ถ้ากลับมาจากงานแล้วรู้สึกหนักศรีษะมาก แสดงว่าเก็บความรู้กลับมาบ้านแล้วละค่ะ

จากนั้น ก็เรียบเรียงความรู้ที่พี่พี่กูรูมอบให้ เป็นแนวทางการลงทุนทองคำของเราเอง ว่าถนัดด้านใดที่สุด

พี่น้องรี รู้แล้วว่า ลงกราฟไม่เป็น เป็นแต่ดูกราฟ กับจิ๊กข่าวมาอ่าน ฮุ ฮุ :32

เฮียกัมพล (แฮรี่สุดหล่อ) ขอประชาสัมพันธ์งานสัมมนาของ GT ต่ออีกหน่อยนะครับ ผมได้รับเชิญให้ไปพูดด้วย ใครสนใจ ก็ตาม link เข้าไปดูรายละเอียดเลย

http://www.thaigold....นิค-จิตวิทยา-ก/

สวัสดีค่ะ น้องๆ คอกาแฟทุกท่าน

วันนี้พี่น้องรี คงต้องเก็บมือ ราคา 1776 Us = 25,750 - 25,850 บ. ยังอันตราย ! ขอรอราคา 25,700 - 25,800 บ. หรือต่ำกว่านี้ค่ะ

แบบว่า บวก ( + ) ลบ ( - ) อัตราแลกเปลี่ยนผันผวนเงินบาท เล็กน้อย :38 ถ้าพลาดรอบนี้ :dd

ไว้คืนนี้ เริ่มเวลา 18.00 น. ค่อยชักมือออกจากกระเป๋า กองทุนเข้า 1 ตันก่า โยนเหรียญถามทางอีกละ :17

ขอตัวไปทำงานก่อนนะค่ะ :bye

เกือบลืมเดา แนวรับ 1770 Us ถัดไป 1750 Us ส่วนแนวต้าน 1793 Hight ที่ติดเมื่อวาน

คำเตือน ถ้าใครรอเข้าตามพี่น้องรี มีสิทธิ์ ตกขบวนรอบนี้ ค่อนข้างสูง... ห้ามโทษกันที่หลังนะ ก็พี่เคยบอกแล้วว่า... ตกขบวนสุดท้ายประจำ ฮุ ฮุ :uu