ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

MOR LEK

ร้านกาแฟ "มั่วทองกับน้องรี"

โพสต์แนะนำ

เห็นคุณ MOR LEK นิยมชมชอบแมว เลยนำมาฝากเผื่อสนใจเอาไปเลี้ยงอีกตัวครับ

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

คุณน้องรีมองลงคืนนี้ขนาด 1390 เชียวเหรอคร้า คืนนี้พี่แพทเก๊าะต้องตามดูจิคร้า :wub: ความจริงถึงดูคืนนี้พี่แพทก็ทำไรไม่ได้ เพราะที่มีอยู่ตอนนี้เป็นk-gold ที่เหลือเป็นงบรอเข้าซื้อตอนราคา 1300 คร้า ฝันb048a2d2.gifไว้ b048a2d2.gif อิอิ

ขอบคุณคุณน้องรีคร้าที่รวมลิงค์ของกูรูทุกท่านมาให้ดู post-510-080610500 1291645244.gif

คุณน้องรีมองลงคืนนี้ขนาด 1390 เชียวเหรอคร้า คืนนี้พี่แพทเก๊าะต้องตามดูจิคร้า :wub: ความจริงถึงดูคืนนี้พี่แพทก็ทำไรไม่ได้ เพราะที่มีอยู่ตอนนี้เป็นk-gold ที่เหลือเป็นงบรอเข้าซื้อตอนราคา 1300 คร้า ฝันb048a2d2.gifไว้ b048a2d2.gif อิอิ

ขอบคุณคุณน้องรีคร้าที่รวมลิงค์ของกูรูทุกท่านมาให้ดู post-510-080610500 1291645244.gif

กร๊าก คุณยายแพทสงสัยลืมดูชื่อร้าน ว่าร้านอะไร 70bff581.gif

กร๊าก คุณยายแพทสงสัยลืมดูชื่อร้าน ว่าร้านอะไร 70bff581.gif

55555555555555555555555555555555555555

อารายอะคร้าคุงหมอเล็ก หัวเราะอารายอะ แฮ่ post-510-043751900 1291648285.gif

สวัสดีค่ะ เพื่อนๆ คอกาแฟยามดึก เมื่อครู่ดูข่าว TV ไทย เห็นข่าวต้นไม้ใหญ่โดนโค่นลง เพื่อปรับพื้นที่เป็นสร้างอาคารที่ให้ผลประโยชน์ของเจ้าของที่แทน

พี่น้องรี ก็เข้าใจว่า ทางเจ้าของคงจำเป็นต้องใช้เงิน จำเป็นต้องใช้พื้นที่ แต่ที่เสียดายคือ ต้นไม้ใหญ่อายุมากรวมร้อยปีกลางกรุง พอมองแล้วคิดถึง

ต้นไม้ใหญ่รอบลานพระบรมรูปทรงม้า พระเจ้าตากสิน ที่เดี๋ยวนี้ มองไปเห็นแต่ต้นไม้ประดับเล็กๆ เพียงแค่คำว่า ปรับภูมิทัศน์ -_- ขอบอกว่าเดี๋ยวนี้ อากาศร้อนขึ้นมากเลยค่ะ

โม้ซะนาน เข้าเรื่องเลย คืบหน้าต้นไม้ใหญ่ กับการต่อสู้ของกลุ่มบิ๊กทรี http://www.voicetv.co.th/content/25938/

ฝากให้คิด ธรรมชาติมอบชีวิตให้มนุษย์ มนุษย์มอบสิ่งดีดีคืนธรรมชาติบางหรือยัง :excl:

สวัสดีค่ะ พี่แพท ร้านกาแฟชื่อ มั่วทองกับน้องรี (มั่วจริงๆ ) แหมรู้แต่ว่าคืนนี้เล่นแรงฮะ แต่มะรู้ว่าน้องทองเล่นข้างขึ้น หรือข้างแรม

และแล้ว ก็แทงราคาปิดตลาดพลาดอีกแล้ว ขณะนี้ น้องทองวิ่งผ่านแนวต้าน 1420 ขึ้นทดสอบด่านต่อไป... 1438

งานนี้ น้องทองวิ่งเลี้ยงลูกตะลุยเดียว สลับขาหลอก ล่อหลอกจนแนวหลังหลงทาง และวิ่งผ่านมาอย่างง่ายดาย ..ซะอย่างงั่น !064 ไม่เห็นใจคนตกขบวนบ้างเลย !064

ใครอุ้มลูกบอลทองอยู่ในมือ มีสิทธิ์กินโต๊ะจีนแล้วค่ะ พี่น้อง (จบข่าวกีฬาภาคดึก คืนนี้ราตรีสวัสดิ์ค่ะ ฝันดีร่ำรวยทุกท่าน / พี่น้องรี รายสดข้างสนาม) !87 !87

ถูกแก้ไข โดย NongRee

แถมท้าย สุดๆ เลย

นสพ.กูรูหนุ่ม Khun Durahan ท่านอัศวินชุดเกาะเงิน มาแล้ว สำหรับทิศทางของทองคำนั้น ผมมองว่า ขึ้นต่อได้เรื่อยๆเลย (นานๆ มาครั้ง ก็ชื่นใจ) http://www.thaigold.info/Board/index.php?/topic/194-%e0%b8%a7%e0%b8%b4%e0%b9%80%e0%b8%84%e0%b8%a3%e0%b8%b2%e0%b8%b0%e0%b8%ab%e0%b9%8c%e0%b8%a3%e0%b8%b2%e0%b8%84%e0%b8%b2%e0%b8%97%e0%b8%ad%e0%b8%87%e0%b8%84%e0%b8%b3-%e0%b9%80%e0%b9%80%e0%b8%99%e0%b8%a7%e0%b9%82%e0%b8%99%e0%b9%89%e0%b8%a1-%e0%b8%97/page__st__405

เอาปฏิทินของปี 2011 มาฝาก (Inspirational Calendar ปี ต่างจากปฏิทินอื่นๆตรงที่ใต้ตัวปฏิทิน ของเเต่ละเดือนจะมี quote สร้างเเรงบันดาลใจของ บุคคลสำคัญระดับโลก 12 ท่านใส่ไว้ เพื่อช่วยสร้างเเรงบันดาลใจตลอดปี 2011) Link Lode http://www.tempf.com/getfile.php?id=803837&key=4cfc8ab4065c8 B)

นสพ.Khun Bullish เกาะกระแสทองคำทะยานฟ้า โพสท์สด 11.37 PM http://www.thaigold.info/Board/index.php?/topic/368-%e0%b9%80%e0%b8%81%e0%b8%b2%e0%b8%b0%e0%b8%81%e0%b8%a3%e0%b8%b0%e0%b9%81%e0%b8%aa%e0%b8%97%e0%b8%ad%e0%b8%87%e0%b8%84%e0%b8%b3%e0%b8%97%e0%b8%b0%e0%b8%a2%e0%b8%b2%e0%b8%99%e0%b8%9f%e0%b9%89%e0%b8%b2%e0%b8%81%e0%b8%b1%e0%b8%9a-mrbullish/page__st__540

ถูกแก้ไข โดย NongRee

มาช้าไป 2 วันจ้าเรื่องนี้

"พ่อครับ ขอยืมตังค์หน่อย"

เสร็จจากงานถึงบ้าน เกือบสามทุ่มเข้าไปแล้ว เขาเดินเข้าบ้าน ที่ดูเงียบเหงา เนื่องจากภรรยาเสียชีวิตไปเมื่อปีกลาย ทิ้งลูกชายคนเดียวไว้ กับเขาให้หาเลี้ยงลูกตามลำพัง ดีว่าเจ้าหนูน้อยพอจะช่วยตัวเองได้บ้าง อาหารก็กิน อาหารปิ่นโต ที่ผูกประจำ หากินเองได้ ทำให้ไม่เป็นภาระมากมายนัก

เข้ามาในบ้าน เหงื่ออาบแก้ม ยังไม่ทันได้พัก ผู้เป็นพ่อ เห็นหน้าลูกชายวัยซน ที่รอรับหน้า เอ่ยปากทัก "พ่อครับ วันนี้ทำงานเหนื่อยมั้ยครับ"

"เหนื่อยสิลูก แล้ววันนี้ทำการบ้านเสร็จแล้วเหรอ" ผู้เป็นพ่อตอบเนือยๆ พร้อมกับถาม ต่อด้วยความเคยชิน

"เสร็จหมดแล้วครับ คือ ผมมีเรื่องบางอย่างอยากจะถามพ่อน่ะ พ่อว่างหรือยังครับ"

ลูกชาย ตัวน้อย ถามต่อ

"เดี๋ยวพ่อจะไปอาบน้ำ หาข้าวกินข้าวซักหน่อย แล้วคงจะเข้านอน วันนี้เหนื่อยเหลือเกิน ว่าแต่แกจะถามอะไรพ่อเหรอ" ผู้เป็นพ่อ ถามด้วยน้ำเสียงอ่อนล้า

"คือผมอยากรู้ ว่า พ่อทำงานได้ ค่าจ้างวันละเท่าไร ครับ" ลูกชายถามด้วยน้ำเสียงใสซื่อ

หันมามองหน้าลูกชาย พร้อมกับขมวดคิ้วด้วยความสงสัย แล้วผู้เป็นพ่อ แต่ก็ตอบไปว่า "

วันล่ะ สี่ร้อย"

"งั้นผม ขอยืม ตังค์ พ่อ ซักสองร้อยได้มั้ยครับ " ลูกชาย ตัวน้อย เอ่ยปากด้วยสายตาวิงวอน

"หา แกว่าไง นะ" ผู้เป็นพ่อ ขึ้นเสียงด้วยอารมณ์ ก่อนที่จะหันมา พูดกับลูกชายด้วยเสียงเข้มขึ้นกว่าเดิม

"นี่ฟังนะ แกคิดว่าเงินทอง หาได้ง่ายๆเหรอ กว่าพ่อจะได้เงินสี่ร้อยบาท ต้องทำงาน เหนื่อยตั้งแต่เช้ายันค่ำ แต่พอกลับมาถึงบ้าน เจอแก รอขอยืมเงิน พ่อง่ายๆ แบบนี้นี่นะ แกลองไปคิดดูให้ดีสิ ว่า แกทำประโยชน์อะไรให้พ่อบ้าง พ่อถึงจะต้องให้ เงินสองร้อยนี่ ให้แกยืม"

เด็กชายยืนนิ่ง มองหน้าพ่อ ไม่มีเสียงหลุดออกจากปาก แต่น้ำตาไหลซึมลงอาบร่องแก้มทั้งสองข้าง ก่อนที่จะหันหลังเดินกลับห้องตัวเอง อย่างซึมเซา

หลังจากอาบน้ำเสร็จ แวะเข้าครัว หาข้าวปลากินเรียบร้อย เขาหยิบบุหรี่ขึ้นมาจุดสูบ เดินไปที่ระเบียง ความรู้สึกเคร่งเครียดที่ได้รับมาจากงานนอกบ้านเริ่มผ่อนคลาย คิดไปถึงอดีตที่ผ่านและงานที่ทำมาทั้งวัน แล้วก็ย้อนกลับคิดไปถึงลูกชายตัวน้อย

ลูกเป็นเด็กดี ไม่เคยเกเร ไม่เคยเอ่ยปากขอเงินเพิ่ม นอกจากเงินค่าขนมที่เขาให้ประจำวันเท่านั้น แต่วันนี้ทำไมถึงเอ่ยปากยืมเงิน

เมื่อสักครู่ เขาเหนื่อยเกินไป หรือ เครียดเกินไปหรือป่าว ถึงได้ใช้อารมณ์กับลูกไปอย่างนั้น เมื่อได้คิด เขาดับบุหรี่ แล้วเดินไปที่ห้องลูกชายไฟในห้องนอนดับแล้ว

เมื่อเปิดประตูเข้าไป เอื้อมมือเปิดไฟในห้อง หนูน้อยนอนตะแคงหน้า ตายังคงลืมจ้องมองมาที่ประตู แก้มที่แนบกับหมอน ชุ่มด้วยน้ำตา พร้อมเสียงสะอื้นเบาๆ อยู่คนเดียว

เขาเดินไปนั่งที่ขอบเตียงมือลูบผม ลูกชายเบาๆ พร้อมกับเอ่ยปากด้วยน้ำเสียงเครือ จุกคอ

"พ่อขอโทษ นะลูก เมื่อกี้พ่อเหนื่อยมามากเลยใช้อารมณ์ กับลูกมากไปหน่อย จริงๆ ตะกี้พ่อไม่ได้ถามลูกด้วยซ้ำว่า ลูกอยากยืมเงินพ่อไปทำไม ลูกอาจจะมีเหตุจำเป็นที่จะต้องใช้เงินก็ได้ เงินแม้ว่าจะหาได้ลำบาก ไม่ได้ได้มาง่ายๆ แ ต่ถ้าลูกมีเหตุผลเพียงพอ พ่ออาจจะให้ยืมก็ได้ เพราะว่า ลูก น่ะสำคัญสำหรับพ่อเหนือ สิ่งอื่นใด และพ่อรักลูกจ้ะ"

"ว่าแต่ ไหนลูกลองบอกพ่อสิว่า ลูกอยากยืมเงินสองร้อยไปทำอะไร" ผู้เป็นพ่อถามลูกชายที่มองหน้าพ่อนิ่ง ด้วยน้ำเสียงปราณี เต็มเปี่ยมด้วยความรัก

ลูกชายตัวน้อย ส่งเสียงสะอื้นจากลำคอ "พ่อครับ ตั้งแต่แม่ตาย ผมเห็นพ่อต้องทำงานหนัก เพื่อหาเงินทุกวัน จนไม่ได้พัก ไม่ได้อยู่กับผมเลย เราแทบไม่มีเวลาได้อยู่ด้วยกัน ผมเลย ค่อยๆ เก็บค่าขนมของผมไว้ตลอดมา จนถึงตอนนี้ผมเก็บได้สองร้อยบาทแล้ว แต่พอผมรู้จากพ่อว่า พ่อทำงานได้ ค่าจ้างวันล่ะสี่ร้อย ผมจึงอยากยืมพ่อเพิ่มอีกสองร้อย ให้เป็นสี่ร้อย เพื่อจะได้ใช้เป็นค่าจ้างให้พ่อได้พัก ได้อยู่กับผม ซักวันนึงครับ"

เงินทอง อาจจะจำเป็น ต่อการดำรงชีวิต แต่ ครอบครัว ยังคงต้องการ ความรัก ความอบอุ่น และ เวลาที่มีให้ แก่กัน

"อย่าห่วงงานจนลืม ครอบครัว และ คนที่คุณรัก "

สวัสดีพี่น้องรี คุณหมอเล็ก คุณแบล็ก คุณงูดิน พี่แพท พี่อารายา น้องนับตัง น้องรูสสส น้องมัยKhun itums คุณเล็กสตู น้องสาวมือใหม่ คุณSea คุณเด็ก คุณBullish คุณMsmit Khun rich คุณปุยเมฆ คุณ oyoคุณ Tok-rod คุณadang คุณPotgarnคุณRaty คุณป้าอิน และเพื่อนๆ คอกาแฟทุกท่าน

วันหยุดหลายวันร้านกาแฟก็คึกคักทุกวันพร้อมทั้งสัพเพเหระหลากหลายดีใจกับสังคมเล็กๆที่มีมิตรไมตรีค่ะ

เมื่อเช้าฟังข่าวว่าจีนตัดสินใจเพิ่มอัตราดอกเบี้ยเพื่อสกัดภาวะเงินเฟ้อและเข้มงวดเรื่องมาตรการทางเศรษฐกิจ หลังจากที่ผ่านมาผ่อนคลาย จบข่าว

โพยจีนระหว่าง6-10ธันวา

ต้าน 1423 1444 1454 1463

รับ 1398 1382 1360 1336

สำหรับวันนี้7ธันวา

1413-1433

ต้าน 1440 1447

รับ 1401 1382 :lol: :lol:

post-449-080001900 1291693572.jpg

เอาลิงค์แมวช่วยชีวิตคู่รักมาฝากอาคุงหมออะค่าาาาา เห็นไหมแมวก็มีหัวใจที่ละเอียดอ่อนไม่แพ้หมานะคร้าาา

:ph34r:

ถูกแก้ไข โดย ngoodin

เอาลิงค์แมวช่วยชีวิตคู่รักมาฝากอาคุงหมออะค่าาาาา เห็นไหมแมวก็มีหัวใจที่ละเอียดอ่อนไม่แพ้หมานะคร้าาา

http://www.youtube.com/watch?v=Op3xr62AhUA

:ph34r:

ผมดูแทบไม่จบครับ เพราะผมร้องให้ซะก่อน

ดูแล้วก็ได้แต่นึกว่า สังสารวัฎ ช่างน่ากลัวจริงๆ ทุกข์จริงๆ

แค่เห็นรูปก็มะกล้าดูแล้วอ่ะ ...ใจอ่อนอ่ะ :( :(