ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

MOR LEK

ร้านกาแฟ "มั่วทองกับน้องรี"

โพสต์แนะนำ

คุงหมอเล็กคร้า ไม่ถึง2ปี ขึ้น $350- เนี่ยะ มันเกิน5,000-บาทอะเป่าคร้า b048a2d2.gif cd08785a.gif แต่ถ้าค่าเงินไทยแข็งขึ้น อาจจะแค่ 2,500-บาท ก็ยังเยอะม้าก รึว่าน้อยไปหว่าเพราะ มันเพิ่มแค่ 12%เองปีกว่า

แหะ แหะ คิดแบบมั่วนะคร้า ไม่ใช่เรื่องจริงคร้า 07baa27a.gif ใครคิดเก่งๆช่วยคิดเงินให้ดูหน่อยได้มั้ยคร้า

ถูกแก้ไข โดย Arpat

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

อากาศหนาวแล้วอย่าลืมรักษาความอบอุ่นให้กับร่างกายด้วยการอาบน้ำอุ่น laugh.gif

สภาพหลังอาบน้ำเสร็จpost-1741-032760700 1291366572.jpg

คุงหมอเล็กคร้า ไม่ถึง2ปี ขึ้น $350- เนี่ยะ มันเกิน5,000-บาทอะเป่าคร้า b048a2d2.gif cd08785a.gif แต่ถ้าค่าเงินไทยแข็งขึ้น อาจจะแค่ 2,500-บาท ก็ยังเยอะม้าก รึว่าน้อยไปหว่าเพราะ มันเพิ่มแค่ 12%เองปีกว่า

แหะ แหะ คิดแบบมั่วนะคร้า ไม่ใช่เรื่องจริงคร้า 07baa27a.gif ใครคิดเก่งๆช่วยคิดเงินให้ดูหน่อยได้มั้ยคร้า

ถ้าเงินบาทเท่าเดิมก็ขึ้นแค่นั้นเองแหละครับ แต่ถ้าดอลล์อ่อนมาก บาทก็ต้องแข็ง มันก็จะขึ้นเป็นเปอร์เซ็นต์ในหน่วยเงินบาทน้อยกว่านั้นอีกครับcool.gif

สภาพหลังอาบน้ำเสร็จpost-1741-032760700 1291366572.jpg

กร๊ากกกกกกกกกก ขำขำๆอ่ะ คุนนับตัง สงสัยจะเป็นคุณหมอเล็ก ที่อยากลงไปอาบน้ำด้วย 8369.gif

สวัสดีค่ะ เพื่อนๆ คอกาแฟยามดึก ก่อนนอน ขอจิบกาแฟเล่านิทานเรื่องหนึ่ง เคยดูสมัยทำงานกับคุณแม่ติดมาก ช่อง 7

จากมหากาพย์ที่ยิ่งใหญ่ของอินเดีย ที่พี่น้องรีชอบมาก 1.มหาภารตะ 2.รามเกียรติ์

มหาภารตะ (สันสกฤต: महाभारत) บางครั้งเรียกสั้น ๆ ว่า ภารตะ เป็นหนึ่งในสองของมหากาพย์ที่ยิ่งใหญ่ของอินเดีย (มหากาพย์อีกเรื่องคือ รามายณะ)[1] ประพันธ์เป็นโศลกภาษาสันสกฤต มหากาพย์เรื่องนี้นับเป็นส่วนหนึ่งของคัมภีร์ "อิติหาส" (แปลตามศัพท์ว่า "ประวัติศาสตร์") และเป็นส่วนหนึ่งทึ่สำคัญยิ่งของเทพปกรณัมในศาสนาฮินดู

มหาภารตะเป็นเรื่องราวความขัดแย้งของพี่น้องสองตระกูล ระหว่างตระกูลเการพและตระกูลปาณฑพ ซึ่งทั้งสองตระกูลต่างก็สืบเชื้อสายมาจากท้าวภรตแห่งกรุงหัสตินาปุระมาด้วยกัน จนบานปลายไปสู่มหาสงครามที่ทุ่งกุรุเกษตร ซึ่งมีพันธมิตรของแต่ละฝ่ายเข้าร่วมรบด้วยเป็นจำนวนมาก กล่าวกันว่านี่คือการต่อสู้ระหว่างธรรมะและฝ่ายอธรรม ความดีและความชั่ว ซึ่งในที่สุดแล้ว ฝ่ายปาณฑพก็เป็นผู้ชนะในสงครามครั้งนี้

เรื่องย่อ จากความทรงจำ ท้าวภรตแห่งกรุงหัสตินา ทรงบำเพ็ญศีลและปกครองประชากรด้วยคุณธรรมตลอดมา จนวันหนึ่งขณะทรงเสด็จยังแม่น้ำคงคา พบพระแม่คงคา

จึงครองรักกันจนมีโอรสนามว่า ภีษมะ หรือคงคาบุตร ต่อมานางมอบบุตรชายให้พระองค์ ส่วนตัวนางคงอยู่ที่แม่น้ำ ท้าวภรตจึงมีมเหสีใหม่และมีโอรส 2 คน นางกลัวว่าวันหน้า

คงคาบุตรจักได้ครอบนคร จึงออกอุบายให้คงคาบุตรสาบานว่าจะไม่อภิเษกกับสตรีใด และไม่ขอคิดแย่งราชสมบัติของน้องชาย ทั้ง 2 คนพี่ตาบอด คนน้องรูปงาม

ต่อมานางก็ยังให้คงคาบุตร แสวงหาสตรีมาเป็นชายาของน้อง (แม่เลี้ยงใจร้ายจริง) คงคาบุตรยินดีปฏิบัติ แต่ครานี้กลับไปงานเลือกคู่ของเจ้าหญิง 2 คน โดย

ไม่รู้ว่าคนน้องนั้นมีคู่หมั่นแล้ว ภายหลังทราบก็ไม่สามารถคืนนางให้คู่หมั่นได้ นางจึงขอแต่งกับคงคาบุตร แต่ถูกปฏิเสธิ นางจึงกลั่นใจตาย

ส่วนนางผู้เป็นพี่สาวเป็นสตรีที่มีใจเมตตาแต่งงานกับราชบุตรตาบอด ก็ยินดีผูกผ้าปิดตาไว้ให้บอดเช่นกัน นางได้พร 1 ข้อ จึงขอพรมีบุตร 98 คน (ฝ่ายเการพ)

ส่วนด้านโอรสคนน้องรูปงาม มีชายา 2 คน มีโอรส 5 คน (ฝ่ายปานฑพ) คือ 1.ยุธิษเฐียร 2.ภีมะ 3.อรชุน 4.นกุล 5.สหเทพ

Link ข้อมูลเพิ่มเติม เรื่องมันยาวมากๆ http://th.wikipedia.org/wiki/%E0%B8%A1%E0%B8%AB%E0%B8%B2%E0%B8%A0%E0%B8%B2%E0%B8%A3%E0%B8%95%E0%B8%B0#.E0.B8.95.E0.B8.B1.E0.B8.A7.E0.B8.A5.E0.B8.B0.E0.B8.84.E0.B8.A3

เชื่อหรือไม่ว่า มีนางผู้หนึ่งมีพระสวามีได้ 5 คนพร้อมกัน โดยถูกต้อง (เฉลย มเหสีของอรชุน ที่ชนะการยิงธนู) แต่ด้วยเกิดเหตุที่ว่า ขากลับมาที่บ้านให้มารดา

กลับตะโกนเรียกว่า "ท่านแม่ วันนี้ลูกได้สิ่งหนึ่งมามอบให้ท่านดู" มารดายังไม่ทันเปิดประตูดู ก็ตอบกลับว่า "มีอะไรมา ก็ขอให้ลูกๆ แบ่งกันทุกคนเหมือนทุกครั้งนั้นละ)

ลูกสะใภ้ ตกใจมาก พอมารดาเห็นหญิงสาวตรงหน้าก็รีบด่าว่าตนเอง ว่าผิดไป เหล่าลูกชายทั้ง 5 กล่าวว่าบุตรมีหน้าทีเชื่อฟังมารดา ขณะนั้น

พระกฤษณะ (พระนารายณ์อวตาร) อธิบายว่า ชาติก่อนนางอธิฐานว่า พระผู้เป็นเจ้า 5 ครั้ง ก่อนจุติ (ทำให้มีสามี 5 คน) ดังนี้จึงไม่ผิด สบายใจได้ B)

อยากแนะนำให้หาดูภาพยนต์อินเดีย หรือหนังสืออ่านค่ะ สนุกมาก ได้ความรู้เรื่องศาสนาฮินดู และการนับถือเทพเจ้าขึ้นมากที่เดียว

ปล.หากผิดพลาดประการใด ต้องกราบขออภัยท่านผู้รู้ เนื่องจากมิได้มีเจตนาเกี่ยวกับด้านศาสนา หากหวังว่าเป็นเรื่องที่ดี น่าสนใจอ่าน และศึกษา

คุณพี่น้องรีครับ ผมพยายามหา ภัควัตคีตา(พระกฤษณะสอนท่านอรชุน) ฉบับเต็มๆ อ่าน ยังไม่เจอเลยครับ ถ้าคุณพี่น้องรีทราบกรุณาบอกเวบ หรือ หนังสือหาซื้อที่ไหนได้บ้างครับ ผมต้องการ บรรพเดียวเท่านั้น

เคยอ่านการรบที่ทุ่ง กุรุเกษตร ถึงตอน โทรนาจารย์ ตาย แล้วค้างอยู่แค่นั้นยังไม่จบ แหะๆ ยาวจนท้อเลย ขอบคุณล่วงหน้าครับ(ไม่รู้รบกวนเกินไปหรือเปล่า)

กร๊ากกกกกกกกกก ขำขำๆอ่ะ คุนนับตัง สงสัยจะเป็นคุณหมอเล็ก ที่อยากลงไปอาบน้ำด้วย 8369.gif

คุณ MOR LEK ครับ สวัสดึครับ แล้วท่าสำหรับชาย ที่ต้องการลดพุง มีมั้ยครับ พุงมันล้ำออกมาเวลา

ปัสสาวะมองไม่เห็นทุกทีเลยครับ

ถูกแก้ไข โดย เด็กขายของ

เอามาฝากสาวๆจ้า 10 ท่าลดพุง

z3ex1.gif zpex2.gif lfex3.gif mhex6.gif ypex5.gif pxex7.gif 4kex8.gif 2uex9.gif b2r27.gif 4lex4.gif

คุณ MOR LEK แน่ใจนะครับว่า เป็นสิบท่าลดพุงสำหรับสาวๆ ไม่ใช่บริหาร

อุ้งท้องเชิงกราน เหรอ มันคุ้นๆ ครับ

สวัสดึครับ คุณ MOR LEK คุงยาม คุณพี่น้องรี และเพื่อนๆ ทุกท่าน

เพื่อนๆ พอทราบไหมครับ ว่า พรุ่งนี้ ร้านทองย่านเยาวราช เปิดทำการหรือเปล่า และสมาคมฯ จะมีประกาศราคาทองไหม

หรือว่าหยุดครับ รอคอยคำตอบครับ

กร๊าก.....สุดยอดคุณน้องนับตัง post-510-034760300 1291384128.gif

ตอนนี้ทองกำลังจะผ่านจุด1400-แร้วคร้า

ถูกแก้ไข โดย Arpat

คุณ MOR LEK แน่ใจนะครับว่า เป็นสิบท่าลดพุงสำหรับสาวๆ ไม่ใช่บริหาร

อุ้งท้องเชิงกราน เหรอ มันคุ้นๆ ครับ

4kex8.gifท่านี้สงสัยอุ้งเชิงกรานอยู่สูง 555

คุณ MOR LEK ครับ สวัสดึครับ แล้วท่าสำหรับชาย ที่ต้องการลดพุง มีมั้ยครับ พุงมันล้ำออกมาเวลา

ปัสสาวะมองไม่เห็นทุกทีเลยครับ

จัดให้ครับ

00416_5.jpg 00416_0.jpg

โอะโอ ฤษีดัดตน ขอยอมแพ้ ท่าแบบนี้ ต้องปรมาจารย์อย่างเดียว

แค่ยกขา ก็ได้นิดหน่อย แถมจะให้ก้มอีก ก็บอกแล้วว่าติดพุงครับ แบบนี้ ต้องเริ่ม Basic ไป

Absolute YOKA เจอครูฝึก น้องป๊อป นางสาวไทย ดีกว่า พึ่ง คุณ MOR LEK ล่ะครับ

ขอบคุณมากครับ สำหรับคำแนะนำดีๆ ให้เด็กขายของ VISIT (เยี่ยม)

4kex8.gifท่านี้สงสัยอุ้งเชิงกรานอยู่สูง 555

อาคุง MOR LEK สังเกตุท่าที่กล่าวมาให้ดีๆ นะครับ ว่า

จากเอว (กรุณาดูที่สะดือ) ถึงสะโพกงามๆ ก็มีการขยับ ตามการหมุนของคอด้วยน่ะครับ

จรวดลูกแรกของน้าโป๊ะผ่านไป สงสัยลงมาเติมน้ำมันอีกหน่อย คาดว่า น่าจะมีจรวดลูกสองหรือไม่ คอยติดตาม

ด้วยกันนะครับ คุณ MOR LEK

ถูกแก้ไข โดย เด็กขายของ

สวัสดีครับ สมาชิกคอกาแฟทุกท่าน ผ่านไปเจอวิธีลดหน้าท้องแปลกๆ

ลองดูนะครับเผื่อได้ผล ;)

คล็ดลับของญี่ปุ่น ยางรัดผมช่วยลดพุงได้

เป็นวิธีการที่ช่วยลดความอ้วนได้โดยเฉพาะที่เอวและที่หน้าท้องให้เล็กลงได้อย่างน่าทึ่งที่สุด...แล้วยังแถมอีกด้วยนะคือไม่จำเป็นต้องออกกำลังกายและไม่ต้องมานั่งอดอาหารให้เกิดความหิวกระหายทุรนทุรายให้เสียสุขภาพจิตเล่น

ลดความอ้วนแบบมีเคล็ด...: ลดได้ตั้งหลายเซ็นด้วยนะ....

เป็นวิธีการที่ช่วยลดความอ้วนได้โดยเฉพาะที่เอวและที่หน้าท้องให้เล็กลงได้อย่างน่าทึ่งที่สุด...แล้วยังแกมอีกด้วยนะคือไม่จำเป็นต้องออกกำลังกายและไม่ต้องมานั่งอดอาหารให้เกิดความหิวกระหายทุรนทุรายให้เสียสุขภาพจิตเล่น ๆอีกเสียด้วย...

ใช้เวลาแค่วันละแค่ 5 นาทีเท่านั้นเอง ก็สามารถที่จะทำให้เอวหนา ๆของเเรานั้นลดลงมาเป็นเอวบาง ๆเล็ก ๆ ได้ อย่างที่ว่าไม่น่าเชื่อ...

เคล็ดลับที่จะนำมาเสนอแนะให้กับทุกๆท่านลองทำกันดูในครั้งนี้ของเรานั้น เป็นเคล็ดลับที่ทำง่ายอย่างมากและที่สำคัญคือไม่จำเป็นต้องลงทุนอะไรมากมาย...

เคล็ดที่ว่านี้จะทำโดยแค่ให้ใช้หนังยางที่ใช้สำหรับรัดผม (อย่างที่เห็นตามรูปตัวอย่างที่ เห็นในรูปภาพจะเป็นหนังยางแบบที่หนา ๆหน่อย ซึ่งรู้สึกว่าจะมีส่วนผสมที่ทำมาจากไหมพรม(ที่แนะนำนั้นก็เพื่อว่าเวลาที่จะคล้องลงไปเป็นเวลานานแล้วนั้นจะได้ไม่รู้สึกว่าเจ็บ)

นำหนังยางอย่างที่ว่านั้นมาคล้องลงไปตรงที่หัวแม่เท้าทั้งสองข้างให้เข้ามาติดกัน(อย่างที่เห็นตามรูปตัวอย่างที่แสดงไว้ในรูปที่ 1-2 )

และเมื่อคล้องลงไปแล้วก็มีข้อกำหนดนิดนึงว่าให้พยายามอย่าให้ส้นเท้าแยกออกจากกันเท่านั้นเป็นใช้ได้ แล้วทีนี้ก็ลงนอนลงไปอย่างตามสบายเลยทีเดียว...

ทำทุกๆวันและก็ทำเพียงแค่วันละแค่เพียง 5 นาทีก็พอและที่ดีที่สุดก็ตรงที่ไม่ต้องมานั่งลดอาหารให้ร่างกายต้องหิวโหยขาดอาหารจนเกิดเป็นร่างกายทรุดโทรมขึ้นมาได้..ว่าอย่างนั้น

และในเวลาที่ทำเคล็ดลับฉบับนี้นั้นมือก็ว่างจะนอนอ่านหนังสือหรือนอนกดโทรศัพท์มือถือเล่นก็ได้ตามสบายแล้วแต่จะต้องการเสียด้วย

ข้อที่ควรระวังที่มีนั้นก็จะมีเพียงว่า

1...ตอนที่ทำอยู่ถ้าเกิดอาการปวดที่ท้องน้อยขึ้นมาอย่างแรงแล้วละก็ขอให้งดการทำเสียทันที

2...อย่าทำมากเกินขนาดเป็นเวลานานเกินกว่าเวลาที่กำหนดไปมาก ๆ เป็นชั่วโมง ๆ

และในเคล็ดลับการลดความอ้วนด้วยเคล็ดในครั้งนี้เราได้ทำการทดสอบ กับคนที่ต้องการลดความอ้วนมาแล้วหลายคน(ใช้เวลาในการทำทุกวันประมาณ 2 อาทิตย์) และทุกคนก็ได้รับผลคือสามารถลดหน้าท้องและเอวให้เล็กลงมาได้อันเป็นที่น่าพอใจด้วยกันทุกคนเลย

ทำไมถึงเพียงแค่ใช้แค่ยางรัดที่ใช้รัดผมมารัดที่หัวแม่เท้าแล้วจึงลดความอ้วนที่เอวและที่หน้าท้องได้ล่ะ?

อันนี้มีเหตุผล

คนที่คิดเรื่องนี้ได้เขาค้นพบว่า การที่กระดูกบั้นเอว(โค๊ต สุ บัง) มีอาการ เบี้ยว โย้เย้(ยู กา มู) อยู่ไม่ตรงที่แน่นอน เป็นสาเหตุหลักที่ทำให้กล้ามเนื้อบั้นเอวและหน้าท้องของเรานั้นหยุดการทำงานที่ดีไป

ดังนั้นเมื่อเราได้ใช้หนังยางรัดลงไปที่นิ้วหัวแม่เท้า ซึ่งเป็นจุดสำคัญของร่างกายที่จะไปช่วยบังคับการทำงานของกล้ามเนื้อส่วนนั้นให้ทำงานดีขึ้นและตรงเป้าหมาย ช่วยให้กระดูกบั้นเอวของเรากลับคืนมาสู่ในที่ตั้งอันมั่นคง เป็นปกติ คือไม่เบี้ยวโย้เย้ กล้ามเนื้อหน้าท้องและรอบบั้นเอวก็จะค่อยๆแบนราบลง

เป็นเคล็ดลับที่น่าทึ่งมาก(สำหรับคนที่เอวหนา ๆ และมีหน้าท้องอึ๋มๆ ลองนำไปทำดูกับตัวเองบ้างก็ได้

http://www.oknation.net/blog/lukyim/2008/09/09/entry-1