ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

MOR LEK

ร้านกาแฟ "มั่วทองกับน้องรี"

โพสต์แนะนำ

สวัสดีค่ะ น้องเด็กขายของ เลข 42 พี่น้องรี แทงตั้งแต่เมื่อวานแล้วค่ะ เห็นจะๆ กะจะแทง 3 ถอดตัว 4 ยก 2 ยุบ ฮะ ฮะ

กะว่าเดือน ธค.คงเลขเดิม ฉลองวันพ่อ ขอให้ทองทองตามน้องเด็กขายของบอกว่าเหมือนปีที่แล้วด้วยนะค่ะ มือว่างๆ จ้าาา :lol: :wub:

อีกทีนะครับ ณ.จุดต่ำสุดของปีที่แล้ว คือ วันที่ 23 ธันวาคม ณ.ปีนี้ คือ วันพฤหัสที่ 23 ธันวาคม

วันก่อนคืนคริสต์มาสอีฟ ฝรั่งไปเที่ยวกันหมด เททิ้งน้องทองครับ เสร็จแล้ว หลังจากนั้น ก็จะขึ้นๆๆๆๆๆๆๆๆ รอรับเทศกาลตรุษจีน ฮิ ฮิ

ไม่เชื่ออย่าลบหลู่ นิ

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

อีกทีนะครับ ณ.จุดต่ำสุดของปีที่แล้ว คือ วันที่ 23 ธันวาคม ณ.ปีนี้ คือ วันพฤหัสที่ 23 ธันวาคม

วันก่อนคืนคริสต์มาสอีฟ ฝรั่งไปเที่ยวกันหมด เททิ้งน้องทองครับ เสร็จแล้ว หลังจากนั้น ก็จะขึ้นๆๆๆๆๆๆๆๆ รอรับเทศกาลตรุษจีน ฮิ ฮิ

ไม่เชื่ออย่าลบหลู่ นิ

สงสัยอ่ะครับ ถ้าฝรั่งก็เชื่อว่าเปิดปีใหม่มาราคาจะขึ้นไปจนตรุษจีน เขาจะขายไปทำไม onion33.gif

สงสัยอ่ะครับ ถ้าฝรั่งก็เชื่อว่าเปิดปีใหม่มาราคาจะขึ้นไปจนตรุษจีน เขาจะขายไปทำไม onion33.gif

สวัสดีครับ น้า MOR LEK ก็ฝรั่งกู้เงินธนาคารฯ โดยไม่มีดอกเบี้ย หรือมี ก็ต่ำมาก มาตั้งเป็น

กองทุน เพื่อกอบโกยผลประโยชน์ แล้ว ณ.สิ้นปี ธนาคารฯ ก็ต้องปิดงบขาดทุนกำไร นะครับ แล้วฝรั่งก็จะต้องปิดบัญชีสารพัดก่อนวัน

คริสต์มาสอีฟ คือ 24 ธันวาคม พวกฝรั่ง ทำอะไรทุกๆ อย่าง เป็นระบบ เป็นเวลา น้า MOR LEK อย่ามาเทียบกับคนไทย นะครับ

บ่าย 2 โมง หรือ บ่าย 3 โมง ยังนั่งทานข้าวกันอยู่เลย

ธนาคารต่างๆ ในสหรัฐ ก็จะตั้งเป็นข้อระเบียบในการปฎิบัติแบบนี้ สำหรับพวกกองทุน เพื่อสำแดงรายรับรายได้จากการไปทารุณกรรม

ประเทศอื่นๆ เพื่อแสวงหากำไร แล้วยิ่งปีนี้ด้วย ที่เด็กขายของเคยแจ้งไว้ว่า ทาง FED แจ้งให้ ธนาคารฯ ใหญ่ 19 แห่ง ในสหรัฐ

จัดทำ STRESS TEST แล้วส่งข้อมูลฐานะการเงินต่างๆ ให้ FED ทราบภายในวันที่ 7 มกราคม 2554

แล้วหลังจากแจ้งตัวเลขที่สวยงาม มีผลกำไร เรียบร้อยแล้ว ก็จะเปิดบัญชีสินเชื่อใหม่ อีกที ให้มาทารุณกรรมอีกรอบ ซึ่งก็จะเจอ

เทศกาลตรุษจีนอีกที

ถ้าเป็นเงินเย็นๆ หรือ ของตัวเอง แบบ ของน้า MOR LEK หรือ เด็กขายของ ก็ถือยาวไปเลย ไม่ได้ไปกู้เงินใครมาเล่น มาปั่น นิ

หายสงสัยหรือยังครับ

!ee /20,000 !thk

ยอดนั้น ขอวันพฤหัส หรือ ศุกร์ ได้มั้ยครับ พรุ่งนี้ ขอเด็กขายของเข้าอีกรอบหนึ่ง

ยังเหลืออีก 20 % กักว่าถ้าลง จะเข้า แต่เนี่ยมันขึ้น ก็เลยจะเป็นชาวไล่ และที่สกคัญ โอมเพี้ยง พรุ่งนี้ สมาคมฯ กั๊กต่ำตอน

ประกาศราคาครั้งที่ 1 นะครับ จะตามทันทีเลย เอาที่ 19,600/19,700 นะ ราคานี้ ยังยอมรับได้ครับ

คุณพี่น้องรีครับ พรุ่งนี้เช้า ช่วยโทรฯ แจ้งนายกสมาคมฯ กั๊กราคาต่ำนะครับ

อย่าเอาราคาเป๊ะ ไม่เอา ไม่ชอบ ขอซื้อเพิ่มอีกนิดหน่อย ตามหลักโหราศาสตร์ ของ อ.งูดิน โอ มายด์ ก็อด

สวัสดีครับ น้า MOR LEK ก็ฝรั่งกู้เงินธนาคารฯ โดยไม่มีดอกเบี้ย หรือมี ก็ต่ำมาก มาตั้งเป็น

กองทุน เพื่อกอบโกยผลประโยชน์ แล้ว ณ.สิ้นปี ธนาคารฯ ก็ต้องปิดงบขาดทุนกำไร นะครับ แล้วฝรั่งก็จะต้องปิดบัญชีสารพัดก่อนวัน

คริสต์มาสอีฟ คือ 24 ธันวาคม พวกฝรั่ง ทำอะไรทุกๆ อย่าง เป็นระบบ เป็นเวลา น้า MOR LEK อย่ามาเทียบกับคนไทย นะครับ

บ่าย 2 โมง หรือ บ่าย 3 โมง ยังนั่งทานข้าวกันอยู่เลย

ธนาคารต่างๆ ในสหรัฐ ก็จะตั้งเป็นข้อระเบียบในการปฎิบัติแบบนี้ สำหรับพวกกองทุน เพื่อสำแดงรายรับรายได้จากการไปทารุณกรรม

ประเทศอื่นๆ เพื่อแสวงหากำไร แล้วยิ่งปีนี้ด้วย ที่เด็กขายของเคยแจ้งไว้ว่า ทาง FED แจ้งให้ ธนาคารฯ ใหญ่ 19 แห่ง ในสหรัฐ

จัดทำ STRESS TEST แล้วส่งข้อมูลฐานะการเงินต่างๆ ให้ FED ทราบภายในวันที่ 7 มกราคม 2554

แล้วหลังจากแจ้งตัวเลขที่สวยงาม มีผลกำไร เรียบร้อยแล้ว ก็จะเปิดบัญชีสินเชื่อใหม่ อีกที ให้มาทารุณกรรมอีกรอบ ซึ่งก็จะเจอ

ถ้าเป็นเงินเย็นๆ หรือ ของตัวเอง แบบ ของน้า MOR LEK หรือ เด็กขายของ ก็ถือยาวไปเลย ไม่ได้ไปกู้เงินใครมาเล่น มาปั่น นิ

ยอดนั้น ขอวันพฤหัส หรือ ศุกร์ ได้มั้ยครับ พรุ่งนี้ ขอเด็กขายของเข้าอีกรอบหนึ่ง

ยังเหลืออีก 20 % กักว่าถ้าลง จะเข้า แต่เนี่ยมันขึ้น ก็เลยจะเป็นชาวไล่ และที่สกคัญ โอมเพี้ยง พรุ่งนี้ สมาคมฯ กั๊กต่ำตอน

ประกาศราคาครั้งที่ 1 นะครับ จะตามทันทีเลย เอาที่ 19,600/19,700 นะ ราคานี้ ยังยอมรับได้ครับ

555 ถ้าพรุ่งนี้มาคมกั๊กต่ำ ผมก็จะซื้อb048a2d2.gif

สวัสดีค่ะ เพื่อนๆ คอกาแฟ ทุกท่าน และแล้ว Khun Keng09 ก็หลวมตัวเป็นสมาชิกคอกาแฟโดยสมบูรณ์ (จากภาพสาวขาว..หวาน :lol: )

หายใจ..ลึกๆ หลับตามองทะเล ..ดูวิว และจินตนาการภาพที่อยากเห็น ช่วยลดอาการ เมาคลื่น..น้องทองในขณะนี้ได้ค่ะ (ลองดู นะ)

เพราะพี่น้องรี เองก็นับคลื่น 1,2, 3 จนเมาเหมือนกัน วันนี้นับว่าทดสอบฐาน 1350 ไป 2 ครั้งแล้ว คืนนี้มีเลือกข้างแรงๆ มะรู้นับถูกหรือเปล่า มั่ว..จริงๆ :lol:

พบกันตี 3 ค่ะ

เกือบลืม นสพ.อาจารย์ซีซ่าร์ กราฟละเอียดแนวโน้มทองคำในแต่ละช่วงสำหรับผู้ลงทุน http://www.thaigold.info/Board/index.php?/topic/140-%e0%b8%88%e0%b8%9a-%e0%b8%9b4-%e0%b8%ab%e0%b8%b1%e0%b8%94%e0%b9%80%e0%b8%a5%e0%b9%88%e0%b8%99%e0%b8%97%e0%b8%ad%e0%b8%87/page__st__2670

สวัสดีค่ะ เพื่อนๆ คอกาแฟยามดึก ประจำการเวลาเดิม ตี 2.30 น.

กลับจากทำงาน เปิดคอมฯ มาเห็นน้องทองเลือกข้างขึ้นแรงงงงงง Ho""" ตกขบวนแน่ๆ ซิพี่น้องรี !065

วิ่งขึ้นจาก 1363 ----> 1391 ( 1391 - 1363 = 28 Us ) นับขึ้นครั้งที่ 1 พรุ่งนี้แนวโน้มขึ้นต่ออีก 15 Us !37 จำศีลดีก่าเรา มือว่างเปล่า ใจว่างเปล่า

ลืมบอกซ้ำวิธีคิด ถ้าคิดว่าขึ้น ให้นำจุดต่ำสุดของตลาดเช้า บวกตัวเลขที่เรากำหนดขึ้น

ถ้าคิดว่าลง ให้นำจุดสูงสุดของวันนั้นมาลบตัวเลขที่เรากำหนดขึ้น

รอบนี้พี่น้องรี แทงว่าแค่เด้งขึ้น ก่อนลงต่อ เดา..เข้าข้างตัวเองว่าขึ้นไปไม่เกิน 1400 Us ฮุ ฮุ (ชักเสี่ยวๆ โดนดักตีหัวจัง ฮู ) :ph34r:

ถูกแก้ไข โดย NongRee

ก่อนราตรีสวัสดิ์

ส่งนสพ.อาจารย์ซีซ่าร์ เมื่อวานเวลา 7 โมงเย็น GAP เป็นการชิงจังหวะในการเล่นของขาใหญ่ http://www.thaigold.info/Board/index.php?/topic/140-%e0%b8%88%e0%b8%9a-%e0%b8%9b4-%e0%b8%ab%e0%b8%b1%e0%b8%94%e0%b9%80%e0%b8%a5%e0%b9%88%e0%b8%99%e0%b8%97%e0%b8%ad%e0%b8%87/page__st__2685

นสพ.น้าโป๊ะ ฟันธง จรวดมา เมื่อวานตอน 3 ทุ่ม http://www.thaigold.info/Board/index.php?/topic/182-%e0%b8%a7%e0%b8%b4%e0%b9%80%e0%b9%80%e0%b8%84%e0%b8%b0%e0%b8%97%e0%b8%b2%e0%b8%87%e0%b9%80%e0%b8%97%e0%b8%81%e0%b8%99%e0%b8%b4%e0%b8%81-%e0%b8%81%e0%b8%b1%e0%b8%9a%e0%b8%99%e0%b9%89%e0%b8%b2%e0%b9%82%e0%b8%9b%e0%b9%8a%e0%b8%b0-%e0%b8%a0%e0%b8%b2/page__st__1020

ถูกแก้ไข โดย NongRee

ผมลองไปเช็คราคาวันที่ 23 ธันวาคมตั้งแต่ปี 00-09 กับวันก่อนหน้าวันที่ 23 ได้ความต่างมาแบบนี้ครับ

ปี00 -0.2

ปี01 +1.9

ปี02+4.5

ปี03 -0.2

ปี04+2

ปี05+.01

ปี06+1.5

ปี07-2.3

ปี08-8.7

ปี09+12.6

ขอบคุณค๊าคุณหมอมาอมยิ้มและหัวเราะ :) :lol: !53 !53 !53

post-83-039394900 1291171092.gif

ของคุณพ่อน้องเอมค่ะ

พ่อน้องเอม

Full Member

Re: $$$$$$$$$ รวยทองแบบขํา ขํา สไตล์พ่อน้องเอม $$$$$$$$$

« ตอบ #2043 เมื่อ: วันนี้ เวลา 08:54:35 AM »

--------------------------------------------------------------------------------

อะจ๊าก.....ก

วิกฤตการเงินและหนี้สินในยูโรโซน ทำให้น้องทองไม่มีเวลาสระผมด้วยแชมพู Head&Shoulder ซะแล้ว น้องทองเตรียมสะพายเป้ไปทัวร์ฑิเบตต่อ นักลงทุนแห่เข้าซื้อน้องทองจากความกังวลว่าสเปนและโปรตุเกสจะเข้าสู่ภาวะเดียวกับไอซ์แลนด์ ซึ่งสเปนเป็นประเทศใหญ่อันดับ 4 ในยูโรโซน อาจจะอัดฉีดเงินช่วยเหลือจริงๆ ไม่รู้ว่าวงเงินจะมากมายมหาศาลขนาดใหญ่ ทำให้น้องยูร่วงลงหลุดระดับ1.3000 ลงไปอย่างง่ายดาย น้องทองในเงินสกุลยูโรทำ All time high ใหม่ไปแล้ว ช่วงนี้ข่าวปรับขึ้นดอกเบี้ยจีนจะดูอ่อนกำลังลง ใครที่รอจังหวะเข้าซื้อก็คอยลุ้นว่า เย็นวันศุกร์ไหนที่เฮียฮูจะประกาศปรับขึ้นดอกเบี้ย ซึ่งคาดว่าน่าจะปรับขึ้นก่อนสิ้นปีนี้

เมื่อคืนเฮียเบนก็ออกมาพูดว่าเฟดยังให้ความสำคัญต่อการจ้างงานเป็นพิเศษ เพราะหากตัวเลขว่างงานยังคงสูงเป็นเวลานาน อาจจะส่งผลเลวร้ายมากไปกว่านี้ คำพูดของเฮียลดความน่าจะเป็นที่เฟดจะปรับลดวงเงิน QE2 ลง หลังจากที่มีการวิพากษ์วิจารณ์ไปถึงในสภาคองเกรส แต่ก็ไม่สามารถเปลี่ยนใจเฮียเบนได้

กลยุทธ์ช่วงนี้ก็ให้รอหาจังหวะซื้อ มีความเป็นไปได้ที่น้องทองจะขึ้นไปทดสอบ All time high เดิม $1425 และอาจจะฟิตเปี๊ยะหลังจากพักเหนื่อยประมาณ2-3 สัปดาห์ ขึ้นไปทำไฮใหม่บริเวณ $1450-1500 หากคืนวันศุกร์นี้ตัวเลขจ้างงานออกมาดี ตามตัวเลข unemployment claim ที่ออกมาดีในช่วงหลังๆ ก็น่าจะเป็นจังหวะที่จะเก็บเข้าพอร์ตเพิ่มได้บ้าง หากตัวเลขออกมาดีมาก อาจจะได้เห็น $1360-1355 อีกครั้ง หรือไม่ก็รอลุ้นศุกร์ไหนเฮียฮูจะปรับขึ้นดอกเบี้ย รอแล้วรอเล่า ผมก็ยังไม่ได้ซื้อซักกะที ตอนนี้มีติดมืออยู่นิดเดียวเอง

ขอให้ทุกท่านโชคดี