ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

MOR LEK

ร้านกาแฟ "มั่วทองกับน้องรี"

โพสต์แนะนำ

สวัสดีค่ะ เพื่อนๆ คอกาแฟทุกท่าน บ่าย 2 กว่า น้องทองกินยาโดป วิ่งขึ้น 1366 เจอเงินบาทแข็งค่า จาก 32.28 บ. เป็น 32.235 บ. โอ๊ะ.. :excl:

เดาใจท่านนายกสมาคมกั๊กเล่นๆ วิ่งไป 1370 ย่อลง 1368 ตัด 1367 ขึ้น 50 บ. มะได้กั๊กนะ เงินบาทแข็งค่าฮะค่ะ !033 19450 - 19550 บ. !_cd

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

สวัสดีครับ สมาชิกคอกาแฟทุกท่าน ^_^

มีรายงานพยากรณ์อากาศ มาฝากครับ :rolleyes:

รายงานพยากรณ์อากาศ จากสำนักข่าวชวนหัว(เราะ) :lol:

รายงานว่า อุณภูมิปกติเมื่อวันศุกร์ สำรวจได้ที่137X จู่ๆก็มีลมกรรโชกแรง พัดผ่านมาจากฝั่งตะวันตก ทำให้อากาศหนาวเย็นลง20องศา :blink:

ดังที่มีการคาดการณ์เอาไว้ ว่าปลายสัปดาห์ อุณหภูมิทางยอดดอย จะเริ่มหนาวเย็นและน่าเบื่อ -_-

โดยอุณหภูมิต่ำสุดอยู่ที่1350.90 ก่อนจะกลับมาใกล้เคียงอุณภูมิปกติ ในช่วงเช้าของวันเสาร์ วัดได้1362.85 ลดลงมา11.95องศา ^_^

เช้านี้ยังมีลมกรรโชกแรง ตั้งแต่ช่วงเช้า พัดกระหน่ำพาอุณหภูมิลดต่ำลงมาถึง1352.99 ทำให้มีอากาศหนาวเย็น สลับกันอยู่ :wacko:

โดยทางกรมอุดตรูดดดดด พยาเดาว่า ลักษณะเช่นนี้จะทำให้ อากาศแปรปรวนไปอีกสักระยะ :ph34r:

อาจทำให้อุณหภูมิติดลบลงอีก20-30องศา มาอยู่ที่1340หรืออาจลงไปถึง1322 :blink:

จนกว่าจะได้รับอิทธิพลจากลมมรสุมลูกใหม่ พัดผ่านยอดดอย1369.86-1376.85 จึงจะกลับสู่สภาวะปกติ ;)

ขอให้ประชาชนระมัดระวังในช่วงนี้

จบข่าว;)

หนุกดีคร้าพยากรณ์อากาศ กบวกให้แต่คะแนนดันหมด อิอิ07baa27a.gif 07baa27a.gif

ศาลยกคำร้อง ยุบพรรคประชาธิปัตย์ แล้วค่ะ พี่น้อง ขณะนี้ค่าเงินบาท 30.19 บ. ลุ้นให้น้องทองวิ่งให้ไว ไว้ !_06 !_06 พบกันตี 3 !17

สวัสดีค่ะพี่น้องรี คุณหมอเล็ก คุณแบล็ก(วิเคราะห์ได้สนุกฮามากชอบๆ) คุณงูดิน พี่แพท พี่อารายา น้องนับตัง น้องรูสสส น้องมัย คุณแบล็ก น้องมัย Khun itums คุณเล็กสตู น้องสาวมือใหม่ คุณSea คุณเด็ก คุณBullish คุณMsmit Khun rich (คุณรวย)คุณปุยเมฆ Nong oyo และเพื่อนๆ คอกาแฟทุกท่านขอบคุณทุกท่านที่เข้ามาแชร์ความคิดเห็นกันค่ะ

เอาโพยจีนมาฝากค่ะ

1363-1375

รับ1357 1346

ต้าน1381 1389 :lol: :lol:

เอาเรื่องขำๆมาอมยิ้มกันหน่อยค่ะ

เวลามองคนที่อายุรุ่นราวคราวเดียวกับคุณ.. คุณเคยรู้สึกไหมว่า

"ตานี่ดูแก่จัง.. ตัวฉันเองยังดูหนุ่มกว่ามันตั้งเยอะเลยว่ะ"

ถ้าคุณเคยนึกอย่างนั้น.. ลองอ่านเรื่องนี้ดู (อาจจะโดนกับตัวคุณเองเข้าสักวันนะ)

ผมมีนัดครั้งแรกกับหมอฟันคนใหม่.. ระหว่างที่นั่งรอ ผมมองข้างฝา มีใบประกาศนียบัตรติดอยู่ พอเห็นชื่อก็จำได้.. ยังจำได้ถึงภาพหนุ่มหล่อ สูงสง่า ล่ำสัน เป็นเพื่อนที่เคยเรียนมัธยมปลายห้องเดียวกัน (เป็นแชมป์จักรยานของโรงเรียนด้วยนะ) แต่ไม่ได้เจอกันเลยตั้งแต่จบมัธยมปลาย เมื่อเกือบ ๔๐ ปีมาแล้ว

พอถึงคิวเข้าห้องทำฟัน.. เห็นหน้าหมอเข้าจริงๆก็ต้องเปลี่ยนใจ.. นึกในใจว่า "คงชื่อซ้ำกันมั้ง เพื่อนกูไม่น่าจะแก่กว่ากูขนาดนี้นี่หว่า" เพราะหมอที่เห็นนั้นเป็นชายแก่ หัวที่ค่อนข้างล้านนั้นมีผมหงอกหรอมแหรม หน้าก็เหี่ยว

พอตรวจฟันเสร็จ ผมถามหมอว่าเรียนมอหกที่โรงเรียนบางแสนหรือเปล่า

"ใช่ครับ" หมอตอบ

"จบมอหกปีไหนน่ะ" ผมถามต่อ

"ปี พ.ศ. ๒๕๐๘" หมอตอบ และถามว่า "ถามทำไมหรือครับ"

"อ้าว.. ถ้าอย่างนั้นก็เรียนห้องฉันน่ะซิ" ผมตอบ

หมอจ้องหน้าผม เพ่งพินิจพิจารณา แบบพยายามทบทวนความทรงจำ แล้วในที่สุดก็ถามออกมาว่า

"ขอประทานโทษเถอะครับ.. ผมนึกไม่ออกจริงๆ.. อาจารย์สอนวิชาอะไรครับ ?" (ฮา)

สวัสดีค่ะพี่น้องรี คุณหมอเล็ก คุณแบล็ก(วิเคราะห์ได้สนุกฮามากชอบๆ) คุณงูดิน พี่แพท พี่อารายา น้องนับตัง น้องรูสสส น้องมัย คุณแบล็ก น้องมัย Khun itums คุณเล็กสตู น้องสาวมือใหม่ คุณSea คุณเด็ก คุณBullish คุณMsmit Khun rich (คุณรวย)คุณปุยเมฆ Nong oyo และเพื่อนๆ คอกาแฟทุกท่านขอบคุณทุกท่านที่เข้ามาแชร์ความคิดเห็นกันค่ะ

1363-1375

ขอบคุณคุณkengมากคะ +1 ให้ด้วยคะ :lol:

หนุกดีคร้าพยากรณ์อากาศ กบวกให้แต่คะแนนดันหมด อิอิ07baa27a.gif 07baa27a.gif

ชอบเหมือนกันค่ะ พยากรณ์อาาศเนี่ย อยากอ่านทุกวันค่ั ะ ขอบคุณ

สวัสดีครับ สมาชิกคอกาแฟทุกท่าน (เวลาพิมพ์ต้องระวังพิมพ์ ค.ควาย ผิดเป็นพิเศษ เดี๋ยวความหมายจะเปลี่ยน) :P

มีข่าวพยาเดา จาก "กรมอุดตรูดดดดด" มาฝากอีกแล้วครับ :lol:

รายงานพยากรณ์อากาศ จาก "กรมอุดตรูดดดดดด" เตือนให้ระวังสภาพอากาศแปรปรวนที่จะเกิดขึ้นใน1-2วันนี้ :blink:

เนื่องจากหย่อมความกดอากาศสูง ที่ปกคลุมพื้นที่ทางภาคเหนือของประเทศ บริเวณยอดดอย136X :huh:

ได้อ่อนกำลังลง จากอิธิพลของมวลอากาศร้อน ที่เคลื่อนตัวขึ้นมาทางภาคใต้ของประเทศ บริเวณทะเลอันดามันอ่าว135X ^_^

สภาวะเช่นนี้ทำให้อุณหภูมิโดยทั่วไปของประเทศอบอุ่นขึ้น โดยเฉลี่ยอยู่ที่136Xองศา B)

และอาจจะมีพายุโซนร้อนลูกใหม่ที่ต้องเฝ้าระวัง ซึ่งคาดว่าพายุลูกนี้จะมีกำลังแรง และสามารถสร้างอุณหภูมิโดยรวมให้สูงขึ้น กว่าที่เคยมีมาก่อนคือ1424.25องศา ;)

อย่างไรก็ตาม เตือนชาวเรือ งดออกนอกฝั่ง เพราะจะมีคลื่นสูง10เมตร ในช่วง1-2วันนี้ :ph34r:

สวัสดีครับ สมาชิกคอกาแฟทุกท่าน (เวลาพิมพ์ต้องระวังพิมพ์ ค.ควาย ผิดเป็นพิเศษ เดี๋ยวความหมายจะเปลี่ยน) :P

มีข่าวพยาเดา จาก "กรมอุดตรูดดดดด" มาฝากอีกแล้วครับ :lol:

รายงานพยากรณ์อากาศ จาก "กรมอุดตรูดดดดดด" เตือนให้ระวังสภาพอากาศแปรปวนที่จะเกิดขึ้นใน1-2วันนี้ :blink:

เนื่องจากหย่อมความกดอากาศสูง ที่ปกคลุมพื้นที่ทางภาคเหนือของประเทศ บริเวณยอดดอย136X :huh:

ได้อ่อนกำลังลง จากอิธิพลของมวลอากาศร้อน ที่เคลื่อนตัวขึ้นมาทางภาคใต้ของประเทศ บริเวณทะเลอันดามันอ่าว135X ^_^

สภาวะเช่นนี้ทำให้อุณหภูมิโดยทั่วไปของประเทศอบอุ่นขึ้น โดยเฉลี่ยอยู่ที่136Xองศา B)

และอาจจะมีพายุโซนร้อนลูกใหม่ที่ต้องเฝ้าระวัง ซึ่งคาดว่าพายุลูกนี้จะมีกำลังแรง และสามารถสร้างอุณหภูมิโดยรวมให้สูงขึ้น กว่าที่เคยมีมาก่อนคือ1424.25องศา ;)

อย่างไรก็ตาม เตือนชาวเรือ งดออกนอกฝั่ง เพราะจะมีคลื่นสูง10เมตร ในช่วง1-2วันนี้ :ph34r:

ขอบคุณกรมอุดตรูดดดดดมากคะ ถ้าอย่างงั้นวันนี้ขอให้กดอากาศต่ำอีกซักวัน แล้วพรุ่งนี้ค่อยเจอพายุโซนร้อน :lol: เกือบลืมคะ +1กรมอุดตรูดดดดดด้วยคะ แล้วพบกันทุกเช้านะคะ :lol:

ถูกแก้ไข โดย rich

สวัสดีค่ะ คุณหมอเล็ก คุณแบล็ก คุณงูดิน พี่แพท พี่อารายา Khun Keng09 น้องนับตัง น้องรูสสส น้องมัย คุณแบล็ก น้องมัย Khun itums คุณเล็กสตู น้องสาวมือใหม่ คุณSea คุณเด็ก คุณBullish คุณMsmit Khun rich (คุณรวย)คุณปุยเมฆ (นำบทความดีดีมาฝาก) Nong oyo และเพื่อนๆ คอกาแฟทุกท่าน

ส่งนสพ.เพื่อนการลงทุน ด่วนวันนี้

นสพ.เฮียกัมพล เช้า 8.52 น. สรุป แนวรับ1362 1358 1350 แนวต้าน 1370 1376 1388http://www.thaigold.info/Board/index.php?/topic/143-%e0%b8%97%e0%b8%b4%e0%b8%a8%e0%b8%97%e0%b8%b2%e0%b8%87%e0%b8%a3%e0%b8%b2%e0%b8%84%e0%b8%b2%e0%b8%97%e0%b8%ad%e0%b8%87%e0%b8%84%e0%b8%b3-%e0%b9%82%e0%b8%94%e0%b8%a2-kumponys/page__st__6210

นสพ.อาจารย์ซีซ่าร์ กราฟจานด่วน http://www.thaigold.info/Board/index.php?/topic/140-%e0%b8%88%e0%b8%9a-%e0%b8%9b4-%e0%b8%ab%e0%b8%b1%e0%b8%94%e0%b9%80%e0%b8%a5%e0%b9%88%e0%b8%99%e0%b8%97%e0%b8%ad%e0%b8%87/page__st__2655

นสพ.เฮียทองใหม่ แนวโน้มทองคำวันนี้ หน้า 461 - 462 http://www.thaigold.info/Board/index.php?/topic/120-%e0%b8%97%e0%b8%b4%e0%b8%a8%e0%b8%97%e0%b8%b2%e0%b8%87%e0%b8%97%e0%b8%ad%e0%b8%87-%e0%b8%95%e0%b8%ad%e0%b8%99-thaigold2/page__st__6900

นสพ.เฮียแบทแมน (นายห้างทองมาเอง) สั้นๆ ไซร์ซอคอ (เออ..ไซร์เวย์.. :wub:

http://www.thaigold.info/Board/index.php?/topic/200-%e0%b8%82%e0%b8%ad%e0%b9%80%e0%b8%94%e0%b8%b2%e0%b8%a3%e0%b8%b2%e0%b8%84%e0%b8%b2%e0%b8%97%e0%b8%ad%e0%b8%87%e0%b8%81%e0%b8%b1%e0%b8%9a%e0%b9%80%e0%b8%82%e0%b8%b2%e0%b8%9a%e0%b9%89%e0%b8%b2%e0%b8%87/page__st__2475

ส่วนพี่น้องรี ขอแทงข้างลงดีก่า 1330 เอาให้ลงละกัน (อันนี้แทง ข้างตัวเอง กราฟมะเกี่ยวฮะค่ะ ฮุ ฮุ ) :lol: :P บายไปทำงาน ก่อนนะค่ะ

ถูกแก้ไข โดย NongRee

รายงานพยากรณ์อากาศ จาก "กรมอุดตรูดดดดดด" เตือนให้ระวังสภาพอากาศแปรปรวนที่จะเกิดขึ้นใน1-2วันนี้ :blink:

หลังคลื่นลม ทะเลสงบ อาจต้องสวมบทมังกรฝ่ามรสุม ขยี้ขวดยาสระผม(คงไม่มาแล้ว) หนีขึ้นฝั่งก่อนฝรั่ง :ph34r: :lol:

1363-1375

ขอบคุณครับ ชอบมากครับโพยจีน :ph34r: :lol: