ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

MOR LEK

ร้านกาแฟ "มั่วทองกับน้องรี"

โพสต์แนะนำ

เดี๊ยนรู้ค่าาาา แต่เห็นคุณไข่ลีบ กับคุณหม้อเล็ก เข้ามาแล้ว เปิดโอกาสให้ตอบก่อนค่าาาาาาาา

:ph34r:

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

ตาเค้ามั่ง...ช่วยตอบกันด้วยนะค้า......เอ็นก็ไมใช่ หนังก็ไม่เชิง เวลาใช้ต้องให้มันแข็ง :o

เจ้ตอบเก่งจัง แต่คำถามเจ้ หนูตอบม่ายเถือกกกก ยากอะเจ้ !023

เดี๊ยนรู้ค่าาาา แต่เห็นคุณไข่ลีบ กับคุณหม้อเล็ก เข้ามาแล้ว เปิดโอกาสให้ตอบก่อนค่าาาาาาาา

คุณงูดินเรียกเค้า ไข่ลีบ ไม่ยอม....

เค้าชื่อเก๋ live แปลว่า เค้ายังมีชีวิตชีวา อะ !_01

คุณงูดินเรียกเค้า ไข่ลีบ ไม่ยอม.... เค้าชื่อเก๋ live แปลว่า เค้ายังมีชีวิตชีวา อะ !_01

เจ๊เห็นควรด้วยกะ คุณน้องเก๋ นะคร้า มาดามขา ไข่ลีบ นี่น่าจะเป็นลักษณะนามแทนไข่ที่มะค่อยได้ใช้ รึใช้มะค่อยได้แล้วมากกว่านาเค๊อะ :unsure:

เจ๊เห็นควรด้วยกะ คุณน้องเก๋ นะคร้า มาดามขา ไข่ลีบ นี่น่าจะเป็นลักษณะนามแทนไข่ที่มะค่อยได้ใช้ รึใช้มะค่อยได้แล้วมากกว่านาเค๊อะ :unsure:

ควรด้วย ก็ควรด้วย นะฮ้าาาาา ก็อ เดี๊ยนสะกดภาษปะกิตไม่แข็งแรงนะค้าาาา เห็นไค ไข่ ไข้ ลีบ หลีบ ลีบ โอ๊ย ออกเสียงมะถูก ก็เลยเรียกไข่ลีบเหมือนของคุณหมอง่ายดีอะค่า

อะเดี๊ยนตอบ ยางรถยนต์อะค่าาาาา

ตามปกติไข่ก็ลีบทุกเดือนอยู่แล้วไม่ใช่เหรอ ฮึ นางบาน ช่วยตอบหน่อย07baa27a.gif

ควรด้วย ก็ควรด้วย นะฮ้าาาาา ก็อ เดี๊ยนสะกดภาษปะกิตไม่แข็งแรงนะค้าาาา เห็นไค ไข่ ไข้ ลีบ หลีบ ลีบ โอ๊ย ออกเสียงมะถูก ก็เลยเรียกไข่ลีบเหมือนของคุณหมอง่ายดีอะค่าอะเดี๊ยนตอบ ยางรถยนต์อะค่าาาาา :ph34r:

วุ๊ย เฉียดไปเรย คร่า มาดาม.. ของหนูตอบยางมอไซด์อ่ะคร่า อิอิอิ !ee !ee !ee

วุ๊ย เฉียดไปเรย คร่า มาดาม.. ของหนูตอบยางมอไซด์อ่ะคร่า อิอิอิ !ee !ee !ee

ว้า ตอบผิดซะแล้ว ทำมายเดี๊ยนโง่จัง

!ahh

ตามปกติไข่ก็ลีบทุกเดือนอยู่แล้วไม่ใช่เหรอ ฮึ นางบาน ช่วยตอบหน่อย07baa27a.gif

แบบของหนูเค้าเรียกไข่เหี่ยวคร่า คุณหมอลืมดอยขา ไข่เหี่ยวห่อฝ่อหายไปกะสายน้ำ

อุ๊ย...... ตาหลกจัง โดนรับน้องแย้ว ขำอ่ะ ขอบคุณน้าคร้า !_cd !17 !87 !064 !45 !ahh !dd

:lol: :(

ไม่ว่าใครที่หลงผิดเข้ามาต้องโดนทุ๊กรายล่ะจ่ะอิอิ.........

หวัดดีฮะน้องรี...อิอิ !01

อายุถึง 18 ยังเนี๊ย !hh

ไม่มีไร เเวะทักทาย !Hi

สวัสดีค่ะ Khun wikiki แวะเข้ามาแล้วทักทายอย่างเดียวมายได้นะค่ะ ต้องสั่งเครื่องดื่มด้วยค่ะ มีน้ำชา โอเลี้ยง กาแฟ ตกดึก ก็เบียร์ ฯลฯ

อาหารเมนูเด็ดช่วงนี้ ก็อภิมหาสุกร..มากมายให้เลือกเจ้าค่ะ ติดใจครั้งหน้าแนะนำลูกค้าเพิ่ม จักขอขอบพระคุณเป็นอย่างสูง ค่ะคุณน้อง :lol:

เรื่องอายุ พี่น้องรี เกิน 18 มาสักพักแล้วค่ะ แต่ยังไม่เกิน 81 :D ปัจจุบันมีคุณซีซี คุณหมอเล็ก คุณงูดิน พี่อ้อย (อารายา)และเพื่อนใหม่ๆ คุยด้วยทำให้อายุน้อยกว่า 18 ค่ะ

จนคนข้างบ้านถามว่า ทำไมเด็กขึ้นทุกวัน ฮิ ฮิ (เคล็ดลับอยู่ที่..ร้านกาแฟฮะจิ)มายบอกหลอก !uu

สวัสดีค่ะ อ่านแล้วคิดตามไม่ทันเลย คุณงูดินรู้เยอะจริงๆ ฮะค่ะ !thk คุณซีซี ที่มีเกมมาทายทุกวัน

แต่สงสัยว่า คงต้องมีคำเตือนเพิ่ม น.6+ เพราะตอนเย็นพี่น้องรี สอนการบ้านภาษาอังกฤษหลานสาว หาคำแปลที่คอมฯ

หลานเห็นรูปสาวงามมองตะวันตกดิน แล้วถามว่า "ฮะอี้รี รูปอะไรฮะ " !87 (ทำหน้าตาแบบนี้เลย) แถมด้านบนมีรูปแมลง...

พี่น้องรีตอบว่า อ๋อ..รูปพระอาทิตย์ตกดินแล้วมีอีฟ (มนุษย์ผู้หญิงคนแรกในโลกที่พระเจ้าสร้างขึ้น) ไม่สวมอะไรเลย กำลังมองไงละ (รอดตัวไปที)

ส่วนรูปแมลง พี่น้องรี ก็ตอบว่า อ๋อ...รูปการสืบพันธุ์ของสัตว์ตามธรรมชาติไงละ ต่อไปเราก็จะมีเต่าทองเล็กอีกเยอะเลย (ปาดเหงือ) !17

เรื่องนี้สอนให้รู้ว่า เวลาใช้คอมพิวเตอร์ หรือดูโทรทัศน์ ผู้ใหญ่ควรคอยอธิบายให้ความรู้และสอนเด็กๆ ให้เขาเข้าใจไปพร้อมกับเราด้วยนะจ๊ะ !031

คืนนี้ น้องทองคลานอีกละ ดูพรุ่งนี้กันว่าได้เห็น 40+/- หรือเปล่า !54

เห็นด้วยค่ะ พี่น้องรี อ่านชื่อน้องๆ มายออกสักคน เลยพิมพ์ภาษาปะกิต ส่วนท่านผู้จัดการร้าน (คุณหมอเล็ก คุณงูดิน)อาจทักทายน้องตามที่เห็น..สมควร !87 ให้แก้

ง่ายนิดเดียวค่ะ พิมพ์ชื่อไทยเมื่อเข้ามาในร้าน มิฉะนั้น น้องๆ อาจมีชื่อใหม่โดยมิได้ตั้งใจ.. !87 !87 แค่คิดก็..น่ากลัว..แล้นนนน... !_01

จิ๊กข่าว นสพ.เฮียทองใหม่ มาแปะไว้ก่อน เพื่อนๆ อ่านก่อนนะค่ะ http://www.thaigold2.info/Board/index.php?/topic/120-%E0%B8%97%E0%B8%B4%E0%B8%A8%E0%B8%97%E0%B8%B2%E0%B8%87%E0%B8%97%E0%B8%AD%E0%B8%87-%E0%B8%95%E0%B8%AD%E0%B8%99-thaigold2/page__st__540

ราตรีสวัสดิ์ค่ะ ฝันดีทุกท่านค่ะ

เช้านี้กาแฟสักแก้วครับ ยังไม่มีคนเข้าร้านเลย