ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

MOR LEK

ร้านกาแฟ "มั่วทองกับน้องรี"

โพสต์แนะนำ

สวัสดีค่ะคุณหมอเล็ก

ปกติก็ได้ติดตามอ่านบทความของคุณหมอเล็กตลอด คุณหมอเป็นคนมีอารมณ์ขันดีค่ะ ทำให้ไม่เครียด

และได้ความรู้และข่าวสารรอบโลกควบคู่ไปด้วยค่ะ ขอบคุณมากค่ะ เข้ามาทักทายค่ะ

Pa_nong

ด้วยความยินดีครับ โห เป็นการเป็นงานซะ 07baa27a.gif

ขอขำก่อนนะค่ะ :lol: :lol: :lol:

แหม!...ใครจะกล้ามาทำอะไรคุณหมอเล็กค่ะ แฟนคลับออกจะเยอะ...รวมถึงตัวเองด้วยนะเนี่ย :wub: ..อ่านแล้วติดยิ่งกว่าคุณพี่น้องรีเสียอีก

คุณพี่หมอค่ะ...ถามนิดนะค่ะที่คุณพี่ให้ใช้บริการอยู่ การโทรติดง่ายหรือเปล่าค่ะ มีปัญหาอะไรบ้าง คือกำลังคิดอยู่ว่าจะลองใช้บริการตามดูนะ

ของเดิมราคาพี่สมาคมซื้อแล้วไม่ได้กิน 1b38f9e2.gif แทบอาจขาดทุนได้ค่ะ...จะได้ชวนคุณพี่รีลองที่ใหม่ดูค่ะ... onion33.gif

เท่าที่โทรก็โทรง่ายนะครับ เขามีหลายเบอร์ (น้องเมียผมก็ยังซื้อขายที่นี่อยู่ ผมก็เห็นเขาโทรง่ายๆครับ โทรไปตั้งราคาซื้อขายไว้ล่วงหน้าก็ยังได้)

แต่ตอนกลางคืนมีเบอร์เดียวหรือยังไงไม่แน่ใจแล้วครับ เพราะผมไม่ได้ค้าขายกะเขามาเป็นปีแล้ว เนื่องจากผมเอาราคาของเขาไปต่อรองกะร้านทองแถวบ้านได้ก็เลยไม่ต้องมา กทม.

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

ขอบคุณพี่น้องรี คุณหมอเล็ก คุณเก่ง :ph34r: :lol:

สวัสดีค่ะ คุณหมอเล็ก(รักษาสุขภาพจิต อ่านที่ไรจิตใจแจ่มใส) คุณแบล็ก คุณงูดิน พี่แพท พี่อารายา Khun Keng09 (นักข่าวสาวสวยและโพยจีนแม่นยำ) น้องนับตัง(จะมีภาพแนวขำๆก็น่ารักดีค่ะ) น้องรูสสส น้องมัยKhun itumsคุณเล็กสตู คุณMai(ขอบคุณค่ะ) คุณซีซีค่ะคุณแม่น้ำ คุณNews คุณbb คุณChiranan คุณCinny คุณNida คุณพิทพา คุณมดแดง คุณRaty คุณPhaisran คุณChez คุณOhani คุณMonday คุณKumpa19 คุณAorja คุณTiny(ชอบทำบุญเหมือนกันปีใหม่มาก็ไหว้พระไหว้เจ้าเผื่อแผ่บุญกุศลอนุโมทนาบุญด้วยกันค่ะและให้กับทุกคนที่นี่ด้วยค่ะ)คุณMulan คุณMissK คุณPsycho คุณน้ำใส คุณaatien คุณฃ้อเล็ก คุณกิมตุ้ง คุณbanggrow คุณPut42 คุณMoshi คุณwinwin คุณGoldgold คุณbeam คุณauu22 คุณTony เฮียแบทแมน(ห้างทองน่ำเชียง)คุณDakdae คุณส้มโอมือ คุณSeki คุณbingo คุณginger คุณ moo_oat คุณchinchilla คุณVanta คุณmoy คุณKathy คุณLittledevill คุณshinning คุณtip tip คุณadd คุณpa_nong

คุณJangGeum คุณeang2526 คุณPenguin(ขำๆๆๆ) คุณลิ้ม คุณJijee คุณtoktak คุณorange คุณtang คุณGodron คุณdam(วิวสวยดีค่ะ) คุณ leo_attack

คุณtermsak_28คุณเด็กขายของ คุณBullish คุณMsmit Khun rich คุณปุยเมฆ คุณ oyoคุณ Tok-rod คุณPotgarnคุณป้าอิน คุณSakoora คุณItsara คุณadang คุณInsensitive และเพื่อนๆ คอกาแฟทุกท่านค่ะ

เมื่อวานคาดว่า System Down พิมพ์ไปตอนตี 3.30 น.เช้ามาข้อมูลหายเรียบ :lol: ระบบล้มได้ แต่ใจคนอย่าล้มตาม ข้อมูลหายไปพิมพ์ใหม่ ตราบสมองและร่างกายยังมีแรง

นสพ.เพื่อการลงทุนก่อนบ่าย 2 โมง

นสพ.เฮียกัมพล สะสมกำลัง ยังไม่เลือกทาง ถ้าหลุดด่าน * ที่ผม mark ไว้ ก็น่าจะไปติดแค่ด่านถัดไป สรุป แนวรับ 1395* 1388 1385 แนวต้าน 1404* 1409 1416http://www.thaigold.info/Board/index.php?/topic/143-%e0%b8%97%e0%b8%b4%e0%b8%a8%e0%b8%97%e0%b8%b2%e0%b8%87%e0%b8%a3%e0%b8%b2%e0%b8%84%e0%b8%b2%e0%b8%97%e0%b8%ad%e0%b8%87%e0%b8%84%e0%b8%b3-%e0%b9%82%e0%b8%94%e0%b8%a2-kumponys/page__st__8580

สพ.อาจารย์ซีซ่าร์ โพสต์ เมื่อวานนี้, 12:54 PM กราฟนี้ราคาลงครับ แนวรับหลักแถวๆ 1372 http://www.thaigold.info/Board/index.php?/topic/140-%e0%b8%88%e0%b8%9a-%e0%b8%9b4-%e0%b8%ab%e0%b8%b1%e0%b8%94%e0%b9%80%e0%b8%a5%e0%b9%88%e0%b8%99%e0%b8%97%e0%b8%ad%e0%b8%87/page__st__5070

นสพ.เฮียทองใหม่ ราคาน้ำมันดิบแตะจุดสูงสุดในรอบ 2 ปีครึ่ง ข่าวสดวันนี้ จาก Khun Gold8 และ Khun Ohani แนวโน้มราคาทองคำ http://www.thaigold.info/Board/index.php?/topic/120-%e0%b8%97%e0%b8%b4%e0%b8%a8%e0%b8%97%e0%b8%b2%e0%b8%87%e0%b8%97%e0%b8%ad%e0%b8%87-%e0%b8%95%e0%b8%ad%e0%b8%99-thaigold2/page__st__11610

ข่าวต่างประเทศเฮียทองใหม่ เมื่อค่าเงินนิวซีแลนด์ร่วงตามแผ่นดินไหว คาดธนาคารกลางตรึงดอกเบี้ย http://www.thaigold.info/Board/index.php?/topic/120-%e0%b8%97%e0%b8%b4%e0%b8%a8%e0%b8%97%e0%b8%b2%e0%b8%87%e0%b8%97%e0%b8%ad%e0%b8%87-%e0%b8%95%e0%b8%ad%e0%b8%99-thaigold2/page__st__11625

ส่วนพี่น้องรี รอบนี้มองย่อ ฮะ ฮะ เว้นการนับเลยทำให้โดดมั่วกว่าเดิม เริ่มนับลงครั้งแรกเมื่อวานตอนเช้า และครั้งที่ 2 รอบดึก ส่วนวันนี้ ให้รวบยอดบ่าย 2 ถึงปิดตลาดคืนนี้เป็นทดสอบแนวรับครั้งที่ 3 ให้นำจุดสูงสุดของช่วงเช้า ลบ 15 Us เลย 1399 - 15 = 1384 คือแนวรับพี่น้องรี (มั่วเดา..เหมือนเดิม)

ถูกแก้ไข โดย NongRee

นสพ.เพื่อการลงทุนฉบับเพิ่งปั่นเสร็จ เมื่อกี้

นสพ.อาจารย์ซีซ่าร์ โพสต์ วันนี้, 12:57 PM กราฟราย 4 ชั่วโมง วันนี้ราคาคงออกแนว sideways แถวๆ 1391 - 1410 ครับ และแนะการดูกราฟหาจุดซื้อ จุดขาย จุดกลับตัวhttp://www.thaigold.info/Board/index.php?/topic/140-%e0%b8%88%e0%b8%9a-%e0%b8%9b4-%e0%b8%ab%e0%b8%b1%e0%b8%94%e0%b9%80%e0%b8%a5%e0%b9%88%e0%b8%99%e0%b8%97%e0%b8%ad%e0%b8%87/page__st__5085

นสพ.เฮียแบทแมน (นายห้างทองมาเอง) วิเดา sideways น่าที่จะมีการย่ำฐานให้แน่นตรงช่วง 1400

http://www.thaigold.info/Board/index.php?/topic/200-%e0%b8%82%e0%b8%ad%e0%b9%80%e0%b8%94%e0%b8%b2%e0%b8%a3%e0%b8%b2%e0%b8%84%e0%b8%b2%e0%b8%97%e0%b8%ad%e0%b8%87%e0%b8%81%e0%b8%b1%e0%b8%9a%e0%b9%80%e0%b8%82%e0%b8%b2%e0%b8%9a%e0%b9%89%e0%b8%b2%e0%b8%87/page__st__3945

พี่น้องรี อยากให้กำลังใจคุณเด็กขายของและเพื่อนๆ ที่ทำดีทุกท่าน แต่พูดมะค่อยเก่ง รู้แต่ว่า ระบบการค้าแบบทุนนิยม หรือการค้าเสรี ควรมีผู้มีความรู้ให้ข้อมูลแก่ผู้บริโภค เพื่อสามารถต่อรองราคากับพ่อค้า และผู้ผลิตสินค้า หาจุดสมดุลร่วมกันในตลาด ระบบจึงจะเดินหน้าไปด้วยกันโดยทุกฝ่ายได้รับผลประโยชน์ มิใช่ฝ่ายใดมีอำนาจผู้เดียว :lol: )

ด้วยความยินดีครับ โห เป็นการเป็นงานซะ 07baa27a.gifเท่าที่โทรก็โทรง่ายนะครับ เขามีหลายเบอร์ (น้องเมียผมก็ยังซื้อขายที่นี่อยู่ ผมก็เห็นเขาโทรง่ายๆครับ โทรไปตั้งราคาซื้อขายไว้ล่วงหน้าก็ยังได้) แต่ตอนกลางคืนมีเบอร์เดียวหรือยังไงไม่แน่ใจแล้วครับ เพราะผมไม่ได้ค้าขายกะเขามาเป็นปีแล้ว เนื่องจากผมเอาราคาของเขาไปต่อรองกะร้านทองแถวบ้านได้ก็เลยไม่ต้องมา กทม.

!gd !gd !gd !gd ร้านที่คุณMor lek ลิงค์มาให้น่าสนใจจังค่ะ ได้ราคาสูงกว่าสมาคมอีก

ขอบคุณนะค๊า... !thk คุณพี่หมอเล็ก...สรุปแล้วราคาดีมาก..ม๊าก !53

แต่จะเอาราคาเค้าไปต่อรองร้านใหญ่ในเยาวราชคงไม่ได้เนอะ

อย่างนี้คงต้องลองดูซิมิ.. :lol: :lol:

เข้ามารายงานตัวเพิ่ม ที่ปิด S ขายล่วงหน้าไป ขาดทุนตามระเบียบ ขณะนี้มือปอนอีกแล้ว เห็นราคานิ่งเลยซื้อเพิ่ม อาการเหมือนเมื่อวานช้อนแบบ !45 !45

ปล.ลุ้นระทึก คืนนี้จะได้เห็น 1415 หรือ 1385 พี่น้องรีเป็นคนไทย เหมือนเพลงสุดแผ่นดิน ถอยไปไม่ได้อีกแล้ว (ว่าไปนั่น มะเกี่ยวกันเลย ฮุ ฮุ !32 ให้กำลังใจตัวเอง)

[/color]

d5f02ecd.gif d5f02ecd.gif d5f02ecd.gif d5f02ecd.gif ร้านที่คุณMor lek ลิงค์มาให้น่าสนใจจังค่ะ ได้ราคาสูงกว่าสมาคมอีก

ขอบคุณนะค๊า... 5fc0f220.gif คุณพี่หมอเล็ก...สรุปแล้วราคาดีมาก..ม๊าก 70bff581.gif

แต่จะเอาราคาเค้าไปต่อรองร้านใหญ่ในเยาวราชคงไม่ได้เนอะ

อย่างนี้คงต้องลองดูซิมิ.. :lol: :lol:

จริงๆแล้วร้านใหญ่แถวเยาวราชก็ได้ราคาไม่ตามสมาคมเหมือนกันนะครับ เพียงแต่คิวยาวไปหน่อย แหะๆ เบื่อรอangry.gif

พอดีว่าที่คุณดูเมื่อวานราคาที่ได้มันต่างกันค่อนข้างมาก เนื่องจากทางมาคมกั้กสุดๆ ส่วนต่างมันเลยเยอะ (ผมเคยได้สูงสุด 100 บาทครับ อิอิราคาซื้อได้เท่าราคาขายเลย)

ถามน้องรีก็ได้ครับ เขาซื้อแถวนั้น wink.gif

ร้านแม่ทองโน่นทองนี่ทั้งหลายก็น่าจะได้ราคาแบบที่ผมให้ลิ้งค์ไว้นะครับ(ขอไม่บอกชื่อนะครับ excl.gifบอกกันข้างหน้าแค่นี้ก็น่าเกลียดแล้วครับ ข้ามหน้าข้ามตาสปอนเซอร์wacko.gif)

จริงๆแล้วร้านใหญ่แถวเยาวราชก็ได้ราคาไม่ตามสมาคมเหมือนกันนะครับ เพียงแต่คิวยาวไปหน่อย แหะๆ เบื่อรอangry.gif

พอดีว่าที่คุณดูเมื่อวานราคาที่ได้มันต่างกันค่อนข้างมาก เนื่องจากทางมาคมกั้กสุดๆ ส่วนต่างมันเลยเยอะ (ผมเคยได้สูงสุด 100 บาทครับ อิอิราคาซื้อได้เท่าราคาขายเลย)

ถามน้องรีก็ได้ครับ เขาซื้อแถวนั้น wink.gif

ร้านแม่ทองโน่นทองนี่ทั้งหลายก็น่าจะได้ราคาแบบที่ผมให้ลิ้งค์ไว้นะครับ(ขอไม่บอกชื่อนะครับ excl.gifบอกกันข้างหน้าแค่นี้ก็น่าเกลียดแล้วครับ ข้ามหน้าข้ามตาสปอนเซอร์wacko.gif)

พี่หมอเล็ก ถามมาตอบทันทีค่ะ เมื่อวานราคาสมาคมกั๊กขึ้นสุดๆ และวันนี้ปรับราคาดูแล้วกั๊กลง สรุปกั๊กทั้งขึ้น...และลง ราว 100 - 150 บ. (เฉพาะ 2 วันนี้)อาจเพราะค่าเงินบาทผันผวน ก็มิอาจทราบใจท่านนายกสมาคมฯ ได้ !59

พี่หมอเล็ก ถามมาตอบทันทีค่ะ เมื่อวานราคาสมาคมกั๊กขึ้นสุดๆ และวันนี้ปรับราคาดูแล้วกั๊กลง สรุปกั๊กทั้งขึ้น...และลง ราว 100 - 150 บ. (เฉพาะ 2 วันนี้)อาจเพราะค่าเงินบาทผันผวน ก็มิอาจทราบใจท่านนายกสมาคมฯ ได้ 9bbc76d5.gif

ไม่ใช่จ้า ผมให้เขาถามร้านที่น้องรีซื้อ ที่ได้ราคาดีกว่าสมาคมอ่ะ (เอ หรือว่าน้องรีซื้อขายได้ราคาตามสมาคมเลย ...งง)

ไม่ใช่จ้า ผมให้เขาถามร้านที่น้องรีซื้อ ที่ได้ราคาดีกว่าสมาคมอ่ะ (เอ หรือว่าน้องรีซื้อขายได้ราคาตามสมาคมเลย ...งง)

ซื้อราคาได้ตามสมาคม..ทุกครั้งแลยค่าาาา พี่หมอเล็ก !033 !064 อาศัยหาจังหวะมั่วเข้าวงในหาค่าต่างจากร้านแทนฮะค่ะ พี่น้อง... !ahh !ahh

ซื้อราคาได้ตามสมาคม..ทุกครั้งแลยค่าาาา พี่หมอเล็ก !033 !064 อาศัยหาจังหวะมั่วเข้าวงในหาค่าต่างจากร้านแทนฮะค่ะ พี่น้อง... !ahh !ahh

คุณพี่น้องรีขา....ใจเย็นๆนะค่ะ

ต้องรอเพลง ต้องมีสักวัน...ต้องมีสักวัน !87

เดี๋ยวเข้า..เดี๋ยวออก..เราจะไม่เหลือแม้แต่ต้นทุนนะเจ้าค่ะ

ชอบทำเพื่อนๆ หลงทิศไปด้วยแล้ว !45 ปลอบใจตัวเองนะเนี่ย

ซื้อราคาได้ตามสมาคม..ทุกครั้งแลยค่าาาา พี่หมอเล็ก 7f5341cc.gif 33c4b951.gif อาศัยหาจังหวะมั่วเข้าวงในหาค่าต่างจากร้านแทนฮะค่ะ พี่น้อง... e111de78.gif e111de78.gif

ตายละวา ซื้อขายราคาตามสมาคมแล้วยังอยู่ได้เนี่ยถือว่าเซียนจริงๆ อิอิ ขอแสดงความนับถือ laugh.gif

ทั้งขาซื้อและขาขาย รวมกันเผลอๆ ต่างกันถึง 200 ได้เลยนะohmy.gif

พลังรัก! หนุ่มจีน ดูแลภรรยาป่วยนิทรา 11 ปี จนฟื้น

หนุ่มชาวจีน เฝ้าดูแลและร้องเพลงกล่อมภรรยาที่เป็นเจ้าหญิงนิทราม านานกว่า 11 ปี ให้กลับมาเป็นปกติอย่างปาฏิหาริย์

สำนักข่าวต่างประเทศ รายงานเรื่องราวสุดแสนประทับใจของ นายจาง ยู่หัว หนุ่มชาวนาในมณฑลชานตง ที่ดูแลภรรยาป่วยเป็นเจ้าหญิงนิทรามานานกว่า 8 ปี ให้กลับมาฟื้นได้อย่างมหัศจรรย์ โดย นายจาง เผยว่า ภรรยาของเขาป่วยหนัก มีอาการโคม่า จนกลายเป็นเจ้าหญิงนิทรา ซึ่งเขาพยายามจะรักษาภรรยาให้ถึงที่สุด แต่เนื่องจากค่ารักษาแพงมาก จึงตัดสินใจพาภรรยากลับมาบ้าน และคอยดูแลเธอเป็นอย่างดี

นับตั้งแต่วันที่กลับจากโรงพยาบาลวันแรก นายจางก็เริ่มร้องเพลงให้ภรรยาฟังทุกวัน จนกระทั่งเวลาผ่านไป 6 ปี ภรรยาของเขาเริ่มมีปฏิกิริยาตอบสนอง มีน้ำตาไหลทำให้เขารู้ว่าภรรยาเริ่มรับรู้ได้ แม้จะยังไม่มีอาการโต้ตอบอื่นใด แต่เขาก็ไม่ละความพยายาม กลับยิ่งมีกำลังใจทั้งร้องเพลงและคอยพูดคุยกับเธอทุก วัน

ต่อมาอีก 2 ปี ภรรยาของเขาก็เริ่มพูดพึมพำ จนในที่สุดก็ฟื้นจากอาการเจ้าหญิงนิทราหลังจากหลับมา นาน 11 ปี และเพื่อตอบแทนความดีจากพลังแห่งรักอันยิ่งใหญ่ ภรรยาได้ยอมตั้งครรภ์เพื่อมีลูกให้สามี แม้แพทย์จะเตือนถึงอันตราย จนทั้งคู่ได้มีลูกสาวด้วยกัน 1 คน และหนูน้อยก็มีสุขภาพแข็งแรง ซึ่งทุกวันนี้แม้ว่าเธอยังต้องนั่งรถเข็น แต่อาการก็ดีขึ้นในทุก ๆ วัน

ขำขำกันไปเนาะ ..... เรามา ปรองดอง กัน

ภายในห้องนอนของบ้านหลังหนึ่ง

สามี : สะกิดภรรยาแล้วบอกว่า เรามา ปรองดอง กันดีกว่านะ...อิอิ

ภรรยา : วันนี้ฉันเหนื่อยไม่มีอารมณ์ปรองดองด้วย

สามี : พูดด้วยอารมณ์ไม่สมหวัง ฉันให้เวลาเธอ 30 นาที ถ้าเธอไม่พร้อม ฉัน พร้อมอาวุธประจำกาย จะขอ บุกเพื่อขอคืนพื้นที่

ภรรยา : ถ้าเธอจะบุกเพื่อขอคืนพื้นที่ในคืนนี้ ก็จะ มีแต่ความเสียหายทั้งสองฝ่าย เพราะว่าคืนนี้พื้นที่บริเวณเป็น พื้นที่เสี่ยงภัย มากๆ มา 2 วัน แล้วยังไม่หมดเลย....อิอิ

สามี : งั้นดีแล้ว คืนนี้ ฉันจะออกไปข้างนอก ไปขอ กระชับพื้นที่ กับ กองกำลังไม่ทราบฝ่าย ...อิอิ

55555 พี่หมอหนูมาขำช้าไปหรือเปล่าค่ะเนี่ย... (เพิ่งกลับจากทำงาน อิอิ) !gd

ถ้าพี่หมอจะเป็นจากหมอมก หรือ หมอหมู ไปเป็นหมออย่างอื่น อย่างเช่น

หมอรักษาอาการซึมเศร้า หรืออะไรทำนองเนี้ย น้องเล็กขอจองเป็นคนไข้รายแรกเลยนะคะ 55555 !10