ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

MOR LEK

ร้านกาแฟ "มั่วทองกับน้องรี"

โพสต์แนะนำ

มีเพื่อนฝากถามพี่หมอว่า..พบคุณเด็กขายเพชร เออ..คุณเด็กขายของบ้างหรือเปล่าค่ะ หายไป 3-4 วันแล้ว คิดถึงฮะค่ะ แถมแวะไปหาที่กระทู้เฮียแบทแมนก็เหมือน

อำลาวงการ d582d79f.gif f60952e1.gif มายยยยน้าาาาา คนความรู้เยอะและบอกข่าวสารดี พี่น้องรีกับเพื่อนๆ คงเสียใจมาก

เหมือน พี่หมอเล็ก กับ คุณเด็กขายของ คุณงูดิน เป็นเกาเหลาทรงเครื่องของร้านกาแฟโดยแท้ em309.gif (ใกล้เวลามื้อเย็นละ เลยเปรียบเทียบเป็นของกิน em309.gif )

สวัสดีครับ พี่น้องรี วันที่ขออำลา ขอโทษนะครับ ที่ไม่ได้กล่าวลากับพี่น้องรี แต่รายละเอียด

ก็เป็นไปตามข้อความที่พี่น้องรีอ่านแหละครับ สังคมในบ้านหลังหนึ่ง ที่มีคนอยู่มากๆ ก็เป็นแบบ

นี้แหละครับ เด็กขายของก็รับสภาพ ไม่อยากสร้างความเดือดร้อนให้ใคร การตัดสินใจหยุดเป็น

สิ่งที่คิดว่าดีที่สุดครับ เวลาผ่านไป ก็ลืมกันไปเองว่า มี เด็กขายของ ที่ชอบเขียนเรื่องไร้สาระ

เป็นประจำทุกๆวัน ( ซึ่งอาจไปสร้างความไม่พอใจ ให้คนกลุ่มหนึ่งก็ได้ ) และ การหยุด เป็นสิ่ง

ที่เป็นทางออกสุดท้ายครับ ขอบคุณนะครับ พี่น้องรี

ปล. ผมก็ยังเข้ามาในเวปไทยโกลด์ เพื่อศึกษาต่อไป แต่จะไม่ Sign in แต่ถ้ามีข้อความที่ใส่ร้าย

หาเรื่อง ในตัวเด็กขายของ เช่น มี เด็กขายของ เข้ามาในนามคนอื่นและเขียนต่อว่า อาจารย์หลายๆ ท่าน

หรือต่อว่า เวป ขอบอก และ สาบาน ได้ว่า " กูไม่เกี่ยว และ กูไม่รู้เรื่อง "

ถูกแก้ไข โดย เด็กขายของ

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

นี่ยังไง เขียนไม่ถึง 10 นาที คะแนนติดลบ แต่ไอ้พวกแค่

ขอบคุณ หรือ ทำ EMO แค่นี้นะ ให้คะแนน สุดยอดครับ

แก็งส์ของพวกคุณ เผอิญเห็นคำเขียนในเวป คนที่เขียนก็คงรู้ว่าตัวเองเขียน : สวะ

ความเหมือนกันของ เทพ และ สวะ

ชอบคิดว่าคนอื่นทำเหมือนตัวเอง ขยายความคือ

เทพ คิดว่า สิ่งที่ตัวเองคิดว่าใช่ คนอื่นก็ต้องเชื่อตาม คนที่ไม่เชื่อ ทำไมถึงไม่เชื่อ โง่เหรอ

สวะ คิดว่า สิ่งที่ตัวเองคิดว่าไม่ใช่ คนอื่นก็ต้องค้นหาข้อมูลเพิ่มเติมเพื่อหาคำตอบ

คนที่ค้นหาคำตอบได้ “ พวกมึงมันผิดปกติ ”

ความสร้างสรรค์ :

เทพคิดว่า ทำยังไงให้ตัวเองดีขึ้น พัฒนาขึ้น

สวะคิดว่า ทำยังไงให้คนอื่นมาอยู่ในระดับเดียวกับตนเอง หาเพื่อนร่วมความเป็นสวะ

ผลต่างของทั้งสองอย่างคือ

เทพที่รู้ตัวว่าเป็นเทพ ยังคงเป็นเทพต่อได้

เทพที่ไม่รู้ตัวว่าเทพ ก็ยังเทพได้ต่อไปเรื่อยๆ

สวะที่รู้ตัวว่าเป็นสวะ อาจจะกลายเป็นเทพได้

สวะที่ไม่รู้ตัวว่าเป็นสวะ นึกว่าตัวเองเป็นเทพ ก็เป็นสวะนั้นแหละ

บัวปลาถุย หมายความว่า ความไม่จริงใจของคนสองคน ฝ่ายหนึ่งทำได้ทุกอย่าง เสียการ

เสียงาน เพียงเพื่อหยิบยื่นสิ่งต่างๆ ให้ ด้วยความเต็มใจ โดยไม่ได้หวังอะไรเพียงเพื่อความเข้าใจที่ดี

แต่อีกฝ่ายหนึ่ง เป็นนักฉวยโอกาส เห็นแก่ตัว ไม่ว่าจะเลว แค่ไหน ก็ไม่สน มึงเชื่อ ก็ช่างมึง

ช่วยไม่ได้ มึงโง่เอง ปกปิดธาตุแท้ของตน ไม่มีใครได้ล่วงรู้...เค้าเชื่อผมเอง ผมไม่เกี่ยว

ขอโทษ Admin ที่ต้อง Sign In อีกครั้ง เพราะมีคนปากอยู่ไม่สุข ยังมากล่าวหากันอีก

เด็กขายของ ได้สาบสูญหายไปจาก เวป ไทยโกลด์ แบบถาวรแน่นอนครับ ละไม่คิดจะ Sign In เข้ามา

อีก แต่เพราะคำเขียนของ MOR LEK นี่แหละที่ทำให้ไม่พอใจเป็นอย่างมาก เปรียบเสมือน ตบหัวแล้ว

ลูบหลัง เป็นเสมือนนิสัยของ อันธพาล ที่กล่าวหาคนอื่นๆ ไปเรื่อย เพื่อสร้างกระแสความเกลียดในตัว

ของเด็กขายของ ทำไมเหรอครับ ผมอยู่ ผมเขียน ทำให้คนเดือดร้อนมากเลยเหรอครับ พวกคุณๆ ไม่

พอใจ เด็กขายของก็ตัดสินใจเลิกเขียนไปแล้ว ไม่พอใจอีกเหรอครับ ยังมาเขียนว่า เด็กขายของมีเข้ามา

ใช้ชื่ออื่น สับสนเรื่องเพศ และเขียนบทความอีก คนที่จิตใจดี เข้ามาหาข้อมูล เขาไม่ต้องมาเปิดดู โปรไฟน์ของใครต่อใครหรอก ว่า เป็นเพศชาย หรือ หญิง หรอก และ ส่วนมากเรื่องที่เด็กขายของ เขียน ก็เป็นเรื่องจริง ในสังคมทั่วๆ ไปที่เจอกันมา และตอนนี้ มีอีกไหมครับ ข้อเขียนแบบนั้น ไม่มีอีกเลยที่จะคิดเขียน

และไอ้เรื่องสำนวนการเขียน ถ้าเขียนแบบคนมีความรู้ มีประสบการณ์ มีความจริงใจ ไม่พูดอย่างทำอีกอย่าง

ให้คนหลงเชื่อ มันก็เป็นเหมือน เด็กขายของ เขียนทั้งนั้น แหละครับ

เดี๋ยวนี้ เวลา เด็กขายของ เข้ามาดูเฉยๆ ก็จะเห็นคนเขียนสำนวน แบบ เด็กขายของ เพิ่มขึ้น

ส่วนใหญ่เป็นคนที่ลงทะเบียนมาใหม่ๆ ซึ่งเรื่องนี้ น่าคิดเป็นอย่างมาก เพราะเป็นการเข้ามาต่อว่าคนใน

กระทู้นี้หลายๆ ท่าน และ การกล่าวหา copy เนื้อหา Thaigold Goldhip เขียนไปเถอะ แต่มาต่อท้ายด้วย

เด็กขายของ พวกท่านๆ สร้างกระแส ใส่ความหรือเปล่าครับ

1. เด็กขายของ สร้างกระแสให้ตัวเอง ขอบอกเลยว่า ไม่เคยคิดจะทำ และก็ได้เขียนไปแล้วตอนอำลาการ

เขียน ว่า เป็นการดูถูกตัวเองเป็นอย่างมาก ในการกระทำแบบนี้ ปากอย่างใจอย่าง เขียนไม่ตรงกับคำพูด

เด็กขายของ สาบานได้ว่า สิ่งเลวทราม ไม่เคยกระทำ

2. มีพวกอันธพาล พยายามสร้างตัวแทนคำเขียน ให้เหมือนเด็กขายของ เพื่อสร้างศัตรูให้กับเด็กขายของ

เพื่อไม่ให้เด็กขายของ ได้เข้ามาที่ บ้านไทยโกลด์นี่อีก เป็นแผนการที่แยบยลมากๆ เลยนะครับ ขอบอก

สร้างตัวตนไปเถอะครับ ผลลัพท์ ไม่ได้เกิดที่เด็กขายของ สุดท้ายสิ่งที่ได้กระทำลงไปในความเลวร้ายก็จะ

ตกอยู่กับพวกของท่านเอง เพราะเด็กขายของ ก็บอกแล้วว่า เลิกเขียน ก็คือ เลิกเขียน ครับ

ถ้าผมเข้าใจผิดก็ขอโทษด้วยน๊า แต่คนจำนวนมาก ดูปุ๊ปเขาก็รู้ปั๊ปแล้ว เขาคิดแบบนี้ทั้งนั้น

เขียนอย่างนี้ ไม่ต้องมา ปล. หรอกครับ กล่าวว่า เข้าใจผิดแล้วขอโทษ และก็ใส่ร้าย หาเรื่อง เพิ่มเติม

มันหมายความว่าอย่างไร ตอนเด็กขายของ เลิกเขียน ก็บอกแล้วว่า ขอให้เก็บสิ่งดีๆ ไว้ต่อกัน จำไม่ได้

เหรอครับ MOR LEK แต่คุณก็ยังมาเขียนแบบนี้

ปล. อย่าคิดนะครับว่า เวลาเขียนอะไรต่อว่าคนอื่น โดยคิดว่า คนอื่นเป็นเหมือนตนเสมอ

สวัสดีครับ คุณ Potgarn เห็นเขียนแบบนี้ แล้วเสียหาย

เด็กขายของ มีเพียงคนเดียวครับ และ เด็กขายของ ก็จะหายสาบสูญไปแล้ว

ขอSign In เข้ามาเพื่อให้ คุณ Potgarn ทราบ และ ชี้แจงว่า มีเพียงคนเดียว

และ จะไม่เขียน เรื่องบ่น เรื่องไร้สาระ อีกต่อไปแล้วครับ

สวัสดีครับคุณเด็กขายของ พอได้ทราบข่าวว่าคุณเด็กขายของจะขออำลา Thaigold เนื่องจากสาเหตุบางประการก็รู้สึกเสียดายคับ

แต่ในเมื่อได้ตัดสินใจไปแล้ว และทำให้สบายใจผมก็ขอเคารพการตัดสินใจของคุณด้วย ทั้งๆที่เสียดายความรู้ความสามารถ และ ความพยายามในการนำเสนอข่าวสาร

การลงทุนในด้านต่างๆ ให้เพื่อนๆ สมาชิกได้ทราบเป็นความรู้ เป็นวิทยาทาน ยังไงผมก็ต้องขอบคุณด้วยจากสิ่งดีดีที่คุณนำเสนอออกมา

ทั้งนี้อย่างที่คุณกล่าวในสังคมออนไลน์ก็มีผู้คนมากมายหลายแบบ มีทั้งดี มีทั้งไม่ดี มีทั้งชื่นชมเรา มีทั้งต่อว่าเรา มีทั้งค่อยซ้ำเติม มีทั้งค่อยให้กำลังใจ

มีหมดแหละคับ บางครั้งต้องทำใจ ฟังเพลงปลอบขวัญแทนพวกเสียงนกเสียงกาบ้าง

ผมหวังว่าถ้าคุณเด็กขายของสบายใจเมื่อไหร่ คงกลับมาแวะเวียน เขียนทักทายกันอีกนะครับ.

หวังว่าคงจะได้เจอกันอีกในอนาคต แต่ผมคงต้องค้นกระทู้เก่าๆดู เพราะช่วงนี้งานราชการเยอะ นานๆเเวะเข้ามาที

ขอให้โชคดี :rolleyes:

ปกติมาอ่านเฉยๆครับ

แต่รู้สึกว่า

แรง..............ส์

มีคนรักบ้าง ก็ มีคนเกลียดบ้าง

มีคนเกลียดบ้าง ก็ มีคนรักบ้าง

ปะปนกัน เป็น ธรรมดา

ไม่มีใครรักทั้งบอร์ด ก็คง ไม่มีใครเกลียดทั้งบอร์ด

ลมทั้งแปด

ลาภ เสื่อมลาภ ยศ เสื่อมยศ สรรเสริญ นินทา ทุกข์ สุข

เป็นปกติวิสัยของมนุษย์ที่จะหวั่นไหวไปกับลมทั้งแปดนี้

+1 นะ

ถูกแก้ไข โดย Audicon

post-1741-027218600 1298543694.gifหายงอนแล้วก้อกลับมานะค่ะ

ขำอะคะ น้องนับตัง1 กระทู้กำลังร้อนๆ

พอเจออันนี้ น่ารักซะไม่มีทำให้กระทู้เย็นลงเลยคะ

เจ๊แว่นขอเข้ามาขัดจังหวะนิดนึงนะคะ อย่าหาว่าจุ้นเลย

ไม่ได้อ่านตั้งแต่ต้นคะ ไม่รู้เรื่องว่ามันเป็นไปมายังไง

แต่เหมือนมีอะไรเข้าใจผิดกันหรือเปล่าคะ

บางครั้ง ประโยคเดียวกัน เขียนต่างที่ต่างเวลา

หรือพูดผิดที่ผิดเวลามันก็ทำให้เข้าใจผิดกันได้

ยิ่งเป็นตัวหนังสือด้วยแล้ว ถ้าเว้นผิดวรรค ยังผิดความหมายเลย

คุณเด็กขายของขา....เจ๊แว่นเคยโทรคุยกับเฮียแบทแมนนะคะ

ว่าคุณเด็กขายของมีข้อมูลไม่ธรรมดา

และเฮียแบทแมนอยากให้คุณเด็กขายของไปเขียนที่กระทู้แก

เจ๊แว่นจะได้ตามไปอ่านด้วย นะคะ

ต่างคนต่างความคิด ใครจะคิดอย่างไรก็ปล่อยเขาไปเถอะคะเวลาจะเป็นเครื่องพิสูจน์เองนะคะ

สวัสดีครับคุณเด็กขายของ พอได้ทราบข่าวว่าคุณเด็กขายของจะขออำลา Thaigold เนื่องจากสาเหตุบางประการก็รู้สึกเสียดายคับ

แต่ในเมื่อได้ตัดสินใจไปแล้ว และทำให้สบายใจผมก็ขอเคารพการตัดสินใจของคุณด้วย ทั้งๆที่เสียดายความรู้ความสามารถ และ ความพยายามในการนำเสนอข่าวสาร

การลงทุนในด้านต่างๆ ให้เพื่อนๆ สมาชิกได้ทราบเป็นความรู้ เป็นวิทยาทาน ยังไงผมก็ต้องขอบคุณด้วยจากสิ่งดีดีที่คุณนำเสนอออกมา

ทั้งนี้อย่างที่คุณกล่าวในสังคมออนไลน์ก็มีผู้คนมากมายหลายแบบ มีทั้งดี มีทั้งไม่ดี มีทั้งชื่นชมเรา มีทั้งต่อว่าเรา มีทั้งค่อยซ้ำเติม มีทั้งค่อยให้กำลังใจ

มีหมดแหละคับ บางครั้งต้องทำใจ ฟังเพลงปลอบขวัญแทนพวกเสียงนกเสียงกาบ้าง

ผมหวังว่าถ้าคุณเด็กขายของสบายใจเมื่อไหร่ คงกลับมาแวะเวียน เขียนทักทายกันอีกนะครับ.

หวังว่าคงจะได้เจอกันอีกในอนาคต แต่ผมคงต้องค้นกระทู้เก่าๆดู เพราะช่วงนี้งานราชการเยอะ นานๆเเวะเข้ามาที

ขอให้โชคดี :rolleyes:

สวัสดีค่ะ คุณเด็กขายของ พี่น้องรี เห็นด้วยกับข้อความของพันตรีฯ ค่ะ ในสังคมออนไลน์ก็มีผู้คนมากมายหลายแบบ มีทั้งดี มีทั้งไม่ดี มีทั้งชื่นชมเรา มีทั้งต่อว่าเรา มีทั้งค่อยซ้ำเติม มีทั้งค่อยให้กำลังใจด้วย

และบ้างครั้งคำพูดจึงต้องคิดก่อนพูด เราอาจไม่คิดอะไร แต่คนอื่นคิด(อันนี้พระอาจารย์ที่ รร.สอนมาค่ะ

สุดท้ายพี่น้องรี ก็เคราพในการตัดสินใจของคุณเด็กขายของค่ะ บางครั้งเมื่อร้อน แวะหยุดหาร่มเงาก่อน เมื่อหายเหนื่อยเย็นใจค่อยก้าวต่อไป..ด้วยกันอีกครั้งนะค่ะ :lol:

ถูกแก้ไข โดย NongRee

ก่อนที่ผมจะเขียนอะไรสั้นๆ ขอร้องอย่างนึงนะครับ งานนี้ขอให้เป็นเรื่องที่ผมเคลียร์กับเด็กขายของ เรื่องมันจะได้ไม่มากความ ไม่งั้นมากคนแล้วเรื่องมันเยอะครับ

คือว่าวันนี้ผมโดนข้อหามากเหลือเกินจนงง ...

1 การจะอยู่หรือไปของคุณผมไม่รู้เหมือนกันว่าผมจะไปไล่คุณทำไม ใส่ร้ายคุณทำไม ในเมื่อไม่ได้มีส่วนได้ส่วนเสียอะไรเลย

2 บอกตรงๆเลยครับว่า ผมคิดว่าคุณกับเพนกวินคือคนๆเดียวกัน มันมีสาเหตุดังนี้

2.1 หลังจากวันที่เด็กขายของประกาศว่าไม่เขียน เพนกวินก็โผล่เข้ามาพูดคุยกับน้องรีเรื่องซื้อขายทองในลักษณะเดียวกับที่คุณทำ(จากที่ไม่เคยเข้ามาเลย)

2.2 ในกระทู้ จบป.4 ก็แบบเดียวกัน

2.3 ในกระทู้คุณทองใหม่ก็แบบเดียวกัน

2.4 ในกระทู้คุณแบทแมนก็แบบเดียวกัน

ทั้ง 4 ข้อ (2.1-2.4) สไตล์การเขียนและความรู้เหมือนกันเปี๊ยบ

นอกจากนี้ก็ยังเดี๋ยวครับเดี๋ยวค่ะ (ผมถึงพูดว่าสับสนทางเพศ ผมไม่ได้เข้าไปดูที่โปรฟล์คุณครับเพราะไม่รู้จะเข้าไปทำไม)

ผมไม่ได้ตบหัวแล้วลูปหลังอย่างที่คุณเข้าใจ เพราะคุณกับผมก็เคยเขียนแซวกันเล่นแรงๆแบบนี้ ในเมื่อผมคิดว่าเพนกวินกะคุณเป็นคนๆเดียวกันผมถึงแซวแบบนั้น แต่กันพลาดเผื่อผมเข้าใจผิดผมถึงขอโทษเอาไว้ เพราะคนอื่นๆหลายๆคนก็เขียนมาถามผมด้วยความสงสัยเหมือนกัน เพราะเขาคิดว่าผมรู้จักและสนิทกับคุณ

ขอสรุปตบท้ายอีกนิดนะครับ ว่าผมก็มีชื่อเดียวและไม่มีทีมงานแบบที่คุณเข้าใจ ถ้าในเวปอื่นๆยิ่งแล้วใหญ่เพราะผมไม่ได้เป็นสมาชิกและเข้าไปโพสต์เลย

ถ้าคุณไม่ใช่เพนกวิน ผมก็ขอโทษอีกครั้งครับ

แว้กกก วิกฤตกูรูลุกลามมาถึงร้านกาแฟเลี้ยว

เดี๊ยนขอหลบลงรูก่อนนะคร้าาาาาา เดี๋ยวกลัวโดนจับไปย่างแกล้มกาแฟ

:ph34r:

post-835-037804100 1298559838.jpg

แว้กกก วิกฤตกูรูลุกลามมาถึงร้านกาแฟเลี้ยว

เดี๊ยนขอหลบลงรูก่อนนะคร้าาาาาา เดี๋ยวกลัวโดนจับไปย่างแกล้มกาแฟ

:ph34r:

post-835-037804100 1298559838.jpg

อิอิ แบบนี้เขาเรียกว่าเอาหางแหย่รูครับ07baa27a.gif

เพราะความขี้สงสัยของน้องเล็กแหงเป็นเหตุ... อย่างนี้แล้วกันนะคะหนูขอโทษพี่ๆ ทุกท่าน เริ่ม พี่ a-dang (ที่ถูกพาดพิงก่อนเลยนะคะ)

พี่เพนกวิน (ทั้งชาย และ หญิง) พี่เด็กขายของ (ที่เข้าใจผิด . น้องเล็กไม่เคยสงสัยพี่เป็นพี่เพนกวินนะคะ)

แล้วก็พี่หมอเล็ก (ที่โดนหางเลข)

แล้วน้องเล็กจาหัดสงสัยให้มันน้อยๆ หน่อยแล้วกันนะคะ . น้องเล็กไถ่โทษโดยการส่งเด็กเสริฟชุดใหม่ให้ดูเล่นแล้วกันนะคะ !_087

post-1438-092510200 1298563684.jpg

พี่น้องรีขา...หนูส่งเด็กเสริฟชุดใหม่เข้าร้านแล้วนะคะ

พี่นับตังค์หัวหน้าเด็กเสริฟตรวจสอบความเรียบร้อยด้วยค่าาาา

ถูกแก้ไข โดย tiny

เอ้าหนูช่วยอีกแรงฮ่า ใจเย็นๆ กันนะค้าา เด่วหนูปอดบวมมากกว่านี้

เหมียนกั๋น เลย ผมขาย แท่ง ได้ แค่ 20200 แทนที่จะเเป็น 20300 - 20350 ยังงี้ทีหลังจะทำจะใด่ดี

แต่วันนี้ทามไมราคาใกล้ราคาเรียลไทม์จัง ปล่อยหมูไปหมดคอกแล้ว ตั้งแต่22-02-2011 !_09

สวัสดีค่ะ Khun bmw2770 น้องทองย่อลงปรับฐานย่อยสมความปรารถนาแล้วค่ะ 1419 ลงซะแนวรับแรก 1400 Us ใครรอเข้าใหม่ยกมือขึ้น ..พี่น้องรี ยกมือแล้ว

พรุ่งนี้มาดูราคากันเถอะ :lol: ขอบอกว่าแนวรับ 1400 เป็นแนวรับสำคัญ

นสพ.เพื่อการลงทุนรอบดึก

นสพ.อาจารย์ซีซ่าร์ ตามกราฟผม ราคาต้องลง แนวรับ จะอยู่ที่ประมาณ 1398 1391 1382 ความเห็นส่วนตัว ราคาลงมาแตะ 1382 แล้วคงมีดีดกลับไปแถวๆ 1391 ครับhttp://www.thaigold.info/Board/index.php?/topic/140-%e0%b8%88%e0%b8%9a-%e0%b8%9b4-%e0%b8%ab%e0%b8%b1%e0%b8%94%e0%b9%80%e0%b8%a5%e0%b9%88%e0%b8%99%e0%b8%97%e0%b8%ad%e0%b8%87/page__st__5130

นสพ.เฮียทองใหม่ ข่าวแนวโน้มทองคำจาก Khun Gold8, Khun Ohani และข่าวสำคัญ GF ปิดวันที่ 25 กพ.นี้ (พี่น้องรี เดาว่านี้คงเป็นสาเหตุของทองถูกเทขายวันนี้)http://www.thaigold.info/Board/index.php?/topic/120-%e0%b8%97%e0%b8%b4%e0%b8%a8%e0%b8%97%e0%b8%b2%e0%b8%87%e0%b8%97%e0%b8%ad%e0%b8%87-%e0%b8%95%e0%b8%ad%e0%b8%99-thaigold2/page__st__11730

นสพ.Khun Seam888 ข่าวทอง ยาพารา หุ้น โลหะ ครบทุกรส http://www.thaigold.info/Board/index.php?/topic/185-%e0%b8%81%e0%b8%b2%e0%b8%a3%e0%b8%a5%e0%b8%87%e0%b8%97%e0%b8%b8%e0%b8%99%e0%b8%94%e0%b9%89%e0%b8%a7%e0%b8%a2%e0%b8%a3%e0%b8%b0%e0%b8%9a%e0%b8%9a/page__st__5610

จากปฏิทินปี 2010 วันที่ 24-25 กพ. ทองลง ราคา 1099 = 17150 - 17250 บ. พอวันที่ 3 มีค.ขึ้น 1137 = 17500 - 17600 บ. ขึ้นปุ๊บลงปั๊บเลย :excl:

(ทั้งหมดคือ บันทึกเก่า มีไว้คาดเดา ปัจจุบันปัจจัยภายนอกกระทบมากมาย แนวโน้มราคาอาจไม่เหมือนเดิม)

ถูกแก้ไข โดย NongRee