ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

MOR LEK

ร้านกาแฟ "มั่วทองกับน้องรี"

โพสต์แนะนำ

post-1741-005728500 1298791604.jpgเอิ๊ก เอ้อออออ ถูกแก้ไข โดย นับตัง1

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

post-1741-005728500 1298791604.jpgเอิ๊ก เอ้อออออ หมดสภาพ

หนูนึกไว้ไม่ผิดเล้ย . บาร์ ชื่อ "ร้านกาแฟ" (มะเชื่อดูสภาพพี่นับตังค์หัวหน้าเด็กเสริฟดิ๊) !53

ถูกแก้ไข โดย tiny

หนูนึกไว้ไม่ผิดเล้ย . บาร์ ชื่อ "ร้านกาแฟ" (มะเชื่อดูสภาพพี่นับตังค์หัวหน้าเด็กเสริฟดิ๊) !53

สวัสดีค่ะ Nong tiny แม่นแล้วววว...บาร์ ชื่อ ร้านกาแฟ เพราะผู้จัดการ เด็กเสริฟ์ ผู้บริหารร้านทุกท่านที่หมุนเวียนเข้ามาจิบกาแฟ เมาหัวลาน้ำกันหมดเลยยย :lol: :wub:

ถูกแก้ไข โดย NongRee

แวะไปกระทู้เฮียแบทแมน เจอข่าวน่าสนใจมาบอกต่อ..ต่อกันยิ่งดีค่ะ

นสพ.เฮียแบทแมน โพสต์ เมื่อวานนี้, 05:18 PM อ่านเจอบทความเกี่ยวกับการลงทุนในทองคำเขียนไว้ดีมาก เรื่องสำคัญที่ต้องทำ ก่อนลงทุน 'ทองคำ' วันนี้ โดย

สุรีรัตน์ สุรเดชะhttp://www.thaigold.info/Board/index.php?/topic/200-%e0%b8%82%e0%b8%ad%e0%b9%80%e0%b8%94%e0%b8%b2%e0%b8%a3%e0%b8%b2%e0%b8%84%e0%b8%b2%e0%b8%97%e0%b8%ad%e0%b8%87%e0%b8%81%e0%b8%b1%e0%b8%9a%e0%b9%80%e0%b8%82%e0%b8%b2%e0%b8%9a%e0%b9%89%e0%b8%b2%e0%b8%87/page__st__4020

และข่าวเช้านี้ เลยฝาก Link ข่าว: สหรัฐฯ เล็ง คว่ำบาตร ลิเบีย จี้ กัดดาฟี หยุดสั่งฆ่าประชาชน โดยเฮียโอเลี้ยง (โอบามา) สั่งอายัดเงินกัดดาฟี กดดันให้ลงจากตำแหน่ง

http://news.mthai.com/world-news/104730.html

ส่วนรายละเอียดยังไม่ทราบ รอดูต่อพรุ่งนี้ค่ะ คาดว่ามีผลกระทบแนวโน้มทองคำพรุ่งนี้แน่ค่ะ ว่าวิ่งขึ้นอย่างเร็ว หรือลงกระแทกใจคนช้อน (พี่น้องรีเอง) !_cd !_cd !21 !21

สวัสดีค่ะ Nong tiny แม่นแล้วววว...บาร์ ชื่อ ร้านกาแฟ เพราะผู้จัดการ เด็กเสริฟ์ ผู้บริหารร้านทุกท่านที่หมุนเวียนเข้ามาจิบกาแฟ เมาหัวลาน้ำกันหมดเลยยย :lol: :wub:

ถ้าร้านน้องรีเป็นแบบนี้ เจ๊แว่นขอเป็นขาประจำคนนึงคะ หุหุ

ถ้าร้านน้องรีเป็นแบบนี้ เจ๊แว่นขอเป็นขาประจำคนนึงคะ หุหุ

งั้นน้องเล็กส่งเด็กเสริฟมารับแขกประจำก่อนเลยแล้วกัน (พี่นับตังค์เร็วคะแขกเข้าร้าน...)

post-1438-094477700 1298817256.jpg

post-1741-098425700 1298849797.jpgจะไม่เจอตังได้ไงไม่มีของเลยสักอัน !dd

เปิดมาตอนเช้ามันขึ้นเอ๊าขึ้นเอา อุแม่เจ้า ไม่นะ เป็นลมดีกว่า post-1741-013318300 1298850095.gif

น้อง Tiny ขา...เจ๊แว่นว่าหล่อเกินไปนะคะ

ขอแก่ๆ อีกนิ๊ด หัวเหม่งๆ หน่อยๆ คารมณ์เป็นต่อ แบบเฮียกัมมีไหมคะ กร๊ากกกกก

คราวนี้เจ๊แว่น จะโดนเฮียกัม บล๊อคไม่ให้เข้าบ้านไหมเนี๊ยะ หุหุ

ดูเสปค ตามรูปนะคะ คนซ้ายมือสุดอะคะ5555

post-378-055855700 1298851406.jpg

เปิดมาตอนเช้ามันขึ้นเอ๊าขึ้นเอา อุแม่เจ้า ไม่นะ เป็นลมดีกว่า post-1741-013318300 1298850095.gif

เป็นลมด้วยคนคับ งั้นผม S เพิ่มดีปะ จะได้เฉลี่ยราคา

แล้วน้องทองจะมีย่อลงอีกมั๊ยครับเนี่ย B)

post-449-096810100 1298859572.jpg

สวัสดีค่ะ พี่น้องรี คุณหมอเล็ก(หาภาพขำๆได้เยอะจังค่ะสัปดนวันละนิดจิตแจ่มใส555) คุณแบล็ก คุณงูดิน พี่แพท พี่อารายา น้องนับตัง(จะมีภาพแนวขำๆก็น่ารักดีค่ะ) น้องรูสสส น้องมัยKhun itumsคุณเล็กสตู คุณMai(ขอบคุณค่ะ) คุณซีซีค่ะคุณแม่น้ำ คุณNews คุณbb คุณChiranan(ขอบคุณค่ะ) คุณCinny คุณNida คุณพิทพา คุณมดแดง คุณRaty คุณPhaisran คุณChez คุณOhani คุณMonday คุณKumpa19 คุณAorja คุณTinyคุณMulan คุณMissK คุณPsycho คุณน้ำใส คุณaatien คุณฃ้อเล็ก คุณกิมตุ้ง คุณbanggrow คุณPut42 คุณMoshi คุณwinwin คุณGoldgold คุณbeam คุณauu22 คุณTony เฮียแบทแมน(ห้างทองน่ำเชียง)คุณDakdae คุณส้มโอมือ คุณSeki คุณbingo คุณginger คุณ moo_oat คุณchinchilla คุณVanta คุณmoy คุณKathy คุณLittledevill คุณshinning คุณtip tip คุณadd คุณpa_nong (ยินดีค่ะที่ได้ประโยชน์)คุณbmw2770 พันตรีจิ้งจก คุณAudicon คุณJaiy

คุณJangGeum คุณeang2526 คุณPenguin คุณลิ้ม คุณJijee คุณtoktak คุณorange คุณtang คุณGodron คุณdam(วิวสวยดีค่ะ) คุณ leo_attack

คุณtermsak_28คุณเด็กขายของ คุณBullish คุณMsmit Khun rich คุณปุยเมฆ คุณ oyoคุณ Tok-rod คุณPotgarnคุณป้าอิน คุณSakoora คุณItsara คุณadang คุณInsensitive และเพื่อนๆ คอกาแฟทุกท่านค่ะกับสัพเพเหระแลกเปลี่ยนกัน ขอบคุณทุกท่านที่มาแชร์กันค่ะ

คุณVanta คุณNews คุณลิ้ม คุณTiny คุณนับตังและอีกหลายคนยินดีที่ได้รู้จักและเข้ามาเล่นพูดคุยได้สารพัดเรื่องราวชอบค่ะต่างคนต่างอาชีพก็สามารถจับมือร่วมกันเดินเข้ายุทธจักรทองคำฃึ้งมีทั้งขึ้นและลงและก็ขอให้โชคดีมีกำไรทุกท่านค่ะ

เอาของคุณCampมาฝากค่ะ(ขอบคุณค่ะคุณCamp;วิเคราะห์เมื่อเวลา00.02น)

สวัสดีครับพบกัน 9 โมงเช้า และ บ่ายสามโมงครึ่ง จันทร์ถึงศุกร์ ครับสำหรับมุมมองทิศทางราคาทอง

จะมาอ่านกราฟให้ฟัง สามารถติดต่อสอบถามเรื่องราวต่าง ๆที่เกี่ยวกับราคาทองได้ที่นี่หรือถ้าอยากให้รวดเร็วทันใจแนะนำที่เฟชบุ๊กของผมได้เลยครับ และสามารถตามอ่านข่าวที่เกี่ยวกับราคาทองได้ที่หน้าเฟชบุ๊กนี้ด้วย

ทิศทางราคาทองที่ทะลุกรอบแนวต้านระยะสั้นขึ้นมา ถ้าเช้าวันจันทร์ราคาทองทรงตัวเหนือ 1410 ได้ แนะนำว่าอย่า Short ครับ เพราะมีโอกาสที่จะทะลุกรอบขึ้นไปถึง 1425 - 1430 :

จึงไม่แน่ใจนักว่าที่แนะนำให้รอซื้อนั้นจะถูกหรือเปล่า แต่เมื่อดูจากกราฟรายวันและรายสัปดาห์ก็ยังแนะนำให้รอซื้อครับ อาจมีย่อหลุด 1400 ลงมาได้ครับ แต่ถ้าเช้าวันจันทร์ทรงตัวที่ 1410 ได้แนะนำให้ท่านที่ถือ Short ไว้ ปิดออกมาก่อนครับ ไม่ชัดเจน ช่วงนี้ถือเป็นช่วงที่ดูยากเพราะปัจจัยทางตะวันออกกลางนั้นเป็นเรื่องที่เราไม่รู้ตื้นลึกหนาบางเหมือนกับประเด็นอื่นๆ ทางยุโรปกับอเมริกา :lol: :lol:

สรุปผมไม่ชัวร์และกลัวที่จะฟันลงครับ ตลาดมีมุมมองที่ผันผวนเช้าอย่างกลางคืนอีกอย่าง และคงให้ปัจจัยสงครามเป็นเรื่องหลักสำหรับเวลานี้ครับ :lol:

เอาโพยจีนมาฝากค่ะ

สำหรับ28กุมภา-4มีนา

ต้าน1415 – 1425 – 1437

รับ:1393 – 1385 – 1375

สำหรับวันนี้28กุมภา:1402 - 1416

ต้าน:1421 – 1425

รับ:1394 – 1385 :lol: :lol:

post-449-044743600 1298861156.jpg

เอาของgtมาฝากค่ะ

Strategy Today : ราคาทองคำโลกขยับเพิ่มขึ้น โดยความรุนแรงในลิเบียยังคงเป็นปัจจัยที่ผลักดันราคาน้ำมันทำให้การคาดการณ์อัตราเงินเฟ้อเพิ่มขึ้น ขณะความตึงเครียดรอบใหม่ในคาบสมุทรเกาหลีผลักให้ราคาเพิ่มขึ้น SPDR คงการถือครองที่ระดับเดิม สัญญาณทางเทคนิคราคาทองคำในตลาดโลกปรับตัวขึ้นเหนือแนวต้านแรก US$1,410 หลังจากย่อตัวลงในกรอบวัน กราฟรายสี่ชั่วโมง MACD เริ่มกลับตัวขึ้นเหนือเส้นสัญญาณทำให้ระยะสั้นยังคงมีแนวโน้มเชิงบวก โดยน่าจะขึ้นทดสอบแนวต้านในกรอบ US$1,420-1,425 โดยมีแนวต้านที่ระดับ US$1,425 แนวรับ US$1,390 GT แนะนำสำหรับนักลงทุนที่ถือ Long ตามเราแนะนำถือต่อรอราคาขึ้นทดสอบแนวต้านถัดไปแล้วทยอยปิดทำกำไร สำหรับนักลงทุนที่ยังไม่มีสถานะยังคงแนะนำ Long เล่นสั้นในสัญญาสิ้นสุดเดือนเมษายนปี 2554 GFJ11-GF10J11

โดยราคาทองขึ้นผ่านเหนือแนวต้านแรก GT แนะนำ

สำหรับนักลงทุนที่ยังไม่มีสถานะ Long เล่นสั้นทำกำไรในกรอบ US$1,420-1,425

นักลงทุนที่ถือ Long ถือต่อรอทดสอบ US$1,425 ถ้าไม่ผ่านปิดทำกำไร

นักลงทุนที่ถือ Short หาจังหวะปิดสถานะเมื่อราคาอ่อนตัว :lol: :lol:

สวัสดีค่ะ คุณเก่ง พี่น้องรี คุณหมอเล็ก(หาภาพขำๆได้เยอะจังค่ะสัปดนวันละนิดจิตแจ่มใส555) คุณแบล็ก คุณงูดิน พี่แพท พี่อารายา น้องนับตัง(จะมีภาพแนวขำๆก็น่ารักดีค่ะ) น้องรูสสส น้องมัยKhun itumsคุณเล็กสตู คุณMai(ขอบคุณค่ะ) คุณซีซีค่ะคุณแม่น้ำ คุณNews คุณbb คุณChiranan(ขอบคุณค่ะ) คุณCinny คุณNida คุณพิทพา คุณมดแดง คุณRaty คุณPhaisran คุณChez คุณOhani คุณMonday คุณKumpa19 คุณAorja คุณTinyคุณMulan คุณMissK คุณPsycho คุณน้ำใส คุณaatien คุณฃ้อเล็ก คุณกิมตุ้ง คุณbanggrow คุณPut42 คุณMoshi คุณwinwin คุณGoldgold คุณbeam คุณauu22 คุณTony เฮียแบทแมน(ห้างทองน่ำเชียง)คุณDakdae คุณส้มโอมือ คุณSeki คุณbingo คุณginger คุณ moo_oat คุณchinchilla คุณVanta คุณmoy คุณKathy คุณLittledevill คุณshinning คุณtip tip คุณadd คุณpa_nong (ยินดีค่ะที่ได้ประโยชน์)คุณbmw2770 พันตรีจิ้งจก คุณAudicon คุณJaiy

คุณJangGeum คุณeang2526 คุณPenguin คุณลิ้ม คุณJijee คุณtoktak คุณorange คุณtang คุณGodron คุณdam(วิวสวยดีค่ะ) คุณ leo_attack

คุณtermsak_28คุณเด็กขายของ คุณBullish คุณMsmit Khun rich คุณปุยเมฆ คุณ oyoคุณ Tok-rod คุณPotgarnคุณป้าอิน คุณSakoora คุณItsara คุณadang และเพื่อนๆ คอกาแฟทุกท่านค่ะกับสัพเพเหระแลกเปลี่ยนกัน ขอบคุณทุกท่านที่มาแชร์กันค่ะ

คุณVanta คุณNews คุณลิ้ม คุณTiny คุณนับตังและอีกหลายคนยินดีที่ได้รู้จักและเข้ามาเล่นพูดคุยได้สารพัดเรื่อง ราวชอบค่ะต่างคนต่างอาชีพก็สามารถจับมือร่วมกันเดินเข้ายุทธจักรทองคำฃึ้งมี ทั้งขึ้นและลงและก็ขอให้โชคดีมีกำไรทุกท่านค่ะ

คุณเคยปวดหัวไหม

'โจ' มีโรคประจำตัวคือ...ปวดหัวเป็นประจำ แต่ว่าไม่เคยไป หาหมอเลย เนื่องจากเขาคิดว่า

เป็นเพียงแค่การปวดหัวจากการเรียนหนังสืออย่างหนักเท่านั้น ปล่อยไว้ เดี๋ยวก็หาย

10 ปีผ่านไป.. อาการปวดหัวก็ไม่เคยหายไป ! แม้ว่าบัดนี้เขาได้ก้าวเข้าสู่ วัยกลางคนแล้วก็ตาม

เขาก็ไม่คิดจะไปหาหมอ เนื่องจาก 'โจ' คิดว่าเป็นเพียงเพราะ เครียดจากการทำงาน

อีก 10 ปีต่อมา..อาการปวดหัวก็ไม่เคยหาย มีแต่ทวีความรุนแรงมากขึ้น เขาจึงตัดสินใจว่าจะต้องไปหาหมอเสียที

และ หลังจากที่หมอทำการตรวจเรียบร้อย หมอจึงได้พูดขึ้นว่า... !

'ผมมีข่าวดี และ ข่าวร้ายครับ ' ข่าวดีก็คือ ผมสามารถรักษาอาการของคุณ ได้อย่างหายขาด

' และข่าวร้ายหล่ะครับหมอ' โจ...ถามขึ้นอย่างร้อนรน

'ข่าวร้ายก็คือว่า ผมต้องทำการตัดไข่คุณทิ้งครับ ' หมอตอบ

โจ...เหมือนตกอยู่ในภวังค์

'คืองี้ครับ...' หมอรีบอธิบายก่อน

' อาการของคุณ ถือว่าเป็นเคสที่หาได้ยากมากๆ เรียกว่า 1 ใน 100 ล้าน ก็ว่าได้

ไข่ทั้ง 2 ข้างของคุณนั้น ไปดันลำไส้ให้ไปกดทับเส้นปลายประสาทล่างสุดของกระดูก! สันหลัง

การกดทับนี้เองทำให้คุณต้องทรมารกับการปวดหัวอย่างรุนแรง ตลอด 20 ปีที่ผ่านมา...'

' ทางเดียวที่หมอจะรักษาได้ ก็คือ 'การตัดไข่ครับ' หมอสรุปสั้นๆ

แต่นั่น...ได้ทำร้ายจิตใจของโจยิ่งนัก หมอได้ให้โอกาศเขาตัดสินใจ อย่างไรก็ตาม เขารู้สึกหดหู่ยิ่งนัก

เขาสู้อุตส่าห์มานะเรียน เพื่อให้ได้ทำงานดีๆ ไม่เคยไปเที่ยวเหลวไหล เธค - ผับ .ไม่รู??จัก สาวๆ ไม่เคยสน

และเมื่อได้งานแล้ว ! เขาก็ได้ทุ่มเทอย่างหนัก เพื่อให้ก้าวหน้า และมีเงินเยอะๆ

จนมาวันนี้.เขาได้ทุกอย่างที่ต้องการ และเขาคิดว่าถ้าได้สิ่งเหล่านี้แล้ว ผู้หญิง มากมายก็จะเข้ามาหาอย่างไม่ต้องสงสัย

แต่ทุกสิ่งที่วาดฝัน...ก็พังทลายจากอาการปวดหัว ของโจเอง เขาได้นอนคิดอยู่หลายคืน

ถึงแม้จะเศร้าเพียงใด แต่เขาก็ไม่อยากทรมารเหมือนดั่ง ตกนรกอีกต่อไป เขาไม่กล้าปรึกษาใคร เนื่องจากคิดว่าเป็นเรื่องน่าอาย

ดังนั้น..วันรุ่งขึ้นเขาจึง ไปโรงพยาบาลเพื่อผ่าตัดทันที

หลังจากออกจาก ร.พ ด้วยอาการสมองปลอดโปร่งครั้งแรกในรอบ 20 ปี

แต่เขาก็ รู้สึกเหมือน...ขาดบางอย่างที่สำคัญไปในชีวิต เหมือนกลายเป็นอีกคนหนึ่ง

แต่เขาก็เข้มแข็งพอ และตัดสินใจที่จะเริ่มต้นชีวิตใหม่

เขาจึงเดินเข้าร้านตัดสูทที่แพงที่สุดในนิวยอร์ค เพื่อเป็นการปลอบใจ และเริ่มต้นสิ่งใหม่ๆ

โจ...ได้กล่าวกับชายแก่เจ้าของร้าน หลังจาก ที่เดินเข้ามาต้อนรับ...

' เอ่อ ผมจะตัดสูทครับ !!' โจกล่าว..

' ได้ครับ อืมม ขนาด 44 ' เจ้าของร้านดูโดยไม่ต้องวัด

โจหัวเราะ ' ถูกแล้ว.. รู้ได้งัยเนี่ย ? '

' เปิดร้านมา 60 ปี น่ะครับ' โจลองสูท ซึ่งใส่ได้ สวย และขนาดพอดี

'ไม่สนใจ...จะลองเสื้อเชิ๊ต มั้งเหรอครับ' เจ้าของร้านถาม

' ก็ดีครับ' โจตอบ

' อืมม แขน 34 คอ 16 นิ้วครึ่ง' เจ้าของร้านดูโดยไม่ต้องวัด

โจ เริ่มชักสงสัย ' ถูกแล้ว... รู้ได้งัยเนี่ย '

' เปิดร้านมา 60 ปี น่ะครับ' เจ้าของ?้านตอบ

โจลองเสื้อ ซึ่งใส่!ได้สวยและขนาดพอดี

' รองเท้า...สักคู่ดีไหมครับ ?' เจ้าของร้านถาม

' ก็ดีครับ' โจตอบ

' อืมม 9 นิ้วครึ่ง' เจ้าของร้านดูโดยไม่ต้องวัด

เช่นนั้น โจรู้สึกแปลกใจมาก ' ถูกแล้ว.. รู้ได้งัยเนี่ย ? '

' เปิดร้านมา60 ปี น่ะครับ' เจ้าของร้านตอบทันควัน

โจใส่รองเท้า ซึ่งใส่ได้สวย และขนาดพอดี ขณะที่เขาลองเดินไปทั่วร้าน เจ้าของร้านจึงถามว่า....

' ลองกางเกงในตัวใหม่...สักหน่อยมั้ยครับ' เจ้าของร้านถามต่อ

โจ ชะงัก และหยุดคิดสักครู่ 'ก็ดีครับ'

อืมม ขนาด 36 พอดี'

คราวนี้โจหัวเราะก้าก 'ฮ่า เสร็จผมล่ะ คราวนี้

' คุณผิดครับ !! ผมใส่เบอร์ 34 ตั้งแต่อายุ 18 แล้ว..'

ชายแก่ส่ายหน้า พร้อมกับพูดขึ้นว่า...

โอ้ย !! อย่างคุณ 34 ไม่ได้หรอก.. ทรมานตายห่า...'

เพราะมันจะไปรั้งไข่คุณ ไปกดลำไส้ และทำให้ไปกดทับเส้นประสาทล่างสุดของ กระดูกสันหลังอีกที

คุณไม่เคยปวดหัวมั่งเลยเหรอ ..?

' นิทานเรื่องนี้สอนให้รู้ว่า

1. บางปัญหาวิธีแก้ง่ายๆก็มี

2. อย่าตัดสินใจอะไร โดยไม่เคยหาข้อมูล มิฉะนั้นไซร้... ท่านอาจเสียไข่ได้

:ph34r:

2. อย่าตัดสินใจอะไร โดยไม่เคยหาข้อมูล มิฉะนั้นไซร้... ท่านอาจเสียไข่ได้

:ph34r:

ชอบอ่ะ tongue.gif