ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

MOR LEK

ร้านกาแฟ "มั่วทองกับน้องรี"

โพสต์แนะนำ

ของกินเพี๊ยบเลย....เย้ ชอบๆๆๆๆ(กินมาม่าหลายวันแระ)y7011.gify7011.gif

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

อิอิ ไม่เป็นไรดอกครับพี่ปุณณ์ กินแบบนี้แล้ว ระหว่างมื้อ ผมกินสารพัดผักและผลไม้ปั่น(ด้วยเครื่องปั่นรอบจัดแบบที่ผมเคยเขียน)

ปรากฎว่าอาการเจ็บเข่าของผมดีขึ้นโดยไม่ต้องกินยา(ซึ่งแน่นอนครับ สุขภาพด้านอื่นๆก็คงดีขึ้นด้วย)biggrin.gif

ด้านไหนอ่ะ !38 อืม !54 !v@ !v@

:lol: :lol: :lol: :lol: ป่าวหมกมุ่นนะ(แค่คิดนิดโหน่ยเอง)

post-1741-045189800 1288724606.gifมะเชื่อหรอก ฮา ฮา

post-1741-045189800 1288724606.gifมะเชื่อหรอก ฮา ฮา

รูปนี้น่ารักจัง น้องนับตังจองไว้เป็น Logo แทนตัวหรือยัง ถ้ายังพี่น้องรี Have (รับประทานไปใช่ละนะ) ถ้าเอาไว้เองก็รีบๆ ใช้ละ เพราะน่ารักมากกกก :lol: ^_^

บวกให้ความน่ารัก 1

ดีใจด้วยค่ะ ที่ คุณเล็กสตู ได้ขึ้นฝั่งแล้ว แบบนี้ต้องฉลอง เออ..ส่งมาม่าไปให้อีก 10 ห่อ :lol:

สวัสดีค่ะ เพื่อนๆ คอกาแฟยามดึก เฝ้าจับตาดู 2 คืนทดสอบแนวรับ แบบนี้พรุ่งนี้เลือกข้างแล้วค่ะ

คืนพรุ่งนี้ บวก หรือ ลบ 30 Us มั่วเหมือนเดิม ส่วนตัวขอให้ขึ้น B) :wub:

รูปนี้น่ารักจัง น้องนับตังจองไว้เป็น Logo แทนตัวหรือยัง ถ้ายังพี่น้องรี Have (รับประทานไปใช่ละนะ) ถ้าเอาไว้เองก็รีบๆ ใช้ละ เพราะน่ารักมากกกก :lol: ^_^

บวกให้ความน่ารัก 1

ดีใจด้วยค่ะ ที่ คุณเล็กสตู ได้ขึ้นฝั่งแล้ว แบบนี้ต้องฉลอง เออ..ส่งมาม่าไปให้อีก 10 ห่อ :lol:

ตามบายเลยก๊ะพี่น้องรีจ๊าว่าแต่คลายๆจะเหมือนชมเน๊อะ !_02 (กะโดกกะเดกเหมือนม้าดีดกระโหรก)อ๊ะเปล่ามะรุ๊ !17 อิอิอิอิอิ๊ เอิ๊ก !_08 และก็จะบอกความจริงให้ฟัง !uuนับ ตังทำไม่เป็นค่ะใครก็ได้สอนหน่อยนะจ๊ะขอบคุณหลายๆล่วงหน้า !thk( logoประจำตัวน่ะจะ) -_- !hh

ขอโทษทีนะค่ะอยากทราบว่าจะเปลี่ยนรูปแทนตัวได้ยังไงค่ะนับตังลองทำแล้วมันออกมาเป็นรูปที่เราไม่ต้องการนะค่ะนับตังอยากให้รูปมาขึ้นที่ร้านกาแฟแทนนะจะอย่างที่พี่น้องรีบอก :o

!54 อิอิ ..ทำตามคุณหมอแบบนี้เลย ..

เห็นไหมของคุณหมอเค้าดีจริง ขอบอกเลยเอามาเสริฟครับ !53

ขอโทษทีนะค่ะอยากทราบว่าจะเปลี่ยนรูปแทนตัวได้ยังไงค่ะนับตังลองทำแล้วมันออกมาเป็นรูปที่เราไม่ต้องการนะค่ะนับตังอยากให้รูปมาขึ้นที่ร้านกาแฟแทนนะจะอย่างที่พี่น้องรีบอก :o

รูปที่คุณใส่อาจใหญ่เกินขนาดที่เขากำหนดไว้ครับ เลยทำไม่ได้ohmy.gif

วิธีทำครับ http://www.thaigold.info/Board/index.php?/topic/67-%E0%B8%81%E0%B8%B2%E0%B8%A3%E0%B9%83%E0%B8%AA%E0%B9%88%E0%B8%A3%E0%B8%B9%E0%B8%9B%E0%B8%A0%E0%B8%B2%E0%B8%9E-%E0%B8%81%E0%B8%B1%E0%B8%9A%E0%B8%A3%E0%B8%B9%E0%B8%9B%E0%B9%81%E0%B8%97%E0%B8%99%E0%B8%95%E0%B8%B1%E0%B8%A7/

ถูกแก้ไข โดย MOR LEK

332f960b.gif อิอิ ..ทำตามคุณหมอแบบนี้เลย ..

เห็นไหมของคุณหมอเค้าดีจริง ขอบอกเลยเอามาเสริฟครับ 70bff581.gif

อิอิ หน้าตาแบบนี้ ช่วยมายืยยันว่าทำเองแน่ๆ 70bff581.gif

อิอิ หน้าตาแบบนี้ ช่วยมายืยยันว่าทำเองแน่ๆ 70bff581.gif

!53 เพิ่งทานหมดเมื่อตะกี้เองครับ ยืนยันทำเองแต่จัดรูปแบบไม่สวยเหมือนตัวอย่าง อิอิๆๆ ใส่ซอสมะเขือเทศ ก็อร่อยอีกแบบครับ !uu

สวัสดีค่า อ่านเรื่องอาหารแล้วสนใจ อย่างแรง เกี่ยวกับผักผลไม้ปั่นสูตรคุณหมอเล็ก em183.gif(ตั้งกาดำรงตำแหน่งเทพฯ นี่คุณหมอขยันเป็นสาระมากมายcool.gif) แต่เปิดย้อนไปราวๆ 10 หน้าก็หาบ่เจอ เจอแต่เรื่องไข่คน ไข่กระทะ (เอื้อก)

ขอคุณหมอเล็กช่วยนำทางด้วยค่า เรื่องน้ำปั่นอยู่หนใด

สวัสดีค่า อ่านเรื่องอาหารแล้วสนใจ อย่างแรง เกี่ยวกับผักผลไม้ปั่นสูตรคุณหมอเล็ก em183.gif(ตั้งกาดำรงตำแหน่งเทพฯ นี่คุณหมอขยันเป็นสาระมากมายcool.gif) แต่เปิดย้อนไปราวๆ 10 หน้าก็หาบ่เจอ เจอแต่เรื่องไข่คน ไข่กระทะ (เอื้อก)

ขอคุณหมอเล็กช่วยนำทางด้วยค่า เรื่องน้ำปั่นอยู่หนใด

เอิ๊กๆbiggrin.gifยัยรัส นี่มากล่าวหาพี่ว่าไม่มีสาระ อิอิ มันจะเอาไปทำไมนักหนาน๊อสาระเนี่ย

ที่เขียนไว้ไม่ได้เขียนละเอียดอะไรดอกจร้า หลักของมันอยู่ที่หาผักและผลไม้หลายๆสีมารวมๆกันกิน แต่เวลากินเราเคี้ยวได้ไม่ละเอียด(รวมถึงการใช้เครื่องปั่นแบบปกติที่รอบการปั่นต่ำ) ทำให้ได้ประโยชน์จากมันไม่เต็มที่

รายละเอียดหาอ่านได้จากหนังสือเรื่อง ธรรมชาติช่วยชีวิต (มีขายที่ซีเอ็ด)

ส่วนเครื่องปั่นที่รอบจัด (45000รอบ/นาที) ดูรายละเอียดที่นี่ http://www.homepro.c...ail.asp?aid=594 หรือ http://www.yuanyangt...%E0%B9%89-.html

!54 อิอิ ..ทำตามคุณหมอแบบนี้เลย ..

เห็นไหมของคุณหมอเค้าดีจริง ขอบอกเลยเอามาเสริฟครับ !53

ส่งมาให้ด้วยนะ.... :lol:

ใช่ๆเวลาทานต้องใส่ซอสมะเขือเทศกะเหยาะแม็กกี้ อีกหน่อย รสชาดจะดีค่ะ (พอดีข้างบ้านเปนร้านอาหารมีเมนูนี้ด้วย :P )