ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

MOR LEK

ร้านกาแฟ "มั่วทองกับน้องรี"

โพสต์แนะนำ

สวัสดีค่ะ เพื่อนๆ คอกาแฟทุกท่าน โดดงานมาดู เลยหลวมตัวสั่งซื้อ

วันนี้เห็นราคาแล้วคิดแล้วคิดอีก เสี่ยงช้อนมา 10 บ.ละ เอาพี่สาวตามมาด้วย ราคา 1359 = 19750 - 19840 บ. !uu

อากาศร้อน แต่ใจเริ่มหนาวๆ แล้วค่ะพี่น้อง !_cd !_cd

ขอให้ขึ้นต่อ 35 Us !21 !21 1400++++ จงมาด้วยเทอญ !21 !21

พี่น้องรีขา...ราวังสุก สยองนะกะ (หนูจาช่วยสวดภาวนาค่ะ . อนิจจังไม่เที่ยงหนอ อิอิ) !21 !21 !21

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

คุณยามที่รักคะ . เรามาเม้นต่อกันแบบนี้เดี๋ยวคนอื่นเค้ารู้กันพอดีว่าอยู่บ้านเดียวกัน อิอิ !32 !32 !32

พี่หมอขา...น้องเล็กคนเดิมกลับมาแล้วนะคะ (ค่ำๆ เจอกันค่ะ) !031

บอกรักคุณยามไม่เกรงใจแฟนคลับคนอื่นเลยเหรอคะ น้องtiny

สงสัยเฮียกัม จาตกกระป๋องแบบถาวรแล้วมังคะ คริคริ

บอกรักคุณยามไม่เกรงใจแฟนคลับคนอื่นเลยเหรอคะ น้องtiny

สงสัยเฮียกัม จาตกกระป๋องแบบถาวรแล้วมังคะ คริคริ

สวัสดีครับ คุณพี่ Vanta ไม่ได้ไปพักผ่อนที่เกาะกูดเหรอครับ เห็นพี่เคยเขียนเอาไว้ ระวังนะครับ

ตอนนี้ กองทัพเรือไทย ส่งเรือฟรีเกต ไปประจำไว้ที่เกาะกูดแล้ว ป้องกันเขมรบุกมาจับตัวนักท่องเที่ยว

ไว้เป็นตัวประกัน และตั้งข้อหา รุกล้ำดินแดงทางน้ำ ฮ่า ฮ่า

เรื่องของท่านองคมนตรี คุณสุเมธ ตันติเวชกกุล

องคมนตรีท่านบอกว่า "ตอนนั้นผมกำลังทำงานอยู่ในสภาพจิตใจที่แย่มาก มันไม่มีกำลังใจจะทำอะไร ท้อแท้กับงานมากไม่มีใครเข้าใจ เหมือนทำดีแต่ไม่ได้ดี ในหลวงท่านทรงเสด็จมาพอดี และท่านได้เห็นสีหน้าผมไม่สู้จะดี ท่านได้สอบถามจนได้ความว่าผมกำลังท้อแท้กับงาน ท่านจึงตั้งคำถามและรับสั่งว่า

"ท่านสุเมธเคยขายเศษเหล็กไหม? เศษเหล็กเหล่านั้น เวลาขาย คุณค่ามันต่ำมากใช่ไหม คงได้เงินไม่กี่บาทใช่ไหม? แล้วถ้าเราเอาเศษเหล่านั้นมาหลอมรวมกันเป็นแท่ง เวลาหลอมนี่เหล็กมันคงรู้สึกร้อนมากใช่ไหม? พอหลอมเสร็จเรานำมาทำเป็นดาบ คงต้องนำมาตีให้แบนอีกใช่ไหม? เวลาตีก็ต้องคอยเอาไปเผาไปด้วยต้องตีไป เผาไป อยู่หลายรอบกว่าเป็นรูปร่างดาบอย่างที่เราต้องการ ต้องผ่านความเจ็บปวดร้อนอยู่นาน แถมเมื่อเสร็จแล้วจะให้สวยงามดั่งใจ ก็ต้องนำไปแกะลวดลายอีกใช่ไหม? เวลาที่แกะลวดลายก็คงต้องใช้ของแข็งมีคมมาตีให้เป็นลวดลายอีก แต่เมื่อเสร็จเป็นดาบที่งดงามก็จะมีคุณค่าที่สูงมาก เทียบกับเศษเหล็กคงจะต่างกันลิบลับ...จะเห็นได้ว่ากว่าที่เศษเหล็กไม่มีคุณค่ามากนัก จะกลายเป็นดาบอันงดงาม นั้นต้องผ่านอุปสรรคมามากมาย ทั้งความเจ็บปวดต่างๆ กว่าจะประสบความสำเร็จ ดังนั้นขอให้จำไว้อย่างหนึ่งว่า...ใครไม่เคยถูกตีถูกทุบ หรือ เจอเรื่องเลวร้ายในชีวิตมาเลยนั้น จงอย่าได้คิดทำการใหญ่"

สวัสดีครับ คุณ itums ขอแจ้งข้อมูลที่ถูกต้อง เกี่ยวกับตัวท่าน ดร.สุเมธ ตันติเวชกุล ครับ

ท่านดำรงตำแหน่ง เลขาธิการมูลนิธิชัยพัฒนาครับ ไม่ใช่ องคมนตรี ครับ

โดยมี พระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่หัวฯทรงเป็นองค์ประธานฯ ครับ

ตำแหน่งนี้ ไว้ปรึกษา เรื่องส่วนพระองค์ ล้วนๆ แต่ องคมนตรี ให้คำปรึกษา การว่าราชการ

ครายบอกเจ๊กะ . หนูยังร๊ากเฮียกัมเหมือนเดิม (ไม่เชื่อลองคืนตำแหน่งซ้อสี่ให้หนูซิ อิอิ) !10 !32

สวัสดีครับ คุณพี่ Vanta ไม่ได้ไปพักผ่อนที่เกาะกูดเหรอครับ เห็นพี่เคยเขียนเอาไว้ ระวังนะครับ

ตอนนี้ กองทัพเรือไทย ส่งเรือฟรีเกต ไปประจำไว้ที่เกาะกูดแล้ว ป้องกันเขมรบุกมาจับตัวนักท่องเที่ยว

ไว้เป็นตัวประกัน และตั้งข้อหา รุกล้ำดินแดงทางน้ำ ฮ่า ฮ่า

สวัสดีคะคุณเด็กขายของ

ไม่ได้ไปเกาะกูดหรอกคะ สงสัยอ่านตรงน้องปุย

มาตอบเจ๊แวน เห็นบอกว่า ช่วงสัมนาวันที่ 6 อาจจะต้องไปคะ

ครายบอกเจ๊กะ . หนูยังร๊ากเฮียกัมเหมือนเดิม (ไม่เชื่อลองคืนตำแหน่งซ้อสี่ให้หนูซิ อิอิ) !10 !32

เป็นซ้อ 5 ก็ดีแล้วนิคะ จะได้ 5555555 ทั้งวัน รื่นเริงดีอ๊อกคะ

ไว้เจ๊แว่น จะลองถามน้องปุยดูนะคะว่ายอมสละตำแหน่งจริงไหม

เพราะวันก่อนคุยกัน เขาบอกเขามาอันดับ 3 แต่ไม่อยากตบตี

แย่งชิ่ง เลยยอมสละตำแหน่ง กร๊ากกกกกกก

สวัสดีครับ คุณ itums ขอแจ้งข้อมูลที่ถูกต้อง เกี่ยวกับตัวท่าน ดร.สุเมธ ตันติเวชกุล ครับ

ท่านดำรงตำแหน่ง เลขาธิการมูลนิธิชัยพัฒนาครับ ไม่ใช่ องคมนตรี ครับ

โดยมี พระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่หัวฯทรงเป็นองค์ประธานฯ ครับ

ตำแหน่งนี้ ไว้ปรึกษา เรื่องส่วนพระองค์ ล้วนๆ แต่ องคมนตรี ให้คำปรึกษา การว่าราชการ

[/quote

ขอบคุณครับ คุณพี่เด็กขายของที่ช่วยแก้ข้อมูลให้ :ph34r: :lol:

ไม่งั้นใครไปเล่าต่อเดิ๋ยวผิด ไปกันใหญ่

เป็นซ้อ 5 ก็ดีแล้วนิคะ จะได้ 5555555 ทั้งวัน รื่นเริงดีอ๊อกคะ

ไว้เจ๊แว่น จะลองถามน้องปุยดูนะคะว่ายอมสละตำแหน่งจริงไหม

เพราะวันก่อนคุยกัน เขาบอกเขามาอันดับ 3 แต่ไม่อยากตบตี

แย่งชิ่ง เลยยอมสละตำแหน่ง กร๊ากกกกกกก

สวัสดีค่ะ พี่แว่นตา (ซ้อรอง) ดูแลลำดับแทนอาซ้อ ฮุ ฮุ แบบว่า..เฮียกัมพล (เจ้าซั่วกัมพล) :lol: ซ้อ 3 ซ้อ 4 ซ้อ 5

พี่น้องรีของอยู่ลำดับดับสุดท้าย ข้างประตูทางออกเมื่อเดิมนะค่ะ :lol:

นสพ.เพื่อการลงทุนรอบดึก กูรู (นกฮูก) วันนี้เล่นทดสอบแนวต้าน และลงทดสอบแนวรับ อาจารย์ซีซ่าร์ บนดอยเริ่มหนาวแล้วค่าาา พี่น้อง !_cd !_cd

นสพ.เฮียทองใหม่ ข่าวทองคำแน่น แต่อยากให้ดูโฆษณาซึงๆ ค่ะ !10 http://www.thaigold.info/Board/index.php?/topic/120-%e0%b8%97%e0%b8%b4%e0%b8%a8%e0%b8%97%e0%b8%b2%e0%b8%87%e0%b8%97%e0%b8%ad%e0%b8%87-%e0%b8%95%e0%b8%ad%e0%b8%99-thaigold2/page__pid__88948__st__11130#entry88948

สงสัยกูรูหลับกันแล้ว เราไปนอนกันเถอะ พรุ่งนี้ค่อยว่ากันไหมนะ

สวัสดีค่ะ เพื่อนๆ คอกาแฟทุกท่าน ฝากกราฟให้ดูก่อนนอน

การลงทุนมีความเสี่ยงสูง โปรดพิจารณาให้รอบครอบทุกครั้ง Link กราฟ AstroCycle http://astrocycle.net/Gold.php

จากกราฟ = 1249.30 Us ยอดสูงสุดเดิม

ยอดราคาสูงสุดใหม่เปลี่ยนเป็น 1252.10 US เมื่อวันที่ 8/6/10

และยอดราคาสูงสุดใหม่ของรอบนี้ล่าสุด 1265 หรือ 1266 เมื่อวันที่ 20/6/10

วันที่ 6/10/10 ได้ Hight 1352 ต่อมาก็ Hight ที่ 1365 สำคัญที่ยึดเป็นตัวแบ่งขาขึ้น หรือขาลง

15/10/10 New Hight ล่าสุดสุด 1388 Us ราคาทองคำแตะที่ 19400 - 19500 บ. จากนั้นก็โดนเทขายทันที

UP-Date กราฟ AstroCycle ล่าสุด คือผลกราฟวันที่ 10/2/11

ในกรอบสีเขียว = 1363.50 ราคาปิด

ในกรอบสีเหลือง = 1056.43 แนวรับการปรับฐานใหญ่ สินามิ หวังว่าคงไม่เห็นนะ

post-430-077865500 1297457788.png

สวัสดีคะคุณเด็กขายของ

ไม่ได้ไปเกาะกูดหรอกคะ สงสัยอ่านตรงน้องปุย

มาตอบเจ๊แวน เห็นบอกว่า ช่วงสัมนาวันที่ 6 อาจจะต้องไปคะ

ขอบคุณมากครับ พี่ Vanta ที่บอกว่า เป็นของพี่ปุยเมฆ เค้า เพราะเด็กขายของ ถ้าเปิดเครื่องตอนเย็น ก็จะนั่งไล่

อ่านกระทู้ของแต่ละคน เริ่มตั้งแต่เช้า ก่อน แล้วค่อยมาเม้นท์ครับ เลยสับสน ขอบคุณมากนะครับ

ขอบคุณพี่Nongreeสำหรับบทวิเคราะห์และกราฟค่ะ พี่หมอเล็กก็หนองเพศชายแต่เช้าเลย แต่ก็ขำ ขำ ดีคะชอ้บชอบขอบคุณนะคะ ติดตามต่อปาย.

สวัสดีวันเสาร์ครับ พี่น้องรี คุณหมอ พี่ๆและเพื่อนๆทุกท่าน

ขอปรึกษาหน่อยครับ คือ ผมเริ่มจะรู้สึกว่าผมขึ้นรถผิดคันซะแล้วววววววววว

-_-

post-2583-066856000 1297487820.jpg

ถูกแก้ไข โดย ลิ้ม

สวัสดีวันเสาร์ครับ พี่น้องรี คุณหมอ พี่ๆและเพื่อนๆทุกท่าน

ขอปรึกษาหน่อยครับ คือ ผมเริ่มจะรู้สึกว่าผมขึ้นรถผิดคันซะแล้วววววววววว

-_-

555 ไม่ผิดหร็อกครับ รถไม่ได้พาคุณขึ้นดอยนี่นา พาลงดอยเห็นๆbiggrin.gif