ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

MOR LEK

ร้านกาแฟ "มั่วทองกับน้องรี"

โพสต์แนะนำ

เห็นรูถ่ายของมาดามแล้วอดชื่นชมไม่ได้ แต่ละรูมีเสน่ห์แตกต่างกันไป... มาดามขรา นู๋สงสัยว่ามาดามสำเร็จวิชาถ่ายรูมาจากสำนักไหน รูแต่ละรูถึงดั้ยมีเสน่ห์จ้าดนั๊กหน่ะเจ้า... :wub:

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

เห็นรูถ่ายของมาดามแล้วอดชื่นชมไม่ได้ แต่ละรูมีเสน่ห์แตกต่างกันไป... มาดามขรา นู๋สงสัยว่ามาดามสำเร็จวิชาถ่ายรูมาจากสำนักไหน รูแต่ละรูถึงดั้ยมีเสน่ห์จ้าดนั๊กหน่ะเจ้า... :wub:

ขอบคุณที่ชมคร้าาาา อันว่าวิชาถ่ายรูนั้น เดี๊ยนก็หาเรียนเอาตามเวปสอนถ่ายรูทั่ว ๆ ไปน่ะคร่าาา ก็เหมือนวิชาเดากราฟ วิชาลงทุน เดี๊ยนก็หาความรู้เอาจากเวปนี้และเวปอื่น ๆ ละคร่าาาา มั่วไปเรื่อย ๆ แล้วก็โำพสไปให้พวกกูรูเขาติ ๆ ชม ๆ แรก ๆ ก็มีคนด่ามากกว่าคนชม จนกระทั่งมีคนชมมากกว่าคนด่า ก็คงถือว่าสำเร็จวิชาหากินได้บ้างละคร่าาา

ความรู้ในโลกไซเบอร์นี่มีให้เรียนรู้ได้ไม่จำกัดละคร่าา

ูู

:ph34r:

ขำขันวันอาทิตย์จ้า เรื่องลูกฝรั่งช่างคิดlaugh.gif

ในห้องเรียนครูสาวสวยคนหนึ่งกำลังพยายามสอนนักเรียนในวิชาคณิตศาสตร์

เธอยกตัวอย่างโจทย์ให้นักเรียนว่า

มีนก 3 ตัว เกาะอยู่บนสายไฟ นายพรานเอาปืนยิงโดนนกตัวหนึ่งตกลงมา

จะเหลือนกกี่ตัวบนสายไฟ ?

ไม่เหลือเลยครับ เด็กชายบ๊อบ ตอบด้วยแววตาเด็กมีความคิดอ่าน

ไม่ใช่ ไม่ใช่ เอ้า เธอลองคำนวณดูอีกทีสิ

ครูสาวตอบด้วยความอดทน พร้อมทั้งชูนิ้วขึ้นสามนิ้วประกอบการอธิบาย

มีนกสามตัวเกาะบนสายไฟ นายพรานยิงไปหนึ่ง

ครูสาวพูดจบพร้อมทั้งลดนิ้วลงหนึ่งนิ้ว

จะมีนกเหลืออยู่บนสายไฟกี่ตัวเอ่ย ?

ไม่เหลือเลยครับ เด็กชายบ๊อบตอบย้ำอีกอย่างขึงขัง

ครูสาวชักสงสัยในความมั่นใจของลูกศิษย์

ง่ายมากครับ เด็กชายบ๊อบตอบ

เมื่อนายพรานยิงปืนหนึ่งนัดโดนนกหนึ่งตัว

นกที่เหลือจะตกใจบินหนีไปหมด

อืม ดี ถึงแม้ว่าไม่ถูกต้องตามโจทย์และหลักคณิตศาสตร์

แต่ครูชอบวิธีคิดของเธอนะ ครูสาวตอบ

เอาอย่างนี้ดีกว่าครับครู ให้ผมถามมั่ง เด็กชายบ๊อบเริ่มบ้าง

มีผู้หญิงสามคนนั่งบนม้านั่ง กำลังกินไอติมดุ้นยาวอยู่

ผู้หญิงคนแรกเลียแท่งไอติม

ผู้หญิงคนที่สองกัดแท่งไอติม ส่วนผู้หญิงคนที่สามดูดแท่งไอติม

ผมถามครูว่า ผู้หญิงคนไหนแต่งงานแล้ว

ครูสาวมองหน้าเด็กชายบ๊อบ ถึงทำหน้าไม่ถูก

แต่หน้าครูสาวก็แดงระเรื่อขึ้นแล้วอึ้งไป

ครู ครู ผมถามอีกทีก็ได้นะ มีผู้หญิงสามคนนั่งบนม้านั่ง

กำลังกินไอติมดุ้นยาวอยู่ ผู้หญิงคนแรกเลียแท่งไอติม

ผู้หญิงคนที่สองกัดแท่งไอติม ส่วนคนที่สามดูดแท่งไอติม ผมถามครูว่า

ผู้หญิงคนไหนแต่งงานแล้ว

เอาอย่างนี้แล้วกันนะเธอ ครูเริ่มกระซิบที่ข้างหูเด็กชายบ๊อบ

ครูว่าผู้หญิงคนที่ดูดไอติมแท่งน่ะ เป็นผู้หญิงที่แต่งงานแล้ว

ไม่ใช่ครับครู คนที่แต่งงานแล้ว

คือคนที่มีแหวนแต่งงานสวมอยู่ที่นิ้วมือไงครับ

เด็กชายบ๊อบอมยิ้ม พร้อมกับพูดตบท้าย

ถึงครูจะตอบไม่ถูก แต่ผมก็ชอบวิธีคิดของครูนะ

วันนี้วันเกิดพี่NongRee Happy Birthday นะค้ะ มีความสุข สุขภาพแข็งแรง ค่ะ ติดตามต่อปาย.

มา แฮปปี้เบิร์ดเดย์ด้วยคนนะคะ ขอให้เก่ง (เก่งอยู่แล้ว) ๆ เฮงๆ รวยๆ (รวยอยู่แล้ว) สุขภาพแข็งแรงนะจ๊ะ

วันนี้วันสัมนา .. คนน้อยจังเลยนะคะ (มะรุจาไปซนที่หนาย...) !10

วันนี้วันเกิดพี่NongRee Happy Birthday นะค้ะ มีความสุข สุขภาพแข็งแรง ค่ะ ติดตามต่อปาย.

อยู่หนายเอ๋ย .. อิอิ (ว่าจะหาเพื่อนซนซะหน่อย...) !031

!La !La !La !La !La !bye !bye !bye !bye !bye

มาแฮปปี้เบริดร์เดย์ด้วยจ้าพี่น้องรี ไม่เจ็บไม่จน นะค่ะpost-1741-034162100 1299390006.gif

เออ ไม่ทราบว่าวันนี้ใครที่ไปสัมมนาบ้างค่ะ อยากถามว่ามีใครเห็นพี่น้องรีน้ำไหลออกปากบ้างไหมค่ะ ถ่ายรูปมาให้เพื่อนๆชมหน่อย นะก๊าก๊ะ :lol:

HBD JA กูรูน้องรี rolleyes:

post-32-043606700 1299404346.gif

post-32-015638500 1299404362.gif

ถูกแก้ไข โดย araya41

สวัสดีค่ะ Khun raty , น้องนับตัง ขอบคุณมากค่ะ ขอให้น้องมีความสุข กำไรงาม และสุขภาพแข็งแรงเหมือนกันค่ะ !thk !thk

ที่งานสัมนาวันนี้ มี Surprise เฮียกัมพล แฮรี่สุดหล่อ มอบเค็กวันเกิดด้วยละ ย้อนหลังเมื่อวาน วันที่ 5 มีนาคม (เดือนเดียวกันเลย :wub: )

ชอบของที่ระลึกนะ แจกแฟสไดร์ทองคำแท่ง ชอบมากเลย... :lol: น้ำชา กาแฟ ขนม OK อาหารพอรับประทานได้

กูรูทุกท่านตั้งใจบรรยายมากเลยค่ะ เสียดายจัง อาจารย์ซีซ่าร์ เวลาน้อยไปนิด (สั้นมากๆ ) ทำให้ฟังมะทันค่ะ

ช่วงเช้า พี่น้องรี ตั้งใจฟังเต็มที่ พอบ่ายอาหารอิ่มท้อง นั่งนิ่งเป็นหลับ ขยับเป็นตื่น จนเฮียกัมพล แซวกระทบว่าหลายคนคงหลับไปแล้ว ฮะ ฮะ (นั่งแถวหลังนะเนี้ย) :blush:

คำแนะนำ สำหรับผู้ที่อยากไปร่วมสัมนาคราวหน้า ควรนำปลั๊กไฟประจำตัวยาวๆ ไปด้วย รับรองเรียนตามไม่สะดุด เพราะหมดไฟ

เหมือนพี่น้องรี มีปลั๊กยาวสบายแถมแบ่งปันเพื่อนแถวเดียวกันด้วยละ (ได้เพื่อนใหม่หลายคนเลย) !uu

ขอตัวไปนอนก่อนนะค่ะ ราตรีสวัสดิ์ค่ะ พบกันที่เป้าหมาย 1450 Us

ถูกแก้ไข โดย NongRee

HBD JA กูรูน้องรี rolleyes:

สวัสดีค่ะ คุณพี่อารายา (คุณพยาบาลสาวสวย ),น้องน้ำใส, Nong ginger , Khun mu mu , Khun Phaisran (ชมจนตัวลอยแล้วค่ะ มั่วมากกว่าเก่ง)

Nong tiny และเพื่อนๆ คอกาแฟทุกท่าน

สรุปวันนี้ Khun Kikapu ถามเองตอบเอง ว่าแนวโน้มทองคำวันจันทร์นี้ ขึ้นหรือลง คำตอบคือ ไม่มีใครรู้จริง เพราะถ้ารู้คงรวยกันหมดแล้ว ฮะ ฮะ

พี่คิกคาปูเขาแนะนำว่า ให้ลองซื้อทองเดือน มค. แล้วไปขาย ธค.หรือ มค.ปีหน้า จะเห็นว่ากำไรมากกว่า ดอกเบี้ย อย่างน้อย 18% !57

แถมให้ข้อสังเกตุว่า วันจันทร์ มักอ้อยอิ่ง เดินเหมือนคลาน ควรจับตาดูวันพุธ (จำมาได้แค่นี้ค่ะ เพราะฟังจบ ก็เคราพอาจารย์เป็นระยะ ระยะ :wub: )

รายงานจากสถานที่จริงวันนี้ ส่วนภาพข่าว รอเฮียแบทแมนตัดต่อภาพและเสียง แจ่มแจ๋วกันแน่ๆ ค่าาาา !La !La

ถูกแก้ไข โดย NongRee