ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

MOR LEK

ร้านกาแฟ "มั่วทองกับน้องรี"

โพสต์แนะนำ

ลงมาเลยค่ะ ลงมาเยอะๆ

สวัสดีค่ะ Khun modtanoiy หายไปนานเลยนะค่ะ นึกว่าลืมกันซะแล้ว คุยอยู่คนเดียวตั้งหลายวัน ดีนะที่มี Khun MeagGold , Khun juy , Khun window แว๊บจิบกาแฟบ้าง

Khun modtanoiy สมดังหวังแล้วนะค่ะ น้องทองลงติดด่าน 1460 Us ชน 2 ครั้งแล้วดีดไปชนแนวต้าน โชคดีที่ไม่ผ่านคืนนี้ เลยทำให้ถูกเท ... ลงมาต่ำสุด 1452.40 Us ณ เวลานี้ยืนวนที่ 1458-1460 Us

พรุ่งนี้พี่น้องรี กับพี่สาวคงไม่ว่างมาส่ง นสพ. นะค่ะ มีนัดกับร้านทองแถวเยาวราชอีกแล้วค่ะ คุยโม้เลย ได้กำไรเล็กๆ ของคนงบน้อยฮะค่ะ :uu

ปล. อย่างที่พี่ซีซ่าร์ และ พี่พี่กูรูเตือนบ่อยๆ ค่ะ กราฟคืนนี้มีลง มีขึ้นหลอก เหมาะสำหรับนักลงทุนที่มีประสพการณ์และมั่นคงในอารมย์ หรือ ผู้ที่เล่นได้ทั้ง 2 ทาง และน้องๆ มือใหม่ที่โชคดีเท่านั้น

หากพลาดท่า อย่าเสียใจ ให้ตรอมตรม....

จำคารม ผิดเป็นครู เตือนตนหนอ...

หากล้มลง มิคิดลุก คนพนอ..

คงติด " ร" ทุกวิชา ยากจบเอย... (แต่งกลอนสด มั่วตามอารมย์ อีกแล้วจ้าาาา ) :32

ถูกแก้ไข โดย NongRee

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

สวัสดีค่ะ น้องๆ คอกาแฟทุกท่าน

เมื่อวานน้องทองเข้ามุมสามเหลี่ยม พอวันนี้ออกจากมุมก็ค่อยๆ ไหลลง ส่วนกองทุนฯ ยังคงทยอยขายที่เล็กน้อยตามคาด

ตามกราฟพี่น้องรี มองเลือกลงเหมือนเดิม เนื่องจากยังหาข่าวดีมาเสริม มาดันให้ขึ้นแรงๆ ยังไม่มีเลย

เล่นสั้นระวังหน่อย ส่วนขายาว (พี่น้องรี) ก็ซื้อสะสมไปเรื่อยไม่รีบร้อนค่ะ เงินเย็น ใจเย็น เล่นยาวๆ ไม่เล่นตามกระแส กำไรย่อมแน่นอนกว่า :uu

เหมือนเดิม แนวรับ 1400 Us แนวต้าน 1450 Us ( ลงมาแล้วดีดกลับได้ค่อยเปลี่ยนความคิดเห็น ) :17

เมื่อเช้าชวนพี่สาวไปนั่งรอราคา เจอค่าเงินบาทอ่อน นั่งรอจนหลับไปตื่นมาเที่ยงยังราคา 20,550 บ. วันก่อนพี่สาวขายไป 20,500 บ. เลยเปลี่ยนแผนใหม่

สมัครสมาชิกแทนแล้วกลับมานอนราคาต่อที่บ้านดีกว่า แหมก็...คนนั่งหลับในร้านเยอะฮะค่ะ

โชคดีที่กลับมาตั้งหลักใหม่ ได้ราคาดีกว่าเดิม หุ หุ

โม้นาน เข้าเรื่องละ น้องทองร่วงลงจาก 1463.30 Us ลงมาเฉียด 1400 Us (ของพี่น้องรี ) ลงมาถึง 1418.80 Us ณ เวลานีดีดกลับมายืนมีนๆ 1425.40 ยังดูไม่ดีเท่าไหร่ ระวังมากหน่อยสวิงแรง

ฝากกราฟให้ดูต่อนะค่ะ พรุ่งนี้ไม่ว่างอีกแล้วละ โชคดีค่ะ

น้องทองหยุดลงแล้วดีดกลับแรง คาดว่าคงมาจาก ลุงเบนฯ พูดอะไรโดนใจนักลงทุน

ส่วนพี่สาวพี่น้องรี ก็โทร.สั่งซื้อกลับแล้วค่ะ ได้ราคา 20,290 บ. กดไวไปหน่อย แต่ก็ยังดีกว่าต้องเพิ่มเงินตามนะค่ะน้องๆ สั่งซื้อเสร็จทองลงต่อ ก็ไม่สนใจ ถือว่าจบ 1 รอบละ

อย่าลืมวินัยการลงทุน ข้อที่ว่า หาก Cutloss แล้วถ้าราคาลงมาจริง เมื่อได้กำไรพอควร ต้องหาจังหวะซื้อกลับ มิฉะนั้นหากราคาดีดกลับขึ้นไปเร็วและแรง น้องๆ อาจขาดทุนแทนกำไร พร้อมกับคำว่า " รู้งื้ " ซื้อเลยก็ดี :aa

คติประจำตัวพี่น้องรี กำไรแน่ แต่น้อย :uu

Up-Date กราฟ ตอนนี้นับ เบรคการลงครั้งที่ 1 เนื่องจากดีดกลับมายืนเหนือ 1430 Us ได้ หากยืนจนปิดตลาดวันจันทร์ช่วงเช้ามีลุ้นรีบาว์ท

จบข่าวภาคดึก ขอตัวไปนอนก่อนนะค่ะ พบกันวันจันทร์ นสพ.เพื่อการลงทุนจากกูรูชื่อดังเหมือนเดิมค่ะ :uu

อรุณสวัสค่ะพี่น้องรีคนสวย ดีใจด้วยค่ะที่ได้ราคาของถูกตัดสินใจได้รวดเร็ว แต่มดนั่งตาละห้อยที่เห็นราคาดิ่งลงเยอะคิดว่าเช้านี้น่าจะทัน ที่ไหนได้ลงมาหลอกให้ดีใจแล้วชิ่งหนีซะงั้น ยังไงก็รอต่อไปค่ะ :uu

อรุณสวัสค่ะพี่น้องรีคนสวย ดีใจด้วยค่ะที่ได้ราคาของถูกตัดสินใจได้รวดเร็ว แต่มดนั่งตาละห้อยที่เห็นราคาดิ่งลงเยอะคิดว่าเช้านี้น่าจะทัน ที่ไหนได้ลงมาหลอกให้ดีใจแล้วชิ่งหนีซะงั้น ยังไงก็รอต่อไปค่ะ :uu

สวัสดีค่ะ Khun modtanojy โอกาสใหม่ยังมีมาอีกค่ะ ถ้าไม่หมดกำลังใจ หรือ หมดงบซะก่อน เออ..คุณมดค่ะ พี่น้องรีไม่สวยค่ะ เพียงแค่น่าตาดีเท่านั้นเอง หุ หุ

วันจันทร์เดาว่าคงดีดขึ้นไปทดสอบแนวต้าน 1450 Us ก่อน ถ้าผ่านค่อยคิดต่อไปค่ะ

วันนี้ฝาก นสพ.เพื่อการลงทุนฉบับวันหยุด สรุปข่าวเศรษฐกิจ

นสพ.เฮียแบทแมน (นายห้างทองคำมาเอง) ข่าวเศรษฐกิจสำคัญ จากเฮียแบทแมนและคุณเด็กขายของ

โพสต์ วันนี้, 09:28 AM น้ำมันลง-หุ้นสหรัฐฯขึ้น ทองคำดิ่ง$32หลังดอลลาร์แข็งค่า สุดในรอบ 4 ปีครึ่งเมื่อเทียบกับเงินเยน จุดชนวนนักลงทุนแห่ขายโลหะมีค่าชนิดนี้ จนทำให้ทองคำตลาดโคเมกซ์ของสหรัฐฯ ลดลงถึง 32 ดอลลาร์ ปิดที่ 1,436.60 ดอลลาร์ต่อออนซ์ และ รวมทั้งบทความดีดี ที่ควรอ่าน โพสต์ วันนี้, 09:33 AM อยากรวยทอง...ต้องรู้จริง(ตอนที่1) http://www.thaigold....page__st__94245

รวมทั้งความคิดเห็นที่ดีมากจากคุณเด็กขายของ โพสต์ วันนี้, 02:22 PM

ลงทุนซื้อขายทอง วินัยการเล่นในระบบซื้อขายต่างกันนะครับ ประเภทปากบอกว่า เล่นแบบ " สมาชิก ฯ " ก็เล่นเหมือนป็อกเด้ง / ไฮโล เกมต้องสั้นกินได้ต้องไว เล่นได้หลายตา ถึงแนวต้านแนวรับ หยุดดู ผ่านหรือเป็นยังไง แทงตาใหม่ แทงผิดเสีย ยอมแพ้ เริ่มตาใหม่ เล่นถือนานๆๆ ตลอดคืนตาเดียว หรือ 3-4 วันตา เล่นไปทำไม เหนื่อย เสียว ทรมานร่างกาย หลับไม่เป็นสุข มีแต่ความกังวลใจ ///////. ส่วนทองแท่งตัวเป็นๆ หน้าร้านฯ กรณีของเด็กขายของ ตราบใดที่เส้น 7,5,2 ไม่โผล่เหนือเส้นดำ หรือ มีเหตุรายงานใดๆ ที่น่าสนใจ จะไม่เข้าซื้อ เข้าคิวรับบัตรฯ สมัยนี้ ช่วงนี้ เดือนพฤษภาคม / เดือน มิถุนายน เดือนแห่งทำยอดของธุรกิจ นักลงทุนมักจะเล่นหุ้นมากกว่า เล่นทอง จึงต้องหาจังหวะดีๆๆ แล้วค่อยเข้า

ขอลอกมาหมดนะค่ะ เพราะสำคัญทุกคำพูดจริงๆ วินัยนั้นสำคัญที่สุด

สวัสดีครับ พี่ๆ ทุกท่าน ก่อนอื่นขออนุญาติ ท่าน เจ้าของห้องก่อนนะคับ วันนี้ กระผม มา อยากจะออกมาเตือน พี่ๆ ครับ เห็นว่า มีงาน event ใหญ่ ที่เมืองทอง ท่านที่สนใจ อยากจะลงทุน ในทองคำแท่ง อยากให้พี่ๆ เลือก บริษัท ให้ดีๆ นะคับ อย่าตัดสินใจผิด เหมือนเด็ก อู่ทอง ที่ มาเล่น ในบริษัทนี้ ทำให้ หมดตัว แถมยางเป็นหนี้ เกือบ ร้อยล้าน บาท แต่ บริษัท ที่เค้าดีๆ ก็มีเยอะ นะคับ ไม่ได้เป็นกันทุก บริษัท. อย่าไปเห็นแก่ ขอเสนอ ดีๆ เล็กๆน้อยๆ ทำให้ดูน่าสนใจ เข้าลงทุน อ่านสัญญา ให้ดีๆนะคับ สิ่งที่อ่านแล้วไม่ชัดเจน หรือ ดูคุมเครือ ก็พริจาณากันให้ดีๆก่อน ที่จะตกเป็นเหยื่อ อันโอชะ ของเค้า นะคับ หวังดีจิงๆคับ

นสพ.เพื่อการลงทุนก่อนบ่าย 2 โมง

นสพ.น้าเคน (KFC) โพสต์ วันนี้, 09:23AM ตามกราฟ ขึ้น 31% ลง 69% วันนี้แนวรับ 1425 แนวต้าน 1450 Us จุดนี้ยังคง Sideway เดาว่าวันนี้ถ้าลงมา 1425 ก็ให้เข้า L ถือลุ้นทดสอบ 1450-1460 Us แต่หากหลุดลง 1425 ก็เล่น S เป้าหมาย 1400-1385 Us ที่ว่ามา..ผมเดา :_ee http://www.thaigold.info/Board/index.php?/topic/178-%e0%b9%80%e0%b8%94%e0%b8%b2%e0%b8%97%e0%b8%ad%e0%b8%87%e0%b8%88%e0%b8%b2%e0%b8%81%e0%b8%81%e0%b8%a3%e0%b8%b2%e0%b8%9f-%e0%b9%82%e0%b8%94%e0%b8%a2%e0%b8%99%e0%b9%89%e0%b8%b2%e0%b9%80%e0%b8%84%e0%b8%99/page__st__8010

สวัสดีค่ะ Khun juy และ น้องๆ คอกาแฟทุกท่าน

น้องทองรีบาว์ทไม่ผ่าน 1450 Us ทำให้ร่วงลงมาทะลุ 1430 Us แถมค่าเงินบาทแข็งค่าเร็ว

ส่วนตัวดูตามกราฟตอนนี้ น้องทองวิ่งเข้ามุมรอ...อะไรอีกแล้ว :38 ลักษณะนี้พี่จักเอามือซุกกระเป๋า บอกตามตรง... กลัว เสียตังค์ :_08 รอโอกาส ดีกว่าเสี่ยงสุ่มสี่สุ่มห้าจ้าา :La ไปเที่ยวนอกบ้านก่อนนะค่ะ เล่นหลายวันละเหนื่อยจังฮู :bye

สวัสดีรอบเย็นค่ะ กลับมาละ เห็นกราฟ ดูเหมือนน้องทองย่อลงช่วงเช้าจบแล้ว เวลานี้ตั้งฐานใหม่เตรียบทดสอบแนวต้าน 1450 Us (ครั้งแรก) อีกรอบ

ถ้าผ่านได้ดูว่าสูงกว่าเมื่อเช้าเกิน 1455 หรือเปล่า ถ้าเกินค่อยลุ้นด่านต่อไป (มั่ว...เดาล้วนๆ เหมือนเดิม)

นับจากเวลานี้ พี่น้องรี มองรีบาว์ทขึ้น (เปลี่ยนข้างเชียร์ขึ้น เพราะของ (พี่สาว) เต็มมือเหมือนเดิม :uu ) ดีดสูง ๆ นะน้องทอง

ฝากกราฟ 3 เส้น จาก Goldhips.com ที่พี่น้องรีใช่หารับประทานเดานะค่ะ กราฟขีด ต่อไปจะออกมาแบบไหนหนอ... หุ หุ

สวัสดีค่ะ พี่หมอเล็ก พี่งูดิน พี่แพท พี่อารายา , Khun B2B , Khun Aiya , Khun News ,Nong Harnsin, Khun fung ,Nong cลhinchilla , Khun ,Nong Tigger ,Khun madam , คุณกระต่ายทอง, คุณแจน คุณคนอยากรู้ Khun meng166 , Khun ohshikung , Khun jinna , Khun jojosung , Khun Hanamig5 , คุณลูกน้ำเค็ม คุณพวงชมพู และน้องๆ คอกาแฟทุกท่าน

นสพ.เพื่อการลงทุนก่อนบ่าย 2 โมง

นสพ.เฮียกัมพล โพสต์ วันนี้, 09:08 AM ราคาทองคำ หลุดกรอบ 1450 Us ลงมาต่ำสุดที่ 1419 Us วันก่อน ก่อนจะดีดกลับมาอยู่แถว 1440 Us ในเช้าวันนี้ แนวโน้มก็ต้องบอกว่า แถวต่ำกว่า 1450 Us ก็ต้องกลายเป็นแนวต้านสำคัญแทน

ส่วนตัว มองแง่ดี -> 1450 -> 1441 -> 1485

สรุป แนวรับ 1431* 1422 1403 แนวต้าน 1448* 1455 1463 :047 http://www.thaigold....page__st__24225

นสพ.พี่ซีซ่าร์ โพสต์ เมื่อวานนี้, 10:10 PM ตามกราฟ ราคายังคงวิ่งขึ้น - วิ่งลง ในกรอบ 1408 - 1452 อีก 2 - 3 วัน หลังจากนั้นคงมีทิศทางชัดเจนครับ

ความเห็นส่วนตัว + แนวทางการเล่น

ระยะกลาง(เหมาะสำหรับมือใหม่)

รอไล่ซื้อ เมื่อราคาทองสามารถวิ่งขึ้นไปยืนเหนือ 1452 จากนั้นรอปิอทำกำไรตรง 1477

รอไล่ขาย เมื่อราคาทองไม่สามารถยืนเหนือ 1408 จากนั้นรอปิดตรง 1388 - 1373

ระยะสั้น(มือเก่าที่ชอบความเสี่ยง)

ยืนเหนือ 1436 เข้าซื้อ จากนั้นรอปิดทำกำไรแถว 1452 +- 5

หลุดลงไปต่ำกว่า 1425 ไล่ขาย จากนั้นรอปิดทำกำไรตรง 1408 + - 5

ภาพรวม ราคาลง แนวรับ 1408 แนวต้าน 1452 :aa ทั้งหมดเดาตามกราฟ ผิดก็ด่ากราฟ http://www.thaigold....page__st__13665

วันนี้พี่น้องรี สุ่มดูกราฟเห็นน้องทองเข้ามุมสามเหลี่ยมอีกวัน ขอเก็บมือ (บอน) ไว้ในกระเป๋าค่ะ กราฟแบบนี้ไม่คุ้มเสี่ยง

เล่นสั้นผิดทาง มีแต่เสียค่าต่างฟรีให้เจ้ามือ

สวัสดีครับ คุณพี่น้องรี

เข้ามาหากาแฟยามบ่าย เผื่อคุณพี่จะเหงาคุยอยู่คนเดียวอีก :D

วันนี้พี่น้องรี สุ่มดูกราฟเห็นน้องทองเข้ามุมสามเหลี่ยมอีกวัน ขอเก็บมือ (บอน) ไว้ในกระเป๋าค่ะ กราฟแบบนี้ไม่คุ้มเสี่ยง

เล่นสั้นผิดทาง มีแต่เสียค่าต่างฟรีให้เจ้ามือ

สวัสดีและขอบคุณค่ะคุณน้องรี^____^