ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

MOR LEK

ร้านกาแฟ "มั่วทองกับน้องรี"

โพสต์แนะนำ

มดตะนอยรอซื้อตามพี่น้องรีค่ะ บอกเป้าได้ไหมคะ :uu

สวัสดีค่ะ Khun modtanoiy เป้าพี่น้องรี ก็ดูตามเป้าแนวรับแนวต้านของพี่ พี่กูรูนั่นละจ้าาาา

ข่าวดีคือ พี่น้องรี เดาแนวรับต่ำสุดซึ่งถ้ามาอาจไม่ทันได้ซื้อ หรือ อาจไม่มาก็ได้ เพราะวันนี้ถ้าพี่น้องรี เดาก็เดาเป็นครั้งที่ 7 ละ ซึ่งมักเดาผิดประจำ :17

สรุป แนวรับต่ำสุด 1250 Us เป้าหมายที่เล็งถ้าซื้อแล้วอยากขายคือ 1628.26 Us (ได้มาสด สด ร้อน ร้อน จากกราฟของพี่ซีซ่าร์ รูปที่สองวันนี้จ้าาาา) :32

ขอพบกัน ที่พันสอง ห้าสิบ...

เห็นริบริบ จักรีบคว้า หยิบดั่งหมาย...

พอดีดกลับ คืนสู่ฟ้า ที่ยอดปลาย

พันหกขาย ตามใจตั้ง มุ่งมั่นเอย..... (แต่งกลอนสด มั่วตามอารมย์ เหมือนเดิม) :32

ถูกแก้ไข โดย NongRee

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

นสพ.ฉบับด่วน ! เมื่อเห็นต้องรีบโพสต์

นสพ.พี่ซีซ่าร์ โพสต์ วันนี้, 04:26 PM กราฟราย 4 ชั่วโมง

แนวรับ 1305 1295 1287 แนวต้าน 1315 1323 1334

ตอนนี้ราคาทองกำลังกลับตัวขึ้น โดยมีแนวต้านหลักของการขึ้นอยู่ตรง 1334

ความเห็นส่วนตัว ราคาทองน่าจะขึ้นไปชนแถว 1334 ก่อนที่จะร่วงลงอีกรอบตามกราฟรายวันครับ :aa

*****แนวรับกราฟรายวันตอนนี้จะอยู่แถว 1295 1277 1260 1249(ไม่ควรหลุดลงไปต่ำกว่านี้ครับ)

ทั้งหมดเดาตามกราฟ ผิดก็ด่ากราฟครับ :aa http://www.thaigold....page__st__14130

ดึงมาให้อ่านใหม่ เดี๋ยวน้องๆ ตกข่าวสำคัญ

1250 มาเร็วๆนะคะพี่น้องรี

สวัสดีค่ะ Khun modtanoiy และน้องๆ คอกาแฟทุกท่าน

มาดูกันต่อว่า คืนนี้ แนวรับสำคัญ 1300 Us และ 1280 Us จักหนังเหนียวอีกครั้งหรือเปล่า แนวต้าน 1330 Us

ส่วนพี่น้องรี ยังคงรอ 1250 Us หรือราคา 19,000 บ. มีงบซื้อเท่านี้ฮะ ก็ตัดงบไปใช้ตั้งนานแล้นนนน :uu วงเงินงบประมาณมีจำกัดฮะ

หากน้องๆ รับประทานอาหารเจ เริ่มวันนี้ได้เลยค่ะ เพื่อสุขภาพและเพื่อสงบจิตใจมากเวลาดูกราฟ เพราะช่วงนี้ คลื่น ลม แรง มากกกก :gd

พี่น้องรีคะ กลัวว่าตื่มาพรุงนี้จะเห็น 1330 :_02 :_02

หน้ากลัวจังเลย พี่ ใด้ลำใยบ้าง :17

สวัสดีค่ะ น้องๆ คอกาแฟทุกท่าน

วันนี้พี่น้องรี มีเรื่องมาเล่าให้ฟังอีกแล้วค่ะ เรื่อง " สิ่งเล็กๆ ที่เรียกว่า น้ำใจ "

เมื่อวานนี้ เวลาประมาณ 4 ทุ่ม พี่น้องรีเข็นรถเข้าบ้านมาเก็บของ ขณะกำลังไขกุญแจบ้าน เหลือบมองไปเห็น หญิงชราอายุราว 70-80 ปี นั่งรถเข็นอยู่คนเดียวถัดจากบ้านพี่น้องรีไป 2 หลัง ? พอดีเสี่ยเล็กที่อยู่บ้านตรงข้ามเดินกลับจากซื้อกับข้าวหันมาเห็นพร้อมกัน

เสี่ยเล็ก ถามพี่น้องรี ว่า " เจ้ ยายเขาทำไมนั่งคนเดียวอะ "

พี่น้องรี ตอบว่า " ไม่รู้ เจ้ ก็พึงมาเหมือนกัน "

เสี่ยเล็ก เดินตรงไปหาคุณยาย แล้วถามว่า " คุณยายครับ ทำไมมานั่งคนเดียวครับ มากับใคร แล้วบ้านอยู่ไหนครับ "

คุณยาย ตอบว่า "มากับหลานสาว เขาไปเรียกรถแท็กซี่ให้หน้าปากซอย บ้านอยู่ซอยถัดไปจ๊ะ "

เสี่ยเล็ก จึงบอกว่า " งั่นผมยืนเป็นเพื่อนนะครับ "

ส่วนพี่น้องรี เข้าบ้านแอบฟังเหตุการณ์อยู่ กะว่าหากเสี่ยเล็กเข้าบ้าน แงมประตูค่อยดูคุณยายแทน แบบว่า... ซอยพี่ก็ไม่ค่อยปลอดภัยเท่าไหร่นะค่ะ กลัว กลัวเหมือนกัน

ผ่านไปราว 10 นาที มีรถแท็กซี่เลี่ยวเข้าซอยแล้วหลานสาวคุณยายก็มารับขึ้นรถ เสี่ยเล็กจึงเดินเข้าบ้าน แต่มีหันมาคุยกับพี่น้องรีว่า "ที่จริง หลานสาวคุณยายน่าจักเข็นรถเข็นไปรอพร้อมกันที่หน้าปากซอยนะ เพราะแบบนี้อันตรายกว่า "

พี่น้องรี เล่าเรื่องนี้ให้น้องๆ ฟัง เพราะคิดว่า สิ่งเล็กๆ ที่เรียกว่า น้ำใจ ไม่จำเป็นต้องให้เงินทอง หรือ โอกาส หรือสิ่งของ ขอเป็นเพียงความใส่ใจช่วยเหลือกันตามสมควร โดยที่ตัวเราไม่เดือดร้อน เพียงเท่านี้สังคมไทยปัจจุบันก็น่าอยู่แล้วค่ะ :gd

สวัสดีค่ะ น้อง ๆ คอกาแฟทุกท่าน

3 วันผ่านไป น้องทองยังคงวิ่งวนขึ้นลงสวิงในกรอบ 1300-1330 Us เล่นข่าวเดียวของสหรัฐ สรุป นสพ.เพื่อการลงทุนวันนี้ค่ะ

นสพ.น้าเคน (KFC)โพสต์ 09:54 AM ตามกราฟ ขึ้น 10% ลง 90% วันนี้ใครมี S รอราคาทดสอบแนวรับ 1310-1300 Us ถ้าไม่หลุดให้ปิดออกมานั่งนอกสนาม แต่หากหลุดลงให้จัด S อีกรอบ เป้าหมาย 1275 Us ส่วนขา L เมื่อวานยังไม่ออกให้เล็ง 1315 Us หลุดลงมาก็ออกมานั่งนอกสนาม ที่ว่ามา...ผมเดา :_ee http://www.thaigold..../page__st__8385

นสพ.เฮียแบทแมน (นายห้างทองคำมาเอง) สรุปสภาวะตลาดทั่วโลกที่กระทบกับราคาทองคำวันนี้ ภายในหน้าเดียวกับคุณเด็กขายของ โพสต์ วันนี้, 10:25 AM ดัชนีและภาวะตลาดหุ้น น้ำมัน ทองคำ และตลาดเงินต่างประเทศ ประจำวันที่ 8 ต.ค. 2556 และอีกหนึ่งข่าวสำคัญ โพสต์ วันนี้, 10:26 AM สกุลเงินดอลลาร์สหรัฐแข็งค่าขึ้นเล็กน้อยเมื่อเทียบกับสกุลเงินอื่นๆ ในการซื้อขายที่ตลาดปริวรรตเงินตรานิวยอร์กเมื่อคืนนี้ อย่างไรก็ตาม ดอลลาร์ยังคงเคลื่อนไหวใกล้ระดับต่ำสุดในรอบ 8 เดือน เนื่องจากตลาดวิตกกังวลเกี่ยวกับผลกระทบที่จะเกิดขึ้นหากสหรัฐไม่สามารถ เพิ่มเพดานหนี้ :_Rd http://www.thaigold....page__st__99825

สวัสดีค่ะ Khun modtanoiy และน้องๆ คอกาแฟทุกท่าน

เมื่อวันอาทิตย์ไปเบิกเงินเตรียมรอต้อนรับน้องทองกลับบ้าน จนวันนี้ยังคงนั่งรอราคาอยู่.... ถือคติ ตบปลาใหญ่ต้องใจเย็น (ที่จริงงบน้อยฮะ :32 )

สรุปแนวรับ 1300 Us แนวต้าน 1320 Us (ส่วนตัวมองว่าพยายามดีดขึ้นทดสอบก่อน แต่ไม่ผ่านลงมาอีกรอบ ) มั่ว..เดาล้วนๆ เหมือนเดิม :uu

ขอบคุณค่ะคุณพี่น้องรี รอเข้าตามค่ะ

ขอบคุณครับ กำลังรอปลาตัวใหญ่อยู่เหมือนกันครับ อิอิ

ตบปลาใหญ่ต้องใจเย็น ขอบคุณค่ะพี่น้องรี รอค่ะ

สวัสดีค่ะ คุณทิพย์ Khun Espresso-s, Khun modtanoiy และน้องๆ คอกาแฟรอดึก

น้องทองดีดไม่ผ่านแล้วย่อลงตามคาด :uu มาดูกันว่า แนวรับ 1300 Us จักเอาอยู่หรือเปล่า หรือต้องรอลุงเบนฯ ออกโรงคืนนี้ (เขาลือกันว่างั่นนะ)

Up-Date กราฟ ณ เวลานี้ค่ะ แรงขายกับแรงซื้อกำลังต่อสู้กันอย่างเข้มข้น :Announce เชียร์ข้างไหน ส่งเสียงดัง ดัง

ขอบคุณค่ะคุณพี่น้องรี ช่วยupdateให้พวกเราได้ไหวตัวทัน

สวัสดีครับคุณพี่น้องรี ถ้าหลุด 1300 จะดักรอปลาตัวใหญ่ตรงไหนดีครับ กระซิบหน่อยจ้า