ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

MOR LEK

ร้านกาแฟ "มั่วทองกับน้องรี"

โพสต์แนะนำ

วันนี้กองทุนขายไป 18 ตัน แต่ทองกลับไม่ลง ใครใจถึงน่าจะเข้าเฉลี่ยได้ อิอิ

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

สวัสดีค่ะ คุณน้องกลิ่น คุณหมอเล็ก คุณพี่อ้อย คุณซีซี Khun a-dang น้องกั๊ตจัง (สงสัยน้องอาราเล่) และเพื่อนคอกาแฟทุกท่าน

แจก นสพ.เฮียกัมพลก่อน http://www.thaigold2.info/Board/index.php?/topic/143-%e0%b8%97%e0%b8%b4%e0%b8%a8%e0%b8%97%e0%b8%b2%e0%b8%87%e0%b8%a3%e0%b8%b2%e0%b8%84%e0%b8%b2%e0%b8%97%e0%b8%ad%e0%b8%87%e0%b8%84%e0%b8%b3-%e0%b9%82%e0%b8%94%e0%b8%a2-kumponys/page__st__2505

นสพ.เฮียทองใหม่ ETF ขาย 18 ตัน แต่ทองแทบไม่ลง !54 http://www.thaigold2.info/Board/index.php?/topic/120-%e0%b8%97%e0%b8%b4%e0%b8%a8%e0%b8%97%e0%b8%b2%e0%b8%87%e0%b8%97%e0%b8%ad%e0%b8%87-%e0%b8%95%e0%b8%ad%e0%b8%99-thaigold2/page__st__2175

นสพ.อ.แสม ลงทุนด้วยระบบ http://www.thaigold2.info/Board/index.php?/topic/185-%e0%b8%81%e0%b8%b2%e0%b8%a3%e0%b8%a5%e0%b8%87%e0%b8%97%e0%b8%b8%e0%b8%99%e0%b8%94%e0%b9%89%e0%b8%a7%e0%b8%a2%e0%b8%a3%e0%b8%b0%e0%b8%9a%e0%b8%9a/page__st__1860

ปล.เฮียกัม แจ้งสาเหตุเวปล้ม มีผู้ไม่หวังดียิงสัญญาณรบกวน (ก็เวป Hot ซะขนาดนี้ แถมเจ้าหล่อฮะ ..แค่เมื่อวานสมาชิกออนไลน์ราว 3,500 ท่าน)

แหมเกือบลืม เมื่อครู่สงพี่สาวสุดสวยไปดูลาดเลา วันนี้ร้านทองแถวเยาวราชคนตรึมเหมือนเมื่อวาน ได้ตั๋วแทน !53 !53

รอให้แน่ใจค่ะ เฮียพงษ์เกียรติเตือน

ส่วนกองทุนขายทองไม่ลง พี่น้องรี เห็นตามเฮียทองใหม่ค่ะ ตลาดกำลังซื้อ กองทุนแอบขาย คืนนี้ตลาดรู้ตัวแล้ว !uu !87 แค่คิดก็เสี่ยว !87

ข้อมูลตารางกองทุน ETF (SPDR) เมื่อวาน 28/7/10

post-430-075476800 1280383085.gif

ข้อมูลตารางกองทุน ETF (SPDR) เมื่อวาน 28/7/10

มันมีการฮั้วกันระหว่างกองทุนมั๊ยก็ไม่รู้เน๊าะ ทำท่าให้ SPDR ปล่อยของเพื่อเก็บของราคาถูก

มันดูทะแม่งๆชอบกล

สงสัยจะเป็นหมอนวดครับ อิอิlaugh.gif

ถ้าร้านไทยหยูล้งลองถามหาเฮียง้วนนะครับ บอกหมอเล็กแนะนำมาก็ได้ ไม่ต้องถึงโลดอกครับ 50บาทก็ได้แล้ว เพียงแต่ต้องไปทำความรู้จักก่อน

เที่ยวหน้าจะลองคุยกะเฮียง้วนดูค่ะ คุยกะซ้อแล้ว เค้าไม่ยอมอ่ะค่ะ ขอบคุณล่วงหน้าไว้ก่อนละกันค่ะ

เที่ยวนี้ถามช้าไปหน่อย ได้ราคาเต็มๆ เลย

อ่านเจอจากพันทิพค่ะ เผื่อใครโดน ลองเอาไปใช้ดูบ้างค่ะ มุกแบบนี้ !ee !ee (เพิ่งจะรู้เหมือนกันว่า..ว่าไม่ใช่ระบบอัตโนมัติ) :lol:

โดนจนได้...........ถูกด่าอีก..........-.-"

หลังจากได้ยินข่าวกลโกงเรื่องบัตรเครดิตทางธนาคารบ่อยๆ

ไม่คิดว่าวันนี้จะเจอกับตัวเอง แต่ก็ไม่ได้ตกใจอะไรมาก

เพราะได้ยินเรื่องนี้ มาพอสมควรแค่เอามาเล่าให้ฟังเฉยๆครับ

วันนี้ตอนเที่ยงกว่าๆมีโทรศัพท์ โทรเข้ามือถือ แต่ไม่โชว์เบอร์ผมเลยไม่รับครับ

ไม่น่าไว้ใจ ซักพัก หน้าม้า ยังไมละความพยายามครับ โทรเข้ามาอีกครั้ง

ครั้งนี้โชว์เบอร์ด้วยครับ แต่เป็นเบอร์แปลกๆ +9090003

เราก็เห็นว่าเค้าพยายาม รับซะหน่อยละกัน

มิจฉาชีพ : สวัสดีค่ะ นี่คือเสียงจากระบบตอบรับอัตโนมัติ ศูนย์บัตรเครดิตธนาคารกรุงเทพ

( เออ เก่งจัง รู้ด้วย ว่าเราถือบัตรธนาคารนี้อยู่ )

ขณะนี้ ท่านมียอดค่าใช้บริการ

เลยกำหนดชำระจำนวน......บาท ธนาคารจะทำการหักจากบัญชีของท่าน กด 0 เพื่อฟังซ้ำ กด 9 เพื่อติดต่อเจ้าหน้าที่

จะมีเจ้าหน้าที่คอยให้บริการท่าน

ผม : !!!!!!!! ( คิดในใจ ทำการบ้านมาดีมาก รู้ลึกขนาดที่ว่าเราสมัคร ตัดบัญชีอัตโนมัติไว้ด้วย น้ำเสียง ทำนอง จังหวะฟังแล้วเหมือนเป็นระบบตอบรับจริงๆครับ ฝึกมาดี )

แต่ขอโทษครับ ไม่เนียน haha ความแตกเพราะเดือนนี้ ผมไม่ได้ใช้บัตรธนาคารนี้เลยครับ ยอดเป็น 0 รู้แน่ละ ว่าโดนละ

ผม :………( เล่นกะเค้าซะหน่อยฮ่าฮ่าฮ่า) กด 0 ตื๊ด

มิจฉาชีพ : สวัสค่ะ นี่คือเสียงจากระบบตอบรับอัตโนมัติ ศูนย์บัตรเครดิตธนาคารกรุงเทพ

ขณะท่านมียอดค่าใช้บริการเลยกำหนดชำระจำนวน......บาท

ธนาคารจะทำการหักจากบัญชีของท่าน กด 0 เพื่อฟังซ้ำ กด 9 เพื่อติดต่อเจ้าหน้าที่จะมีเจ้าหน้าที่คอยให้บริการท่าน

ผม: ....กด 0 ตื๊ด (ขออีกรอบนะ จะได้รู้ว่าจะต้องเอาเงินเข้าบัญชีเท่าไหร่ ฮ่าฮ่าฮ่า)

มิจฉาชีพ : สวัสค่ะ นี่คือเสียงจากระบบตอบรับ บลาๆ.....

ผม: ....( คิดในใจ ทำได้ไง น้ำเสียง จังหวะ เป๊ะสุดๆ นับถือ ) อายุมากแล้วหูไม่ค่อยดี ขอฟังอีกรอบนะ กด 0 ตื๊ด

มิจฉาชีพ : เชี่ย กดห่าทำไมหลายรอบ %%$*%)&^(%$*%#................ตื๊ดๆๆๆ ตื๊ดๆๆๆ สายตัดไป

ผม : ……..อึ้งครับ โดนด่าด้วย.....

ถ้าท่านได้รับโทรศัพท์ในสถานการณ์เดียวกันหรือคล้ายๆกัน ไม่ต้องตกใจครับ

สติคือสิ่งที่สำคัญที่สุดครับ

ถ้าเราเป็นหนี้จริงๆ ธนาคารไม่โทรตามให้เปลืองค่าโทรหรอกครับ บิลหน้าเดี๋ยวเขาก็เรียกเก็บเงินค่าทวงถามเองครับ

ไม่ต้องห่วง

จากคุณ : ผ้าขี้ริ้วห่อเพชร [bloggang]

เขียนเมื่อ : 28 ก.ค. 53 13:42:16 [แก้ไข]

อ่านเจอจากพันทิพค่ะ เผื่อใครโดน ลองเอาไปใช้ดูบ้างค่ะ มุกแบบนี้ !ee !ee (เพิ่งจะรู้เหมือนกันว่า..ว่าไม่ใช่ระบบอัตโนมัติ) :lol:

โดนจนได้...........ถูกด่าอีก..........-.-"

หลังจากได้ยินข่าวกลโกงเรื่องบัตรเครดิตทางธนาคารบ่อยๆ

ไม่คิดว่าวันนี้จะเจอกับตัวเอง แต่ก็ไม่ได้ตกใจอะไรมาก

เพราะได้ยินเรื่องนี้ มาพอสมควรแค่เอามาเล่าให้ฟังเฉยๆครับ

วันนี้ตอนเที่ยงกว่าๆมีโทรศัพท์ โทรเข้ามือถือ แต่ไม่โชว์เบอร์ผมเลยไม่รับครับ

ไม่น่าไว้ใจ ซักพัก หน้าม้า ยังไมละความพยายามครับ โทรเข้ามาอีกครั้ง

ครั้งนี้โชว์เบอร์ด้วยครับ แต่เป็นเบอร์แปลกๆ +9090003

เราก็เห็นว่าเค้าพยายาม รับซะหน่อยละกัน

มิจฉาชีพ : สวัสดีค่ะ นี่คือเสียงจากระบบตอบรับอัตโนมัติ ศูนย์บัตรเครดิตธนาคารกรุงเทพ

( เออ เก่งจัง รู้ด้วย ว่าเราถือบัตรธนาคารนี้อยู่ )

เลยกำหนดชำระจำนวน......บาท ธนาคารจะทำการหักจากบัญชีของท่าน กด 0 เพื่อฟังซ้ำ กด 9 เพื่อติดต่อเจ้าหน้าที่

จะมีเจ้าหน้าที่คอยให้บริการท่าน

ผม : !!!!!!!! ( คิดในใจ ทำการบ้านมาดีมาก รู้ลึกขนาดที่ว่าเราสมัคร ตัดบัญชีอัตโนมัติไว้ด้วย น้ำเสียง ทำนอง จังหวะฟังแล้วเหมือนเป็นระบบตอบรับจริงๆครับ ฝึกมาดี )

แต่ขอโทษครับ ไม่เนียน haha ความแตกเพราะเดือนนี้ ผมไม่ได้ใช้บัตรธนาคารนี้เลยครับ ยอดเป็น 0 รู้แน่ละ ว่าโดนละ

ผม :………( เล่นกะเค้าซะหน่อยฮ่าฮ่าฮ่า) กด 0 ตื๊ด

มิจฉาชีพ : สวัสค่ะ นี่คือเสียงจากระบบตอบรับอัตโนมัติ ศูนย์บัตรเครดิตธนาคารกรุงเทพ

ขณะท่านมียอดค่าใช้บริการเลยกำหนดชำระจำนวน......บาท

ธนาคารจะทำการหักจากบัญชีของท่าน กด 0 เพื่อฟังซ้ำ กด 9 เพื่อติดต่อเจ้าหน้าที่จะมีเจ้าหน้าที่คอยให้บริการท่าน

ผม: ....กด 0 ตื๊ด (ขออีกรอบนะ จะได้รู้ว่าจะต้องเอาเงินเข้าบัญชีเท่าไหร่ ฮ่าฮ่าฮ่า)

มิจฉาชีพ : สวัสค่ะ นี่คือเสียงจากระบบตอบรับ บลาๆ.....

ผม: ....( คิดในใจ ทำได้ไง น้ำเสียง จังหวะ เป๊ะสุดๆ นับถือ ) อายุมากแล้วหูไม่ค่อยดี ขอฟังอีกรอบนะ กด 0 ตื๊ด

มิจฉาชีพ : เชี่ย กดห่าทำไมหลายรอบ %%$*%)&^(%$*%#................ตื๊ดๆๆๆ ตื๊ดๆๆๆ สายตัดไป

ผม : ……..อึ้งครับ โดนด่าด้วย.....

ถ้าท่านได้รับโทรศัพท์ในสถานการณ์เดียวกันหรือคล้ายๆกัน ไม่ต้องตกใจครับ

ถ้าเราเป็นหนี้จริงๆ ธนาคารไม่โทรตามให้เปลืองค่าโทรหรอกครับ บิลหน้าเดี๋ยวเขาก็เรียกเก็บเงินค่าทวงถามเองครับ

ไม่ต้องห่วง

จากคุณ : ผ้าขี้ริ้วห่อเพชร [bloggang]

เขียนเมื่อ : 28 ก.ค. 53 13:42:16 [แก้ไข]

สวัสดีค่ะ คุณซีซี ชอบจังมีข่าวเตือนภัยใกล้ตัวมาฝาก ขอแบบนี้อีกบ่อยๆ นะค่ะ +1 คะแนน (ได้ข่าวว่าคะแนนล้น แบ่งให้พี่น้องรีบ้างก็ได้นะค่ะ ฮุ ฮุ)

และขอบคุณ คุณผ้าขี้ริ้วห่อเพชรด้วยค่ะ !gd !thk !thk

กลโกงเดี๋ยวนี้พัฒนาตามเทคโนโลยี จริงๆ ช่างคิดได้ซับซ้อนขึ้นทุกวัน โดดงานมาคุยไปละ

เศร้าจังวิธีหารับประทานของคนเรามีรูปแบบหลากหลายมากขึ้น ขอบคุณคุณซีซี นะคะที่นำข้อมูลมาให้รับรู้กัน มีอีกแบบหนึ่งค่ะคือเจอกับตัวเองเมื่อวันศุกร์ที่ผ่านมา จองตั๋วเครื่องบินกับร้านที่รับจองตั๋วทุกสายการบิน ปกติก็จองกับเค๊านะคะก็ไม่มีปญหาเดินทาง แต่คราวนี้จองตั๋วไว้ร่วมเดือนไป-กลับ ไปเช็คอินเดินทางปรากฏว่าไม่มีโค๊ด ไม่มีชื่อจอง โดนบริษัทรับจองลอยแพ มีผู้โดยสารคนอื่นที่โดนเหมือนกันนับสิบคน ถามสายการบินที่เราจะเดินทางด้วยว่าเค๊ามีมาตราการอะไรมั๊ยเพราะบรฺษัทที่เราจองเค๊าก็มีโลโก้ของสายการบิน เค้าปฏิเสธ เราเลยโชคร้ายไหนจะต้องรีบพาลูกไปสอบ ตั๋วเครื่องบินทุกเที่ยวเต็มหมด ต้องพาลูกนั่งรถโดยสาร ป.2 เข้ากทม. เฮ้อเซ็งค่ะ !19 !19

ไม่ต้องห่วง

+1ให้คุณ seasea ค่ะ แล้วถ้าเราไม่กดอะไรเลย ฟังอย่างเดียวมันจะเกิดอาไรขึ้นมั้ยเนี่ยะ แหะ แหะ ลองคิดเล่นๆ ค่ะ :P :P :P

พ่อน้องเอม

Jr. Member

Re: $$$$$$$$$ รวยทองแบบขํา ขํา สไตล์พ่อน้องเอม $$$$$$$$$

« ตอบ #1779 เมื่อ: วันนี้ เวลา 08:53:07 AM »

อ้างถึง

สวัสดีครับ ทุกๆท่าน

เนื่องจากภาระกิจรัดตัว ทำให้ช่วงนี้ผมจะเข้ามาอัปเดทเฉพาะมีข่าวสำคัญๆเท่านั้น ต้องขออภัยด้วยนะครับ

หลังจากประกาศผล Stress Test ของแบงค์ทั้ง 91 แห่งในยูโรโซน ซึ่งผลออกมาดีกว่าคาดเล็กน้อย เพราะไม่ได้คิดรวมผลกระทบที่เกิดจาก Sovereign Debt เข้าไปด้วย ทำให้ความน่าเชื่อถือของการทดสอบครั้งนี้อ่อนลงไป แต่พวกกองทุนและนักลงทุนบางกลุ่มก็ยังตอบรับข่าวดีนี้ หรืออาจจะจงใจต้องการทุบราคาทองให้ร่วงลงแล้วหาจังหวะเข้าซื้อ น้องทองร่วงลงหลุดแนวรับสำคัญบริเวณ $1185 ทำให้แนวโน้มระยะสั้นดูไม่ดีนัก บวกกับช่วงนี้เป็นช่วงซัมเมอร์ของเมกา ซึ่งตลาดจะเงียบๆและไม่ส่งผลดีต่อราคาทอง แถมกองทุน SPDR ETF เพิ่งขายทองล็อตใหญ่ 18.55 ตันไปเมื่อคืนก่อน แต่ภาพรวมของน้องทองในระยะปานกลางและระยะยาวยังคงดูดีอยู่

หลังจากปรับฐานครั้งนี้เสร็จ ซึ่งแนวรับน่าจะอยู่บริเวณ $1150 (200DMA) และ $1140 (200EMA) โดยปกติการปรับฐานน่าจะเสร็จสิ้นที่บริเวณ 200 EMAหรือDMA หากหลุดแนวรับทั้งสองนี้ไปได้ น้องทองจะดูแย่มากๆ แต่อย่างไรก็ตามระวังพวกกองทุนจะปั่นหลอกให้หลุดแนวรับนี้ลงไปหน่อย ซักประมาณ $1130-1125 แบบว่าหลอกกิน stop loss ไปก่อนแล้วค่อยเข้าซื้อ ซึ่งก็มีโอกาสเป็นไปได้ เพราะบริเวณ $1130 เป็นเส้น Fibo 61.8 พอดี

คืนนี้จะมีประกาศตัวเลข GDP ของเมกา ซึ่งอาจจะทำให้เกิดแรงเทขายอีกระลอก กลยุทธ์ให้ทยอยซื้อบริเวณ $1160-1155 และ $1150-1140 หากเป็นทองแท่งก็ถือยาวไปรอไปขายปลายปี หากเป็นมาร์จิ้นก็รอปล่อยแถวๆ $1185-90 และ $1210-15 ตามลำดับ

ขอให้ทุกท่านโชคดี

มาคนแรกเลยวันนี้ คุณหมอเล็ก คุณพี่น้องรี หายไปไหนกันหมด

ขอบคุณ คุณโอ๊ะโย่โย้ นะคะ มาเปิดร้านกาแฟ พร้อมเสริฟข่าวคุณพ่อน้องเอม ให้ด้วย :wub: :wub: :wub:

ยังอยู้จร้า แต่ไม่มีเรื่องโพสต์ มุกหมดแล้ว ต้องไปแคะที่ฝังไว้ออกมาก่อน อิอิ ขอเวลาแคะหน่อยน้า 07baa27a.gif

ยังอยู้จร้า แต่ไม่มีเรื่องโพสต์ มุกหมดแล้ว ต้องไปแคะที่ฝังไว้ออกมาก่อน อิอิ ขอเวลาแคะหน่อยน้า 07baa27a.gif

ทำลายแทงไว้ป่าวคะหมอ เดี๋ยวหามุกไม่เจอนะ :lol: :lol: