ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

ดีครับคุณเสม ในช่วงเดือนนี้ อาทิตย์แรก จนถึง อาทิตย์สุดท้ายโอกาสที่ราคาทองจะปรับลงมาถึง 1500 usd มีมากไหมหรือ ลงมาประมาณไหน กำลังคิดว่าควรจะขายแ่ท่งที่ถือไว้ออกทั้งหมดในช่วงนี้(วันสองวันนี้) แล้วรอซื้อกลับ ขอความเห็นด้วยครับ

ขอบคุณ

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

ยูฟ่าแชมเปี้ยนส์ ลีก (คืนวันอังคาร)

01.30 น. บาร์เซโลน่า - เรอัล มาดริด ช่อง 7

ยูฟ่า แชมเปี้ยนส์ ลีก (คืนวันพุธ)

01.30 น. แมนฯ ยูไนเต็ด - ชาลเก้ ช่อง 3

!45 มึนมากกก สวิงสุดๆๆ ใกล้กลางปีก้อแอบกัวเล็กๆเพราะไม่มีตังไว้ช้อนละอะ

กทม.ทดสอบบีทีเอสอ่อนนุช-แบริ่ง4พ.ค.

02 พฤษภาคม 2554 เวลา 20:55 น. | เปิดอ่าน 520 | ความคิดเห็น 1

ผู้ว่ากทม.ตรวจงานเปิดระบบทดสอบบีทีเอสอ่อนนุช-แบรริ่ง 4พ.ค.นี้ เว้นค่าโดยสาร12ส.ค.ถึงต้นปีใหม่หน้า

นายเจตน์ โศภิษฐ์พงศธร โฆษกของกรุงเทพมหานคร เปิดเผยหลังการประชุมคณะผู้บริหารกรุงเทพมหานครว่า กทม.จะทดสอบระบบการเดินรถไฟฟ้าบีทีเอส ตามโครงการระบบขนส่งมวลชนกรุงเทพมหานคร ส่วนต่อขยายสายสุขุมวิท ตอนที่ 1 (อ่อนนุช – แบริ่ง) ในวันพุธที่ 4พ.ค.นี้ โดยมี ม.ร.ว.สุขุมพันธุ์ บริพัตร ผู้ว่าฯกทม.เป็นประธานตรวจงาน และเตรียมดำเนินการงานทดลองการเดินรถเสมือนจริง ในระหว่างช่วงวันที่ 16 มิ.ย. – 11 ส.ค. 54 ก่อนที่จะเปิดให้บริการประชาชนอย่างเป็นทางการในวันที่ 12 ส.ค.54 นี้

ทั้งนี้ จะมีการงดเว้นการจัดเก็บค่าโดยสารช่วงระหว่างวันที่ 12 ส.ค.54 – 1 ม.ค.55 ในโครงการระบบขนส่งมวลชนกรุงเทพมหานครส่วนต่อขยายสายสุขุมวิทตอนที่ 1 (อ่อนนุช – แบริ่ง) เพื่อให้ความช่วยเหลือด้านค่าครองชีพต่อประชาชน

เมื่อวานรถไฟฟ้าเสีย

วันนี้ก็เสีย

ท่านผู้ว่าจะรู้บ้างไหม :(

ขอถามเพื่อน ๆ หน่อยคะ ว่าเหรียญทองที่ระลึกงานแต่งงานเจ้าชายวิลเลี่ยม spec. เป็น 22 Carat Gold อยากทราบว่า 22 Carat = ทองกี่ % คะ ขอบคุณคะ

image-066F_4DBFB82F.jpgยังไม่ถึงเป้าหมาย สองหมื่นสามพัน ผมขอเสียเวลารอต่อไปครับ

ตามความเข้าใจน่ะค่ะ 22k gold =91.7% ถ้า carat ต้องใช้กับเพชร เช่นเพชรเม็ดนี้ 22 carat :) :) :)

ช่วยแนะนำด้วยค่ะ ร้านแม่โจ้ และ เล่งหงษ์ อยู่ที่ไหนคะ รู่จักแต่ฮั่วเซ่งฯ และ 2ร้านแรกวันเสาร์เปิดมัั้ย ขอบคุณมาก ๆ ค่ะ

ช่วยแนะนำด้วยค่ะ ร้านแม่โจ้ และ เล่งหงษ์ อยู่ที่ไหนคะ รู่จักแต่ฮั่วเซ่งฯ และ 2ร้านแรกวันเสาร์เปิดมัั้ย ขอบคุณมาก ๆ ค่ะ

เล่งหงษ์ก็อยู่ใกล้ๆ ร้านฮั่วเซ่งเฮงที่เยาวราชนั่นแหละครับ เดินถึงกัน เล่งหงษ์ เปิดวันเสาร์อาทิตย์ด้วยครับ แต่ขายเงินแค่ครึ่งวันเสาร์ และวันอาทิตย์ไม่ขายครับ ส่วนทองขายตลอดครับ

แม่โจ้ไม่ทราบครับ

ถูกแก้ไข โดย leo_attack

เล่งหงษ์ก็อยู่ใกล้ๆ ร้านฮั่วเซ่งเฮงที่เยาวราชนั่นแหละครับ เดินถึงกัน เล่งหงษ์ เปิดวันเสาร์อาทิตย์ด้วยครับ แต่ขายเงินแค่ครึ่งวันเสาร์ และวันอาทิตย์ไม่ขายครับ ส่วนทองขายตลอดครับ

ร้านแม่โจ้อยู่แถววงเวียนใหญ่ครับ ซอยอินทรพิทักษ์1 เป็นซอยที่อยู่ติดอนุสาวรีย์พระเจ้าตากเลยครับ ตอนผมไปครั้งแรกผมนั่งรถไฟฟ้าไปแล้วให้มอเตอร์ไซด์พาไปอินทรพิทักษ์1ครับ เปิดวันจันทร์ถึงวันวันอาทิตย์ครับ ซื้อเงินวันเสาร์และอาทิตย์ทางร้านอาจไม่สะดวกนะ(ไม่แน่ใจนะลองถามทางร้านดูอีกที) แต่ซื้อไว้แล้วนัดไปเอาเสาร์อาทิตย์ได้ ร้านเปิดถึงค่ำครับ

ขอบคุณค่ะ จะได้ไปซื้อเงินที่เล่งหงษ์มั่ง

ฮั่วเซ่งเฮงสาขาไหนค่ะ :huh:

พระอาการในหลวงอยู่ในเกณฑ์ดี

03 พฤษภาคม 2554 เวลา 20:37 น. | เปิดอ่าน 686 | ความคิดเห็น 0

สำนักพระราชวังออกแถลงการณ์พระอาการในหลวง คณะแพทย์ถวายการผ่าตัดใส่สายระบายน้ำไขสันหลังเรียบร้อย พระอาการอยู่ในเกณฑ์ดี เสวยพระกระยาหารได้

เมื่อวันที่ 3 พ.ค. สำนักพระราชวังได้ออกแถลงการณ์ฉบับที่ 37 โดยมีรายละเอียดดังนี้

แถลงการณ์สำนักพระราชวัง

เรื่อง พระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่หัว เสด็จพระราชดำเนิน มาประทับ ณ โรงพยาบาลศิริราช ฉบับที่ 37

เมื่อคืนวันที่ 2 พฤษภาคม 2554 พระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่หัว พระราชทานพระบรมราชานุญาตให้คณะแพทย์ถวายการผ่าตัด เพื่อระบายน้ำไขสันหลัง ณ ตึกสยามินทร์ เมื่อเวลา 23.03 น.แล้วเสร็จเวลา 23.44 น.

คณะแพทย์ผู้ถวายการรักษา ได้รายงานว่า การดำเนินการใส่สายระบายน้ำไขสันหลังจากช่องพระสันหลัง เข้าสู่ช่องพระนาภี (ช่องท้อง) เป็นที่เรียบร้อย โดยถวายพระโอสถปฏิชีวนะทางเส้นพระโลหิต 1 วัน เพื่อป้องกันการติดเชื้อ

วันนี้ การตรวจพระวรกาย ปรากฏว่า ทรงมีพระอาการเจ็บบริเวณที่ใส่สายระบาย แต่พระอาการทั่วไปอยู่ในเกณฑ์ดี อุณหภูมิพระวรกาย ความดันพระโลหิต พระหทัย และระบบการหายพระทัยปรกติ และเสวยพระกระยาหารได้

จึงประกาศมาเพื่อทราบโดยทั่วกัน

สำนักพระราชวัง