ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

Cl ไหลต่อเนื่อง

ขอให้ทุกท่านโชคดีในการลงทุนครับ

post-31-050685600 1312342808.gif

ถูกแก้ไข โดย กระบี่ไร้ใจ

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

ขอบคุณคุณเสมสำหรับ Cl ครับ ขอบคุณมากครับ

ขอบคุณมาก ๆ ค่ะ คุณเสม ทองขึ้น หุ้นขึ้น ก็ดีใจแล้ว เล่นอยู่ 2 ตัวนี้แหละ หลายอย่างเหนื่อยลุ้นค่ะ

ทองยังกอดไว้อยุ่ ส่วนหุ้นเห็นวันนี้แดงๆเป็นจังหวะย่อเก็บไหมอะครับ(ระยะกลางนะคับ ผมไม่ได้เล่นTFEX)

ขอบคุณครับ

ขอบคุณมาก ๆ ค่ะ คุณเสม ทองขึ้น หุ้นขึ้น ก็ดีใจแล้ว เล่นอยู่ 2 ตัวนี้แหละ หลายอย่างเหนื่อยลุ้นค่ะ

เหมือนกันเลยครับ ผมมีแค่ทองกับหุ้น

แต่พอดีผมไปเจอกระทู้เกี่ยวกับเงินฟรังสวิส

http://topicstock.pantip.com/sinthorn/topicstock/2011/06/I10652390/I10652390.html

http://www.pantip.com/cafe/sinthorn/topic/I10827604/I10827604.html

ไม่รุ้ว่าคุณปุยเมฆพอมีข้อมูลไหมครับ (วันนั้นผมเห็นคุณปุยตอบผมในกระทู้เฮียกัมแล้วแต่พอดีทำงานอยุ่เลยไม่ได้คุยต่อ แหะๆ)

คู่แข่งปืนเห็นเป็นเงาลางๆ แล้ว!! ศุกร์นี้จับสลากรอบเพลย์ออฟยูซีแอล

วันศุกร์นี้ทางยูฟ่า จะมีการจับสลากประกบคู่ยูฟ่า แชมเปี้ยนลีกรอบเพลย์ออฟ เพื่อหาทีมเข้าไปแข่งในรอบแบ่งกลุ่มต่อไป ซึ่งการแข่งขันจะเป็นระบบเหย้า-เยือน ซึ่งเกมส์แรกจะมีขึ้นในวันที่ 26-27 กรกฏาคม และเกมส์นัดที่สองจะมีขึ้นในวันที่ 2-3 สิงหาคม

1 ใน 5 ผู้ชนะในรอบคัดเลือกจะเป็นคู่แข่งของอาร์เซน่อลในรอบเพลย์ออฟยูฟ่า แชมเปี้ยนลีก

Panathinaikos (Greece) 3-4 Odense (Denmark) (agg 4-5)

Standard Liege (Belgium) 1-1 FC Zürich (Switzerland)

Benfica (Portugal) 2-0 Trabzonspor (Turkey)

Dynamo Kyiv (Ukraine) 0-2 Rubin Kazan (Russia)

Twente (Holland) 2-0 FC Vaslui (Romania)

ที่มา : gunnerthailand

หวัดดีคุณ เสมและคุณฮองรี แวะมาทักครับ ยังขยันโพสฟุตบอลยะครับ :lol:

เป้าหมายแรกของ SET เขียนโดย ลุงโฉลก เนื่อหาบางส่วน

เป้าหมายแรกของ SET ที่ชมรมตั้งไว้ที่ประมาณ 1250 เมื่อ 11 เดือนมาแล้ว ตั้งแต่เดือนกันยายน 2010 บัดนี้ก็ไกล้ความจริงเข้ามาทุกที ลุงได้เว้น Chart หน้าแรกนี้ไม่เปลี่ยนแปลงมาเกือยปี เพื่อที่จะแสดงให้สมาชิกว่า การศึกษา Technical analysis ที่ชมรมของเราเปิดสอนอยู่นั้น ผู้ที่มีความรู้จะสามารถวางแผนการลงทุนล่วงหน้าได้เป็นปีอย่างแม่นยำ สมาชิกคงจำได้ว่าลุงแนะนำให้ซื้อ SET มาโดยตลอด จนถึงทุกวันนี้ก็ยังแนะนำอยู่ SET จะขึ้นไปถึงเป้าหมายแรกที่ 1250 และต่อไปอีกไม่นานก็จะขึ้นไปถึงเป้าหมายที่สองที่ 1800 และจะจบขาขึ้นครั้งนี้ที่ 2700 ในปี 2014 หลังจากนั้น SET จะ Sideway อยู่อีกนาน ก่อนที่จะขึ้นไปทำ New all time High อีกครั้งหนึ่ง นับจากนี้ไปอีกไม่ต่ำกว่า 30 ปี เราจะอยู่ในขาขึ้นของ SET ถ้าไม่มีการปฏิวัติรัฐประหารเกิดขึ้นเสียก่อน

ใน 3 วันที่ผ่านมา SET ลง 1.97% จาก High ที่ 1148.28 มา Low ที่ 1125.63 ก่อนที่จะ Rally ไปปิดที่ 1133.46

วันพฤหัสนี้เราน่าจะได้เห็นตลาด Rally ขึ้นต่ออีกเล็กน้อยก่อนที่จะมี Correction ลงไปอีก 2-3 วัน

ใครที่ถือ Long position อยู่ก็ไม่ต้องกังวลอะไร รอซื้อเพิ่มถ้าตลาดลดต่ำลงอีก

ส่วนคนที่ยังไม่มีสถานะก็อาจจะใช้การลดตัวลงเพราะความวุ่นวายในอเมริกาเข้าถือสถานะใน SET

อ่านเต็มๆ ที่นี้ ครับ http://www.chaloke.com

post-903-087862600 1312424058.gif

ถูกแก้ไข โดย 888

ขอบคุณ ... สำหรับข้อมูลดีดี จากทุกท่าน ค่ะ :)

ทองคำราคาขึ้นอย่างต่อเนื่อง Bullish มากมายยังขึ้นได้อีกมากครับ

ตราบใดที่ อเมริกายังพิมพ์เเบงค์ใช้กันอยู่ ไม่มีทางรอดที่

นักลงทุนจะย้ายเงินมาที่ ทองคำ

เพื่อรักษา อำนาจในการซื้อของตนเอง

ซื้อสะสมทองคำไปเรื่อยๆ

post-31-057539800 1312439417.gif

SET ไทยยังไปได้อีกไกล เงินไหลเข้าอย่างต่อเนื่อง

post-31-069131500 1312439571.gif