ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

ขอบคุณขอบคุณส้มโอ สำหรับข่าวสารทุกวัน เเละเพลงประจำมหาลัยครับ เดียววันจะไปเยือนหน่อย อิอิ

ผมคุยได้ทุกเรื่องนะครับ ยกเว้นเรื่อง ตัง อันนี้ตัวใครตัวมัน 555 เพราะผมก็ไม่มีเหมือนกัน อิอิ

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

ติดตามอ่านตลอด ขอบคุณคุณเสมคับ คุณเสมเก่งแบบนี้คงไม่ต้องทำงานแล้วใช่ไม๊ เป็นนักลงทุนอย่างเดียวเงินก็เข้ามาไม่หวาดไม่ไหวแล้ว :D

ผมพิมพ์คำว่า เขตรั้วสีบลู แล้วserchจากgoogleครับ ผมเลือกจากหน้าแรกเลยครับ เห็นเขียนว่าฉบับดั้งเดิมพอฟังดู ใช่เลยฉบับที่มหาวิทยาลัยเปิดบ่อยๆช่วงเดือนแรกที่รับนักศึกษาใหม่

พี่ปุณณ์ชวนน้องเสมคุยบอลก็ได้ครับ ขานั้นชอบบอลมาก แฟนอาร์เซนอลขนานแท้เลยครับ

555ผมเปลี่ยนห้องนี้เป็นห้องชวนคุณเสมคุยเล่นยามว่างช่วงรอสัญญาณเขียวแดงก็แล้วกัน คงไม่มีใครมาอัดผมแรงๆว่าถามเขาหรือยังนะครับ คิดแล้วก็ขำดีครับ ใครก็ไม่รู้

เจ้าของwebก็ไม่ใช่ เจ้าของกระทู้ก็ไม่ใช่

555 วันนี้อาร์เซนอลมีเเตะครับ ในกระทู้นี้ใครจะกล้าอัดพี่ส้มโอได้ลงอะกร้าบบบบบบบบบบบ

:lol: :lol: :P :D

อยากเก็บแท่งกะเค้ามั่งอ่ะค่ะ เข้าตอนนี้เสี่ยงไปมั๊ยค่ะ

ติดตามอ่านตลอด ขอบคุณคุณเสมคับ คุณเสมเก่งแบบนี้คงไม่ต้องทำงานแล้วใช่ไม๊ เป็นนักลงทุนอย่างเดียวเงินก็เข้ามาไม่หวาดไม่ไหวแล้ว :D

ผมไม่เก่งหรอกครับ ยังตามสัญญาณเขียวเเดง เเบบ "คนโง่เเล้วได้เงิน" อยู่เลยครับ

ตอนนี้ผมยังทำงานประจำอยู่เลยครับ เเต่คิดว่าไม่กี่ปีจะเป็น full time investor อะครับ

พี่ๆที่ทำงาน น่ารักทุกคนครับ :P :D

ตอนนี้รอเวลาให้ portfolio ใหญ่ก่อนครับ เเล้วทำงานก็หาประสบการณ์ชีวิตไปก่อน

การลงทุนของผมนั้น เพื่อนๆอย่าตามกันนะครับ มันอยู่ที่การรับความเสี่ยงได้เเค่ไหน

ส่วนใหญ่ ผมจะหนักไปทาง future ตาม เขียวเเดงอะครับ ยังไม่เห็นขาดทุนเลยในระยะยาว

อายุผมยังไม่มาก เลยสามารถเสี่ยงได้ครับ จริงๆๆเเล้วการลงทุนเป็นดังนี้

50% ที่ดิน อสังหา ต่างๆ => ความเสี่ยงต่ำๆ

40% ทองคำเเท่ง

10% หุ้น ,future

เงินของท่านทั้งหมดเอามาลงทุนดังนี้อะครับ จะเห็นได้ว่า หุ้น , future เสี่ยงที่สุดเลยลงทุนต่ำที่สุดครับ

เอาหนักไปทาง ที่ดิน กับ ทองคำเเท่งดีกว่าครับเพราะ เสี่ยงต่ำกว่า เหมือน ปิระมิดอะครับ ฐานต้องเเน่นความเสี่ยงต่ำๆคือฐาน ความเสี่ยงสูงๆคือยอด

หวังดีนะครับ

ลองพิจารณาดูครับ

ถูกแก้ไข โดย seam888

คุณเสมวางแผนอนาคตตัวเองได้เยี่ยมมากๆทั้งๆที่อายุยังน้อย แบบนี้แหละที่เรียกว่าเก่ง และยังใช้เวลาส่วนตัวในการบอกระบบเขียวแดงให้ได้ตามและกำไรกัน ขอบคุณจริงๆจากใจ อนาคตคุณเสมคงไม่ต้องบอกว่าจะเป็นยังไง เห็นแล้วว่าต้องเป็นมหาเศรษฐีสถาณเดียว

ขอบคุณมากค่ะ คุณพี่เสม คุณพี่ส้มโอมือ

ทำตามระบบได้อย่างเดียวคือทองแท่งนี่แหละค่ะ อย่างอื่นขึ้นรถพร้อมพี่ๆ แต่ลงก่อนทู้กที !ee

!thk !thk !thk !thk

อยากทราบว่าจารย์เสมมอง set 50 รอบนี้ไปถึงไหนคะ เเละภายในระยะเวลาเท่าไหร่

ขอบคุณค่ะ

ถูกแก้ไข โดย kathy

ผมไม่เก่งหรอกครับ ยังตามสัญญาณเขียวเเดง เเบบ "คนโง่เเล้วได้เงิน" อยู่เลยครับ

ตอนนี้ผมยังทำงานประจำอยู่เลยครับ เเต่คิดว่าไม่กี่ปีจะเป็น full time investor อะครับ

พี่ๆที่ทำงาน น่ารักทุกคนครับ :P :D

ตอนนี้รอเวลาให้ portfolio ใหญ่ก่อนครับ เเล้วทำงานก็หาประสบการณ์ชีวิตไปก่อน

การลงทุนของผมนั้น เพื่อนๆอย่าตามกันนะครับ มันอยู่ที่การรับความเสี่ยงได้เเค่ไหน

ส่วนใหญ่ ผมจะหนักไปทาง future ตาม เขียวเเดงอะครับ ยังไม่เห็นขาดทุนเลยในระยะยาว

อายุผมยังไม่มาก เลยสามารถเสี่ยงได้ครับ จริงๆๆเเล้วการลงทุนเป็นดังนี้

50% ที่ดิน อสังหา ต่างๆ => ความเสี่ยงต่ำๆ

40% ทองคำเเท่ง

10% หุ้น ,future

เงินของท่านทั้งหมดเอามาลงทุนดังนี้อะครับ จะเห็นได้ว่า หุ้น , future เสี่ยงที่สุดเลยลงทุนต่ำที่สุดครับ

เอาหนักไปทาง ที่ดิน กับ ทองคำเเท่งดีกว่าครับเพราะ เสี่ยงต่ำกว่า เหมือน ปิระมิดอะครับ ฐานต้องเเน่นความเสี่ยงต่ำๆคือฐาน ความเสี่ยงสูงๆคือยอด

หวังดีนะครับ

ลองพิจารณาดูครับ

สุดยอดและยอดเยี่ยมมากๆๆครับ ขอบคุณมากๆๆครับคุณเสม !01 !01 !01 !01 !01

post-929-085246100 1291444695.jpg

ติดตามอ่านมานาน แต่ไม่ทราบเลยว่า คุณเสมและอีกหลายๆคน....เป็นรุ่นพี่เขตรั้วสีบลูเหมือนกัน

ดีใจค่ะ...ที่มีโอกาสได้ติดตามรุ่นพี่ที่มีความสามารถ และเก่งขนาดนี้ !10

ได้ฟังเพลงนี้อีก....ทำให้คิดถึงเพื่อนๆ พี่ๆน้องๆ......เลยเข้ามาทักทายกันค่ะ

สุดยอดเลยค่ะ... !gd ...อาจารย์ทุกๆท่าน .... !30

ขอบคุณในความเมตตาและปรารถนาดีเสมอมาค่ะ !thk

วันนี้วันพ่อ

ทีฆายุโก โหตุ มหาราชา

ถูกแก้ไข โดย Yai Carmungwed