ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

Sakthi_golden

มีใครอยู่ดอยนี้มั้ย..ยย ???

โพสต์แนะนำ

!53 เจ้าของดอยไม่อยู่ วันนี้เข้าดอยเพิ่มซะเลย อิอิๆๆๆ ดอยใหม่ต่ำก่าเก่าอีก !53

!gd เจ้าของดอยไม่อยู่ ตอนนี้มีคนปีนขึ้นมาเยอะเลย ขออนุโมทนาด้วยคนครับ !57

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

สวัสดีตอนบ่ายค่ะ..เพ่หญ่าย พี่ศักติ คุณsea-sea คุณmsmit และชาวดอยที่รักทุกท่าน เอาบุญมาฝากค่ะ ยอดกฐินรวม 728,425 บาท นอกจากนี้จีระนันท์และญาติๆ ร่วมเป็นเจ้าภาพไม้มงคลทั้ง9แร่เงิน ทอง นาค เพชรพลอย ที่ใช้ในพิธีวางศิลาฤกษ์/ยกเสาเอก พระธาตุเจดีย์สำหรับบรรจุพระบรมสารีริกธาตุ แบ่งบุญให้ทุกท่านค่ะ ....มารไม่มีบารมีไม่เกิด...การเดินทางลำบากมากค่ะ

รถบัสที่เดินทางเสียขณะถึงน้ำผุร้อนหินดาด ต้องให้ชาวบ้าน(ส่วนใหญ่เป็นกระเหรี่ยงนำรถกระบะลงมาจากเขารับคนขึ้น) ส่วนรถเสบียง 10ล้อ ที่ขนสัมภาระ/แม่ครัวก็เสียระหวางทางขึ้นเขา ต้องใช้รถอีโก้งลงมาขนถ่ายเสบียงขึ้นไปอีกเหมือนกัน งานนี้มีฤษีลงมาจากถ้ำ 3 ตนมาร่วมอนุโมทนาบุญด้วย ช่วงหัวค่ำชาวคณะจัดให้มีสอยดาวหาราบได้เข้าวัด ชาวเขามาจากบ้านคลิตี้บนและใกล้เคียงมาร่วมนับร้อย พวกเราเอาเสื้อผ้ามือสองสภาพใหม่/ขนม/และสตางค์ไปแจกเด็ก ทุกคนสนุกสนานดีใจกันมาก วัยรุ่นหญิงกระเหรี่ยงที่เป็นนักเรียนของรร.ตระเวนชายแดน ประมาณ 30คน เต้นรำต้อนรับ

อากาศหนาวมาก บริเวณสำนักสงฆ์ต้องใช้เครื่องปั้นไฟ ดึงน้ำลงมาจากภูเขา และสัญญาณโทรศัพท์ทุกเครื่อข่ายใช้ไม่ได้ ตัดขาดโลกภายนอกโดยสิ้นเชิง ขากลับ ใช้รถกระบะขนคนไปที่น้ำพุร้อนขึ้นรถบัสคันเดิมที่ซ่อมเสร็จแล้ว ส่วนรถ 10 ล้อ/ซ่อมเสร็จ ขนเสบีบงออกมาจากวัด ออกมาตายที่เดิม........พอดีที่่บริเวณนั้น รับสัญญาณGSm ได้บางขณะ ต้องประสานกำนันผู้ใหญ่บ้านหารถกระบะมาถ่ายเสบียงไปที่นำพุร้อนเหมือนเดิม !Announce !Announce !Announce

ถูกแก้ไข โดย Chiranan

เมื่่อไรจะขึ้นครับ เศร้า ต้องใช้เงินอ่ะ หือๆ

น้องอยากขึ้นดอยแล้วววววว ขอดูคืนนี้อีกทีก่อนนะ 55555555++++

คิดถึงงงงงเพื่อนๆ บนดอยยยยย

ขาดเหลืออะไร บอกนะ เดี่ยวหวานจะเอาขึ้นไปรอบบนี้ 5555555 :lol: :lol:

น้องอยากขึ้นดอยแล้วววววว ขอดูคืนนี้อีกทีก่อนนะ 55555555++++

คิดถึงงงงงเพื่อนๆ บนดอยยยยย

ขาดเหลืออะไร บอกนะ เดี่ยวหวานจะเอาขึ้นไปรอบบนี้ 5555555 :lol: :lol:

!uu คุณหวานครับ ขอมาม่า อาหารแห้ง และก็..ผ้าห่มกันหนาววว..รู้สึกว่าจะหนาวแล้วครับ !gd

!uu คุณหวานครับ ขอมาม่า อาหารแห้ง และก็..ผ้าห่มกันหนาววว..รู้สึกว่าจะหนาวแล้วครับ !gd

อยู่ดอยม่ะกลัวอดแระ เรามีพ่อคร้วอยู่ตรงนี้ด้วย 55555 :lol: :lol: :lol:

มีดอยทองอยู่กันที่เท่าไหร่มั้งอะคะๆๆๆๆๆๆ ของก๊อตมีที่ 1363 อ่ะคะๆๆ

...เด๋วจะตามไป รอ1300อยู่จร้า ข้างบนอากาศเป็นไงมั่ง เด็กๆ

บนดอยมันหนาวว

สงสัยจะติดโรคระบาดอีกคนหล่ะ..หุหุ

สมาชิกใหม่ค่ะ มีดอยที่ 19215 ค่ะ

ยินดีเจ๊า.. :P