ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

tt2518

ขอเดา(ราคาทอง)กับเขาบ้าง

โพสต์แนะนำ

รอแท่งที่ราคาที่เท่าไรดีค่ะ 20100 รับได้แล้วเหรอค่ะ !thk !thk !thk

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

พอมีก็อยากปล่อยพอปล่อยก็อยากเก็บ นี้มันโรคอารายยยกาน !21 !21 !21 !21

รอตีตั๋วจนเมื่อยยยย แล้ว

ไม่ได้อยู่บนดอย แต่ หนาวววว ม้าก ก ก

สวัสดีครับ เฮียนายห้างฯ และเพื่อนๆ ทุกๆ คน

ขอเริ่มจากคำกล่าวสุนทรพจน์ของ โอบามา เรื่อง การร่วมโจมตี ลิเบีย ที่ มหาวิทยาลัย National Defence กรุงวอชิงตัน ดีซี

" การแทรกแซงลิเบียเป็นเรื่องของมนุษยธรรมที่ สหรัฐฯ จำเป็นต้องทำเพื่อปกป้องพลเรือนผู้บริสุทธิ์จากการเข่นฆ่าของรัฐบาลลิเบีย

มิอาจเมินเฉยต่อวิกฤตินี้ได้ บางประเทศปิดตาและไม่ยอมรับรู้ถึงความรุนแรงที่เกิดขึ้นในประเทศลิเบีย แต่ สหรัฐฯ ไม่เลือกที่จะทำเช่นนั้น

เพราะเราเป็นประเทศที่มีความรับผิดชอบ และต้องดำเนินการอย่างหนึ่งอย่างใด เพื่อยุติการสังหารหมู่ประชาชนที่เกิดขึ้น ในทันที "

เป้าหมายของเรา ไม่ใช่การสังหาร กัดดาฟี่ และเราได้เตือนมิตรประเทศอื่นๆ ด้วยว่า การสังหาร กัดดาฟี่ จะเป็นความคิดที่ผิด

และจะสร้างปัญหาอย่างอื่นๆ ตามมา

โอบามา กล่าวเน้นเพิ่มเติมว่า สหรัฐไม่ใช่ ผู้นำในการบังคับใช้เขตห้ามบินเหนือน่านฟ้าลิเบีย และการที่ NATO รับภาระไปแล้ว

เป็นเครื่องยืนยันที่ดี ว่า คำมั่นสัญญาที่ โอบามา ให้ไว้ ตอนรับตำแหน่งประธานาธิบดีฯ ว่า จะไม่ส่งลูกหลานชาวอเมริกัน

ไปออกรบในต่างแดน

พอมีก็อยากปล่อยพอปล่อยก็อยากเก็บ นี้มันโรคอารายยยกาน ceb85dec.gif ceb85dec.gif ceb85dec.gif ceb85dec.gif

สวัสดีครับ คุณน้องน้อยหัดเล่น

ถ้าเป็นกรณีของเด็กขายของ ก็คันไม้คันมือ เท้าเดินก่อนสมองเข้าร้านทอง ครับ พอไม่มีทองในมือ

ก็อยากมี ไว้ลุ้นขึ้น มันเหงาครับ เหมือนเชียร์แบบแห้งๆ ไร้ความรู้สึก เมื่อมีของ พอราคาทอง ขึ้น ก็ดีใจ ได้ปลื้ม พอราคาทอง ลง

ก็สดุ้งใจ ก้มหน้าขึ้นดอยคาดไม่ถึง ล่ะครับ

สวัสดีค่ะพี่เด็กขายของ

จัดไป 3ก้อนที่ราคา 20400 หรือเปล่าคะ ไม่อดทนรอแล้วเหรอคะ

ไม่รู้เหมือนกันว่า ตัวเองอดทนรอจะกลายเป็นทนแล้วอดหรือเปล่าสิคะ

รอดูดีกว่า ไหนๆก็รอมาแล้ว อิอิ

สวัสดีครับ คุณ Nuchaba

แป๊ะลดให้ 10 บาท จ่ายที่ราคา 20,390 บาทครับ ไม่มีของ แล้ว " เหงา " ถือซะว่า ซื้อราคาเท่าเดิมแล้วกัน แต่ปริมาณน้อยกว่าเก่าครับ

เหลือกระสุนไว้ซื้อเพิ่ม ของงบซื้อ-ขาย ทองแท่ง อีกพอสมควรครับ ลง ก็แค่รอให้ต่างสัก 200 บาท แล้วค่อยเข้าเพิ่มล่ะครับ

เด็กขายของ จะได้ร่วมเชียร์ได้ถึงอารมย์ ของ คุณ Don Juan และ คุณ Nuchaba และ เพื่อนๆ ที่มีของติดมือ ไงครับ

สวัสดีครับ เพื่อนพี่น้องร่วมเดินทางทุกท่าน

ต้องนี้ผม วอมเครื่อง เบิลยางรอ จนควันกลบ

หมดยางไป 4 เส้นแล้วยังออกตัวดับทุกที

รอบนี้ ขอแรงๆ หน่อยนะครับ ต้องให้คุณเด็กขายของ กับ คุณ dj ช่วยดันด้วยนะครับ

ฮ่า ฮ่า ฮ่า เสียดายหน้ายางครับ และสร้างมลพิษให้กับตัวเอง แถมสนุกอยู่กับที่ อีกต่างหาก เด็กขายของ ว่า คุณ Jaiy ต้องหัดไปเรียน DRIFT

ดีกว่าครับ ดึงเบรคมือ หักพวงมาลัย ให้รถหมุน ปัดไปปัดมา สนุก และ ตื่นเต้น ได้อารมย์ มากกว่าครับ

ก็เพราะกราฟเขียนจากคนไม่รุ้เรื่องกราฟมาก่อน

ทำให้เขียนแล้วเข้าใจ ง่ายกว่านะครับ

ส่วนราคาจะต่ำสุดที่เท่าไหน มีการคาดการณ์กันว่า

อาจจะได้เห็น 1404 หากว่ารับไม่อยุ่ ก้มีโอกาสได้เห็นต่ำกว่า 1400 ครับ

ถ้าหลุดลงไป ก็อาจจะได้เห็น 139x และ 138x ได้นะครับ

ต้ิองมาลุ้นให้ 1400 ไม่หลุดนะครับ

:lol:

ถูกแก้ไข โดย เด็กขายของ

สวัสดีครับ คุณ Nuchaba

แป๊ะลดให้ 10 บาท จ่ายที่ราคา 20,390 บาทครับ ไม่มีของ แล้ว " เหงา " ถือซะว่า ซื้อราคาเท่าเดิมแล้วกัน แต่ปริมาณน้อยกว่าเก่าครับ

เหลือกระสุนไว้ซื้อเพิ่ม ของงบซื้อ-ขาย ทองแท่ง อีกพอสมควรครับ ลง ก็แค่รอให้ต่างสัก 200 บาท แล้วค่อยเข้าเพิ่มล่ะครับ

เด็กขายของ จะได้ร่วมเชียร์ได้ถึงอารมย์ ของ คุณ Don Juan และ คุณ Nuchaba และ เพื่อนๆ ที่มีของติดมือ ไงครับ

สวัสดีครับ คุณเด็กขายของ

ขอบคุณสำหรับข่าวสารนะครับ มีน้องทองนอนกอด ดีกว่านอนหนาวไร้ซึ่งน้องทอง แต่น้องทองน้อยกรอยใจทำพี่ติดดอย ยิ่งหนาวเข้าไปใหญ่ หนทางยังอีกยาวไกล ก็พิสูจน์กันไปครับ

ผมเชื่อว่าน้องทองลงมาวัดใจนักลงทุน 2 คืนแล้วที่ 1410 แต่รับไหว บอกเป้นนัยๆว่า ต่อไปนนี้ไม่ต่ำกว่า 1400 แล้วนะ จะซื้อก้รีบซื้อขึ้นรถกันเร็วๆ จะได้ออกรถสักที ก็ได้แต่คาดหวังกันไปนะครับ

U.S. Jan. Case-Shiller home price index down 1%

Jan. Case-Shiller index down 3.1% in past year

Bulletin Eighteen of top 20 U.S. cities suffer home-price declines in January: S&P/Case-Shiller

ถูกแก้ไข โดย เด็กขายของ

The Prices of single-family homes in 20 major cities fell a non-seasonally adjusted 1.0% in Jan. according to the S&P /Case-Shiller home price index released Tuesday by Standard & Poor's. This it the sixth straight monthly decline. Prices have moved down 3.1% in the past year. Home prices declined in 19 of the 20 metropolitan areas tracked by Case-Shiller in January compared with December.

Washington D.C. was the only market where home prices rose in Jan.

สำนักข่าวต่างประเทศ รายงานจาก กรุงโตเกียว ประเทศญี่ปุ่น ตอนหัวค่ำว่า นายนาโอโตะ คัง นายกฯ ญี่ปุ่น กล่าวว่า วิกฤติโรงไฟฟ้านิวเคลียร์ฟูกูชิมา ห่างกรุงโตเกียว 250 กม. ยังคงเป็นเรื่องที่คาดการณ์ไม่ได้ แต่รัฐบาลได้ประกาศเตรียมความพร้อมระดับสูงสุดในการเตือนภัยเพื่อแก้ปัญหาวิกฤติโรงไฟฟ้าฯ

ปริมาณของกัมมันตภาพรังสีซึ่งมีจำนวนเล็กน้อยเท่านั้นที่รั่วไหลออกมาจากโรงไฟฟ้าฯ ได้แพร่กระจายไปถึงหลายประเทศในภูมิภาคเอเชียแล้ว ยิ่งสร้างความวิตกให้กับประชาชนหลายล้านคนที่ต้องระมัดระวังเรื่องการรับประทานอาหารญี่ปุ่น ทั้งนี้ จีน, เกาหลีใต้, ฟิลิปปินส์, เวียตนาม ต่างรายงานว่า ตรวจพบปริมาณของสารกัมมันตรังสี แต่ในปริมาณที่น้อยมาก จึงอยากขอให้ประชาชน อย่าตื่นตระหนกเกินเหตุ มีเพียงปริมาณเล็กน้อยเท่านั้นในอากาศ

ประธานาธิบดีฝรั่งเศส ซาร์โกซี มีกำหนดเยือนญี่ปุ่นในวันพฤหัสที่ 31 นี้ เพื่อแสดงการสนับสนุน และ สร้างความสัมพันธ์ ระหว่างกัน ในฐานะที่ฝรั่งเศสเป็นประธานของ กลุ่ม จี 8 และ จี 20 ในขณะที่ วันพุธที่ 30 ก็จะอยู่ที่ เมืองหนานจิง ของจีน เพื่อเข้าร่วมประชุมการปฎิรูประบบเศรษฐกิจโลก

ธนาคารกลางในหลายประเทศทั่วโลก ยืนยันในการพิมพ์ธนบัตร ต่อไป เนื่องจาก ธนบัตรมีอายุการใช้งาน ซึ่งจะเป็นไปตามกระบวนการหมุน

เวียนตามระยะเวลาความเสื่อมของกระดาษที่ผลิตธนบัตร เพราะ ถ้าไม่มีการ พิมพ์ธนบัตร อย่างต่อเนื่องแล้ว ประชาชน จะต้องใช้ ธนบัตร

ที่มีสภาพขาดวิ่น หรือ เปื่อยยุ้ย หรือ เหม็น จากสภาพการเปลี่ยนมือ อนึ่ง ทางธนาคารฯ จะควบคุมปริมาณการ พิมพ์ธนบัตร ให้อยู่ภายใต้

ขอบเขตความมั่นคง และ เสถียรภาพของประเทศนั้นๆ