ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

tt2518

ขอเดา(ราคาทอง)กับเขาบ้าง

โพสต์แนะนำ

คุณเด็กขายของ รบกวนถามหน่อยว่าพอจะแนะนำร้านก๋วยเตี๋ยวแคะแถวเยาวราชบ้างไหม

บางวันไม่มีงานก็ชอบไปเดินเล่นแถวเยาวราชเดือนละครั้งสองครั้งเมื่อวันศุกร์ได้ค่าก๋วยเตี๋ยวมานิดหน่อย

2 – 3วันนี้ว่างๆไม่มีอะไรทำ ! ! ! คิดอยากกินก๋วยเตี๋ยว 5 5 5 5 !10

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

ต้องอย่างงี้ซิค่ะ...คิดถึงเจ๊...เจ๊ก้อมา :lol:

แถมมาพร้อมกับราคาที่กำลังดีดด้วยนะค่ะ !53

ขอขีดเส่้นใต้นะค่ะ เฮียแบทแมนของคุณน้องนะคะ ชอบมาก...555

อิอิ....คุณน้องnidaประกาศตัวจองเฮียแบทแมน

สงสัยคงอยากนั่งรถแบทแมนเที่ยวแน่เลยใช่ไหมคะ

เจ๊แว่นจัดให้นะคะ เลือกเอานะคะอยากนั่งคันไหน

เดี๋ยวเจ๊แว่นเอาโลโก้แบทแมนติดไฟฉายส่องไปเรียกเฮียแบทแมนให้นะคะ หุหุ

post-378-081762000 1301323231.jpg

post-378-079481900 1301323320.jpg

post-378-076084000 1301323358.jpg

คุณเด็กขายของ รบกวนถามหน่อยว่าพอจะแนะนำร้านก๋วยเตี๋ยวแคะแถวเยาวราชบ้างไหม

บางวันไม่มีงานก็ชอบไปเดินเล่นแถวเยาวราชเดือนละครั้งสองครั้งเมื่อวันศุกร์ได้ค่าก๋วยเตี๋ยวมานิดหน่อย

2 – 3วันนี้ว่างๆไม่มีอะไรทำ ! ! ! คิดอยากกินก๋วยเตี๋ยว 5 5 5 5 em183.gif

เด็กขายของ ขอเอารูปมาล่อ ให้หิวก่อนนะครับ ฮ่า ฮ่า ฮ่า เด็กขายของนั่งมอง ท้องยังร้องจ็อกๆๆๆๆๆๆๆ เลยครับ

ตามด้วยแผนที่ หาไม่ยากหรอกครับ ตรงข้ามคลองถม

ถูกแก้ไข โดย เด็กขายของ

อิอิ....คุณน้องnidaประกาศตัวจองเฮียแบทแมน

สงสัยคงอยากนั่งรถแบทแมนเที่ยวแน่เลยใช่ไหมคะ

เจ๊แว่นจัดให้นะคะ เลือกเอานะคะอยากนั่งคันไหน

เดี๋ยวเจ๊แว่นเอาโลโก้แบทแมนติดไฟฉายส่องไปเรียกเฮียแบทแมนให้นะคะ หุหุ

สวัสดีครับ คุณพี่ Vanta

เฮียแบทแมน บอกกับผมว่า ชอบแบบนี้มากกว่าครับ ไม่เปลืองน้ำมันรถยนต์ครับ

ขออธิบายคุณ ของ Gold Futures นิดนึงนะครับ

อย่างกรณีคุณเด็กขายของซื้อทองคำแท่งไว้ 100 บาท

ตอน Gold Spot 144x

ปรากฎว่าเริ่มรู้ว่ากำลังซื้อผลิตภัณฑ์ ดอยคำ อยู่

อยากจะขายทองแท่งก็เสียดายราคาขายคืนที่ต่ำกว่า 100 บาทต่อบาท

วิธีแก้คือ แนะนำให้ เปิดสถานะขายใน Gold Futures ครับ

ในน้ำหนักทองที่เท่ากัน 100 บาท

วิธีแบบนี้ศัพท์เทคนิคเขาเรียกว่า Arbitage

คือการทำกำไรส่วนต่างจากตลาดหนึ่งขาดทุน อีกตลาดหนึ่งจะกำไร

เป็นการป้องกันการขาดทุนในทองคำแท่งครับ

คือเราจะขาดทุนในทองคำแท่ง แต่จะกำไรใน GF ครับ

สรุปคือมันจะล็อกการขาดทุนในทองคำแท่งเอาไว้ไม่ให้มากขึ้นครับ

แต่ส่วนมากนักลงทุนจะไม่ลงทุนแบบนี้

จะเล่นแบบ Outright คือ ลุ้นขึ้น หรือ ลุ้นลง

พอขาดทุนก็จะดื้อ ยึดมั่นถือมั่นไม่ตัดขาดทุน

หรือไม่ยอมกลับทิศทาง ก็จะโดนจนหนักแบบนี้แหละครับ

ลูกชิ้นไม่ดื้อครับวันนี้คัทลอสGFไปแล้ว เจ็ษนิดหน่อยดีกว่าเจ็ษเยอะ

เห็นด้วยกับเฮียแบทแมน ทองมีขึ้นมีลง การเล่นGFมองไกลเหมือนเล่นแท่งไม่ได้

Money Managementสำคัญอย่างยิ่ง

ขอบคุณเฮียที่มาโฟสเตือนเสมอ โดยเฉพาะเวลาทองทำท่าจะลง

ปล..แต่ระวังจรวดนะครับ (แอบยืมสำนวนน้าโป๊ะมาใช่) ฮิฮิฮิ

สวัสดีคะคุณเด็กขายของ....

โห...เห็นก๋วยเตี๋ยวบะหมี่แห้งฉามนั้นแล้วท้องร้องเลยคะอิอิ

รู้สึกว่าจะชำนาญหากินแถวนั้นนะค กร๊ากกกกก

พี่แว่นเป็นคนชอบกินเส้นมากๆ 55555 โดยเฉพาะบะหมี่แห้งลูกชิ้นปลา และเย็นตาโฟ

ฉามนั้นดูน่ากินมากๆเลยคะ เห็นกระเทียมเจียวคลุกบะหมี่แล้ว อยากกินนนนนนนน

ไปนอนแล้วคะ บาย !bye

สวัสดียามค่ำครับ กระทู้ผมนี่เป็นลายแทงมาหาสมบัติแล้ว

ยังเป็นลายแทงมาหาที่กินซะด้วย มิน่าคุณเด็กขายของเจ้าแห่งข้อมูลในทุกเรื่อง

ยิ่งกว่าอับดุล ถามอะไร ตอบได้หมด !53 !53 !53

ส่วนตัวผมชอบทานเยนตาโฟน่ะครับ ชอบทานแถวสวนหลวงบรรทัดทอง

ร้านเจ็จู กับร้านนายใบ้ อร่อยพอกันน่ะครับ

คุณ anglez ที่พูดถึงคือกราฟรูปนี้ครับ

เขาเรียกกันว่าคลื่นแห่งความโลภครับ

เป็นการเคลื่อนไหวของการลงทุนในสินค้าทุกชนิดที่มีการเก็งกำไร

ครับลองศึกษากันดูครับ แต่ขอบอกว่าดูยากมาก

ไม่อยากเผยโฉมรถ BatMobile เลย 555

ขับประจำทุกวันอาทิตย์ครับ !031 !031 !031

ยิ่งกว่ารถสปอรท์เพราะนั่งได้คนเดียว 555

เด็กขายของ ขอเอารูปมาล่อ ให้หิวก่อนนะครับ ฮ่า ฮ่า ฮ่า เด็กขายของนั่งมอง ท้องยังร้องจ็อกๆๆๆๆๆๆๆ เลยครับ

!01 !gd

ขอบคุณมากๆครับ เห็นแล้วท้องร้องจริงๆ 5 5 5 5

! ! ! ที่ลิเบีย ไม่รู้ว่ากัดดาฟี จะมีชะตากรรมเหมือนกับซัดดัมรึป่าว ! ! !

และถ้าเป็นอย่างซัดดัมจะมีผลกับทองอย่างไรบ้าง (แบบว่าคิดเล่นๆ)

เฮียแบท คิดมากไปมังครับ

ทุกคนรู้การลงทุนมีความเสี่ยง แม้แต่ไปเล่นหุ้นก็เสี่ยง

ไม่น่าจะมีใครโทษเฮียหลอกครับ ผมเล่นขาดทุนก็มี กำไลก็มี

ก็ไม่ได้โทษใคร เฮียไม่มาโพสน์ ผมคิดถึงแย่เลย

เอ! รึว่าเฮีย ติดดอยเลย คิดมาก 5555 :lol:

ไม่่ได้น้อยใจ แต่เขียนๆไปรู้สึกเหมือนเขียนแล้วฝีนอารมณ์มวลชนน่ะครับ

แหมระดับผมไม่มีดอยครับ มีแค่ลูกระนาด ตามพื้นถนน ที่เขาไม่ให้ขับเร็ว

ขับๆไปเด้งกระดอนไปเป็นจังหวะแต่ก็หาทางลงทางออกได้ครับ

ปัญหามีไว้ให้แก้ไข ครับ !031

เฮียแบทแมน

เป็นอะไรไปค่ะ อย่าคิดมากเลยคะ

ทองมันก็ขึ้นๆ ลงๆ อย่างนี้หละค่ะ

เฮียแบทแมน สู้ สู้ ค่ะ :lol:

เสริฟให้เฮียนายห้างฯ ยามดึกครับ

ลืมบอกไปว่าไม่เอาเลือดนะครับ ร้านนี้ที่ไหนอะครับ น่าทานจัง !uu :)