ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

tt2518

ขอเดา(ราคาทอง)กับเขาบ้าง

โพสต์แนะนำ

โชคเข้าข้างจริงๆที่ยอมตัดขาดทุน L ออกหมดเลย นี่หากถือต่อคงหมดตัวแน่ๆค่ะ ค่อยหายใจโล่งหน่อยเมื่อสัปดาห์ที่แล้วติดSเพียบเลย วันนี้คงไม่ติดลบแล้ว :P :P เกือบไม่รอดเหมือนกันค่ะ หัวใจจะวายเฮ้อ...

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

เวลาทองขึ้นว่าเลวแล้ว ลงเลวกว่า

อ้าวไม่ใช่ เวลาทองขึ้นว่าเร็วแล้ว ลงเลวกว่า

คลายเครียดครับ แวะมาทักทาย ไม่กล้าคาดเดา

เวลาทองขึ้นว่าเลวแล้ว ลงเลวกว่า

อ้าวไม่ใช่ เวลาทองขึ้นว่าเร็วแล้ว ลงเลวกว่า

คลายเครียดครับ แวะมาทักทาย ไม่กล้าคาดเดา

สวัสดีครับเฮียนายห้าง

ทองลงมาสี่วันจากจุดสูงสุด ลงมาเกือบ 100 เหรียญแล้วครับ B)

เฉพาะวันนี้วันเดียวลงกว่า 50 เหรียญครับ -_-

พอดีวันนี้ GF ปิดเลยไม่ได้ซื้อ ไม่งั้นซัดครึ่งกะลามังตั้งแต่เปิดตลาดแล้วครับ :D

ถูกแก้ไข โดย news

สุดสิ้นการทุบการหวดกันเพียงคืนนี้จริงหรือครับหรือว่าสองคืนที่ฝ่านมานั้นเป็นการทุๆบบบบ

แต่หลังจากนั้นจะไหลลงเรีอยๆๆหรือขึ้นเรื่อยๆกันครับเนี้ย

หวัดดีครับทุกๆท่าน ไม่ได้เข้ามาหลายวัน สมองรุมเร้า

เท่าที่หาข้อมูลมา ท่่านที่จะเก็บของถูก ให้รอสิ้นเดือนครับ (เดา เดา นะครับ กรองด้วยครับ)

สวัสดียามเช้าครับ เฮียนายห้าง คุณเด็กขายของ คุณnuchaba คุณDonjuan คุณGinger คุณSucha

คุณraty คุณMr.Li คุณgoldgold คุณminda คุณXp_man1 คุณPuk88 คุณ My dearและทุกท่านครับ

เมื่อคืนทองลงเร็ว ดิ่งเหว ทะลุไปถึงแนวรับสุดท้ายที่ 1462 เหมือน ฝรั่งนัดกัน เร่งทำรอบ ทำกำไร

วันนี้ผมก็มองไม่ออกว่าลงสุดยัง แต่วัดจากบนสุดมาต่ำสุด 1574-1462=112$ ก็เดาว่าน่าจะปรับฐานเสร็จแล้ว

วันนี้ ผมช้อนเต็มกะลามัง เลยดีกว่า อิอิ ความโลภมาเยือนอีกแล้ว

ราคาสมากั๊ก น่าจะลงอีกไม่ต่ำกว่า 250 เด่วรอดูเช้านี้ สองวันลงมา 500 ก็น่าจะพอกินแล้วครับทุกท่าน :lol:

แนวต้านวันนี้ 1509 1545 1568

แนวรับ 1450 1426 1391

วันนี้มาลุ้นกันครับ ว่าคืนนี้ฝรั่งจะมีนัดกันที่ 1568 หรือ 1391ครับ :lol:

post-1891-086567500 1304639787.gif

ถูกแก้ไข โดย news

เตรียมช้อนคันใหญ่ๆ ตามท่านอาจารย์ครับ ^_^

เมื่อวานนี้ ที่เด็กขายของ เขียนว่า กองทุนฯ จะทิ้ง Silver และทุ่ม Gold วันหน้า เด็กขายของ จะไม่นำข้อมูลประเภท

Forward Mail จาก พวกชื่อฝรั่ง ฝรั่ง มากล่าวในห้องนี้อีก เพราะเป็นพวกข่าวโคมข่าว ข่าวลือจริงๆ จะพยายามหาข่าว

ที่น่าเชื่อถือให้มากขึ้น ครับ

เวลาเป็นเครื่องพิสูจน์ครับ ในที่สุด ความรู้สึกเป็นห่วงพวกเรา ของคุณเด็กขายของ ก็เป็นจริงขึ้นมาจนได้ ผมเข้าใจคุณเด็กขายของ และขอขอบคุณครับ

โชคเข้าข้างจริงๆที่ยอมตัดขาดทุน L ออกหมดเลย นี่หากถือต่อคงหมดตัวแน่ๆค่ะ ค่อยหายใจโล่งหน่อยเมื่อสัปดาห์ที่แล้วติดSเพียบเลย วันนี้คงไม่ติดลบแล้ว :P :P เกือบไม่รอดเหมือนกันค่ะ หัวใจจะวายเฮ้อ...

สวัสดีครับ คุณ yaya2011

ก็ดีใจด้วยนะครับ ที่คุณได้ตัดสินใจดำเนินการได้ถูกทาง Gold Future เมื่อคิดว่าผิดทาง ก็ต้องยอม Stop Loss & Cut Loss แล้วค่อยมา

ตั้งต้นใหม่อีกครั้งหนึ่ง ไม่สายเกินไป

เวลาเป็นเครื่องพิสูจน์ครับ ในที่สุด ความรู้สึกเป็นห่วงพวกเรา ของคุณเด็กขายของ ก็เป็นจริงขึ้นมาจนได้ ผมเข้าใจคุณเด็กขายของ และขอขอบคุณครับ

สวัสดีครับ คุณน้อย

แสดงว่า แอบอ่านมานาน และชอบนะครับที่คุณพยายามอ่านทุกเม้นท์ของเพื่อนๆ และ เด็กขายของ ชั่งน้ำหนักให้ดีๆ ในข้อมูลข่าวสาร

ที่ได้รับ แล้วตัดสินใจจะทำอะไร ก็อยู่ที่ตัวของคุณน้อยเองนะครับ เพราะทุกอย่างที่เด็กขายของ กล่าว โม้ หรือ บ่น ครับ 555555 !

หวัดดีครับทุกๆท่าน ไม่ได้เข้ามาหลายวัน สมองรุมเร้า

เท่าที่หาข้อมูลมา ท่่านที่จะเก็บของถูก ให้รอสิ้นเดือนครับ (เดา เดา นะครับ กรองด้วยครับ)

สวัสดีครับ คุณ add

ตามที่คุณ add กล่าว คาดว่า คุณ add มองไปที่ช่วงสิ้นสุด QE 2 แล้วจะเกิดการทิ้งกระจายในสินทรัพย์ประเภท Commodities ทั้งหลาย

เพราะ ไม่มีเงินทุนจาก Fed มาใช้ปั่นราคาใช่ไหมครับ ?

ใช่ครับ เฮียนายห้างฯ ถ้าเด็กขายของ จำไม่ผิด ช่วงต้นเดือนเมษายน 54 ยังคุยๆ กันอยู่ว่า ขึ้นหรือลง

นับจากนั้นเป็นต้นมา กองทุนสหรัฐ สัญชาติยิว ปั่นไปถึง US$1,586 โดยมีการสร้างข่าวใน Forward Mail

เป็นระยะ เริ่มจาก US$1,600 ปรับเป็น US$1,650 ให้นักลงทุนใช้ช้อน ตักเข้า กะละมัง โดยคิดว่า ถึงเป้าหมาย ในเร็ววันแน่ๆ

สุดท้าย มันจะทิ้งของ ไม่รู้จะหาสาเหตุอะไร ไปดึงเอาขึ้น Margin : Silver มาเอี่ยว มาเกี่ยวข้อง ได้ยังไง ทั้งหมดนี่แหละครับ

เหมือนที่เฮียนายห้างฯ เขียนบ่อยๆ ว่า " ทุกอย่างอยู่ที่ กองทุนยำๆ " ขอบคุณ เฮียนายห้างฯ ที่กล่าวเตือนสติมาตลอดครับ

เตรียมช้อนคันใหญ่ๆ ตามท่านอาจารย์ครับ ^_^

คุณleo-attactซื้อแท่งหรือกระดาษครับ

สวัสดีค่ะเฮียแบทแมน

ขอให้คุณแม่แข็งแรงนะค่ะ

ถ้าว่างๆ ก็เข้ามาทักทายกันบ้างนะค่ะ :lol:

สวัสดีครับ เฮียนายห้างฯ คุณ DonJuan คุณ Nuchaba และเพื่อนๆ ทุกคน

เด็กขายของ คิดว่า เพื่อนๆ ที่เข้ามาในบ้านไทยโกลด์ ทุกคน ก็ต้องมีการ ซื้อ-ขาย ทองแท่งจริงๆ อยู่ไม่น้อย อย่าลืมนะครับ

อ่านแล้วตั้งเป้าหมายของตัวเองในการเข้าซื้อ จะตามแนวรับ หรือ จะตามอะไรก็ตาม ก็โปรดระมัดระวังในจำนวนปริมาณที่

เข้าซื้อเป็นอย่างมาก ( เพื่อนๆ บางคน อาจกล่าวว่า โอ้โห ขับรถมาตั้งไกล ให้ซื้อแค่ 5 บาท เหรอ ก็คิดในใจว่า ตัวเลขนี้ ฝากไว้ก่อนในใจ

แล้วถ้าลงมาในก๊อก 2 ก็ขับรถไปซื้อเป็น 10 บาท สิครับ )

ยังไม่มีความแน่นอน หรือ สัญญานใดๆ ว่าจะเกิดอะไรขึ้นในคืนนี้ อาจจะเป็น ศุกร์สยอง หรือ ศุกร์สำราญ ก็ได้ หลังจากค่าเงินดอลล์ หรือ

US Index ได้กลับมาแข็งค่าขึ้นอย่างรวดเร็ว ในขณะที่ ค่าเงิน Euro ก็ตกอย่างรวดเร็ว ( เพียงแค่ข่าว ประธานธนาคารกลางยุโรป ออกมา

กล่าวต่อสื่อมวลชน และกล่าวว่า ยังไม่มีแผนที่จะปรับขึ้นอัตราดอกเบี้ยนโยบาย เพียงแค่ความคิด ไม่ได้ดั่งใจ นักลงทุน นักวิเคราะห์ ที่

บอกว่า ขึ้นดอกเบี้ย แน่ๆ ) สกุลเงิน 2 สกุล นี้ ถ่วงอำนาจกันเหลือเกิน อีกหน่อย อยากให้ หยวน จีน มาคานอีกจังเลย เกมส์ของกองทุนฯ

จะได้เพลาๆ หน่อย กว่า 1 เดือน ถึงได้ US$100 แต่เพียง 3 วัน ลงไป US$115

กลับมาถึงเป้าหมายของการซื้อตามที่กล่าว กรุณาอย่ากระชั้นชิดในราคามากเกินไปนะครับ ทิ้งช่องว่างห่างๆ บ้างครับ น้ำหนักทอง มันหนัก

นะครับ 1 กิโล ประมาณ 65 บาท ใส่เก็บไว้ในกะละมัง ระวัง กะละมังทะลุ มูลค่าเงินในกระเป๋า ตกหาย แบบ " งง " เอ๊ะ ว่าซื้อถูกแล้วนะ

ยังมีถูกกว่านี้อีกหรือ แต่ก็อีกนั้นแหละ ไม่รู้ว่า จะเกิดอะไรบ้าง คืนนี้ เก็บนิดเก็บหน่อย ติดกระเป๋า ก็ดีเหมือนกันนะครับ

เด็กขายของ เขียนโม้ เขียนบ่น ยังมีดอยเลยครับ คราวนี้ ที่ 21,890 = 20 บาท เงินหายเพียง 3 วัน เกือบ 10,000 บาทไปแล้วในมูลค่า

แต่ก็ไม่ได้เต็มพอร์ตให้อึดอัด หายใจไม่ออกครับ สามารถที่จะเข้าเพิ่มเพื่อเฉลี่ยได้ สำหรับเป้าเฉลี่ย ครั้งที่ 1 ถ้ามา ก็ 21,200 บาท

อย่างวันนี้ 21,250/21,350 บาท ก็ยังไม่ " ถั๋ว " ( ยืมคำ คุณ DonJuan มาใช้ ) ดูตอนบ่ายก่อนครับ

ถูกแก้ไข โดย เด็กขายของ