ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

tt2518

ขอเดา(ราคาทอง)กับเขาบ้าง

โพสต์แนะนำ

While companies stepped up hiring, earnings increased. Average hourly earnings climbed to $22.95 in April, today’s report showed, while the average work week for all employees held at 34.3 hours.

รายได้ของอเมริกันชนเพิ่มขึ้น ค่าแรงชั่วโมงละ US$22.95 ในเดือนเมษายน ในขณะที่ ชั่วโมงทำงานต่ออาทิตย์ คือ 34.3 ชั่วโมง

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

NFP Astonishing Surprise, Dollar Rises นักลงทุนสหรัฐ ส่วนใหญ่ ประหลาดใจอย่างมากกับตัวเลขการจ้างงานนอกภาคการ

เกษตรที่มีการปรับตัวเพิ่มขึ้น 244,000 ตำแหน่ง ในขณะที่อัตราคนว่างงานแสดงที่ 9.0% ตัวเลขสองตัวดังกล่าว สูงกว่าที่หลายๆ

สำนักมีการคาดการณ์

สวัสดีค่ะพี่เด็กขายของ คุณDonJuan และทุกๆท่าน

วันนี้ไปเซ็น...ปิ่น แวะเข้าไปถามที่ power buy ดู Ipad2 จะใช้บัตร Central White Gold เพื่อรับส่วนลด 6,000 บาท

ปรากฎว่าต้องรอรอบบิลที่ 3 จึงจะซื้อได้ เซ็งง่ะ ตอนเรียกให้สมัครก็ไม่บอกรายละเอียด รู้งี้ไปต่อคิวซื้อเมื่อเช้าบ้างก็ได้เครื่องมาแล้ว

สอบถามที่ power buy ให้จองไว้ จะได้เครื่อง 1อาทิตย์ ก็เลยไป iStudio พระราม3 คนตรึม พนักงานทำไม่ทันเลย

ใช้ iPhone4 ต่อไปก็แล้วกัน ปล่อยพี่เด็กขายของ และคุณDonJuan นำหน้าไปก่อนค่ะ

สวัสดีครับ เฮียนายห้างฯ และ เพื่อนๆ ทุกๆ ท่าน ที่ซื้อขาย ทองแท่งจริงๆ ไม่ว่า จะร้านทองฯ หรือ ออนไลน์

เด็กขายของ อยากบ่นให้ฟังว่า จากเหตุการณ์ของราคาทองคำในประเทศที่ลดราคาลงมาเรื่อยๆ ตามราคา Gold Spot ต่างประเทศ

ในเดือน พฤษภาคม 54 ซึ่งก็ประมาณ 3-4 วันที่ผ่านมา เพื่อนๆ อาจจะเห็นว่า ราคาประกาศสมาคมฯ กับ ราคา Fair Price มีส่วน

ต่างกันมากพอสมควร อันนี้ มาจากปัญหาของค่าเงินที่ผันผวนเป็นอย่างมาก จาก ภาวะการณ์ในประเทศ และ ต่างประเทศ มาผสม

กันพอดีในช่วงนี้ ทำให้ คาดว่า สมาคมฯ ต้องตั้งค่าความเสี่ยงต่อการผันผวนไว้จำนวนหนึ่ง และ อุปสงค์ คือ ความต้องการของ

นักลงทุน หรือ นักเก็งกำไร จำนวนมากที่เข้าซื้อทองแท่ง จากร้านทอง เป็นจำนวนล้นหลาม จน อุปทาน คือ สินค้าไม่พอส่งมอบ

การซื้อทองเข้าตอนนี้ ว่าไปแล้ว เราเสียเปรียบในเรื่องของราคาซื้อ เป็นอย่างมาก อ้าว แล้วเพื่อนๆ บางคนก็ถามกลับมาว่า

ไม่ซื้อแล้วเกิดราคาทองตลาดโลกขึ้นล่ะ ไม่ตกรถเหรอ เด็กขายของ ก็จะบ่นว่า ถ้าทองขึ้นมา คุณไม่คิดเหรอว่า ราคาขายทอง

จะได้สมหวังปรารถนา ตามที่คุณเห็นในเวป ใช่ไหมครับ

เพราะฉะนั้น ช่วงนี้ ต้องทิ้งช่วงห่างการซื้อแต่ละครั้ง ให้มากพอนะครับ ไม่ใช่แค่ 50 บาท ก็ซื้อที เสร็จมันนะครับ ปลอดภัยไว้ก่อนครับ

ขอบคุณม๊ากกกก ๆ ๆ ๆ ครับ คุณเด็กขายของ ที่นำข่าวมาบอกกล่าวพร้อมทั้งช่วยแปลเป็นภาษาไทยให้ด้วย เป็นพระคุณยิ่งนัก ที่ทำให้ผู้น้อยมีโอกาสได้เข้าใจเนื้อหาด้วยคน สำหรับเพื่อน ๆ คนอื่นที่นำภาคภาษาอังกฤษมาลงให้ ถ้าจะกรุณาแปลให้ด้วยก็จะเป็นพระคุณยิ่งครับ

ก็เลยไป iStudio พระราม3 คนตรึม พนักงานทำไม่ทันเลย

แล้วได้แวะไปสำรวจคนซื้อทองที่ชั้น 3 ร้านแม่ สม... หรือเปล่าครับ คนซื้อเยอะมั้ย

ขอบคุณค่ะคุณเด็กขายของ รอเข้าอีกที่ที่ราคาเดียวกับคุณเด็กขายของค่ะ

แล้วได้แวะไปสำรวจคนซื้อทองที่ชั้น 3 ร้านแม่ สม... หรือเปล่าครับ คนซื้อเยอะมั้ย

ไม่ได้ไปเลยค่ะวลาไม่พอ ต้องรีบทำธุระให้เสร็จเพื่อกลับมาให้ทัน 2ทุ่มครึ่ง กลัวพลาดโอกาสซื้อ/ขายทอง ค่ะ (เป็นซะยังงี้ ทำไรก็ต้องรีบๆ กลัวไม่ทันเหตุการณ์ทองๆ)อิอิ

ถูกแก้ไข โดย nuchaba

คุณ เด็กขายของครับ ได้รุ่น 3G 16GB สีขาวครับผม อยากได้รุ่น 64 ครับ แต่คิดไปคิดมา เครื่องเก่าใช้ความจำไปแค่ 300 MB ไม่ได้ลงอะไรเพิ่ม เปิดเปวอย่างเดียว ที่สำคัญ น้องๆมิยาบิคงไม่ชอบไปอยู่ในที่คับแคบ คริคริ งั้น 16 ก็ได้ครับ

คุณ nuchaba ครับ อยากให้ซื้อมาใช้ครับ จอใหญ่กดสะดวกไม่พลาดง่ายๆ(มีคนพลาดก่ะไอโฟนมาแล้ว อิอิ) เครื่องรุ่นใหม่เร็วกว่ารุ่นก่ออย่างรู้สึกได้ แม้กระทั่งเปิดเวปครับ ภาพสีแน่นอิ่มเข้มขึ้นครับ เบากว่าบางกว่า โอเคมากๆเลยครับ

คุณ raty ครับ ผมใช้โน้ตบุ๊คด้วย ยืนยันว่าเล่นเนทออนไลน์ได้สะดวกมากครับ กดปุ่มเดียวมาแล้ว แต่ซื้อรุ่น 3G นะครับ

คุ้มสุดแล้วครับ คุณ DonJuan ประเทศไทยได้ใช้เครื่องช้ากว่าญี่ปุ่นแค่ 10 วันเท่านั้น แค่นี้ ก็ถือว่า คุ้ม แล้วครับ เครื่องศูนย์ด้วย

ไม่ต้องไปหาซื้อตามตลาด Grey Market ที่ราคา แพงขึ้นกว่า 50 % แถมประกันศูนย์การค้า เท่านั้น เครื่องมีปัญหา ได้ไปเป็นลิง

เกาะตู้กระจกแน่ๆ

ที่เด็กขายของ เอา 64G เพราะมันใช้ถ่ายรูปได้สะใจมากๆ ครับ ยืนถือแล้วถ่าย โคตรๆ เท่เลยครับ ถ่ายตัวเราเองพร้อมเพื่อนๆสาวๆ

ก็ได้ เพราะมีกล้องด้านหน้า ดังนั้น เผื่อถ่ายเพลิน แล้วกล้อง 5 ล้านด้วย กลัวเปลือง Memory ครับ

โม้ไปโม้มา ราคาทอง US$1,498 คืนนี้ น่าจะทะลุเกิน US$1,500 หรือเปล่าเนี่ย

สวัสดีเฮียแบท เฮียเด็กขายของ เฮียdonjuan ginger news goldgold nuchaba และเพื่อนๆทุกท่านครับ:lol:

เตรียมกะละมังเรียบร้อยแล้วครับ ทยอยเก็บครับ:lol:

สวัสดีครับ Mr.Li

ทยอยเก็บเป็นความคิดที่ดีครับ

แต่วันนี้ผมเก็บมาเต็มกะลามังแล้วครับ

ผมช้อนเต็มที่ไปเลยครับ ลงมาจาก 22050 มาถึง 21350 ก็ลงมา 700 แล้ว

เพิ่งเคยเห็นทองลงแรงอย่างนี้ เป็นครั้งแรกครับเลยช้อนเต็มที่ครับ

ตกกะใจกับขาขึ้นมาทีแล้ว

คราวนี้ ตกกะจายกับขาลงมากกว่าอีก

เด่ววันจันทร์ถ้าพอมีกำไร จาปล่อยสักครึ่งกะลามัง จะได้มีที่ว่างช้อนเพิ่มครับ :lol:

กลุ่มก่อการร้าน อัล ไกด้า ยืนยันว่า บิน ลาดิน ตายแล้ว พร้อมขู่แก้แค้น และเตรียมปล่อยเทปเสียง บิน ลาดิน ที่อัดไว้ก่อนตาย 7 วัน ออก เผยแพร่ ในเร็ววันนี้

กลุ่มก่อการร้าน อัล ไกด้า ยืนยันว่า บิน ลาดิน ตายแล้ว พร้อมขู่แก้แค้น และเตรียมปล่อยเทปเสียง บิน ลาดิน ที่อัดไว้ก่อนตาย 7 วัน ออก เผยแพร่ ในเร็ววันนี้

งั้นเมกาก็จะฟื้นตัวแล้วอะจิ :lol:

คุณ เด็กขายของครับ ได้รุ่น 3G 16GB สีขาวครับผม อยากได้รุ่น 64 ครับ แต่คิดไปคิดมา เครื่องเก่าใช้ความจำไปแค่ 300 MB ไม่ได้ลงอะไรเพิ่ม เปิดเปวอย่างเดียว ที่สำคัญ น้องๆมิยาบิคงไม่ชอบไปอยู่ในที่คับแคบ คริคริ งั้น 16 ก็ได้ครับ

คุณ nuchaba ครับ อยากให้ซื้อมาใช้ครับ จอใหญ่กดสะดวกไม่พลาดง่ายๆ(มีคนพลาดก่ะไอโฟนมาแล้ว อิอิ) เครื่องรุ่นใหม่เร็วกว่ารุ่นก่ออย่างรู้สึกได้ แม้กระทั่งเปิดเวปครับ ภาพสีแน่นอิ่มเข้มขึ้นครับ เบากว่าบางกว่า โอเคมากๆเลยครับ

คุณ raty ครับ ผมใช้โน้ตบุ๊คด้วย ยืนยันว่าเล่นเนทออนไลน์ได้สะดวกมากครับ กดปุ่มเดียวมาแล้ว แต่ซื้อรุ่น 3G นะครับ

สวัสดีค่ะ คุณDonJuan

วันนี้ไปลองมาแล้วเหมือนกัน ยืนจิ้มๆถ่างๆอยู่พักนึงที่ เซ็นปิ่นค่ะ แล้วก็เลือก accessory ดูๆไว้ก่อนน่ะค่ะ

ส่วน iPhone ก็เคยพลาดมาแล้วเหมือนกันค่ะ กดซื้อแล้วกว่าจะเลื่อนคลิ๊กนู่นนี่ กดพลาดหลายที กลัวกดตกลงไม่ทันก็เลยลืมเช็คราคา

แพงขึ้นเยอะเหมือนกันค่ะ กว่าจะซื้อสำเร็จราคาวิ่งเปลี่ยนไป ยังเจ็บใจไม่หายเลย หลังจากนั้นก็ไม่เคยกดซื้อผ่าน iPhone อีกเลย

อาทิตย์หน้า คาดกันว่า น่าจะมีประกาศพระราชกฤษฎีกายุบสภา นักลงทุนฝรั่งเตรียมตัวก่อนนักลงทุนรายย่อยคนไทย ปล่อยทิ้งหุ้นอีกแล้ว

วันนี้ ก็ล่อไปอีก 3,478.63 ล้านบาท ถามว่า แล้วใครซื้อ ฮ่า ฮ่า นักลงทุนรายย่อยแห่งประเทศไทย เข้าซื้อสุทธิ 3,959.03 ล้านบาท หุ้นพลังงานโดนทิ้ง จากราคา Crude Oil หล่นลงมาต่ำกว่า US$100 แต่ที่สำคัญ เด็กขายของว่า นักลงทุนต่างชาติไม่ค่อยชอบบรรยากาศแบบสุญญากาศทางการเมือง ครับ