ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

tt2518

ขอเดา(ราคาทอง)กับเขาบ้าง

โพสต์แนะนำ

สวัสดีค่ะเฮียแบทแมน คุณเด็กขายของ คุณ DonJuan คุณ Nuchaba คุณnews คุณginger และเพื่อน ๆ ทุกท่าน

รับมีดหล่นไป 1 ดอก 20% ที่ราคา 21620 ค่ะ รอราคา 21000 เหมือนคุณเด็กขายของค่อยเก็บเพิ่มค่ะ

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

ขอบคุณมากครับผม :lol:

:lol: ด้วยความเต็มใจ

สวัสดี น้อง My dearดูที่ บทเรียน การวิเคราะห์ทางเทคนิคและอ่านคัมภีร์ทองคำฉบับไทยโกลด์ของเฮียกัมด้วย

เด็กขายของ ฝากรูปนี้ ให้พิจารณาแล้วกันนะครับ เพื่อนๆ บางคนน่าจะรู้จัก กับ เกมส์นี่อยู่บ้าง

" กระชอนกระดาษช้อนปลาทอง ใส่กะละมัง "

ช้อนถูกจังหวะ ก็ได้ปลาทองกลับบ้าน : ได้ปลาทอง ตามเป้าหมายที่เราคาดหวังเอาไว้

ช้อนพลาด กระชอนก็ขาด : ไม่เป็นไร ปลาทอง ก็อยู่ที่ร้านต่อไป

คาดหวังไว้ลึกๆ ว่าคืนนี้จะจบด้วย 1450 :rolleyes: ตื่นเช้ามาพรุ่งแต่งตัวรอหน้าร้าน ฮ.นำฮง :wacko:

สวัสดีครับเฮียนายห้าง คุณเด็กขายของ คุณ DonJuan คุณ Nuchaba คุณnews คุณginger และเพื่อน ๆ ทุกท่าน

แล้วก็ถึงเวลาที่พวกกองทุน ทุบหัว ปลาซิว ปลาสร้อย ไม่รู้ว่าจะทุบไปอีกกี่วัน แต่ถ้ามันหายเหนื่อยแล้ว (กำไรเต็มที่แล้ว)

มันก็บอกว่าทองกำลังไป 1600 แล้วนะ ไม่ซื้อหรือ เดี๋ยวตกรถนะ

เวลาทองขึ้นว่าเลวแล้ว ลงเลวกว่า

อ้าวไม่ใช่ เวลาทองขึ้นว่าเร็วแล้ว ลงเลวกว่า

คลายเครียดครับ แวะมาทักทาย ไม่กล้าคาดเดา

สวัสดีเฮีย ที่เคารพ เฮียยังมีอารมณ์ขันนะ 555 คุณเด็กขายของ Don FOR GOLD nuchaba news gold gold GOLD PIG SUCHA tary Arpat xp_man1 puk88 jip jaiy jije..NPT..

วิภาดา มิ้ว ทัมจัง เม่าน้อย(ไม่ต้องกลัวตกรถนะ ใจเย็นๆ ขนาดเฮียยังไม่กล้าเดา) ทัมจัง ลูกชิ้นจัมโบ้ Lekster beam book 2 minda primer Till the end

GB2514muchi muchi mumu dep99 tree sit Gui-hwin Topping My dear ชื่อเพื่อนบางคนพิมพ์ไว้ในใจ :wub: แฟนๆของเวปไทยโกลด์ทุกคน

:rolleyes: หลายวันนี่ทำให้รู้ซึ้งถึงภาระและความหวังดีที่ เฮียๆ พี่ๆ น้าๆ ครูอาจารย์ ที่โพสกราฟ เดา คาดการณ์ ให้พวกเราว่าน่าหนักใจอยู่ จึงขอขอบพระคุณทุกท่านไว้ในที่นี้ :wub:

ถูกแก้ไข โดย ginger

ราคาทองคำแท่งในประเทศเช้านี้ ปรับตัวลดลง ตามทิศทางราคาตลาดโลก หลังแรงขายทำกำไรสินทรัพย์เสี่ยง และความกังวลต่อความไม่แน่นอนของทิศาทางการ ฟื้นตัวของเศรษฐกิจโลก ทำให้มีแรงขายสินค้าโภคภัณฑ์ต่างๆ รวมถึงทองคำ

ราคาทองคำแท่งในประเทศ ของสมาคมค้าทองคำเช้านี้ ลดลง 500 บาท จากเมื่อวันพุธ มาอยู่ที่บาทละ 21,350 บาท ขณะที่ราคาทองคำในประเทศ ได้ขึ้นทำ จุดสูงสุดเป็นประวัติการณ์ที่บาทละ 22,050 บาทเมื่อวันที่ 30 เม.ย.ที่ผ่านมา

ส่วนราคาทองคำสปอตในตลาดโลกเมื่อวานนี้ ลงไปแตะระดับต่ำสุดในรอบ 3 สัปดาห์ ที่ 1,462.40 เหรียญสหรัฐ/ออนซ์ จาก 1,452.80 เหรียญ/ออนซ์ เมื่อ วันที่ 14 เม.ย.ที่ผ่านมา

ขณะที่เช้านี้ ราคาทองสปอตในตลาดเอเชีย ดีดตัวกลับขึ้นมาได้บ้าง โดยล่าสุดอยู่ที่ 1,487.36 เหรียญ/ออนซ์

นายพิชญา พิสุทธิกุล เลขาธิการสมาคมค้าทองคำ กล่าวว่า การปรับตัวลงของราคาทองคำในรอบนี้ เป็นผลมาจากแรงขายทำกำไรของกองทุน เก็งกำไร หรือ เฮดจ์ฟันด์ เป็นหลัก เนื่องจากที่ผ่านมาราคาทองคำปรับขึ้นมามาก และดอลลาร์ในช่วงนี้ดีดตัวขึ้น จึงทำให้เฮดจ์ฟันด์ตัดสินใจขายทำกำไร

ขณะเดียวกัน การที่ราคาน้ำมันร่วงลงแรง ทำให้เฮดจ์ฟันด์บางส่วน มีผลขาดทุนจากการลงทุนในน้ำมัน จึงต้องมีการขายทำกำไรในทองคำ เพื่อเอากำไร จากทองคำ มาชดเชยการขาดทุนจากน้ำมัน

"ถ้าดูตามข้อมูลเศรษฐกิจตอนนี้ มันอาจจะยังไม่ขัดๆ กันอยู่ ไม่ค่อยเป็นเหตุ เป็นผลเท่าไหร่ ก็มองว่าเป็นเรื่องการเก็งกำไรของเฮดจ์ฟันด์ ที่ต้องการทำกำไรทองคำ เพื่อเอามาโปะการขาดทุนของน้ำมัน ที่ไม่ได้ขึ้นไปแรงเหมือนที่คาดไว้"

นายพิชญา แนะนำว่า ในช่วงนี้ทิศทางราคาทองคำยังมีความผันผวนมาก จึงให้ชะลอการลงทุนไว้ก่อนในระยะสั้น โดยมองว่าการฟื้นตัวของราคาทองคำใน ตลาดโลกวันนี้ น่าจะเป็นเพียงระยะสั้น และมีโอกาสอ่อนตัวลงมาได้อีก

โดยนักลงทุนที่ต้องการเข้าลงทุนทองคำ น่าจะรอให้ราคาอ่อนตัวลงมา ที่ระดับ 1,450 เหรียญ/ออนซ์ ถึงค่อยทยอยเข้าลงทุน

ที่มา : หนังสือพิมพ์ทันหุ้น (วันที่ 6 พฤษภาคม 2554)

!thk !thk !thk

สวัสดีเฮียแบท เฮียเด็กขายของ เฮียdonjuan ginger news goldgold nuchaba และเพื่อนๆทุกท่านครับ:lol:

เตรียมกะละมังเรียบร้อยแล้วครับ ทยอยเก็บครับ:lol:

สวัสดีครับ คุณ เด็กขายของ และเพื่อนๆทุกๆท่าน

วันนี้เหนื่อยและเมื่อยขามากๆ ไปรอเข้าห้างก่อน 10 โมงเช้า ไปรอต่อแถวหน้าร้าน ไอสตูดิโอ 11 โมง ได้เครื่องจ่ายเงินเสร็จเกือบ 4 โมงเย็นครับ(ซื้อทองจ่ายเงินเป็นล้านยังไม่นานขนาดนี้ อิอิ)

ไม่ได้รุ่นที่ตั้งใจไว้นะครับ เพราะผู้จัดการร้านแจ้งว่าของหมด แต่ที่จริงมีการล็อคจองเอาไว้ให้ลูกค้า อันที่จริงเขาห้าม แสบจริงๆ เอาเปรียบกันมากๆครับ ที่ต้องรีบไปซื้อไม่ได้บ้าเทคโนโลยีหรือเป็นสาวกสตีฟจ็อบนะครับ แต่เอาไว้ดูราคาทองครับ

คุณ เด็กขายของ กล่าวถูกใจที่สุด การเล่นออนไลน์ ซื้อขายง่าย ใช้เวลาตัดสินใจไม่นาน ไม่มีการวางแผน ทำให้ไม่รอบคอบ เชื่อไหม บ้างครั้งตัดสินใจด้วย อารมณ์ ความโลภ ที่ขาดเหตุผล แต่ถ้าเป็นการซื้อหน้าร้าน กว่าจะอาบน้ำแต่งตัว เดินทาง นั่งรถ เดินไปร้าน แวะร้านกาแฟหัวเขียว มีเวลาให้คิดไตร่ตรองอีกมากเลยครับ ก่ะว่าออนไลน์คงเอาไว้ช่วยเพิ่มความสะดวก คงไม่ใช่ทางหลักในการลงทุนทองแล้วครับ เพื่อนๆตัดสินใจให้ดีก่อนสมัครอออนไลน์นะครับ

ก่อนกลับบ้านไปร้านทอง คนเยอะจริงๆครับ มาซื้อทั้งนั้น บางคนได้ตั๋ว ซี้หน่อยได้ทอง อิอิ สุดท้ายมาเจ็บใจที่สุดกับสาวหุ่นดีนางหนึ่งในร้านกาแฟหัวเขียว เธอเห็นผมหิ้วถุง iPad2 จึงถามว่ามาซื้อเหมือนกันหรือ ตื่นกี่โมงละ ตีห้าอ่ะป่าว แล้วก็ยิ้ม(เป็นรอยยิ้มที่สะอิดสะเอียนที่สุด) จากนั้นก็พูดอย่างภูมิใจว่า รู้จักกับผู้จัดการร้าน ล็อคเครื่องไว้แล้ว สัก 1 ทุ่มค่อยไปเอา ไม่ต้องรีบร้อน เฮ้อ..

ผมจึงเข้าใจคุณค่าของความเป็น มนุษย์ เพิ่มขึ้นอีกระดับครับ...

สวัสดีค่ะพี่ๆทุกท่านเม่าน้อยหายไปนานเผลอแป็บเดียวทองลงมาเป็นร้อย$เลย

ยังไม่ได้เริ่มซื้อเลยค่ะ แต่ตอนนี้กำลังสนใจsilverค่ะมีพี่ๆท่านใดเล่นอยู่ไหมค่ะ

ถ้าซื้อเก็งกำไรต้องเป็นเม็ดหรือแท่งค่ะแล้วมียี่ห้อไหมค่ะซื้อร้านไหนต้องขายร้านนั้นเหมือนทองไหมแล้วซื้อร้านไหนดีค่ะ ขอบคุณค่ะ :lol:

สวัสดีครับ คุณ DonJuan

ได้ Ipad 2 สมใจแล้วใช่ไหมครับ ใช้เวลานานมากเลยนะครับ เกือบ 6 ชั่วโมง อันนี้ รวมไปโหลด App. เพิ่มแล้วหรือยังครับ เพราะ Load App.

12 หน้า ก็ใช้เวลาอีก 2 ชั่วโมง แล้วตกลงว่า ได้มารุ่นไหนครับ 16G หรือ 32G หรือ 64G +3G wifi โควต้าแต่ละสาขาต่อวัน ก็น้อยมากเลย

สำหรับรุ่น 16G ส่วนเด็กขายของ " งก " ครับ เปลี่ยนใจกะทันหัน มุ่งหน้าไปซื้อที่ POWER BUY ซีคอนฯ ดีกว่า ได้ คะแนน 1 card ด้วย

64G + 3G WIFI 25,900 บาท แล้วมาเสียอีก 500 บาท ค่าโหลด App. เลยไปดูหนัง Fast & Furious 5 หนังจบ ก็กลับมารับเครื่องฯ พอดีครับ

เดินผ่านร้าน นาย ฮ. ในซีคอน คนเยอะครับ นั่งหน้าร้านฯ เปิดคอมฯ นั่งมองราคาก็มีประปราย ยิ่งตอน 6 โมง คนยิ่งเยอะ สงสัยเพราะเห็น

กราฟทองลงมาที่ US$1,477 และเกิดการคาดหวังว่า จะมีการปรับราคาวินาทีสุดท้ายมั่ง แต่เด็กขายของ กลับบ้านก่อน เลยไม่ได้อยู่

สังเกตุการณ์เพื่อมาเล่าสู่กันฟังต่อครับ นักลงทุนที่มาซื้อส่วนใหญ่ ไม่ได้พกเงินครับ พก Cashier Cheque ทั้งนั้นเลยครับ

สวัสดีครับ คุณ เด็กขายของ และเพื่อนๆทุกๆท่าน

วันนี้เหนื่อยและเมื่อยขามากๆ ไปรอเข้าห้างก่อน 10 โมงเช้า ไปรอต่อแถวหน้าร้าน ไอสตูดิโอ 11 โมง ได้เครื่องจ่ายเงินเสร็จเกือบ 4 โมงเย็นครับ(ซื้อทองจ่ายเงินเป็นล้านยังไม่นานขนาดนี้ อิอิ)

ไม่ได้รุ่นที่ตั้งใจไว้นะครับ เพราะผู้จัดการร้านแจ้งว่าของหมด แต่ที่จริงมีการล็อคจองเอาไว้ให้ลูกค้า อันที่จริงเขาห้าม แสบจริงๆ เอาเปรียบกันมากๆครับ ที่ต้องรีบไปซื้อไม่ได้บ้าเทคโนโลยีหรือเป็นสาวกสตีฟจ็อบนะครับ แต่เอาไว้ดูราคาทองครับ

คุณ เด็กขายของ กล่าวถูกใจที่สุด การเล่นออนไลน์ ซื้อขายง่าย ใช้เวลาตัดสินใจไม่นาน ไม่มีการวางแผน ทำให้ไม่รอบคอบ เชื่อไหม บ้างครั้งตัดสินใจด้วย อารมณ์ ความโลภ ที่ขาดเหตุผล แต่ถ้าเป็นการซื้อหน้าร้าน กว่าจะอาบน้ำแต่งตัว เดินทาง นั่งรถ เดินไปร้าน แวะร้านกาแฟหัวเขียว มีเวลาให้คิดไตร่ตรองอีกมากเลยครับ ก่ะว่าออนไลน์คงเอาไว้ช่วยเพิ่มความสะดวก คงไม่ใช่ทางหลักในการลงทุนทองแล้วครับ เพื่อนๆตัดสินใจให้ดีก่อนสมัครอออนไลน์นะครับ

ก่อนกลับบ้านไปร้านทอง คนเยอะจริงๆครับ มาซื้อทั้งนั้น บางคนได้ตั๋ว ซี้หน่อยได้ทอง อิอิ สุดท้ายมาเจ็บใจที่สุดกับสาวหุ่นดีนางหนึ่งในร้านกาแฟหัวเขียว เธอเห็นผมหิ้วถุง iPad2 จึงถามว่ามาซื้อเหมือนกันหรือ ตื่นกี่โมงละ ตีห้าอ่ะป่าว แล้วก็ยิ้ม(เป็นรอยยิ้มที่สะอิดสะเอียนที่สุด) จากนั้นก็พูดอย่างภูมิใจว่า รู้จักกับผู้จัดการร้าน ล็อคเครื่องไว้แล้ว สัก 1 ทุ่มค่อยไปเอา ไม่ต้องรีบร้อน เฮ้อ..

ผมจึงเข้าใจคุณค่าของความเป็น มนุษย์ เพิ่มขึ้นอีกระดับครับ...

อยากจะร้องไห้เป็นภาษาติ๊กครับ ipad2 มาแล้วหรอครับคุณ donjuan (คนบ้านนอกตามข่าวสารไม่ทัน อย่าว่ากันนะครับ)

ไอ้เราเพิ่งจะซื้อไม่ถึงสัปดาห์ ฝากเพื่อนทีประเทศนอกก็ไม่มีของ รอไม่ไหวเลยซื้อมาซะก่อน เพราะไม่รู้มันจะมาเมื่อไร ว่าแต่ว่าใช้ดีไหมครับ

อาคุง Don ใจเย็ง ๆ เจี้ยเต้ให้หายเหนี่อยก่อน ฮ้อออออ นี่คือเหตูผลหนึ่งที่ไม่ไปต่อคิว แล้วถ้าเจอสาวถึงแม้หุ่นจะงามแต่ไม่มีคุณค่าความเป็นคน อี๋ อี๋ บายเลยค่ะ วันนี้นั่งทำใจส่งกำลังใจไปให้ เข้า net เห็นคิวยาวทุกที่จริง ๆ ตั้งใจไป เซน ชิดลม คิวก็ยาวฮะ่เลยดีใจที่ไม่ไป เข้า ipod ดู เขาให้ซื้อ0nlineได่ มีทุกรุ่น หนี่งถึงสองอาทิตย์รับของ เห็นเหมือนคุณดอนว่า cover สีชมพูสวยสุด ตัดสินใจก่อนไปร้านละ raty รอก่อนไว้ไปซื้อเลยได้จับของเลยดีกว่า ติดตามต่อปาย.

Payrolls increased by 244,000 ตำแหน่งในเดือนที่ผ่านมา เพิ่มมากขึ้นนับตั้งแต่เดือนพฤษภาคม 2010 นักวิเคราะห์ทำโพล และคาดว่า เดือนเมษายน จะเพิ่มขึ้น 185,000 ตำแหน่ง แต่อัตราว่างงานเพิ่มขึ้นเป็น 9% จาก 8.8%

Federal Reserve Chairman Ben S. Bernanke and some of his colleagues have signaled they plan to forge ahead through June with record monetary stimulus to bolster the expansion.

ส่วนอัตราความเติบโตทางเศรษฐกิจสหรัฐ ช้ามาก อยู่ที่ 1.8% ใน 3 เดือนแรกของปีนี้ และถ้าเทียบกับ 3 เดือนสุดท้ายของปีที่แล้ว อยู่ที่ 3.1% ซึ่งกล่าวกันว่า เป็นผลมาจากปัจจัยราคาน้ำมันที่สูงขึ้น ราคาขายปลีกน้ำมันล่าสุด คือ US$3.99 ต่อ Gallon เมื่อ 4 พฤษภาคม