ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

tt2518

ขอเดา(ราคาทอง)กับเขาบ้าง

โพสต์แนะนำ

ถ้าราคาทอง ยังวนเวียนที่ US$1,488 ล่ะก็ พรุ่งนี้ + 50 บาท แหง่มเลย

ราคาน้ำมันก็ดิ่งลงมาแล้ว แต่ที่บวกเพิ่ม อานิสงค์ค่าเงินบาท ทุกๆ 10 สตางค์ คือ 50 บาท

ติดตามต่อไปครับ

ถูกแก้ไข โดย เด็กขายของ

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

เฮ้อ สงสัยเพื่อนอ้ายกันจัดให้หลังเที่ยงคืนตามเคย เอเชียอดตามระเบียบ

ถ้าราคาทอง ยังวนเวียนที่ US$1,488 ล่ะก็ พรุ่งนี้ + 50 บาท แหง่มเลย

ราคาน้ำมันก็ดิ่งลงมาแล้ว แต่ที่บวกเพิ่ม อานิสงค์ค่าเงินบาท ทุกๆ 10 สตางค์ คือ 50 บาท

ติดตามต่อไปครับ

สวัสดีค่ะ คุณเด็กขายของ ถ้าพรุ่งนี้ค่าเงินบาทอ่อนค่า จาก 30.23 บ. เป็น 30.557 บ. แบบนี้ราคาน้องทองก็ดีดกลับเยอะเลยซิค่ะ :blink:

ใครรอซื้อก็ต้องจ่ายแพงขึ้นซิค่ะ ขอบคุณค่ะ ลุ้นในใจให้ดอยที่ติดเตี้ยลง :lol:

1495.40 ราคาสามารถยืนได้เหนือ 1474 ทิศทางคาดว่าจะเป็นขาขึ้น สัปดาห์หน้ามีลุ้น 1507-1510 :rolleyes:

ถูกแก้ไข โดย 420433

สวัสดียามเช้าครับ เฮียนายห้าง คุณเด็กขายของ คุณnuchaba คุณDonjuan คุณGinger คุณSucha คุณ leo_attact

คุณraty คุณMr.Li คุณgoldgold คุณminda คุณXp_man1 คุณPuk88 คุณ My dearและทุกท่านครับ

ทองดิ่งลงมาจาก 1574 เดินทางลงสู่ 1462 ใช้เวลา 4 วัน ก่อนดีดกลับขึ้นมา ได้สูงแค่ 1498 และยืนเหนือ 1490 ได้

โดยผมเดาเป้าหมายวันจันทร์ว่าทองคงขึ้นพุ่งตรงไปที่ 1505 ก่อนจะทำ side way up ให้เสียว ๆ กันเล่น เพราะตรงนี้เป็นจุดวัดใจ

ทองอาจขึ้นไปตามเทรนด์สีเขียว หรือพุ่งลงตามเทรนด์สีส้ม ก็ได้ ต้องติดตามต่อครับว่าจะเลือกทางไหน

เปิดมาวันจันทร์ ผมคงออกทำกำไรก่อนซักครึ่งกะลามัง แล้วรอจังหวะแกว่งตัวช่วง side way เก็บของถูกเพิ่มครับ

ขอให้โชคดีในการลงทุนทุกท่านครับ :lol:

post-1891-092311700 1304734996.gif

สวัสดีค่ะ คุณเด็กขายของ ถ้าพรุ่งนี้ค่าเงินบาทอ่อนค่า จาก 30.23 บ. เป็น 30.557 บ. แบบนี้ราคาน้องทองก็ดีดกลับเยอะเลยซิค่ะ :blink:

ใครรอซื้อก็ต้องจ่ายแพงขึ้นซิค่ะ ขอบคุณค่ะ ลุ้นในใจให้ดอยที่ติดเตี้ยลง :lol:

สวัสดีครับ คุณพี่น้องรี

ขอแยกเป็นประเด็นนะครับ

1. ค่าเงินบาทอ่อนค่า 30.23 ไปเป็น 30.557 : แน่นอนครับ ราคาทองภายในประเทศ ก็ต้องขึ้นสิครับ ตามกลไกของ อัตราแลกเปลี่ยนอยู่แล้ว

แต่เด็กขายของ ยังหวาดระแวงว่า ระบบ BIBOR ที่มาใช้ในขณะค่าเงินดอลล์สหรัฐ ผันผวน การอ่อนค่าจะไม่แรงเร็วจนเกินไป พวกเขาจะ

ต้องมีการกำหนดราคาแลกเปลี่ยนกลางระหว่างธนาคารในประเทศ ต่อ ธนาคารแห่งประเทศไทย ขึ้นมา ณ. จุดใดจุดหนึ่ง น่าจะประมาณ

30.50 - 30.60 ครับ

2. ใครรอซื้อก็ต้องจ่ายแพงขึ้นซิค่ะ : ใช่ครับ แต่ก็อย่างที่เด็กขายของ กล่าวเมื่อวานนี้แล้วว่า คิดเหรอว่า จะขึ้นราคาให้เต็มที่ อย่างเลวร้าย

ที่สุดก็ราคาเดิม หรือ + 50 บาท เท่านั้น ( เดาเอานะครับ ) เพราะ ทางร้านทองฯ อยากขายออกมากกว่าครับ จากที่เดาๆ ตอนทองตลาด

โลกราคา US$1,559 - US$1,570 ไม่รู้ว่า ส่งออกไปกี่ร้อยตัน ฟาดกำไรพุงปลิ้น แล้วเมื่อตอนราคาลงมาเมื่อวันก่อน พี่น้องรี ครับ เขา

Order คำสั่งซื้อไปที่ต่างประเทศ ก็อีกไม่น้อย เขาขายในประเทศราคา 21,350 บาท ก็ยังมีกำไรบานเบิกเช่นเดิม

สรุป สุดท้าย ดอยของพี่น้องรี กับ ดอยของเด็กขายของ ยังไง สักวันหนึ่ง ก็ต้องเป็นที่ราบอยู่ดีครับ เพราะเป็นกลไกของตลาดสินค้าโภคภัณฑ์

เหมือน ฤดูของผลไม้ นอกฤดูก็จ่ายแพง กินแพง ถ้าเป็นฤดูของผลไม้นั้นๆ ก็จ่ายถูก ราคาถูกครับ ก็เหมือนพี่กับผม ที่ทำรอบเอากำไร

มาจ่ายค่าน้ำ ค่าไฟ ค่ากับข้าว ล่ะครับ จังหวะแบบนี้ ชอบมากกว่า นิ่งๆ หรือ ปั่นราคาขึ้นสูงไม่บันยะบันยัง

สวัสดียามเช้าครับ เฮียนายห้าง คุณเด็กขายของ คุณnuchaba คุณDonjuan คุณGinger คุณSucha คุณ leo_attact

คุณraty คุณMr.Li คุณgoldgold คุณminda คุณXp_man1 คุณPuk88 คุณ My dearและทุกท่านครับ

ทองดิ่งลงมาจาก 1574 เดินทางลงสู่ 1462 ใช้เวลา 4 วัน ก่อนดีดกลับขึ้นมา ได้สูงแค่ 1498 และยืนเหนือ 1490 ได้

โดยผมเดาเป้าหมายวันจันทร์ว่าทองคงขึ้นพุ่งตรงไปที่ 1505 ก่อนจะทำ side way up ให้เสียว ๆ กันเล่น เพราะตรงนี้เป็นจุดวัดใจ

ทองอาจขึ้นไปตามเทรนด์สีเขียว หรือพุ่งลงตามเทรนด์สีส้ม ก็ได้ ต้องติดตามต่อครับว่าจะเลือกทางไหน

เปิดมาวันจันทร์ ผมคงออกทำกำไรก่อนซักครึ่งกะลามัง แล้วรอจังหวะแกว่งตัวช่วง side way เก็บของถูกเพิ่มครับ

ขอให้โชคดีในการลงทุนทุกท่านครับ :lol:

post-1891-092311700 1304734996.gif

เช้ามาขอลอกการบ้านเลยนะคะ คริคริ สวัสดียามเช้าคะคุณ์News เฮียนายห้าง คุณเด็กขายของ คุณnuchaba คุณDonjuan คุณGinger คุณSucha คุณ leo_attact

คุณraty คุณMr.Li คุณgoldgold คุณXp_man1 คุณPuk88 คุณ My dearและทุกท่าน

ขอบคุณมากคะ คุณnews สำหรับข้อมูลการวิเคราะห์ ^_^

ตกลงว่า วันนี้ ราคาขายในประเทศไทย ตั้งอยู่ที่ 21,350 / 21,450 บาท + 100 บาท เมื่อวานนี้ ใครซื้อเข้าตอนเช้าๆ ที่ 21,300 บาท

ก็ได้กำไร 50 บาท แล้ว

เมื่อวานเปิดราคา ครั้งที่ 1 9.27 น. 21,250 / 21,350

ครั้งที่ 2 14.36 21,200 / 21,300

ครั้งที่ 3 16.22 21,250 / 21,350

ระยะเวลาทั้งหมด 1 ชั่วโมง 46 นาที เท่านั้น และเดี๋ยวนี้ ถ้าเพื่อนๆ จะสังเกตุ จะเห็นว่า ช่วงที่ไปซื้อ-ขาย จะเริ่มใช้เวลานานขึ้น ดังนั้น

ปริมาณของทองคำแท่งจริงๆ ที่มีกำไรวันนี้แล้ว 50 บาท ไม่น่ามาก แต่ ไอ้ส่วนที่เท่าทุนสิมากกว่า เป็นการตั้งราคาแบบที่เดาเอาไว้

ได้ใกล้เคียง ร้านทองฯ ยังไม่ประสงค์จะให้ทองจำนวนมากที่ขายไป ถูกกลับคืนสู่ร้านทองฯ ในระยะสั้น

พี่เด็กขายของคะ ราคาวันนี้เปิดกั๊กมาก ซื้อเลยดีไหมคะ

สำนักข่าวต่างประเทศ เรื่องเด่นของสัปดาห์ 2-6 พฤษภาคม 2554 โดยมีการพาดหัวว่า

U.S. markets wrapped up one of Wall Street’s wildest weeks in a while Friday, marked by reaction to the death of Osama bin Laden and riding out one of the craziest weeks in memory for commodities trading เป็นอาทิตย์หนึ่งที่ห่อหุ้มด้วยความดุร้าย ของตลาดสหรัฐ, ความตายของบิน ลาดิน, เป็นอาทิตย์ที่งี่เง่าในความทรงจำของตลาดสินค้าโภคภัณฑ์

ความสับสน ในการรับข้อมูล ทั้ง อัตราคนว่างงาน, การปรับหรือคงอัตราดอกเบี้ยที่มีผลกระทบต่อมูลค่าสกุลเงินต่างๆ และ การปรับฐานของราคาสินค้าโภคภัณฑ์

1. หน่วยซีลสังหารบินลาดิน ที่แหล่งกบดานในประเทศปากีสถาน

2. สองผู้ยิ่งใหญ่แห่งกองทุน George Soros and John Paulson ปล่อยของ

3. ตำแหน่งงานเพิ่มขึ้น 244,000 ในเดือนเมษายน โตเพิ่มมากที่สุดจากตัวเลขทั้งปี แต่ไฉน อัตราว่างงานแห่งชาติ ดันเพิ่มขึ้น จาก 8.8% เป็น 9%

พี่เด็กขายของคะ ราคาวันนี้เปิดกั๊กมาก ซื้อเลยดีไหมคะ

สวัสดีครับ คุณ modtanoiy

เด็กขายของ ถามว่า มีของแล้วหรือยัง ถ้ายังไม่มีเลยใน พอร์ต ก็ซื้อได้ครับ แต่ก็เชียร์เข้าเก็บแต่น้อยๆ ก่อนครับ

ขอโทษนะครับ ! ถ้าเด็กขายของ จะกล่าวว่า ถ้าเราเอาความโลภ มาเดินข้างหน้าเรา อย่างเช่นวันนี้ ที่มองราคาขายทอง กับ

ราคา Fair Price ตาลุกวาว เลยครับ ทุ่มหมดตัว ไม่ต้องกะละมังหรอกครับ แท็งค์เก็บน้ำ 30,000 ลิตร ไปเลยครับ ขายวันจันทร์

ยังมีกำไรเลย เห็นๆ ส่วนต่างหักนู้นหักนี้แล้ว 73 บาท + มีการเดาว่า เปิดตลาดพุ่งอีก US$10 ก็อีก 100 บาท สรุปแล้วรวมเป็น 173 บาท เต็มแท็งค์น้ำ รับเละ แน่ใจเหรอครับ ถ้าแน่ใจ มั่นใจ ได้เลยครับ

ส่วนกรณี ซื้อ ถั๋วเฉลี่ย ไม่เชียร์ครับ เพราะเมื่อมาผสมกับของเก่าที่มีอยู่ อาจลดราคาลงมาไม่มาก แต่จะไปเพิ่มพอร์ตให้สูงขึ้นเข้าไปอีก

กรณีว่า ลงมาอีก หายใจไม่ค่อยออกครับ

เด็กขายของ ไม่แน่ใจ ถ้าตามอ่านๆ ก็จะรู้และเข้าใจว่า เด็กขายของ คาดคิดแบบไหนครับ

โปรดใช้วิจารณญานพิจารณากันนะครับ

สวัสดีตอนสาย :lol: เฮียที่เคารพ คุณnews คุณเด็กขายของ donjuan raty nuchaba gold gold SUCHA minda FOR GOLD Mr.LI

jaiy jip book2 deb99 mumu Lekster xp_man1 beam Arpat gold croos วิภาดา :D

มิ้ว ลูกชิ้นจัมโบ้ muchi muchi add tree sit Till the end chiranan เม่าน้อย(ตอนนี้เงินลดลงน่าเข้าเก็บ เราจะเก็บแบบที่ใช้ได้ อยากใส่ก็เอามาใส่เล่นบ้าง)

่JiJe..NPT.. Gui-hwin GB2514 ทัมจัง Topping แฟนคลับของเวปไทยโกลด์ทุกคนที่ปรากฎตัวและคลิกเข้ามาอ่านแบบเงียบๆ :wub:

น้องทองคงมา แบบให้มีช่วงเล่นสั้นกันได้และมีลุ้นให้เสียวๆกัน เพื่อนๆเชิญตามความถนัดของแต่ละคน :D ตามความเหมาะด้วยความระมัดระวัง :wub: :ph34r:

ถูกแก้ไข โดย ginger

นักค้าเงิน SCB ธ.ไทยพาณิชย์ กล่าวถึงแนวโน้มการเคลื่อนไหวของค่าเงินบาทในสัปดาห์หน้าว่าต้องขึ้นอยู่กับตัวเลขการจ้างงานนอกภาคการเกษตรของสหรัฐฯ ในคืนนี้ว่า จะออกมาเป็นเช่นไร เพราะถ้าหากออกมาแย่ อาจส่งผลให้ดอลล์แข็งค่าต่อเนื่อง สวนทางค่าเงินสกุลอื่นๆ ที่อ่อนค่า

โดยคาดว่า กรอบการเคลื่อนไหวค่าเงินบาท ในสัปดาห์หน้าอยู่ที่ 30.12 - 30.35

http://bit.ly/kP3Lpa

ปล. ตัวเลขการจ้างงานนอกภาคการเกษตรที่เขาเอ่ยมา ปรากฎว่า สูงเกิดคาด แต่ US Index ก็แข็งค่าขึ้นมา สรุปว่า ของจริงจะเป็นเช่นไร วันจันทร์ ได้รู้กัน

แต่ก็อย่างที่เด็กขายของ กล่าว 30.50 - 30.60