ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

tt2518

ขอเดา(ราคาทอง)กับเขาบ้าง

โพสต์แนะนำ

พี่ๆคะ พรุ่งนี้วันศุกร์ จะมีศุกร์หฤโหดหรือว่าศุกร์หรรษาไหมคะ

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

หลุด 1500 ลงมาแล้วค่ะ เสียวสันหลังจัง แต่ก็เป็นจังหวะสะสม เอาไงดีค่ะพี่เด็กขายของและกุรูท่านอื่นๆ แสดงความคิดเห็นแนะนำน้องใหม่ด้วยนะคะ

21620 ครับ ถามนิสนึงครับ ที่เขียนกันว่า ต้อนหมู5ตัวเนี่ย ตัวละกี่บาทครับ ตัวละ1บาท หรือ 10บาทคับ

เพิ่งเข้ามาซื้อหมูเหมือนกัน

คงแล้วแต่ว่าเล่นกับที่ไหน ของแม่..สุก อย่างต่ำ 20บาทค่ะ

ถ้าของ GT รู้สึกว่าตั้งแต่ 1บาทก็ได้นะคะ

พี่ๆคะ พรุ่งนี้วันศุกร์ จะมีศุกร์หฤโหดหรือว่าศุกร์หรรษาไหมคะ

คงไม่ต้องรอวันศุกร์แล้วครับ พฤหัสทมิฬ..

โบรกเกอร์ บอกว่า วันศุกร์จะหฤโหดก่าวันพฤหัสอีกครับ

โบรกเกอร์ บอกว่า วันศุกร์จะหฤโหดก่าวันพฤหัสอีกครับ

ว้าวววว กว่านี้อีกเหรอ วันนี้แอบเก็บไปกะจี้ดนึงแล้วอ่ะ :wacko:

สอบถามหน่อยค่ะ ทองแท่งออนไลน์ซื้อขายได้ตลอด 24 ชม.เลยหรือเปล่าค่ะ รบกวนด้วยค่ะ !thk แล้วมีที่ไหนเปิดรับมั้งค่ะ

สอบถามหน่อยค่ะ ทองแท่งออนไลน์ซื้อขายได้ตลอด 24 ชม.เลยหรือเปล่าค่ะ รบกวนด้วยค่ะ !thk แล้วมีที่ไหนเปิดรับมั้งค่ะ

ซื้อขายถึงเที่ยงคืนค่ะ

ซื้อขายถึงเที่ยงคืนค่ะ

ขอบคุณมากค่ะ แล้วเวลาขายเค้าโอนเงินคืนเราทันทีไหมค่ะ :)

โอ้ว แม่เจ้าหลุด 1490 แล้วคืนนี้จะไปขนาดไหนนี่ จะเป็นลม

โอ้ว แม่เจ้าหลุด 1490 แล้วคืนนี้จะไปขนาดไหนนี่ จะเป็นลม

เป็นลมน่ะดีแล้วสบายๆ ดีกว่าเป็นหิมะอ่ะ มันหนาวววววววววว หุหุ :rolleyes:

ใจเย็นๆค่ะ เด๋วก็ขึ้นน่า :lol:

%25E0%25B8%2594%25E0%25B8%25AD%25E0%25B8%25A2%25E0%25B8%25AB%25E0%25B8%25A5%25E0%25B8%25A7%25E0%25B8%2587%25E0%25B9%2580%25E0%25B8%258A%25E0%25B8%25B5%25E0%25B8%25A2%25E0%25B8%2587%25E0%25B8%2594%25E0%25B8%25B2%25E0%25B8%25A7.jpg

ดอยหลวงเชียงดาว

ที่ตั้ง : อุทยานแห่งชาติเชียงดาว ต.เมืองนะ อ. เชียงดาว จ. เชียงใหม่

ข้อมูล : ลักษณะเป็นเทือกเขา ซึ่งเทือกเขาเหล่านี้ประกอบไปด้วยยอดเขาสูงหลายยอด ยอดเขาที่สูงที่สุดเรียกว่า ดอยหลวงเชียงดาวดอยหลวงเชียงดาว สูงเป็นอันดับ 3 ของประเทศรองจากดอยอินทนนท์ และดอยผ้าห่มปก มีความสูงจากระดับน้ำทะเล 2,220 เมตรครอบคลุมพื้นที่ตำบลเมืองแหง อำเภอเวียงแหง ตำบลเมืองงาย ตำบลเมืองคลง ตำบลเชียงดาวและตำบลแม่นะ อำเภอเชียงดาว จังหวัดเชียงใหม่ ดอยหลวงเชียงดาวเป็นภูเขาหินปูนล้วนซึ่งเป็นส่วนหนึ่งของเทือกเขาถนนธงชัย เป็นภูเขาหินปูนที่เกิดขึ้นในยุคเพอร์เมียน (Permian) มีอายุระหว่าง 230-250 ล้านปี เป็นหมู่หินราชบุรีของไทย ซึ่งเกิดจากการทับถมของตะกอนทะเล และซากสัตว์ที่มีหินปูน สันนิษฐานว่า พื้นที่ในบริเวณนี้ในอดีต เคยเป็นท้องทะเลมาก่อนที่การตกตะกอนทับถมของซากสิ่งมีชีวิต เช่น ปะการังและหอย เส้นทางหลวงหมายเลข 107 ระยะทางประมาณ 72 กิโลเมตร ถึงทางแยกไปบ้านถ้ำ (เชียงดาว) บริเวณตัวอำเภอเชียงดาว เข้าสู่ที่ทำการเขตรักษาพันธุ์สัตว์ป่าเชียงดาวระยะทางประมาณ 7 กิโลเมตร ขับรถเข้าป่า ไปเด่นหญ้าขัดประมาณ2 ช.ม. ระยะทางประมาณ 20 กม. ถึงจุดเริ่มเดินการเดินเท้าที่หน่วยฯ เด่นหญ้าขัด

ถูกแก้ไข โดย GB2514

งือออๆๆ ดอย หน่ะ นะ หนาวววววว

1518 ทำยังไง กะดอยนี้ดีคะ

ยอมตัด ดีหรือเปล่า ฮือๆๆๆๆ

แง๊ๆๆๆๆ

น่านจิ กำลังตัดสินใจเลยว่าปล่อยก่อนดีมั้ยหรือ คัดทิ้งก่อนดีฝ่า ...