ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

tt2518

ขอเดา(ราคาทอง)กับเขาบ้าง

โพสต์แนะนำ

ฮิฮิฮิ ตอนนี้ยังไม่กล้างัดฆ้อนส่วนตัวออกมาใช้ เพราะมีคนเชียร์ขึ้นเยอะ เดี๋ยวจะโดนค้อน

ส่วนอาหารทะเลคงไม่ไปต่างจังหวัดเพราะช่วงนี้ต้องนั่งติดขอบสนาม กลัวพลาดค่ะ

อาจจะ แหลมเจริญ หรือเบียร์หิมะ ที่ใดที่หนึ่งค่ะ

สถานที่ทานอาหารทะเล 2 แห่งที่กล่าว ขั่วโลกเหนือ ขั่วโลกใต้ เลยนะครับ

ขั่วโลกเหนือ - หรูเริด อลังการ ทานในห้างฯ บรรยากาศรอบตัว อีกแบบหนึ่ง

ขั่วโลกใต้ - ข้าราชการ / นักการเมือง / หลบมุมดื่มยอดข้าว อาหารทะเล เป็นตัวเสริม ( วัดเสมียนนารี / ตลาดบองมาเช่ )

ตกลงว่า เป็นสาว 2 บุคคลิก ห้าว และ หวาน ในตัว ฮ่า ฮ่า ฮ่า

จริงๆ แล้ว ตัวเลขขาดดุลการค้า เยอะมากขนาดนี้ - ดอลล์น่าจะหล่นลงมาเมื่อเทียบกับ เงินปอนด์ และ ยูโร ราคาทองควรที่จะขยับขึ้น

แต่ ณ. ขณะนี้ กลับลดลง เพราะอะไร ก็เพราะตลาดลอนดอน เป็นผู้กระทำฝ่ายเดียวนะครับ ตอนนี้ อย่าพึ่งคิดว่าเป็นฝีมือ อเมริกันชน

และเหตุที่ ลอนดอน ไล่ทุบอยู่ ณ. ขณะนี้ เพราะ สกุลเงินของเขา เริ่มมีความน่าสนใจ มากกว่า สินค้าโภคภัณฑ์ จากคำพูดของประธาน

ธนาคารกลางลอนดอนที่กล่าวไปเมื่อ 1-2 ชั่วโมงที่ผ่านมา เกี่ยวกับ ภาวะเงินเฟ้อ และ อัตราดอกเบี้ย และ นโยบายการคลัง

รออีกสักครู่ ตลาดสหรัฐฯ เปิดมา แล้ว ต้องรออีกอย่างตอน 3 ทุ่มครึ่ง ตัวเลขสต็อคน้ำมัน ( ถ้ามีสต็อคเยอะ ราคาก็ลง แต่ถ้ามีสต็อคน้อย

ราคาน้ำมันก็ต้องเพิ่มขึ้น ) เมื่อนั้นแหละ อินทรีปีกหักอเมริกา อาจจะแผลงอิทธิฤทธิ์ก็ได้ ในการทุบต่อลงไปอีก เพราะเดี๋ยวนี้ กองทุนใหญ่ฯ

ไม่ค่อยสนใจเรื่องตัวเลขรายงานขาดดุลการค้า มันจ้องที่ ราคาน้ำมัน Crude Oil นี่แหละ ที่สร้างผลตอบแทนให้พวกมันอย่างมหาศาล

ถ้า ราคา Crude Oil ดิ่งลงต่ำกว่า US$100 พวกมัน คงเอากำไรจากทองคำมาชดเชยเงินที่หายไป ล่ะครับ

โปรดใช้วิจารณญานในการอ่านนะครับ เด็กขายของ มั่วตลอดครับ

ถูกแก้ไข โดย เด็กขายของ

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

ขอบคุณมากคะคุณเด็กขายของที่มีข้อมูลทันเหตุการณ์ทุกขณะทำให้ไม่ตกข่าวอัฟเดตทันสมัยทันยุคจริงฯว่าแต่ว่าถ้าคืนนี้ทุบจริงพรุ่งนี้ควรจะรีบเอากะละมังไปใส่ดีไม๊คะหรือค่อยฯช้อนทีละน้อยรอดูอาจมีทุบต่อข่าวที่ลือว่าทองจะเป็นขาลงอาจลงถึง1385เหรียญจะมีโอกาสเห็นในช่วงเวลาประมาณเดือนนี้หรือเดือนหน้าจะนั่งรอหรือลงมาก็เก็บไปเรื่อยฯดีคะแบบถัวเฉลี่ยเรียกว่าทุก20usย่อลงมาก็ซื้อจะดีไม๊คะควรจะเริ่มต้นเข้าเก็บของช่วงราคาเท่าไหร่ดีที่เสี่ยงน้อยสุดแนะนำหน่อยนะคะขอบคุณคะ :wub:

คุณเด็กขายของ เด็ดสะระตี่จริงๆค่ะ พรุ่งนี้จะลงลึกขนาดไหนเนี่ย ชักจะหนาวแล้วสิคะ

คุณ Nuchaba ครับ ต็อก ต็อก ๆๆๆๆๆๆ ไม่ซื้อเหรอครับ US$1,505 แล้วนะครับ

สถานที่ทานอาหารทะเล 2 แห่งที่กล่าว ขั่วโลกเหนือ ขั่วโลกใต้ เลยนะครับ

ขั่วโลกเหนือ - หรูเริด อลังการ ทานในห้างฯ บรรยากาศรอบตัว อีกแบบหนึ่ง

ขั่วโลกใต้ - ข้าราชการ / นักการเมือง / หลบมุมดื่มยอดข้าว อาหารทะเล เป็นตัวเสริม ( วัดเสมียนนารี / ตลาดบองมาเช่ )

ตกลงว่า เป็นสาว 2 บุคคลิก ห้าว และ หวาน ในตัว ฮ่า ฮ่า ฮ่า

จริงๆ แล้ว ตัวเลขขาดดุลการค้า เยอะมากขนาดนี้ - ดอลล์น่าจะหล่นลงมาเมื่อเทียบกับ เงินปอนด์ และ ยูโร ราคาทองควรที่จะขยับขึ้น

แต่ ณ. ขณะนี้ กลับลดลง เพราะอะไร ก็เพราะตลาดลอนดอน เป็นผู้กระทำฝ่ายเดียวนะครับ ตอนนี้ อย่าพึ่งคิดว่าเป็นฝีมือ อเมริกันชน

และเหตุที่ ลอนดอน ไล่ทุบอยู่ ณ. ขณะนี้ เพราะ สกุลเงินของเขา เริ่มมีความน่าสนใจ มากกว่า สินค้าโภคภัณฑ์ จากคำพูดของประธาน

ธนาคารกลางลอนดอนที่กล่าวไปเมื่อ 1-2 ชั่วโมงที่ผ่านมา เกี่ยวกับ ภาวะเงินเฟ้อ และ อัตราดอกเบี้ย และ นโยบายการคลัง

รออีกสักครู่ ตลาดสหรัฐฯ เปิดมา แล้ว ต้องรออีกอย่างตอน 3 ทุ่มครึ่ง ตัวเลขสต็อคน้ำมัน ( ถ้ามีสต็อคเยอะ ราคาก็ลง แต่ถ้ามีสต็อคน้อย

ราคาน้ำมันก็ต้องเพิ่มขึ้น ) เมื่อนั้นแหละ อินทรีปีกหักอเมริกา อาจจะแผลงอิทธิฤทธิ์ก็ได้ ในการทุบต่อลงไปอีก เพราะเดี๋ยวนี้ กองทุนใหญ่ฯ

ไม่ค่อยสนใจเรื่องตัวเลขรายงานขาดดุลการค้า มันจ้องที่ ราคาน้ำมัน Crude Oil นี่แหละ ที่สร้างผลตอบแทนให้พวกมันอย่างมหาศาล

ถ้า ราคา Crude Oil ดิ่งลงต่ำกว่า US$100 พวกมัน คงเอากำไรจากทองคำมาชดเชยเงินที่หายไป ล่ะครับ

โปรดใช้วิจารณญานในการอ่านนะครับ เด็กขายของ มั่วตลอดครับ

ไปคว้าลูกหมูมาราคาแพงอีกแล้วค่ะพี่น้อง 21,512บาท แต่ก็ได้ค่าอาหารทะเลมา 2,200 บาท

ร้านแหลมเจริญอยู่ถนนรามอินทราค่ะ อร่อยมากกกกก ขอบอก โดยเฉพาะ ปลากระพงทอดราดน้ำปลา สูตรระยอง

แกงเหลืองหน่อไม้ดองปลากระพง แซบจริงๆ ปลาหมึกแดดเดียวสุดยอดค่ะ ห่อหมกทะเล ยำปลาข้าวสาร

ปลาเก๋าเป็นนึ่งซีอิ๊ว กุ้งเผา ปูม้า ปูทะเล กุ้งตะกาด น้ำจิ้มรสเด็ด ผัดโต้วเหมี่ยวน้ำมันหอยฯลฯ

วุ๊ยน้ำลายไหลแล้ว ฮิฮิฮิ

คุณ Nuchaba ครับ ต็อก ต็อก ๆๆๆๆๆๆ ไม่ซื้อเหรอครับ US$1,505 แล้วนะครับ

ซื้อแล้วค่าาาา แต่รีบไปหน่อยเลยได้ราคาแพงไป 800 บาทค่ะ ดูซิจะลงอีกมั๊ย

รอหลัง 3 ทุ่มถ้าลงเยอะอาจเก็บเพิ่ม กลัวพรุ่งนี้เช้าเด้งขึ้นก่อนค่ะ คิดถูกมั๊ยคะพี่เด็กขายของ

สวัสดีครับ คุณ GODRON & Modtanoiy

ถ้าเด็กขายของ จะบอกว่า เดี๋ยว USA จะวิ่งปีนเขาราคาทองให้ดู จะโดนเตะมั้ยเนี่ย ? เพราะเป็นจังหวะสำหรับทองออนไลน์เท่านั้น

ที่มีโอกาสในการโทรฯ ซื้อเข้าพอร์ต ส่วนนักลงทุน ที่ต้องเข้าไปซื้อที่ร้านทอง พรุ่งนี้ ก็ไม่ได้ราคาถูกแบบเวลานี้หรอกครับ

เพราะเมื่อตอนบ่าย บอกแล้วว่า ให้หลับตาชั่วคราว อย่าไปดู ถ้าไม่ขายทองบ่ายนี้ เพราะมันเสียว ! เพราะข้อมูลบอกว่า

ปริมาณสำรองน้ำมันของสหรัฐมีน้อยลง และ สหรัฐอเมริกา ยังเกิดภัยพิบัติน้ำแม่น้ำมิสซิปปี้ เอ่อล้นทะลักท่วมเมือง ต้องอาศัย

พลังงานจากน้ำมันเชื้อเพลิงมาช่วย

ดังนั้น เป็นจังหวะ ของผู้เล่นทองออนไลน์ ที่โทรฯ สั่งซื้อได้ตอนที่ราคาลงมา ณ. ขณะนี้ ครับ

คุณ Nuchaba

เด็กขายของ ถามมาตอบไปภายใน 2 นาที ตามนั้นเลยครับ เป็นจังหวะของ ออนไลน์ครับ

อยากจะรบกวนถามคุณเด็กขายของเรื่อง เวลาเปิดตลาดซื้อขายทองทั่วโลกที่มีผลกระทบต่อบ้านเราหน่อยครับ จะเริ่มที่ประเทศไหนก่อนครับและจบที่ประเทศไหน รบกวนถามแค่นี้คับ ขอบคุณล่วงหน้าครับ :blush:

ขอบคุณมากคะคุณเด็กขายของที่มีข้อมูลทันเหตุการณ์ทุกขณะทำให้ไม่ตกข่าวอัฟเดตทันสมัยทันยุคจริงฯว่าแต่ว่าถ้าคืนนี้ทุบจริงพรุ่งนี้ควรจะรีบเอากะละมังไปใส่ดีไม๊คะหรือค่อยฯช้อนทีละน้อยรอดูอาจมีทุบต่อข่าวที่ลือว่าทองจะเป็นขาลงอาจลงถึง1385เหรียญจะมีโอกาสเห็นในช่วงเวลาประมาณเดือนนี้หรือเดือนหน้าจะนั่งรอหรือลงมาก็เก็บไปเรื่อยฯดีคะแบบถัวเฉลี่ยเรียกว่าทุก20usย่อลงมาก็ซื้อจะดีไม๊คะควรจะเริ่มต้นเข้าเก็บของช่วงราคาเท่าไหร่ดีที่เสี่ยงน้อยสุดแนะนำหน่อยนะคะขอบคุณคะ :wub:

สวัสดีครับ คุณ GODRON

ประเด็น ค่าถั๋วเฉลี่ย ตอนนี้ เด็กขายของ คิดได้แล้วครับ มันเหมือนตัวถ่วงความเจริญครับ เวลาเราติดดอยสูงๆ แล้วเราก็ยังไม่กล้าซื้อ

เข้าเสียที เพราะเมื่อเอาราคาเก่า + ราคาใหม่ มาบวก คูณ หาร แล้วไม่กล้าซื้อ อยากรอให้ลงมาอีกนิดหน่อยดีกว่า แล้วก็ไม่ลงครับ

แต่ถ้าเราแยกออกเป็นกองๆ ทำบัญชีแยกเป็น ระดับราคา เมื่อก้อนนี้ ได้ผลตอบแทน ก็ขายออกไป รอเข้ากลับซื้อใหม่ ( ลอกเลียนตำรา

หน้า 1 ของ ท่านอาจารย์ซีซาร์ มาใช้ครับ ) และก็อย่างที่กล่าวบ่อยๆ ว่า ทยอยเข้าเก็บครับ ( ก็นี่แหละ ที่เคยบ่นกับ อ.ซีซาร์ ว่า คงต้อง

ย้ายบ้านไปอยู่ที่ถนนเยาวราช จะได้คล่องตัว ) แต่ช่วงต้องห่าง 200 - 250 บาท น่าจะปลอดภัยกว่าครับ

เพื่อนๆ ทุกๆ คนที่เข้ามาดูกราฟ และ อ่านข่าวสาร ต่างๆ ในบ้านไทยโกลด์ ก็ต้องทำใจไว้แล้วว่า ทองคำ เป็น สินทรัพย์เสี่ยง ในการลงทุน

ผลตอบแทน ไม่ได้มาง่ายๆ ครับ และ เมื่อเพื่อนๆ ทุกคน ต่างรู้อยู่แก่ใจแล้วว่า การลงทุนทองคำ มีความเสี่ยง ก็ต้องกล้าที่จะเข้าซื้อใน

ราคาที่เหมาะสม ถามว่า เหมาะสม ดูอย่างไร ดูยังไง อ้าว ก็ดูสิ ราคาทอง มันเคยขึ้นไปถึง 22,200 บาท ถ้าราคา 21,600 บาท ลดลง

ไปตั้ง 600 บาท คุณไม่อยากเก็บนิดเก็บหน่อยเหรอครับ หรือถ้ามาอย่างวันก่อน 21,300 บาท ลดลงไปตั้ง 900 บาท คุณก็ยังไม่อยากเข้า

เก็บอีกนิดอีกหน่อยเหรอครับ หรือไม่ ราคาทองยังลงไปอีก ก็เว้นวรรคบ้างก็ได้ ข้าม Step ไป 1 ขั้น เพราะถ้าเราคิดว่า สมมุติไม่เคยได้

เข้ามาบ้านไทยโกลด์เลย เห็นราคาลดลง ก็ต้องเข้าซื้อใช่ไหมครับ แต่การเข้ามาบ้านไทยโกลด์ ทำให้รู้มากขึ้นกว่าคนอื่น และสามารถ

ลดความเสี่ยงได้ส่วนหนึ่ง ถึงแม้ไม่มากก็ตาม

แล้วอีกประเด็นหนึ่ง คือ คุณ GODRON อาจต้องตั้งเป้าหมายกำไรไว้ด้วย ว่า เท่าไหร่ แล้วจะปล่อย แล้วก็เข้ามาบ้านไทยโกลด์ดูกราฟ

ดูแนวโน้ม เห็นว่า ไปต่อ ก็ถือลุยต่อ แต่ถ้าหลายๆ คนบอกว่า แย่แล้ว ใกล้เปลี่ยนทิศทางแล้ว ก็ขายทิ้ง เท่านั้นเอง หรือ สูงมากไปแล้ว

นะ ระวังกองทุนฯ ทำกำไรจบไตรมาสบ้าง ก็ปล่อยออก

ประเทศกรีซ เกิดการประท้วง โดยกลุ่มประชาชนที่ไม่พอใจรัฐบาล ต่อการรัดเข็มขัดรายจ่ายภาครัฐ และ การ

ขอความช่วยเหลือจากกองทุนการเงินระหว่างประเทศ

จะมีการนัดหยุดงานประท้วง ทำให้บริการภาครัฐวิสาหกิจหยุดชะงัก เนื่องจากสหภาพฯ ไม่พอใจ

ซึ่งทำให้ตอนนี้ เกิดภาวะคนว่างงานเป็นจำนวนมาก และ พนักงานก็ได้รับรายได้ที่ต่ำ

อ่านเพิ่มเติม http://bit.ly/kg9awd

อยากจะรบกวนถามคุณเด็กขายของเรื่อง เวลาเปิดตลาดซื้อขายทองทั่วโลกที่มีผลกระทบต่อบ้านเราหน่อยครับ จะเริ่มที่ประเทศไหนก่อนครับและจบที่ประเทศไหน รบกวนถามแค่นี้คับ ขอบคุณล่วงหน้าครับ :blush:

แว๊ปเข้าไปดูตามข้างล่างนี้นะครับ จะมีกราฟ แล้วคุณก็ดูที่ฐานของกราฟ ซึ่งจะระบุช่วงของตลาดฯ ครับ

http://www.fizones.com/fiindex/

ถึงแม้รัฐบาลจีนยังไม่สามารถประกาศชัยชนะในการต่อสู้กับภาวะเงินเฟ้อได้ในขณะนี้ แต่การที่ราคาเข้าสู่เสถียรภาพ แสดงให้เห็นว่า มาตรการคุมเข้มนโยบายการเงินเริ่มส่งผลขั้นต้นให้เห็นแล้ว

รัฐบาลจีนตั้งเป้าหมายอัตราเงินเฟ้อไว้ที่ 4 % ต่อปี แต่นักวิเคราะห์บางรายกล่าวว่า เป็นเรื่องยากที่จีนจะบรรลุเป้าหมายดังกล่าว เนื่องจากต้นทุนแรงงาน ราคาสินค้าโภคภัณฑ์ และราคาเชื้อเพลิงต่างปรับสูงขึ้น

ที่ผ่านมา ธนาคารกลางจีน ปรับขึ้นอัตราดอกเบี้ย 4 ครั้งแล้วนับตั้งแต่เดือนต.ค. ปี 2553 และปรับขึ้นอาร์อาร์อาร์ 7 ครั้งในช่วงเวลาเดียวกัน

http://bit.ly/kYPGdo

สำนักงานสารสนเทศด้านการพลังงานของสหรัฐ (EIA) เปิดเผยตัวเลข

สต็อกน้ำมันรายสัปดาห์

Oil inventories up 3.8 million barrels สต็อคน้ำมันเพิ่มขึ้นตั้ง 3.8 ล้านบารเรล http://www.marketwatch.com/story/crude-drops-3-after-government-supplies-report-2011-05-11 เรือหายแล้ว เดี๋ยวทองร่วง ต่ำกว่า US$1,500 แน่ๆ

ในขณะที่ ปัญหาน้ำท่วมสถานีกลั่นน้ำมัน ใครจะดุนกันไหวเนี่ย

Flooding in the Mississippi delta continues to affect refining operations as high water levels move towards the Louisiana refining corridor, while upstream floodwaters are believed to have peaked,” analysts at J.P. Morgan said in a research note.

กล่าวสวัสดีครับเพื่อนๆ ทุกๆท่าน..

ขอบคุณครับ คุณเด็กขายของ ช่วงนี้ไม่ได้เข้ามาชะนาน

หลังจากพ่ายแพ้ให้กับ GF ตอนนี้เลยหันมาเล่นแท่งอย่างเดี่ยว

ช่วงนี้รอ 1500 ครับน่าจะเข้าไปแบบจัดหนักครับ..พรุ่งนี้น่าจะได้ไปเยาวราช อิอิ