ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

tt2518

ขอเดา(ราคาทอง)กับเขาบ้าง

โพสต์แนะนำ

สวัสดีครับ คุณ nuchaba

เมื่อคืนมองราคาอยู่ดีๆ เห็นภาพเบลอซะงั้น จะกดขายก็ตาลายกดไม่ไหว ที่ไหนได้ง่วงจัด หลับคาเครื่องเช่นกันครับ สงสัยเราคงไม่ได้เล่นน้องทอง แต่น้องทองเล่นเรา อิอิ ถ้าราคาขึ้นสูงๆ(1512-5) คงขายเอากำไรครับ ถ้าหลุด 1510 ลงมาจะรอซื้อแถวๆต่ำกว่า 1505-1051 ครับผม

สวัสดีค่ะ คุณ DonJuan คุณ nuchaba และเพื่อน ๆ ทุกคน

ขอบคุณสำหรับแนวทางวันนี้นะค่ะ เพราะอ่อนประสบการณ์มากๆๆๆๆ ขอบคุณข่าวสารของคุณเด็กขายของด้วยค่ะ

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

สวัสดีเฮียแบท เฮียเด็กขายของ เฮียdonjuan ginger news deb99 คุณnuchaba และเพื่อนๆทุกคนครับ :lol::lol: ตอนนี้ลุ้น 1520 ครับ :lol:

สวัสดีเฮียแบท เฮียเด็กขายของ เฮียdonjuan ginger news deb99 คุณnuchaba และเพื่อนๆทุกคนครับ :lol::lol: ตอนนี้ลุ้น 1520 ครับ :lol:

สวัสดีค่ะ Mr. Li

รอ 1520 เหมือนกันค่ะ ลุ้นๆๆๆๆ

สวัสดีเฮียแบท เป็นไงบ้าง คุณเด้กขายของ Donjuan nuchaba Mr.Li ลุ้นที่1520 :P มีคนช่วยลุ้นเยอะอยู่นะ

SUCHA(เป็นไงบ้าง) วิภาดา เม่าน้อย พี่ๆ เพื่อนๆ น้องๆ ลุง ป้า น้า อา ทุกคน :wub:

ทองมีขึ้นมีลง ไม่แน่นอน สิ่งทำได้คือเข้าใจตัวเอง และพยายามเรียนรู้เท่าที่จะทำได้เรียนให้เข้าใจตลาด พฤติกรรมจิตวิทยาของคนในตลาด

ทฤษฎี วัฎจักร์ของทอง ความรู้เท่านั้น B) ที่จะเป็นตัวช่วย :D

ตัวช่วยอีกตัว :rolleyes: เฮียแบท เฮียกัม เฮียย่า เฮียจิ๊ว น้าเคน น้าโป๊ะ

อ.ทองใหม่ คุณเสม คุณp คุณงูดิน และทุกคนทุกกระทู้ที่เราอ่านกันขอขอบคุณ :wub:

ขอให้เพื่อนๆมีความสุขในการลงทุน :wub:

ถูกแก้ไข โดย ginger

สวัสดีครับ คุณ Mr.Li

น่าจะได้เห็นคืนนี้นะครับ 1520

ขอให้โชคดีครับ :lol:

สวัสดีเฮียแบท เป็นไงบ้าง คุณเด้กขายของ Donjuan nuchaba Mr.Li ลุ้นที่1520 :P มีคนช่วยลุ้นเยอะอยู่นะ

SUCHA(เป็นไงบ้าง) วิภาดา เม่าน้อย พี่ๆ เพื่อนๆ น้องๆ ลุง ป้า น้า อา ทุกคน :wub:

ทองมีขึ้นมีลง ไม่แน่นอน สิ่งทำได้คือเข้าใจตัวเอง และพยายามเรียนรู้เท่าที่จะทำได้เรียนให้เข้าใจตลาด พฤติกรรมจิตวิทยาของคนในตลาด

ทฤษฎี วัฎจักร์ของทอง ความรู้เท่านั้น B) ที่จะเป็นตัวช่วย :D

ตัวช่วยอีกตัว :rolleyes: เฮียแบท เฮียกัม เฮียย่า เฮียจิ๊ว น้าเคน น้าโปีะ

อ.ทองใหม่ คุณเสม คุณp คุณงูดิน และทุกคนทุกกระทู้ที่เราอ่านกันขอขอบคุณ :wub:

ขอให้เพื่อนๆมีความสุขในการลงทุน :wub:

สวัสดีค่ะคุณ ginger ขอให้มีความสุขในการลงทุนเช่นกันค่ะ ลุ้นตามคุณnuchaba คุณ DonJaun ไปแล้วหนึ่งก้อนที่ 21629 หาค่าขนมก่อน รอลุ้นต่อขึ้นก็ได้ ลงก็ดี ขอบคุณค่ะ

สวัสดีค่ะคุณ ginger ขอให้มีความสุขในการลงทุนเช่นกันค่ะ ลุ้นตามคุณnuchaba คุณ DonJaun ไปแล้วหนึ่งก้อนที่ 21629 หาค่าขนมก่อน รอลุ้นต่อขึ้นก็ได้ ลงก็ดี ขอบคุณค่ะ

ลุ้นขึ้นต่อก็ได้ ลงก็ดี ทำให้สบาย :lol:

ถ้าลงก็รอดูใจกันหน่อยนะ เค้าจะเล่นกันหนักจริงหรือเปล่า แบ่งๆไป เอาแบบสบายใจตัวเองละกัน :wub:

สวัสดีครับ เฮียนายห้างฯ และเพื่อนๆ ทุกๆ ท่าน

ตั้งแต่เด็กขายของ เข้ามาติดตามดูกราฟ ติดตามดูข่าวความเคลื่อนไหวต่างๆ เพื่อประกอบการเก็งกำไรทองคำแท่ง ในเวปไทยโกลด์ ก็มี

ความคิดส่วนตัวว่า ในการนำเสนอของกราฟที่เป็นเรื่องจริงที่ผ่านมาแล้ว + ข่าวสาร ทั้ง 2 สิ่ง เป็นส่วนประกอบในการชี้นำทิศทางของ

ราคาทองที่จะเกิดในอนาคต ทุกๆ ครั้ง เฮียๆ ทุกๆห้อง มีมุมมองที่ใกล้เคียงความจริง และ เฝ้าเตือนด้วยความเป็นห่วงการลงทุนของ

เพื่อนๆ เพราะคาดว่า เฮียๆ ทุกๆ ห้อง ก็ซื้อขายทอง เหมือนกัน

ซึ่งเด็กขายของ ก็ชอบอ่านข่าวสาร และเมื่อตัวเองได้อ่านแล้ว ก็อยากจะให้เพื่อนๆ ได้อ่านบ้าง เพื่อจะได้รับข้อมูลข่าวเพิ่มเติม เพื่อตัดสิน

ใจในการซื้อ หรือ ขาย ทองแท่งจริงๆ

ระยะหลังๆ นี่สิ ดีที่เด็กขายของ มีความมั่นใจ ในตัวเฮียๆ ทุกๆ ห้อง และ ข่าวสารที่ตัวเองอ่าน จึงไม่ได้คล้อยตาม ต่อ คำเตือนเกี่ยวกับ

การซื้อขายทองแท่ง เช่น ช่วงทองคำมีราคา New High ทุกๆ วัน เมื่อปลายเดือนเมษายน 54 โชคดีที่มีสมาธิ และอ่านคำเตือนของ

เฮียๆ ทุกห้อง แล้วรู้จักคำว่า " รอจังหวะ " ก็เลยไม่ได้ไล่ตามที่ 22,500 บาท ต่อบาท หรือ ช่วงที่ทองคำมีจังหวะที่จะดีดขึ้น ตามสภาวะ

ปัญหาหนี้สินของยูโรโซน กับ โอกาส Rebound ตั้งแต่วันศุกร์ และตามกราฟ ของ เฮียๆ ทุกๆ ห้อง ก็สามารถซื้อที่ 21,350 บาท นับถึง

วันนี้ ก็มีผลตอบแทน 200 บาท ต่อบาททอง ( ราคาทองวันนี้ 21,550/21,650 )

เด็กขายของเข้าใจว่า เพื่อนๆ บางคน มีจุดประสงค์ที่เข้ามาในบ้านไทยโกลด์ ก็เพื่อดูข้อมูลการลงทุนว่า แนวโน้มเป็นอย่างไร ซื้อได้ไหม

ซื้อได้เมื่อไหร่ ขายได้ไหม ขายได้เมื่อไหร่ ราคาทองคำกลับตัวหรือยัง ทั้งกลับตัวขึ้น หรือ กลับตัวลง เป็นจังหวะ จังหวะไป เพราะถ้ามี

ข้อมูลอะไรบ้างในความคิด ก็สามารถ เดิน เข้าร้านทอง ไม่ว่า นาย ฮ. หรือ นาย จ ด้วยความเชื่อมั่นเป็นส่วนใหญ่ เพราะบางครั้ง

เด็กขายของ ไปที่ห้างซีคอนฯ ก็เห็นคนเปิดคอมฯ เข้าบ้านไทยโกลด์ เช็คข้อมูล อ่านข่าว ดูกราฟ ครับ

เด็กขายของ เรียนตามตรงว่า บางครั้งอ่านเจอ เฮ้ย ราคาจะพุ่งไป US$1,600 New High ทุกๆวันนะ ทำไมเราไม่ไล่ซื้อล่ะ หรือ

เฮ้ย ราคาจะลงไปอีกนะ แต่เท่าไหร่ล่ะ ไม่มีใครรู้ แต่เขาบอกว่า จะลงอีกนะ ทำไมเราไม่รอล่ะ สรุปว่า ไล่ซื้อไป ก็ดอย ได้ของแพง

ส่วนให้รอ ก็ไม่รู้จะได้ซื้อเมื่อไหร่ " สับสน " งง งวย "

สุดท้าย ก็คิดๆ กันเอาเองแล้วกันครับ ว่า เพื่อนๆ เข้ามาในบ้านไทยโกลด์ เพื่ออะไร ทำไม แล้วสิ่งที่นำมาซึ่งความสำเร็จ คือ มั่นใจ

แล้วทำครับ ทยอยเก็บสะสม ไม่ทุ่มสุดตัวในครั้งเดียว

ปล. ผู้ใหญ่บางท่านเตือนแล้วว่า อย่าใช้ชื่อ " เด็ก " เราดื้อเอง ฮ่า ฮ่า ฮ่า

ถูกแก้ไข โดย เด็กขายของ

U.S. import prices up 2.2% in April

Retailer's Weekly sales rise 2.7%

ราคาสินค้านำเข้าสูงขึ้น 2.2 % ในเดือนเมษายน

ยอดค้าปลีกรายอาทิตย์ สูงขึ้น 2.7%

เป็นการเพิ่มขึ้นติดต่อกันเป็นเดือนที่ 2 ของ U.S. Import prices 2.2% ในเดือนเมษายน น้ำมัน ขึ้น 6.7% ตัวเลขที่ออกมากกว่าการคาดการณ์ของ โพลของนักวิเคราะห์ และ เป็นครั้งแรกที่ราคาสินค้านำเข้าสหรัฐ ขึ้นเกิน 2% ตั้งแต่เดือน มิถุนายน 2008 ส่วน ราคาสินค้าส่งออก เพิ่มขึ้นเพียง 1.1%

http://www.marketwatch.com/story/us-import-prices-climb-22-in-april-2011-05-10

อุสรา วิไลพิชญ์ นักเศรษฐศาสตร์อาวุโส ธนาคารสแตนดาร์ดชาร์เตอร์ด (ไทย) กล่าวว่า ปัจจัยที่ต้องติดตามในสัปดาห์นี้ คือ ปัญหาของกรีซที่จะกลับมาหลังจากสแตนดาร์ด แอนด์ พัวร์ (S&P) ประกาศลดอันดับความน่าเชื่อถือของกรีซลงสู่ระดับ B จากระดับ BB- ประกอบกับว่ารัฐบาลกรีซยังมีแนวโน้มต้องปรับโครงสร้างหนี้อีกครั้ง ทำให้จะส่งผลกดดันให้ค่าเงินยูโรอ่อนตัวลง และหนุนให้ค่าเงินดอลลาร์สหรัฐฟื้นตัวอย่างต่อเนื่อง ซึ่งการที่ค่าเงินดอลลาร์สหรัฐแข็งค่าขึ้น จะทำให้มีแรงขายทำกำไรในตลาดสินทรัพย์เสี่ยงในเอเชีย เพื่อซื้อเงินสกุลดอลลาร์สหรัฐกลับประเทศอีกด้วย

นอกจากนี้ ยังต้องให้น้ำหนักกับสถานการณ์ทางการเมือง ซึ่งจะทำให้การลงทุนมีความผันผวน และมีผลให้ค่าเงินบาทอ่อนตัวลงเมื่อเทียบกับค่าเงินดอลลาร์สหรัฐได้ โดยค่าเงินบาทมีโอกาสสูงที่จะอ่อนตัวลงไปทดสอบที่ระดับ 30.30 – 30.50 บาทต่อดอลลาร์สหรัฐภายใน 1 เดือนข้างหน้า ผู้ส่งออกจึงควรรอให้ค่าเงินบาทอ่อนตัวก่อนเข้าไปขายดอลลาร์สหรัฐในอนาคต เพื่อให้แลกเงินบาทได้เพิ่มขึ้น ส่วนผู้นำเข้าอาจจะได้รับผลกระทบจากแนวโน้มที่จะซื้อเงินดอลลาร์สหรัฐแพงขึ้น จึงต้องวางแผนบริหารความเสี่ยงจากอัตราแลกเปลี่ยนด้วย

อุสรากล่าวว่า นักลงทุนยังต้องจับตาทิศทางอัตราเงินเฟ้อของประเทศจีนและสหรัฐฯ อย่างใกล้ชิด เนื่องจากหากเงินเฟ้อจีนเพิ่มขึ้น จะทำให้จีนมีโอกาสขึ้นอัตราดอกเบี้ยอีกครั้ง และจะส่งผลกระทบต่อเศรษฐกิจเอเชียในระยะยาว และหากเงินเฟ้อสหรัฐฯสูงขึ้น จะทำให้ค่าเงินดอลลาร์สหรัฐแข็งค่าขึ้น และทำให้เกิดแรงขายสินทรัพย์เสี่ยงในเอเชียออกมาอีกได้

ที่มา : money channel (วันที่ 10 พฤษภาคม 2554)