ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

tt2518

ขอเดา(ราคาทอง)กับเขาบ้าง

โพสต์แนะนำ

The Shanghai Gold Exchange กล่าววันนี้ว่า it will raise margin requirements for SILVER FUTURES as part of risk-control measures.

its third round of increase in less than a month, according to a statement posted on the exchange's web site. Margin requirements

will rise to 19% of a contract's value from 18% , while the daily price limit for the one kilogram silver forward contract will rise to 13% from 10% above or below the previous sessions's close. The new trading requirements will be effective from May 13. The exchange announced previous rounds of increases to margins and price limits on May 5 and April 25

ก็ประมาณว่า ตลาดแลกเปลี่ยนทองเซี่ยงไฮ้ จะปรับเพิ่ม มาร์จิ้น ในตลาด Silver ซึ่งเป็นเครื่องมืออย่างหนึ่งในการลดความเสี่ยง

จะเพิ่มขึ้นเป็น 19% จากเดิม 18% ของ มูลค่าในสัญญาฯ ในขณะที่ ราคารายวันสำหรับ 1 กก. จะเพิ่มเป็น 13% จากเดิม 10%

มีผล ศุกร์ 13 พฤษภาคม 54

ถูกแก้ไข โดย เด็กขายของ

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

วันพฤหัสบดี

--กระทรวงพาณิชย์สหรัฐเปิดเผยยอดค้าปลีกเดือนเม.ย. U.S. April retail sales up 0.5% vs 0.7% expected

U.S. wholesale prices climb 0.8% in April

U.S. wholesale prices climb 0.8% in April

--กระทรวงแรงงานสหรัฐเปิดเผยดัชนีราคาผู้ผลิต (PPI) เดือนเม.ย.

'Core' wholesale prices increase 0.3% in April

--กระทรวงแรงงานสหรัฐรายงานจำนวนผู้ขอรับสวัสดิการว่างงานรายสัปดาห์

U.S. jobless claims fall 44,000 to 434,000

Continuing claims rise 5,000 to 3.76 million

--กระทรวงพาณิชย์สหรัฐเปิดเผยตัวเลขสต็อกสินค้าคงคลังภาคธุรกิจเดือนมี.ค.

แล้วที่ปรับมาร์จินเพิ่ม จะมีผลกระทบอะไรกับน้อง silver หรือเปล่าค่ะ มือใหม่อยากลองเล่นเงินค่ะ รบกวนคุณเด็กขายของช่วยตอบด้วยนะค่ะ จะรออ่านค่ะ เป็นแฟนพันธุ์แท้คุณเด็กขายของมาตั้งนานแล้วค่ะ ขอบคุณสำหรับความรู้ต่างๆน่ะค่ะ (อ่านนะแต่ไม่แสดงตัว) :ph34r:

สวัสดีค่ะพี่เด็กขายของ ได้ของมาแล้วเหรอคะ วันนี้กะจะรอ 1477 เผลอแป๊บเดียวมาแล้วไปแล้วไม่รอเลย คืนนี้จะได้ของถูกอีกหรือเปล่าต้องรอลุ้น อยากให้ลงให้พอแล้วรีบๆขึ้นไปซะ พี่เด็กขายของเหลือกระสุนไว้เยอะมั๊ยคะ กะจัดหนักที่เท่าไหร่เอ่ย?

ถึงคุณเด็กขายของเวลาทองลงแรงฯให้สังเกตดาวโจนจะติดลบใช่ไม๊คะน้ำมันก็ติดลบเงินก็ติดลบแต่ดอลล่ากับแข็งแสดงว่าลงแน่ฯถ้าในตรงกันข้ามก็ขึ้นแหงฯแล้วเวลาฝรั่งจะทิ้งหรือจะดันก็รอดูเวลาระทึกใจช่วงไหนแบบได้ลุ้นจะจะแล้วอนาคตเดือนมิถุนายเห็นว่าตลาดบ้านเราจะเปิดซื้อฟิวเจอร์ได้ถึงเวลา22.30จะเป็นโอกาสทองไม่เสียท่าฝรั่งมีโอกาสได้เก็บของถูกกับเขาบ้างเวลาเจอจัดหนักก็พอจะแก้ไขปล่อยของไม่ติดถ่วงไม่ต้องถัวมากว่าแต่ว่าจะเป็นผลดีงานนี้สงสัยจะรวยเป็นล้านหรือหมดเป็นล้านก็ได้ลุ้นกันมันส์ไปเลยถ้าใจไม่นิ่งไม่แน่นความรู้ไม่มีกูรูชี้แนะงานนี้คงบอกไม่ถูกเลย

รายงานตัวเลขรายงานสหรัฐอเมริกา คืนนี้ ภาวะเงินเฟ้อ เริ่มย่างกรายมากยิ่งขึ้นในสหรัฐฯ ราคาสินค้าขายปลีกเพิ่มขึ้น 0.5% ( แต่ก็ยังต่ำกว่า

การคาดหมายของโพล ) และ ราคาสินค้า สำเพ็ง เพิ่มขึ้น 0.8% ในเดือนเมษายน 54 ดัชนีราคาผู้ผลิต 0.3%

ประเด็นสำคัญมาตกอยู่ที่ ตัวเลขคนว่างงานที่มาลงทะเบียนขอสวัสดิการนี่แหละครับ ในรายงานบอกว่า รายอาทิตย์ ลดลง 44,000 คน

เหลือที่ 434,000 คน แต่ตัวเลขที่สะสมมาตลอดนี่แหละ ดันเพิ่มขึ้น 5,000 คน ไปที่ 3.76 ล้านคน

แบบนี้ ไม่ดีแน่ๆ ต่อระบบเศรษฐกิจสหรัฐ และ เงินดอลล์สหรัฐ ในค่ำคืนนี้ ติดตามต่อไปในการเคลื่อนไหว ตลาดทุนฯ จะตอบสนอง

ตัวเลขรายงานแบบใด โอ้โห ! วันนี้ มีแต่เรื่องทั้งนั้นเลย คนดูแลพลังงานโลก IEA ก็ออกมาบ่นว่า น้ำมันแพงแล้วนะ,

จีนก็ประกาศเพิ่มสำรองเงินฝาก, Silver Future ในเซี่ยงไฮ้ ก็ขอเพิ่ม Margin พรุ่งนี้, ตัวเลขตกงานสะสมก็เพิ่มขึ้น

สวัสดีครับ คุณ Nuchaba

ยังเหลือกระสุนอีกหลายครับ ส.บ.ม. ( สบายมาก ) Due เงินฝาก 3 ปี ก็ใกล้จบเร็วๆ นี้ ก็สามารถนำมาสำรองเข้าเก็บทองแท่ง

เพิ่มได้ ในกรณี ลดลงแบบฮวบฮาบ ตาเหลือกตาปลิ้น ครับ ( อาการตกใจ )

ประเด็นคนว่างงานสะสม เป็นเรื่องกังวลใจของนักลงทุนในตลาดฯ http://www.marketwatch.com/story/requests-for-jobless-benefits-fall-by-44000-2011-05-12

แล้วที่ปรับมาร์จินเพิ่ม จะมีผลกระทบอะไรกับน้อง silver หรือเปล่าค่ะ มือใหม่อยากลองเล่นเงินค่ะ รบกวนคุณเด็กขายของช่วยตอบด้วยนะค่ะ จะรออ่านค่ะ เป็นแฟนพันธุ์แท้คุณเด็กขายของมาตั้งนานแล้วค่ะ ขอบคุณสำหรับความรู้ต่างๆน่ะค่ะ (อ่านนะแต่ไม่แสดงตัว) :ph34r:

สวัสดีครับ คุณน้องอิ้งค์ และ ยินดีต้อนรับ ครับ

โอ้โฮ ! มือใหม่ แต่อยากเล่น " เงิน Silver " คงเห็นว่า มูลค่าต่อบาท ยังต่ำอยู่ใช่ไหมครับ ซื้อทอง 10 บาท แต่ได้เงิน หลายกิโล

แถมเป็น " เงินเม็ด " บรรจุถุง อีกต่างหาก ไม่ได้เป็นแท่ง เป็นก้อนเงาๆ แบบที่สากลใช้กัน ช่วงนี้ อาจจะฮิต เพราะซื้อมาขายไป

หมุนเวียนไปหมุนเวียนมา

เด็กขายของว่า คุณน้องอิ้งค์ เล่น " เงิน Silver " แบบเหรียญในหลวง สะสมดีกว่าครับ อยู่ในอีกตลาดหนึ่งของนักสะสมเหรียญ

จะสนุกและปลอดภัยกว่า เพราะตลาดนั้น เป็นที่ยอมรับของคนส่วนหนึ่งที่เล่นสะสมมานานแสนนานแล้ว สำหรับการสะสมเหรียญเงิน

ขอแนะว่า กรุณาอย่าซื้อเหรียญเงินขัดเงา เพราะแพงกว่าแบบธรรมดา เท่าตัว

ส่วนปรับมาร์จิ้นเพิ่ม ต้นทุนก็ต้องเพิ่มขึ้น ก็มีผลต่อการซื้อขายที่ผลกำไรจะน้อยลง และ นักลงทุนทั้งหมดมองผลตอบแทนอันไหน

มากที่สุด ก็จะเล่นในสิ่งนั้นๆ ครับ

คุณน้องอิ้งค์ ครับ ถ้าเป็นแบบรูปที่แนบข้างล่าง น่าซื้อ " เงิน Silver " ครับ

และถ้ายิ่งสุดยอด อยากจะเก็บ " Silver " นี่เลยครับ " เงินพดด้วง " จตุจักร หรือ ร้านแถวๆ ไปรษณีย์กลางครับ

แต่ต้องหาซื้อตำรามาศึกษารูปพรรณสัญฐานให้ดีๆ เอกลักษณ์ประจำพดด้วง เพราะของปลอมเยอะ

Retail stocks fell on Thursday after April sales rose less than expected and the weekly jobless claims

didn't decline to the level economists estimated

สำนักข่าวต่างประเทศ : สำนักศึกษาข้อมูลพลังงานประจำเมืองฮุสตัน กล่าววันนี้ว่า ปริมาณความต้องการใช้น้ำมันเบนซินจะเริ่มลดลง และ รัฐบาลสหรัฐ อยากเห็นตัวเลข Crude Oil ที่ระดับ US$90 เท่านั้น หรือ ต่ำกว่า ก็ยิ่งดีต่อระบบเศรษฐกิจสหรัฐ สถาบันพลังงานนานาชาติ รายงานว่า ตัวเลขความต้องการน้ำมันขณะนี้ ลดลง 2.4% เพราะ ราคาน้ำมันเบนซินขายปลีก เพิ่มขึ้นต่อเนื่องเป็นอาทิตย์ที่ 7 ที่ระดับ US$3.97 ต่อแกลลอน เมื่อวันที่ 9 พฤษภาคม หรือ นับจากต้นปี ขึ้นไปแล้ว US$1.06

งานนี้ สหรัฐฯ มีโครงการทุบราคาน้ำมัน Crude Oil แหง่ๆ เลยครับ แล้วไอ้คนที่ถือสัญญาซื้อขายมาก ก็พวกกองทุนฯ สหรัฐ

สัญชาติยิว นาม โซรอส ต้องยอมปฎิบัติตามในสิ่งที่เบื้องบนขอมา อย่างมีเงื่อนไข หรือ ไม่ก็ต้องหา Commodities อย่างอื่น

มาทดแทนที่ขาดทุนไป เพื่อนๆ ว่า น่าจะเป็นอะไร เอ่ย ( ห้ามเข้าข้างตัวเองนะครับ )

ขอบคุณค่ะ คุณเด็กขายของ แหม... เหมือนนั่งอยู่กลางใจเลยนะค่ะ เห็นช่วงนี้มีคนนิยมเล่นกันเยอะมาก โดยเฉพาะเวปนี้ ครึกครื้นกันมากเลย ผลตอบแทนที่ได้ก็น่าจะเยอะกว่าน้องทองนะค่ะ เพราะเล่นทองแท่งแล้วจะขายที่ไรล่วงทุกทีเลยสงสัยต้องใจแข็งแบบคุณใหญ่ซะแล้ว เป้าเดียวกัน ว่าแต่ว่าจะดอยนานหรือเปล่าก็ไม่รู้ ต้นทุน 21350 ค่ะ สงสัยต้องเก็บเพิ่ม แต่ขอลงต่ออีกหน่อยนะค่ะ :blush:

คุณน้องอิ้งค์ ครับ ถ้าเป็นแบบรูปที่แนบข้างล่าง น่าซื้อ " เงิน Silver " ครับ

โอโฮ้....เด็กบ้านนอกเพิ่งเคยเห็นค่ะ เงินเป็นแท่งๆ สวยดีค่ะ ว่าแต่ว่า มีขายจริงๆ หรือเปล่าค่ะ :wub: