ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

tt2518

ขอเดา(ราคาทอง)กับเขาบ้าง

โพสต์แนะนำ

สวัสดีครับเฮีย เดี๋ยวนี้โกอินเตอร์เลยนะครับ ( แต่รู้สึกว่าคำว่าวันอังคารจะสะกดผิดนา ) เห็นเฮียหายไปนานเพิ่งกลับมาสงสัยจะซุ่มแอบเก็บเรยาไว้ที่ไหนหรือเปล่า?

งวดที่แล้วผมแค่ออกมาซินเจียยู่อี่กับเฮียเพียงนิดเดียว สุดท้ายไปๆมาๆกลายเป็นปิรันย่าหลวมตัวออกมาเปิดสำนักมวยวัดในที่สาธารณะถึง 3 เดือน

สวัสดีเฮียย่าดีใจที่เห็นเฮียย่า ใครๆก็แซว เฮียแบทคงไม่แอบเก็บไรยาไว้เพราะเฮียแบทคงยุ่งจนหัวหมุนแล้ว

โกอินเตอร์ พิมพ์ภาษาประกิตก็ยัง โดนๆแซว 555 คงเพราะเค้าคิดถึงกัน

เฮียย่าซุ่มตัวไม่นานใครๆก็ถามหา ปรากฎตัวบ้างให้แม่ยก แฟน+กิ๊กคลับ น้องใหม่หายคิดถึง :lol:

ไม่งั้นเฮียย่าโผล่มาโดนแฟนรุมจนไม่เห็นตัวแน่ เค้าท่อง คิดถึงเฮียย่าๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

เฮีียมะต้องเปิดสำนักแค่แวะมาอย่าปล่อยให้คิดถึง ใจเล็กๆๆของพวกเราคิดถึงเฮียนะ

ร้อยกวี 10000บทละครหรือจะสู้ 1 บทลีลาของมือกระบี่ปิรันย่าได้

(เพราะแฝงด้วยสาระการคิดวิเคราะห์ที่มองใกล้-ไกลมิใช่เพียงสำนวนที่กินใจ)

ด้วยความนับถือ (เฮียแมนจริงๆ เคารวะด้วยใจ)

ถูกแก้ไข โดย ginger

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

คุณDonJuan คะ

พอดีซิ่งมอร์ไซค์ไปจับมาได้ 1ตัว 21,316 หลังจากนั้นเวปเดี้ยงหายไปเฉยๆ เข้ายังไงก็ไม่ได้

พยายามเข้าตั้งนานสองนาน กว่าจะเข้าได้ก็ 23.56น เหอะๆๆๆๆ เซ็ง

สวัสดีคุณnuchaba รู้สึกว่าแม่ทอง......จะให้ราคาถูกกว่าAu...นะครับ ผมตั้งไว้300 จอไปแค่335 ต่ำสุด กำลังคิดว่าจะเอาซักเท่าไหร่ดี? ปรากฏว่าไม่ให้คิดเลย วิ่งจู๊ดกลับไปซะแล้ว เซ็งเหมือนกันจ๊ะ... :P

คุณ nuchaba คุณ raty ครับ เซ็งก่ะแม่ทอง........ กันไหมครับ 213XX มาแท้ๆ ก่ะเอารถสิบล้อขนเงินเข้าไปชนกองน้องทองสักหน่อย เฮ้อ.. น่าจะมีต่อเวลาให้นะครับ

สวัสดีค่ะ คุณ D0n, Nuchaba พี่ ๆ เพื่อน ๆ คะ เซ็งเหมือนกัน เมื่อคืนก็เฝ้าจับหมูอยู่ เห็นราคาคุณNuchaba ด้วย แต่ไม่สมามรถจับได้เลย แว้บเดียว คุณดอนไม่ต้องหัวเสีย เดี๋ยวรอใหม่เป็นเพื่อนกันนะคะ เมื่อวานเห็นรอบเหมือนคุณ Nuchaba เหมือนกันแต่ไม่เคยกล้าทำรอบเลย ระยะสั้นต้องใจถึงจริง ๆ ค่ะ ติดตามต่อปาย.

คุณDonJuan คะ

พอดีซิ่งมอร์ไซค์ไปจับมาได้ 1ตัว 21,316 หลังจากนั้นเวปเดี้ยงหายไปเฉยๆ เข้ายังไงก็ไม่ได้

พยายามเข้าตั้งนานสองนาน กว่าจะเข้าได้ก็ 23.56น เหอะๆๆๆๆ เซ็ง

สวัสดีครับ คุณ nuchaba สหายแห่งแม่ทอง....

ผมเชื่อและเข้าใจอย่างลึกซึ่งถึงฉายาที่ คุณ เด็กขายของ มอบให้ครับ แม่เสือปืนไว คารวะจริงๆ อิอิ

สวัสดีค่ะ คุณ D0n, Nuchaba พี่ ๆ เพื่อน ๆ คะ เซ็งเหมือนกัน เมื่อคืนก็เฝ้าจับหมูอยู่ เห็นราคาคุณNuchaba ด้วย แต่ไม่สมามรถจับได้เลย แว้บเดียว คุณดอนไม่ต้องหัวเสีย เดี๋ยวรอใหม่เป็นเพื่อนกันนะคะ เมื่อวานเห็นรอบเหมือนคุณ Nuchaba เหมือนกันแต่ไม่เคยกล้าทำรอบเลย ระยะสั้นต้องใจถึงจริง ๆ ค่ะ ติดตามต่อปาย.

สวัสดีครับ คุณ raty

สบายๆชิวๆครับ เพราะ ถั๋ว ราคาลงมาได้ต่ำพอสมควร อาทิตย์หน้าทองขึ้นจะได้ปล่อยทำกำไรไปบ้างครับ แต่เสียดายมากครับ 213XX ได้มาก้อนเดียว เชอะอีตอนที่เริ่มลง(ราคายังสูง) เวปก็ไม่ล่มเนอะ มาล่มเอาตอนสำคัญราคาต่ำสุด งานนี้คุณหมอรับทรัพย์ไปเรียบร้อย คริคริ

ปล. สงสัยไปเช่าเซิฟเวอร์อยู่ในมณฑณหนึ่งที่ห่างไกลของจีน คงแถวๆมองโก แน่ๆ อิอิ

สวัสดีครับ คุณ เด็กขายของ

ตื่นเช้ามาแจ่มใส อารมณ์ดีแต่เมื่อคืนไม่ค่อยจอย อิอิ ราคาสมาคมเดาว่า 21450 ครับ ถ้าราคานั้นคงไปซื้อหน้าร้านเพื่อแก้เจ็บใจที่เมื่อคืนซื้อไม่ได้ก้อนสุดท้าย มองว่าวันจันทร์ วันหวยแห่งชาติ ออกทองขึ้นแน่นอนครับ

วันนี้ไปหาช็อกโกแลตกินให้สบายใจดีก่า มิลต์มี ของคุณ ตัน อร่อยได้ความรู้สึกถึงความเป็นช็อกโกแลตแท้ๆครับ กินแล้วอารมณ์ดีมีความสุขครับ

สวัสดีครับ คุณ DonJuan, คุณ Nuchaba, คุณ Raty

อย่างนี้แหละครับ online เวลาช่วงที่สำคัญตอนราคาทองหล่นลงมา นักลงทุน ก็กดคำสั่งซื้อเข้าระบบกันมากมาย จน Server เดี้ยง

คือ ระบบไม่มีแจกบัตรคิวนี่หว่า เหมือนเช่นร้านทองมีชื่อ แถวๆ ถนนเยาวราช เวลาทองหล่นมา ทำใจ แล้วรอจังหวะใหม่ล่ะครับ

ช่วงเดือนพฤษภาคม - 15 มิถุนายน 54 ยังมีจังหวะอีกเยอะครับ โชคดีในการหาจังหวะเข้านะครับ

สวัสดีครับ คุณ เด็กขายของ

ตื่นเช้ามาแจ่มใส อารมณ์ดีแต่เมื่อคืนไม่ค่อยจอย อิอิ ราคาสมาคมเดาว่า 21450 ครับ ถ้าราคานั้นคงไปซื้อหน้าร้านเพื่อแก้เจ็บใจที่เมื่อคืนซื้อไม่ได้ก้อนสุดท้าย มองว่าวันจันทร์ วันหวยแห่งชาติ ออกทองขึ้นแน่นอนครับ

วันนี้ไปหาช็อกโกแลตกินให้สบายใจดีก่า มิลต์มี ของคุณ ตัน อร่อยได้ความรู้สึกถึงความเป็นช็อกโกแลตแท้ๆครับ กินแล้วอารมณ์ดีมีความสุขครับ

ขอบคุณที่ยังไม่เคยลืม วันหวยแห่งชาติ ครับ เด็กขายของ วันก่อนที่เข้าไป 21,450 บาท ก็ยังไม่ได้ปล่อยออกไปเมื่อวันศุกร์ ซึ่งราคา

21,550/21,650 ก็เพราะวันจันทร์คือวันที่ 16 นี่หว่า ถือลุ้นต่อไปดีกว่า

ส่วนเมื่อวานนี้ ตัวเลขรายงานสหรัฐ ดันออกมาตามคาดในโพลของนักวิเคราะห์ทั้งหลาย ไม่มีพลิกล็อคแต่ประการใด แถมช่วงใกล้ปิด

ตลาดลอนดอน ธนาคารกลางยุโรป ECB ดันออกมาพูดว่า การแก้ไขปรับปรุงโครงสร้างหนี้ของประเทศกรีซ ยังไม่เสร็จสิ้น แบบนี้

ยูโรกำลังแข็งได้ที่ เจอเข้าแบบนี้ อ่อนปวกเปียกในทันที โคตรเซ็งเลย วันนี้ราคาประกาศ 21,400/21,500 ลดลงไป 150 บาท เฉยเลย

แบบนี้ คือ ต้องหลับตาจากหน้าคอมฯ หันไปอ่านหนังสือวิธีใช้ Ipad 2 ให้เชี่ยวชาญสักหน่อยครับ

เพราะเวลาใช้ดูความละเอียดในกราฟ ของ อาจารย์แต่ละท่านที่ลงให้ดูนี่ ชัดแจ๋วมาก ถ่างๆๆๆๆๆๆ นิ้ว ใช่ไหมครับ คุณ Donjuan

ขอบคุณที่ยังไม่เคยลืม วันหวยแห่งชาติ ครับ เด็กขายของ วันก่อนที่เข้าไป 21,450 บาท ก็ยังไม่ได้ปล่อยออกไปเมื่อวันศุกร์ ซึ่งราคา

21,550/21,650 ก็เพราะวันจันทร์คือวันที่ 16 นี่หว่า ถือลุ้นต่อไปดีกว่า

ส่วนเมื่อวานนี้ ตัวเลขรายงานสหรัฐ ดันออกมาตามคาดในโพลของนักวิเคราะห์ทั้งหลาย ไม่มีพลิกล็อคแต่ประการใด แถมช่วงใกล้ปิด

ตลาดลอนดอน ธนาคารกลางยุโรป ECB ดันออกมาพูดว่า การแก้ไขปรับปรุงโครงสร้างหนี้ของประเทศกรีซ ยังไม่เสร็จสิ้น แบบนี้

ยูโรกำลังแข็งได้ที่ เจอเข้าแบบนี้ อ่อนปวกเปียกในทันที โคตรเซ็งเลย วันนี้ราคาประกาศ 21,400/21,500 ลดลงไป 150 บาท เฉยเลย

แบบนี้ คือ ต้องหลับตาจากหน้าคอมฯ หันไปอ่านหนังสือวิธีใช้ Ipad 2 ให้เชี่ยวชาญสักหน่อยครับ

เพราะเวลาใช้ดูความละเอียดในกราฟ ของ อาจารย์แต่ละท่านที่ลงให้ดูนี่ ชัดแจ๋วมาก ถ่างๆๆๆๆๆๆ นิ้ว ใช่ไหมครับ คุณ Donjuan

สวัสดีครับคุณเด็กขายของ วันหยุดยังมีข้อมูลข่าวสารมาฝากอีก ขอบคุณครับ

คุณ DonJuan ครับ รสชาเขียว ก็อร่อยไม่แพ้กันนะครับ เด็กขายของ เสียตังค์มาเยอะแล้วครับ แล้วก็ไม่เคยเหลือถึงบ้านสักที

สวัสดีครับคุณเด็กขายของ วันหยุดยังมีข้อมูลข่าวสารมาฝากอีก ขอบคุณครับ

สวัสดีครับ คุณ FOR GOLD

ลูกจะไม่คบ, เมียจะไม่ให้เข้าห้องนอน จะไล่เด็กขายของ ไปนั่งคีย์คอมฯ ในกรงสุนัข อยู่แล้วครับ

ฮ่า ฮ่า ฮ่า ล้อเล่น ขำขำ ครับ ในวันหยุดครับ

สวัสดีครับ คุณ DonJuan, คุณ Nuchaba, คุณ Raty

อย่างนี้แหละครับ online เวลาช่วงที่สำคัญตอนราคาทองหล่นลงมา นักลงทุน ก็กดคำสั่งซื้อเข้าระบบกันมากมาย จน Server เดี้ยง

คือ ระบบไม่มีแจกบัตรคิวนี่หว่า เหมือนเช่นร้านทองมีชื่อ แถวๆ ถนนเยาวราช เวลาทองหล่นมา ทำใจ แล้วรอจังหวะใหม่ล่ะครับ

ช่วงเดือนพฤษภาคม - 15 มิถุนายน 54 ยังมีจังหวะอีกเยอะครับ โชคดีในการหาจังหวะเข้านะครับ

จริงครับเพราะคนที่เล่น online ก็จ้องตอนที่ราคาสวิงแรงๆ กันทั้งนั้น มาถึงก็กดกันมืองิกเลย ทำกำไรได้เยอะจริงครับ

แต่ความเครียดก็มากขึ้นด้วย ผมชอบแป๊ะมากกว่าครับ จะได้มีเวลาคิดนาน ฝึกความอดทนด้วยครับ จริงๆ แล้วอาแป๊ะ

เขาก็มีเสน่ห์นะครับ ถึงแม้ว่าจะไม่ส่งเสียงหวานๆ เหมือนสาวๆ ของคุณ DonJuan เขา

ถูกแก้ไข โดย FOR GOLD

สวัสดีครับ เฮียนายห้างฯ และ เพื่อนๆ ทุกๆ ท่าน

ไม่ทราบว่า เพื่อนๆ เคยเห็นข่าวนี้หรือยัง : สำนักข่าวต่างประเทศ . นายเบน เบอรเนนกี้ ประธาน Fed ออกมากล่าวเตือนไปยัง รัฐบาลสหรัฐ ของ นายโอบามา ว่า " ระบบการเงินของสหรัฐ อาจตกอยู่ในภาวะไร้เสถียรภาพอีกครั้ง หากรัฐสภาสหรัฐไม่ปรับเพิ่มเพดานหนี้ของรัฐบาล การไม่เพิ่มเพดานหนี้ในช่วงเวลาที่เหมาะสมถือเป็นเรื่องที่เสี่ยงอย่างมาก ผลที่ตามมาก็คือ จะทำให้ระบบการเงินของสหรัฐตกอยู่ในภาวะไร้เสถียรภาพอีกครั้ง และแน่นอนว่า จะต้องส่งผลกระทบอย่างรุนแรงต่อเศรษฐกิจ "

" การเล่นเกมส์การเมือง ระหว่าง 2 พรรคการเมือง ในสหรัฐ โดยใช้ เพดานหนี้ มาเป็นเครื่องมือต่อรองทางการเมือง จะทำให้สหรัฐเผชิญกับความเสี่ยง " เกมส์ของพรรคการเมืองฝ่ายตรงข้ามนายโอบามา คือ ข้อตกลงเรื่องลดการใช้จ่ายในระยะยาว

เพื่อนๆ ในบ้านไทยโกลด์ ทราบไหมว่า เพดานหนี้ของรัฐบาลกลางสหรัฐ จะชนเพดานหนี้เมื่อไหร่ เด็กขายของ กล่าวประมาณว่า " วันหวยแห่งชาติออก "

16 พฤษภาคม 54 ขณะเมื่อวันศุกร์ เพดานหนี้ของสหรัฐ อยู่ที่ระดับ 14.29 ล้านล้านดอลล์ และ รัฐบาลสหรัฐ ยังคงมีภาระจำเป็น ต้องกู้ยืมเงิน เพื่อเป็นทุนในการแก้ปัญหาขาดดุลการคลังมูลค่าอย่างมหาศาล ณ. ขณะนี้

สวัสดีครับ

ถ้า usa ปรับเพิ่มเพดานหนี้เป็น 200% จะเกิดอะไรขึ้นกับราคาทองครับ

ถูกแก้ไข โดย happygold

คุณ FOR GOLD จะว่าไปก็จริงนะครับ พนักงานขายทอง แถวถนนเยาวราช ร้านนาย จ. นาย ฮ. ไม่เคยเห็นเป็นผู้หญิงหน้าแหร่มๆ สักคน

มีแต่ผู้ชายทั้งนั้นเลย ร้านทองอื่นๆ แถวนั้นๆ ยังมีผู้หญิงบ้างประปราย คุณไม่พูดกรณีนี้ เด็กขายของ ก็ลืมมองไปเสียสนิท