ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

tt2518

ขอเดา(ราคาทอง)กับเขาบ้าง

โพสต์แนะนำ

ทางการสหรัฐ ประกาศปรับเพิ่มตัวเลขการเติบโตทางเศรษฐกิจประจำช่วงไตรมาสแรกของปีนี้จากร้อยละ 1.8 มาเป็นร้อยละ 1.9 อย่างไรก็ดี แม้ตัวเลขจะขยับเพิ่มขึ้น แต่ก็สะท้อนภาวะชะงักงันของมหาอำนาจทางเศรษฐกิจอันดับ 1 ของโลก แม้นักวิเคราะห์หลายคน จะเชื่อมั่นว่าเศรษฐกิจสหรัฐ น่าจะฟื้นตัวกลับมาดีขึ้นได้ในช่วงไตรมาส 2 ท่ามกลางแนวโน้มที่ย่ำแย่ของตลาดแรงงาน หลังอัตราว่างงานเดือนล่าสุด ทะยานทะลุระดับ 9 เปอร์เซนต์

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

คุณ Wong 53 & GB2514. รายละเอีดคร่าวๆ ของออนไลน์ คุณเข้าหน้าแรกไทยโกลด์ เห็นโฆษณาข้างบนสุดๆ ไหมครับ GT B ลากลูกศรไปที่ Logo แล้วคลิกดูครับน่าจะใช้ได้นะครับ

คุณเด็กขายของครับ มาที่ 1498แล้ว เข้าเก็บวันพรุ่งนี้ดี หรือรอเข้าวันจันทร์ดีครับ (ขอบคุณครับ รับทราบครับ)

ถูกแก้ไข โดย wong53

คุณ Wong 53 & GB2514. รายละเอีดคร่าวๆ ของออนไลน์ คุณเข้าหน้าแรกไทยโกลด์ เห็นโฆษณาข้างบนสุดๆ ไหมครับ GT B ลากลูกศรไปที่ Logo แล้วคลิกดูครับน่าจะใช้ได้นะครับ

อยากได้กัน เอามาเสิร์ฟค่ะ แต่ถ้าจะดูข้างใน ราคา ต้องสมัครก่อน จะมี user password เข้าไปดูข้างในได้ค่ะ

http://www.gtgoldonline.com/

เมื่อกี้โทรสั่งร้าน ฮ ได้ราคา 21980 21950 น่ะค่ะ

ออนไลน์ก่อนเที่ยงคืน ได้ราคา 21,844/21,894 ค่ะ

คุณ Wong 53 & GB2514 ตอบใน profileแล้วค่ะ

ถูกแก้ไข โดย nuchaba

สวัสดีครับ คุณ เด็กขายของ คุณ nuchaba และทุกท่านครับ

อิอิ มาในฟอร์มปกติแล้วครับ ถั๋วราคา เมื่อวานมียอด 22,039 ครับผม วันนี้เลยซื้อที่ราค 21,026 เข้าไปถั๋วครับ ต่างกัน ร้อยกว่าๆ ก็ยังโอเค อิอิ พรุ่งนี้สมาคมเปิดราคาเท่าไหร่ก็ได้ เพราะไม่มีออนไลน์ เอาให้เต็มที่ไปเลยนะครับ ลุงป้าน้าอา อิอิ

เฮียdonjuanพิมพ์ผิดแน่ ต่างกันเป็นพันเลยเฮีย ไม่ใช่เป็นร้อย5555

สวัสดีค่ะพี่เด็กขายของ คุณนัทชาบาและทุกท่านคะ วันนี้ราคาน่าเข้าเก็บแท่งไหมคะ ถ้าไม่กั๊กมากเกินไป ราคาออนไลน์น่าเล่นนะคะ แต่สำหรับคนที่อยู่ไกลเหมาะหรือเปล่านะเพราะต้องมีค่าใช้จ่ายในการเดินทาง

เฮียdonjuanพิมพ์ผิดแน่ ต่างกันเป็นพันเลยเฮีย ไม่ใช่เป็นร้อย5555

สวัสดีครับ Mr.Li ปกติเมารักครับ งานนี้เมาทอง อิอิ เลขผิดครับ ต้อง 21,924 ครับผม หรือว่าลางร้าย ราคานั้นอาจมาให้เห็น หุ หุ

เฮียนายห้างฯ ครับ ช่วยให้ลูกน้องมาโพสต์แนะนำ ออนไลน์ ของบริษัทเฮียด้วยครับ. มีเพื่อนสนใจอยู่ 2 ท่านด้านบนครับ ด่วนๆๆๆๆๆๆครับ

ขอขอบคุณ คุณเด็กขายของ และคุณปุยเมฆ ด้วยนะครับ

เมื่อวานนี้ราคาทองเขย่าขวัญกันอีกแล้วครับ หมู่นี้ยังยุ่งๆอยู่

เลยไม่ได้มาอ่าน หรือมาตอบกระทู้นะครับ

ขออภัยด้วยครับ

หากท่านใดสนใจลงทุนใน Gold Online ตอนกลางคืน

GT Bullion เป็นการรวมตัวของห้างทองรายใหญ่8แห่ง

ความเชื่อมั่น รับรองว่าแน่นปึ๊ก เลยนะครับ

ดูรายละเอียด หรือโทรสอบถามได้เลยนะครับ

วันเสาร์ ทำงานครึ่งวันครับ

02-675-8888

http://www.gtgoldonline.com/

ถูกแก้ไข โดย ห้างทองน่ำเชียง

เฟดเฉือนคาดการณ์จีดีพีสหรัฐ เดินหน้าตรึงดอกเบี้ย-ยุติคิวอี2ตามคาด

24 มิถุนายน 2554 เวลา 07:37 น.

เศรษฐกิจมะกันยังโคม่า เฟดหั่นคาดการณ์การขยายตัวของเศรษฐกิจปีนี้และปีหน้า

ปัดส่งสัญญาณให้ยากระตุ้นเศรษฐกิจขนานใหม่

ธนาคารกลางสหรัฐ (เฟด) แถลงปรับลดประมาณการเติบโตเศรษฐกิจรายไตรมาสของสหรัฐในปีนี้ และปีหน้าลงเป็นครั้งที่ 2 ในรอบ 1 ปีเมื่อวันที่ 23 มิ.ย. โดยเฟดได้ปรับลดผลิตภัณฑ์มวลรวมภายในประเทศ (จีดีพี) ปีนี้ลง 0.50% มาอยู่ที่ 2.7-2.9% จากเดิมที่คาดการณ์ไว้เมื่อเดือน เม.ย. ว่าเศรษฐกิจสหรัฐจะขยายตัวอยู่ที่ระดับ 3.1-3.3%

พร้อมกันนี้ยังปรับลดจีดีพีของปีหน้าลงอยู่ที่ 3.3-3.7% จากที่คาดการณ์ไว้ก่อนหน้านี้ว่าจะขยายตัว 3.5-4.2%

ทั้งนี้ ท่าทีดังกล่าวมีขึ้นหลังจากที่เฟดแถลงผลการประชุมนโยบายของคณะกรรมการกำหนดนโยบายการเงิน (FOMC) เป็นเวลา 2 วัน ว่าที่ประชุมมีมติเป็นเอกฉันท์ให้คงอัตราดอกเบี้ยระยะสั้นไว้ที่ 0-0.25% ซึ่งเป็นระดับที่ตรึงไว้ตั้งแต่เมื่อเดือน ธ.ค. 2551 เพื่อหวังกระตุ้นเศรษฐกิจในช่วงการภาคการเงินประสบกับวิกฤต

นอกจากนี้ ยังเห็นชอบให้ยุติมาตรการผ่อนคลายเชิงปริมาณรอบสอง (QE2) หรือโครงการซื้อพันธบัตรมูลค่า 6 แสนล้านเหรียญสหรัฐ ในวันที่ 30 มิ.ย.ตามแผนการที่วางไว้ หลังจากที่เฟดไฟเขียวให้ใช้มาตรการดังกล่าวเพื่อกระตุ้นเศรษฐกิจและลดการตึงตัวในระบบการเงินเมื่อเดือน พ.ย.ปีที่แล้ว

อย่างไรก็ตาม ที่ประชุมยังย้ำว่าจะนำเงินต้นรับชำระคืนจากบริษัทหลักทรัพย์กลับไปลงทุนใหม่เพื่อเพิ่มสภาพคล่องในตลาด และหากเศรษฐกิจเผชิญกับภาวะสภาพคล่องส่วนเกินในวันข้างหน้า เฟดก็มีเครื่องมือที่พร้อมจะดูดซับสภาพคล่องออกจากระบบในเวลาที่เหมาะสม

ในแถลงการณ์ของคณะกรรมการกำหนดนโยบายยังระบุด้วยว่า การฟื้นตัวของทางเศรษฐกิจของสหรัฐยังคงดำเนินไปอย่างปานกลาง และในบางช่วงก็ฟื้นตัวช้ากว่าที่คาดการณ์ไว้ เนื่องจากผลกระทบของราคาอาหารและพลังงานที่สูงขึ้น รวมทั้งผลกระทบที่เกิดขึ้นกับห่วงโซ่อุปทานซึ่งเป็นผลมาจากเหตุการณ์แผ่นดินไหวและสึนามิในญี่ปุ่นเมื่อเดือน มี.ค.ที่ผ่านมา แต่ถึงกระนั้นเฟดมองว่าภาวะเศรษฐกิจที่ฟื้นตัวช้าลงเช่นนี้จะเกิดขึ้นในระยะเวลาสั้นๆ เท่านั้น

ด้านเบน เบอร์แนนคี ประธานเฟด แถลงว่า เหตุผลหลักที่ทำให้ทำให้ต้องคงนโยบายการเงินแบบผ่อนคลาย เนื่องจากตลาดแรงงานยังคงซบเซา ขณะที่ตัวเลขการว่างงานเดือน พ.ค. พุ่งขึ้นสูงถึง 9.1% กอปรกับภาวะเงินเฟ้อมีแนวโน้มจะลดลง

ทั้งนี้ ในด้านตลาดแรงงานนั้น เฟดคาดว่าอัตราการว่างงานโดยเฉลี่ยในสหรัฐจะอยู่ที่ 8.6-8.9% ซึ่งตัวเลขดังกล่าวสูงกว่าที่คาดการณ์ไว้ก่อนหน้านี้ที่ 8.4-8.7%

ส่วนในด้านเงินเฟ้อนั้น เฟด กล่าวว่า แม้อัตราเงินเฟ้อปรับตัวขึ้นในช่วงหลายเดือนที่ผ่านมาเนื่องจากราคาสินค้าโภคภัณฑ์ที่สูงขึ้น แต่การคาดการณ์เงินเฟ้อในระยะยาว “ยังคงมีเสถียรภาพ” และคาดว่าอัตราเงินเฟ้อเฉลี่ยในปีนี้จะอยู่ที่ 2.3-2.5%

นอกจากนี้ ประธานเฟดยังยอมรับว่า เศรษฐกิจสหรัฐอาจต้องใช้เวลานานกว่าจะฟื้นตัวเพราะมีปัญหาลบหลายอย่าง อาทิ ความอ่อนแอในภาคการเงิน ปัญหาในภาคอสังหาริมทรัพย์ ปัญหาบัญชีงบดุล และการปลดเปลื้องหนี้

ขณะที่ความเสี่ยงที่อาจเกิดขึ้นจากวิกฤตหนี้สาธารณะในกรีซนั้น เบอร์แนนคี เห็นว่าเป็นประเด็นที่ไม่อาจมองข้าม และเป็นหนึ่งในอีกหลายความเสี่ยงในภาคการเงินที่สหรัฐกำลังเผชิญอยู่

“หากการแก้วิกฤตหนี้ของกรีซประสบกับความล้มเหลว ย่อมกลายเป็นภัยคุกคามต่อระบบการเงินของยุโรป ระบบการเงินโลก และต่อประชาคมการเมืองยุโรปด้วย” เบอร์แนนคี ระบุ

อย่างไรก็ตาม ท่ามกลางสัญญาณลบทางเศรษฐกิจที่รุมเร้า ประธานเฟดยังคงสงวนท่าที และไม่ส่งสัญญาณว่าจะมีการออกมาตรการกระตุ้นเศรษฐกิจเพิ่มเติมในอนาคตหรือไม่ เนื่องจากเฟดยังไม่เห็นว่า สถานการณ์เศรษฐกิจของสหรัฐอยู่ในขั้นเลวร้ายเหมือนเมื่อครั้งที่ เฟดต้องเดินเครื่องโครงการซื้อพันธบัตร

นอกจากนี้ ท่าทีของเฟดล่าสุดนี้ฉุดให้ราคาน้ำมันโลกปรับลดลงถ้วนหน้า โดยราคาน้ำมันดิบเบาในการซื้อขายที่ตลาดสิงคโปร์เมื่อวันที่ 23 มิ.ย. ลดลงถึง 1.23 เหรียญสหรัฐ มาอยู่ที่ 94.18 เหรียญสหรัฐต่อบาร์เรล ในช่วงการซื้อขายช่วงบ่าย

ขณะที่น้ำมันดิบเบรนต์ที่กรุงลอนดอนปรับลดลง 1.16 เหรียญสหรัฐ มาอยู่ที่ 113.05 เหรียญสหรัฐต่อบาร์เรล

เช่นเดียวกับภาวะตลาดหุ้นเอเชียที่พาเหรดกันปรับตัวลงมาปิดในแดนลบ อาทิ ตลาดหุ้นโตเกียว ปิดลดลง 0.34% หรือ 32.69 จุดลงมาอยู่ที่ 9,596.74 จุด ตลาดหุ้นเกาหลีใต้ปรับตัวลง 0.39% หรือ 8.04 จุด ลงมาอยู่ที่ 2,055.86 จุด ตลาดหุ้นฮ่องกงปิดลบ 0.46% หรือ 100.83จุด มาอยู่ที่ 21,759.14 จุด

ทองคำปิดร่วง 19.60 ดอลลาร์

25 มิถุนายน 2554 เวลา 08:00 น.

สัญญาทองคำตลาดนิวยอร์กปิดร่วงลงอีก 1.3%นักลงทุนยังคงเทขายทำกำไร

สัญญาทองคำตลาด COMEX (Commodity Exchange) ส่งมอบเดือนส.ค.ร่วงลง 19.60 ดอลลาร์ หรือ 1.3% ปิดที่ 1,500.90 ดอลลาร์/ออนซ์ หลังจากเคลื่อนตัวในช่วง 1,498.50-1,526.50 ดอลลาร์

สัญญาโลหะเงินส่งมอบเดือนก.ค.ร่วงลง 36.4 เซนต์ ปิดที่ 34.638 ดอลลาร์/ออนซ์ และสัญญาโลหะทองแดงส่งมอบเดือนก.ค.เพิ่มขึ้น 5.95 เซนต์ ปิดที่ 4.0985 ดอลลาร์/ปอนด์

ส่วนสัญญาพลาตินัมส่งมอบเดือนก.ค.ร่วงลง 16.90 ดอลลาร์ ปิดที่ 1,677.60 ดอลลาร์/ออนซ์ และสัญญาพัลลาเดียมส่งมอบเดือนก.ย.ดิ่งลง 11.85 ดอลลาร์ ปิดที่ 731.50 ดอลลาร์/ออนซ์

ทั้งนี้ ตลาดทองคำถูกกดดันอย่างหนักจากแรงขายทำกำไร นอกจากนี้ การร่วงลงของตลาดหุ้นและตลาดสินค้าโภคภัณฑ์ยังกระตุ้นให้นักลงทุนระดมทุนเพื่อใช้ในการทำ margin calls หรือการจ่ายค่าวางหลักประกันเพิ่ม

ขณะที่เทรดเดอร์รายหนึ่งกล่าวว่า แม้ทองคำเป็นแหล่งการลงทุนที่ปลอดภัยจากความเสี่ยงด้านการเงิน แต่หากตลาดหุ้นทรุดตัวลงอย่างหนัก ก็จะบีบให้บรรดานักเก็งกำไรต้องเทขายทองคำเพื่อชดเชยการขาดทุนในตลาดหุ้น โดยเมื่อคืนนี้ ดัชนีดาวโจนส์ตลาดหุ้นนิวยอร์กร่วงลงอย่างหนัก หลังจากมูดีส์ อินเวสเตอร์ส เซอร์วิส เตือนว่าอาจจะปรับลดอันดับความน่าเชื่อถือของธนาคาร 16 แห่งในอิตาลี

ขอขอบคุณ www.posttoday.com

ถูกแก้ไข โดย ห้างทองน่ำเชียง

สวัสดีครับ เฮียนายห้าง และเพื่อน ทุกๆคนราคาเปิดมาวันนี้สำหรับซื้อหน้าร้านทอง ราคาดีครับ เด็กขายของกำลังมุ่งหน้าไปเยาวราชโดยด่วน กลัวของไม่พอขาย ไม่ชอบที่จะเอากระดาษถือกลับบ้านครับ ชอบของจริงเมื่อวานนี้ถ้าเข้าซื้อ 22,150 บาท ก็เหมือนกับซื้อแพงไป 250 บาท ถ้าจากวันที่สูง ก็ลดลงไปแล้ว 400 บาท น่าเก็บครับ สำหรับวิธีซื้อที่หน้าร้าน

เดี๋ยวถ้าได้ของแล้ว จะมาบรรยายสถานการณ์ใหฟังครับ

เดี๋ยวถ้าได้ของแล้ว จะมาบรรยายสถานการณ์ใหฟังครับ

เชอะ

ถูกแก้ไข โดย DonJuan

สวัสดีครับ เฮียนายห้าง และเพื่อน ทุกๆคนราคาเปิดมาวันนี้สำหรับซื้อหน้าร้านทอง ราคาดีครับ เด็กขายของกำลังมุ่งหน้าไปเยาวราชโดยด่วน กลัวของไม่พอขาย ไม่ชอบที่จะเอากระดาษถือกลับบ้านครับ ชอบของจริงเมื่อวานนี้ถ้าเข้าซื้อ 22,150 บาท ก็เหมือนกับซื้อแพงไป 250 บาท ถ้าจากวันที่สูง ก็ลดลงไปแล้ว 400 บาท น่าเก็บครับ สำหรับวิธีซื้อที่หน้าร้าน

ไม่ ไหม้ ม่าย หม้ายยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยย......