ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

tt2518

ขอเดา(ราคาทอง)กับเขาบ้าง

โพสต์แนะนำ

ขอถามคุณGTB ค่ะว่า เทรดกับทาง gt ต้องซื้อก่อนแล้วค่อยขายใช่ไหม ถ้าขายก่อนแล้วค่อยซื้อคืนได้ป่าวคะ :blink:

สวัสดีคับคุณ GOLDPIG ทำได้ทั้ง 2 อย่างคับ แต่ถ้ากรณีขายก่อนลูกค้าต้องซื้อกลับภายใน 2 วันนะคับไม่อย่างนั้นจะต้องเสียค่าปรับ

ค่าปรับเราคิดอยู่ที่ 3.5 บาท ต่อบาททอง ต่อวันคับ และลูกค้าต้องชำระขาซื้อเข้ามาก่อนนะคับทาง GT ถึงโอนขาขายกลับให้

แต่ถ้ากรณีรับส่วนต่าง ต้องรบกวนลูกค้าเข้ามารับส่วนต่างเป็นเงินสดที่ GT นะคับ เส้นทางมา GT ไม่ยากคับ

บริษัทฯ ตั้งอยู่ที่ตึกไทยซีซี ชั้น 20 ถ้ามารถไฟฟ้าจะสะดวกกว่านะคับ ลงสถานีสุรศักดิ์ก็เจอตึกไทยซีซีแล้ว

ขอบพระคุณมากค้าบ :D :D :D

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

สวัสดีคับคุณ GOLDPIG ทำได้ทั้ง 2 อย่างคับ แต่ถ้ากรณีขายก่อนลูกค้าต้องซื้อกลับภายใน 2 วันนะคับไม่อย่างนั้นจะต้องเสียค่าปรับ

ค่าปรับเราคิดอยู่ที่ 3.5 บาท ต่อบาททอง ต่อวันคับ และลูกค้าต้องชำระขาซื้อเข้ามาก่อนนะคับทาง GT ถึงโอนขาขายกลับให้

แต่ถ้ากรณีรับส่วนต่าง ต้องรบกวนลูกค้าเข้ามารับส่วนต่างเป็นเงินสดที่ GT นะคับ เส้นทางมา GT ไม่ยากคับ

บริษัทฯ ตั้งอยู่ที่ตึกไทยซีซี ชั้น 20 ถ้ามารถไฟฟ้าจะสะดวกกว่านะคับ ลงสถานีสุรศักดิ์ก็เจอตึกไทยซีซีแล้ว

ขอบพระคุณมากค้าบ :D :D :D

คุณ GTB คะ

ของแม่ทองให้เวลา 7วันนะคะ จึงจะโดนปรับ เพราะบางครั้งเราอาจสั่งขายตอนอยู่ต่างจังหวัดหรือต่างประเทศไม่สะดวกเอาทองไปคืนได้ทัน

แนะนำว่าน่าจะปรับเวลาใหม่ค่ะ ส่วนตอนซื้อ T+2 โอนเงินกลับมาคืนก็ T+2

วิกฤติหนี้สหรัฐหนุนทองคำปิดบวก $4.6

ข่าวต่างประเทศ สำนักข่าวอินโฟเควสท์ (IQ) -- พุธที่ 27 กรกฎาคม 2554 06:40:09 น.

สัญญาทองคำตลาดนิวยอร์กปิดบวกเมื่อคืนนี้ (26 ก.ค.) ซึ่งเป็นการปรับตัวขึ้นติดต่อกัน 3 วันทำการ เนื่องจากนักลงทุนยังคงเข้าซื้อทองคำเพื่อหลีกเลี่ยงความเสี่ยงในขณะที่การเจรจาต่อรองเรื่องการปรับเพิ่มเพดาหนี้ของรัฐบาลสหรัฐยังไม่มีความคืบหน้า

สัญญาทองคำตลาด COMEX (Commodity Exchange) ส่งมอบเดือนส.ค.ปิดบวก 4.6 ดอลลาร์ หรือ 0.3% แตะที่ 1,616.8 ดอลลาร์/ออนซ์ หลังจากเคลื่อนตัวในช่วง 1,607.80-1,619.00 ดอลลาร์

สัญญาโลหะเงินส่งมอบเดือนก.ย.เพิ่มขึ้น 33.7 เซนต์ ปิดที่ 40.698 ดอลลาร์/ออนซ์ และสัญญาโลหะทองแดงส่งมอบเดือนก.ย.เพิ่มขึ้น 7.15 เซนต์ ปิดที่ 4.4780 ดอลลาร์/ปอนด์

สัญญาพลาตินัมส่งมอบเดือนต.ค.พุ่งขึ้น 13.20 ดอลลาร์ ปิดที่ 1,807.20 ดอลลาร์/ออนซ์ และสัญญาพัลลาเดียมส่งมอบเดือนก.ย.พุ่งขึ้น 27.10 ดอลลาร์ ปิดที่ 836.10 ดอลลาร์/ออนซ์

สำนักข่าวซินหัวรายงานโดยอ้างความคิดเห็นของนักวิเคราะห์ในตลาดทองคำนิวยอร์กว่า นักลงทุนยังคงเดินหน้าซื้อทองคำเนื่องจากประเด็นการปรับเพิ่มเพดานหนี้ของรัฐบาลกลางสหรัฐยังไม่มีความคืบหน้าในช่วงหลายวันที่ผ่านมา ซึ่งสถานการณ์ดังกล่าวทำให้นักลงทุนเทขายหุ้นและย้ายฐานการลงทุนเข้ามาในตลาดทองคำ

ประธานาธิบดีบารัค โอบามาแห่งสหรัฐ และนายจอห์น โบห์เนอร์ ประธานสภาผู้แทนราษฎรสหรัฐ ไม่สามารถตกลงกันได้เรื่องการปรับเพิ่มเพดานหนี้ตั้งแต่วันจันทร์ ซึ่งหากผู้นำสภาคองเกรสและรัฐบาลสหรัฐยังไม่สามารถตกลงกันได้ภายในวันที่ 2 ส.ค.นี้ ก็อาจทำให้สหรัฐต้องเผชิญกับการผิดนัดชำระหนี้ โดยปัจจุบันเพดานหนี้ของสหรัฐยืนอยู่ที่ระดับ 14.29 ล้านล้านดอลลาร์

ไมค์ ดาลี ผู้เชี่ยวชาญด้านทองคำจากบริษัท PFGBEST Group กล่าวว่า หากสหรัฐซึ่งเป็นประเทศที่มีระบบเศรษฐกิจใหญ่สุดของโลก ผิดนัดชำระหนี้ ก็จะสร้างความโกลาหลครั้งใหญ่ให้กับตลาดการเงินทั่วโลก และอาจจะสั่นคลอนเศรษฐกิจทั่วโลกด้วย

อย่างไรก็ตาม นักวิเคราะห์บางคนคาดว่า หากผู้นำสภาคองเกรสสามารถตกลงกันได้เรื่องการปรับเพิ่มเพดานหนี้ในอีกไม่กี่วันข้างหน้านี้ ก็อาจจะทำให้สัญญาทองคำปรับฐานลงทันที

--อินโฟเควสท์ แปลและเรียบเรียงโดย รัตนา พงศ์ทวิช โทร.02-2535000 ต่อ 327 อีเมล์: ratana@infoquest.co.th--

:ph34r: ถูกแก้ไข โดย เด็กขายของ

:angry: ถูกแก้ไข โดย เด็กขายของ

สวัสดีครับ คุณพี่ปุยเมฆ.

คุณพี่ปุยเมฆทำนิติกรรมซื้อขายทองคำแท่ง ทุกวันเลยเหรอครับ หรือว่าโทรฯ ปรึกษาแนวทางทิศทางกับ แผนกปรึกษาการลงทุนส่วนบุคคลครับ

น้องเขาจะโทรมาแจ้งราคาทุกวันค่ะ

สวัสดีครับ เฮียนายห้างฯ คุณ เด็กขายของ คุณ nuchaba คุณ ปุยเฆม คุณ GB2514 และทุกท่านครับ

ตุ้ง........... ท่านผู้โดยสารทุกท่าน กระผม และ กัปตัน อ้ายกัน ได้นำเครื่องไต่ระดับสู่เพดานบินเหนือ 1620 แล้ว ต่อไปนี้ท่านใดจะโดดที่ จุดไหน ก็ตามใจนะครับ เพราะหนทางข้างหน้าสู่ระดับ 1635 มีความเป็นไปได้ แต่จะมีสภาพอากาศแปรปรวนสูงมาก อีกทั้งยังมีแรงต้านทานจากเงินบาทอีก พิจารณากันให้ดีนะครับ ........... ตุ้ง

หวังว่า คุณลุง คุณป้า คุณน้า คุณอา ในสมาคมคงปล่อยราคาแบบเมื่อว่า ขอ มาตรฐานเดียวกัน ขอรับ อิอิ

ถูกแก้ไข โดย DonJuan

กรุณาอย่า ตุ้ง ดังค่ะ เดี๋ยวเครืัองสั่นไหว กัปตัน

กรุณาอย่า ตุ้ง ดังค่ะ เดี๋ยวเครืัองสั่นไหว กัปตัน

รับทราบครับผม(สั่นสู้ อิอิ) ว่าแต่ มีแววจะมีแท่งยาวหรือไซค์เวย์อัพอัดผ่าน 1624 นะครับ แอบไปดูกราฟมาน่าจะเป็นอย่างนั้นครับผม(ช่วงบ่าย) เช้ามาสมาคม +100 บ่ายนี้มีลุ้นอีก +50 ครับ

ถูกแก้ไข โดย DonJuan

:mad: ถูกแก้ไข โดย เด็กขายของ

:mad: ถูกแก้ไข โดย เด็กขายของ